เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 20 พฤษภาคม 2024, 01:55:04
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนเชียงราย สังคมเชียงราย (ผู้ดูแล: bm farm, [ตา-รา-บาว], zombie01, ۰•ฮักแม่จัน©®, ⒷⒼ*, ตาต้อม, nuifish, NOtis)
| | |-+  เอ็กซ์โปหน้าศรีเกิดควรปรับปรุง
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน เอ็กซ์โปหน้าศรีเกิดควรปรับปรุง  (อ่าน 2527 ครั้ง)
autchie
ระดับ ป.ตรี

« เมื่อ: วันที่ 18 กรกฎาคม 2013, 19:17:10 »

วัีนนี้เลิกงานปุ๊บผมก็ว่าจะมาช๊อปปิ้งซื้อเสื้อผ้าที่เอ็กซ์โปหน้าศรีเกิด หกโมงกว่าขับรถเข้ามารถผมฟิล์มปรอท 80 คนเก็บตังค์ตรงปากทางเข้า มาดักทางโบกมือและด้วยเสียงอันดังเลยคับว่า
" 20 บาท ๆ" (ผมรู้แล้ว รู้ตั้งนานแล้ว)(ถ้าซื้อของแล้วจะได้เงินคืนเหมือนที่ เอดิสัน)
ผมเลยลดกระจกลงปาดโท๊ะแสงแดดส่องเต็มหน้าผมเลยแทบจะลืมตาไม่ได้แสบหน้า ฮืม
ผมบอกว่าผมไปจอดก่อนได้มั้ยครับ แล้วตามมาเก็บ เดินแค่ 10 ก้าวก็ถึงแล้ว มันบอกไม่ได้ จ่ายตรงนี้ค่าจอด 20 บาท (ผมยิ่งไม่สู้แดดซะด้วย)ผมบอกไปเลยไม่เป็นไร ไม่จอดละ
         ผมมาซื้อของซื้อเสื้อผ้าขาประจำตั้งแต่ยังไม่ได้เก็บค่าที่จอดนะเนี่ย ผมไม่ง้อ เลยไปซื้อ เสื้อผ้าที่ สหทวีกิจแทน เสื้อเชิ้ต 2 ตัว กางเกงสแลค 2 ตัว เสื้อยืดอีก 2 ตัว หมดไปพันกว่าบาท อย่างสบายใจ ยิงฟันยิ้ม เสียค่าจอด 4 บาท
         ถ้าเก็บตรงปากทางผมว่า เอา barrier ไม้กั้นมาใส่เลยดีมั้ย เพื่อนๆ ชรฟก.คิดว่ายังไงดีครับ
samurai_ฅนเมือง
VIP
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 18 กรกฎาคม 2013, 19:52:13 »

มีเก็บค่าจอดรถกันเสียตั้งแต่เมื่อไหร่ ไม่เคยรู้เลย (ทุกทีไปไม่เคยเสีย และไม่มีใครมาเก็บ)
หรือว่าเดี๋ยวนี้ เขามีงานหรอ เลยเก็บค่าจอดรถ ?

หลายคนเรียนไม่จบแต่พบความสำเร็จที่ยิ่งใหญ่ เพราะเป็นคนใฝ่เรียนรู้ด้วยตนเอง ปัญญาไม่ได้อยู่ในมหาวิทยาลัยแต่อยู่ในจิตใจที่ใฝ่รู้
จ๊ะเอ๋ไครเอ่ย
มัธยม
**

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 18 กรกฎาคม 2013, 21:23:48 »

นี่แหละครับ    มักมาก..แต่ได้น้อย  สงสารแม่ค้าพ่อค้า
toey_nt
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 19 กรกฎาคม 2013, 05:30:27 »

อยู่เชียงรายมาจะ30ปีเรียนก้อเรียนที่ศรีเกิดไม่รู้มาก่อนเลยว่าเอ็กซ์โปเก็บค่าจอดรถด้วย......เดินก้อแทบจะไม่มีคนเดินอยู่แล้วยังจะมาเก็บตังอีก....
sawang23
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 19 กรกฎาคม 2013, 06:59:12 »

เจ้าของพื้นที่ให้เช่าแม้งเอาทุกอย่างกะจะไม่ให้พ่อค้าได้ขายของเลยมั้งคิดว่าทำเลดีมั้งเลยเก็บค่าจอดด้วยผมว่าไม่เห็นมีอะไรน่าซื้อเลยที่ขายดีเห็นมีแต่พวกไปกินก๋วยเตี๋ยวไก่เท่านั้นแหละทวียนต์ทั้งนั้น
bigbiw
มัธยม
**

มั่นใจ มั่นคง ก้าวหน้า

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 19 กรกฎาคม 2013, 07:03:39 »

ลำบากใจจริงๆครับที่เอารถไปจอดแล้วโดนเรียกเก็บค่าจอดรถ

รู้เลือกรู้รักษา
รู้นำพาชีวิต
รู้คิดก่อนตัดสินใจ
รู้ไปตามทางที่ถูกต้อง
รู้มองทางไกล
รู้เรื่องอะไรไม่เท่ารู้เรื่องกฏแห่งกรรม
Benja31
ชั้นประถม
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 19 กรกฎาคม 2013, 07:32:07 »

ปล่อยมันเจ๊งเลย
ขนาดเราไปกินก๋วยเตี๋ยว จอดหน้าร้านเขายังไม่เก็บตังค์ เขาไม่เห็นเก็บตังค์ ลูกค้าก็มีมากหมุนเวียนกันมา
นี่...ที่เอ็กโปร์ขนาดไปซื้อของที่มัน มันเก็บตังค์ค่าจอด ก็รอวันเจ๊งเถอะครับ อันนี้พูดจริง!!!!
autchie
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 19 กรกฎาคม 2013, 09:31:05 »

ผมก็ว่าอย่างนั้นแหละครับ สกัดดาวรุ่ง สงสารพ่อค้าแม่ค้าต้องทำมาหากิน หลายครั้งกะว่าจะไปดูของแล้วจำจำ หมายตาเอาไว้แล้วค่อยมาซื้อ หรือบางครั้งไปดูไปเิดินเล่นดูของไม่มีอะไรถูกใจ ไม่ซื้อก็เสียค่าจอดรถฟรี แบบนี้ไม่ไหวนะครับ อีกไม่นาน อาจจะยุบก็เป็นได้ ถ้าไม่มีลูกค้า  แลบลิ้น
โอ ณ นครสวรรค์
ชั้นประถม
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 19 กรกฎาคม 2013, 09:46:35 »

เท่าที่ทราบมา หลังหกโมงเย็น จะเก็บค่าที่จอดรถนะครับ
....

KUN2551
ชั้นประถม
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 19 กรกฎาคม 2013, 10:33:57 »

วันก่อนไป 10 โมง ยังเก็บเลยครับ จากวันนั้น ไม่ไปเลยครับ
ไปกาดหลวงดีกว่า ของก็เยอะกว่า
qpqp
ชั้นประถม
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 19 กรกฎาคม 2013, 11:47:16 »

เอกซ์โปรศรีเกิด เดี๋ยวนี้ไม่คึกคักเหมือนแต่ก่อนแล้ว จึงคิดหากินแบบใหม่มั้ง
llSJ_llSJJ
ชั้นประถม
*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 19 กรกฎาคม 2013, 12:46:44 »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม บ่าใจ่ ก้าครับวันนั่นผมไปเค้าไม่เก็บตัง หนา ครับ ถ้าบอกว่าไปซื้อของที่เอ็กโปรน่ะครับ ถ้าเราไปจอดเเล้วไปที่อื่นเค้าจะเก็บตังน่ะครับ

พ่อผมบอกไว้ว่า ....การซั่มมันคือ.... ศิลปะ...!!!!
ΠΩΩM2_2000(รักในหลวง)
มัธยม
**

A31 1JZ-GTE

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 19 กรกฎาคม 2013, 13:38:40 »

ผมเคยเข้าไปผมก็ไม่มีบัญหานะเค้าเก็บเงิน20บาทก็ให้เค้าไปผมเข้าไปชื้อของร้านค้าก็ถามว่าเสียค่าจอดมัยผมบอกว่าเสียเค้าก็เอาเงินให้คืน20บาทเค้าป้องกันบัญหาคนอื่นเอารถมาจอดครับถ้าเข้าใจเค้าเราก็ไม่มีบัญหาครับ

sabai
มัธยม
**

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 19 กรกฎาคม 2013, 14:18:18 »

เอาเงินให้20บาทน่าจะลำบากน้อยกว่ามาตั้งกระทู้นะ เค้าก็คงกลัวเอาเข้าไปจอดแล้วไม่ซื้อของร้านในนั้นมั้ง

ดื่มให้สุขขี ชีวีนี้สั้นนัก ฮิ้ววว.
chatchaij
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 19 กรกฎาคม 2013, 14:57:17 »

เออนะ... พูดบ่าออก.......
 เคยเห็นกระทู้นึง มาลงไว้คอมเพลนร้านก๋วยเตี๋ยว สั่งเย็นตาโฟไม่เอาน้ำ้ที่สีชมพู(ไม่รู่เรียกอะไร) แม่ค้าวางกระบาย ปั้ง...หันมาบอก ร้านนี้ไม่ขาย ไปซื้อร้านโน้น แล้วเดินหนีเลย
autchie
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 19 กรกฎาคม 2013, 16:01:14 »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม บ่าใจ่ ก้าครับวันนั่นผมไปเค้าไม่เก็บตัง หนา ครับ ถ้าบอกว่าไปซื้อของที่เอ็กโปรน่ะครับ ถ้าเราไปจอดเเล้วไปที่อื่นเค้าจะเก็บตังน่ะครับ

แม่นละคับ เข้าไปจอดก็ต้องเก็บตังค์คับ ซื้อของที่เอ็กโปรก็เก็บ แล้วไปรับเงินคืนที่ร้านที่เราซื้อของอะคับ
autchie
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 19 กรกฎาคม 2013, 16:04:12 »

เอาเงินให้20บาทน่าจะลำบากน้อยกว่ามาตั้งกระทู้นะ เค้าก็คงกลัวเอาเข้าไปจอดแล้วไม่ซื้อของร้านในนั้นมั้ง

นี่ก็มาอีกรายละคับ ผมว่าคุณไปเริ่มต้นอ่านใหม่ และตั้งใจอ่านดีๆกว่านี้มั้ยคับ แล้วก็วิเคราะห์ออกมาอีกทีหนึ่ง แค่ 20 บาท มันชิวๆ ผมหาเงินได้วันละหลายพัน ไม่รู้จะอธิบายยังไง ฮืม
sabai
มัธยม
**

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 19 กรกฎาคม 2013, 16:25:50 »

นี่ก็มาอีกรายละคับ ผมว่าคุณไปเริ่มต้นอ่านใหม่ และตั้งใจอ่านดีๆกว่านี้มั้ยคับ แล้วก็วิเคราะห์ออกมาอีกทีหนึ่ง แค่ 20 บาท มันชิวๆ ผมหาเงินได้วันละหลายพัน ไม่รู้จะอธิบายยังไง ฮืม
จ้าพ่อคนมีตัง ไม่รู้จะอธิบายยังไง

ดื่มให้สุขขี ชีวีนี้สั้นนัก ฮิ้ววว.
ND~Evolution
ชั้นประถม
*

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 19 กรกฎาคม 2013, 16:30:47 »

เก็บทุกวันเลยหรอ  นึกว่าเฉพาะวันที่มีถนนคนเดินเสียอีก   ฮืม ฮืม
Down_Hill
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 19 กรกฎาคม 2013, 18:32:28 »

ของผม 40ครับพี่น้อง  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม  แค่จะไปจอดทานข้าวเอง

หน้า: [1] 2 พิมพ์