เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 26 เมษายน 2024, 21:49:59
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คุยเรื่องไอที - เทคโนโลยี (ผู้ดูแล: K€nGja1, chiohoh, nuifish, NOtis)
| | |-+  สัญญาณ 3G 2100 (ของจริง)ในจังหวัดเชียงราย ใช้ได้หรือยัง
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน สัญญาณ 3G 2100 (ของจริง)ในจังหวัดเชียงราย ใช้ได้หรือยัง  (อ่าน 722 ครั้ง)
sakthai
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 23 มิถุนายน 2013, 13:20:27 »

สัญญาณ 3G 2100 (ของจริง)ในจังหวัดเชียงราย ใช้ได้หรือยัง และมีพื้นที่ไหนบ้าง ใครรู้ช่วยบอกหน่อยเถอะ เพราะจากการสังเกตุ หน้าจอขึ้นเป็น 3G จริง ในหลายพื้นที่แต่เวลาใช้จริงช้ามากมาก เหมือนไม่ใช่ หรือขึ้น3Gไว้ก่อนแต่ยังไม่พร้อมปล่อยสัญาณ(ไม่เีรียบร้อย) และคลื่นสัญญาณขนาดอยู่ในตัวเมือง แถวพหลโยธินสายใน เดิมสัญญาณมีเต็ม 5 ขีด แต่ปัจจุบันมีเหลือแค่ 2 ขีด
iHoshino
ชั้นประถม
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 23 มิถุนายน 2013, 14:57:38 »

ผมว่าน่าจะเป็นสัญญาน 3G เดิมอยู่นะครับ หรือ บริเวณไหนใช้ได้แล้วมั่งครับ อีกอย่าง จะช้าหรือเร็วขึ้นอยู่กับโปรโมชั่นที่ใช้ ว่าเขาจำกัด fair usage policy ไว้ที่เท่าไหร่ เมื่อใช้ครบแล้ว จะถูกปรับความเร็วเหลือเท่าไหร่ แล้วที่สำคัญเลย คือจำนวนผู้ใช้งานครับ ยิ่งบริเวณไหนคนใช้เยอะ ก้จะช้าเป็นธรรมดาแหละครับ
kwanza
ชั้นประถม
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 23 มิถุนายน 2013, 20:42:22 »

ดีแตกครับ  ห่วยจริงๆ ผมใช้เบอรืนี้ มาหลายปีย้ายค่าย แล้ว ไปทรู แรงจริง ขนาดบ้านนอกนะ

กล้องวงจรปิด ระบบอินเทอร์เนต WIFI P2P Mikrotik Ubiquiti ระบบทีวีดาวเทียม 0873047877
InF1nityXT
ชั้นประถม
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 23 มิถุนายน 2013, 23:27:46 »

มันไม่มีของปลอมครับ(ต่างกันแค่ คลื่น 850/900/2100) มีแต่ ของจริง แต่คุณภาพ บอกเลยว่าของปลอม  ยิงฟันยิ้ม
©®*
cr-nettech ltd.,part.
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 25 มิถุนายน 2013, 15:36:43 »

ทรูไงครับ ผมใช้ตลอด อยู่ในป่าแม่ฮ่องสอนยังมีเลย เจ้าอื่นๆรอก่อนครับ ยิงฟันยิ้ม

kwangkrab
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 26 มิถุนายน 2013, 22:30:24 »

ดู LTE ของ True ที่กทม. ก่อนละกันครับ หวังว่าจะเป็นแบบนี้ที่เชียงราย  ยิงฟันยิ้ม

* LTE_True.jpg (65.58 KB, 540x960 - ดู 213 ครั้ง.)
๛หนูแหม่ม_ฮ่าๆๆ—”๏”
เรียนอยู่ระดับ

"ความรักไม่มีจริง...."

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 26 มิถุนายน 2013, 23:49:04 »

ทรูไงครับ ผมใช้ตลอด อยู่ในป่าแม่ฮ่องสอนยังมีเลย เจ้าอื่นๆรอก่อนครับ ยิงฟันยิ้ม

เอ๋......ตะก่อน สาวก Ais บ่าไจ้ก๋าาาาาาา

ปล. ais 3g 2100 ห่วยมากกกกกก  เตรียมตัวลาแล้วค่ะ เห็นบอกว่าจะปรับปรุงภายในมิถุนายน ยังไงก็ห่วยเหมือนเดิม ลาก่อน Ais

"บนท้องฟ้ายังมีดวงดาว ชีวิตคนเรายังมีหวัง ยังยืนได้แม้เพียงลำพัง หัวใจยังมีฝันเรายังยิ้มได้"

Line ID : mam.88
©®*
cr-nettech ltd.,part.

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 02 กรกฎาคม 2013, 21:12:59 »

เอ๋......ตะก่อน สาวก Ais บ่าไจ้ก๋าาาาาาา

ปล. ais 3g 2100 ห่วยมากกกกกก  เตรียมตัวลาแล้วค่ะ เห็นบอกว่าจะปรับปรุงภายในมิถุนายน ยังไงก็ห่วยเหมือนเดิม ลาก่อน Ais

รอก่อนครับ รอก่อน รอไปก่อน ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ส่วนผมใช้ทรูรอบะดาย ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ในใจมีแต่ AIS ค่ายเดียว แต้ๆเนี๊ยะ ยิงฟันยิ้ม

เชียงราย-อินเตอร์แอคทีฟเน็ตเวอร์ค
ระดับ ป.ตรี

ตัวแทนติดตั้งและขาย AIS Fibre เชียงราย ID:sek3gcr

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 03 กรกฎาคม 2013, 08:10:21 »

tot 3G ครับ ผมใช้อยู่ เร็วแรง เล่นได้ทุกที่ครับ วิ่งที่ 6 เมกครับ

ฝ่ายขายและติดตั้ง-ซ่อมAIS Fibre
ติดตั้ง ซ่อม จาน,กล้อง,เน็ต เชียงราย  และสายงานอิเล็คทรอนิคส์ทุกประเภท   โทร..0930378393(AIS)
หน้า: [1] พิมพ์