เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 05 พฤษภาคม 2024, 10:15:08
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คุยเรื่องไอที - เทคโนโลยี (ผู้ดูแล: K€nGja1, chiohoh, nuifish, NOtis)
| | |-+  รบกวนถาม การต่อภาพเสียงเข้าคอม ตัวหนึ่ง และจากกล้องvdo ตัวหนึ่ง
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน รบกวนถาม การต่อภาพเสียงเข้าคอม ตัวหนึ่ง และจากกล้องvdo ตัวหนึ่ง  (อ่าน 577 ครั้ง)
iw
ระดับ ป.ตรี

« เมื่อ: วันที่ 01 พฤศจิกายน 2010, 13:38:59 »

รบกวนถามผู้รู้ครับผม ผมมีโครงการอยากทำระบบ ต่อเครื่องคอมพิวเตอร์โดยเปิด nick kara แล้วใช้กล้องถ่ายวีดีโอคนร้อมอง พร้อมทำBlue screan ให้เป็นภาพคนร้องเพลงพร้อมตัวหนังสือวิ่งผ่าน แล้วอัดลงแผ่น CD ช่วยผมด้วยนะครับผม ผมอยากทำจริง ๆ และมีของขายที่ใหนมีเบอร์โทรไว้ผมจะโทรหาครับผม เบอร์โทรผมครับผม 0856940547
Kampoln.ck
ชั้นประถม
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 09 พฤศจิกายน 2010, 11:43:25 »

,

ประมาณนี้ก่อ

วิธีการอย่างย่อ
ต้องเตรียมโปรแกรมที่ใช้ nick karaหรือExtreme Karaoke แล้วแต่,โปรแกรมจับภาพหน้าจอ Snagit และโปรแกรมตัดต่อวีดิโอ Adobe Premeir Pro

1.จับภาพคาราโอเกะก่อน พื้นหลังเป็นสีอะไรก็ได้ ได้ไฟล์วีดีโอมาหนึ่งไฟล์โดยมีตัวหนังสือวิ่งอยู่ข้างล่าง
2.เปิดเพลงแล้วถ่ายคนร้อง (ตอนนี้ต้องหาสถานที่เงียบๆ นะ ของผมที่ทำตัวอย่างนี่ ลูกชายมันเมาเล่นเกมส์อยู่ มันร้องเพลงหื้อก้อบุญแล้ว) ได้ไฟล์รูปมาหนึ่งไฟล์
3. เปิดโปรแกรมตัดต่อ เอาไฟล์ทั้งสองมาซึ่งเป็นไฟล์วีดีโอ ส่วนไฟล์เสียงก็เอาไฟล์มิดี้ที่อยู่ใน คาราโอเกะมาลง เสียงจะชัดกว่า ส่วนเสียงร้องสามารถอัดซ้ำได้ ได้ไฟล์เสียงก็เอามาลง ให้จังหวะปากกับตัวหนังสือพอดีกัน แค่เนี้ย แล้วก็ Export ออกมาเป็นไฟล์ หลังจากนั้นจะเอาไปทำเป็นดีวีดี หรือ ซีดี อะไรก็แล้วแต่ท่านเถอะ
  สำหรับผมก็อ่านจากหนังสือนั่นแหละ ทำไปด้วยอ่านไปด้วย แรกๆ ก็ขลุกขลักเป็นธรรมดา ซักพักก็คล่องแล้ว ต่อไปจะทำภาพยนตร์ ทำโฆษณา หรือถ่ายงานแต่งงานอะไร ก็หมูๆ
  วิธีทำไม่ยาก จุดสำคัญอยู่ที่จินตนาการครับ
  ขอให้โชคดีครับ

หน้า: [1] พิมพ์