เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 17 กันยายน 2014, 20:32:34
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

++ คลิกที่นี่ เพื่อดูความเคลื่อนไหวในเว็บบอร์ด รายงานผลแบบอัตโนมัติ ทุกๆ 1 นาที++

.:: กฏกติกา ระเบียบการใช้งานเว็บไซต์เชียงรายโฟกัสดอทคอม ขอให้สมาชิกและผู้ใช้บริการทุกท่านโปรดอ่านทำความเข้าใจ ก่อนที่จะใช้งาน ::.

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  ศาสนา กิจกรรมทางวัด (ผู้ดูแล: ap.41, Ck 401, ลุงหนาน)
| | |-+  ขอเชิญชาวเชียงรายร่วมสัมมนา "สหจะโยคะ" สมาธิแห่งยุคใหม่ เปิดจักระ สร้างสมดุล
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ขอเชิญชาวเชียงรายร่วมสัมมนา "สหจะโยคะ" สมาธิแห่งยุคใหม่ เปิดจักระ สร้างสมดุล  (อ่าน 285 ครั้ง)
Nairmaleya
เตรียมอนุบาล
*

« เมื่อ: วันที่ 25 พฤษภาคม 2013, 13:25:02 »

มูลนิธิสหจะโยคะ ขอเชิญทุกท่านเข้าร่วมงานสัมมนาการฝึกสมาธิ
"สหจะโยคะ สมาธิแห่งยุคใหม่ เปิดจักระ สร้างสมดุล"

ในวันอาทิตย์ที่ 2 มิถุนายน พ.ศ.2556 เวลา 14.00-16.00 น.
ณ โรงแรมวังคำ ห้องเพทาย

กิจกรรมในงานได้แก่ ฟังบรรยายถึงเนื้อหาอันเป็นแก่นแท้แห่งโยคะ
ระบบกายละเอียดอันเป็นแกนกลางของชีวิต
วิธีการรักษาสมดุลเพื่อให้สุขภาพกาย สุขภาพจิตและจริยธรรมดีขึ้น
ทดลองรับประสบการณ์การตื่นขึ้นของพลังกุณฑลินี

ผู้สนใจสามารถเข้าร่วมสัมมนาได้ฟรี
สนใจกรุณาติดต่อ อ.พาสนินทร์ (ปู) โทร. 0841601666

รายละเอียดเพิ่มเติมสามารถเข้าไปดูได้ที่
https://www.facebook.com/sahajthai
http://www.onlinemeditation.org/th/

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 25 พฤษภาคม 2013, 13:30:40 โดย Nairmaleya » IP : บันทึกการเข้า
JAMESCOM1
ทักทายผมได้นะครับ MSN: JAMESCOM007@hotmail.com
ระดับ :ป.โท

สอนคอม & ซ่อม เชียงราย

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 25 พฤษภาคม 2013, 20:55:17 »

เอาครับ ดีครับ งานนี้เพื่อสุขภาพ และพลัง แล้วเจอกันนะครับ ขอลงทะเบียนหน้างาน 1 ที่จองให้ด้วย ผมโยคี เจมส์ครับ อิอิ

ชมรมคนเล่นจาน(เชียงราย) มาทางBig-C ถ.ศรีทรายมูล สันสลีซอย11 สุดซอย - อยู่เพื่อสร้างบา
JAMESCOM1
ทักทายผมได้นะครับ MSN: JAMESCOM007@hotmail.com

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 02 มิถุนายน 2013, 22:25:43 »

อือ ดีนะ การสร้างสมดุล และย้ายตัวเองไปอยู่ทาง + จะทำให้ชีวิต และสุขภาพดีจริงๆ
ทั้งหมดเป็นพลังที่อยู่ภายในตัวเรานี่เอง ทุกคนมีหมด เพียงแค่ต้องปรับสมดุลบ่อยๆ ลองฝึกดูละ ก็โอนะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 03 มิถุนายน 2013, 02:53:36 โดย JAMESCOM1 » IP : บันทึกการเข้า

ชมรมคนเล่นจาน(เชียงราย) มาทางBig-C ถ.ศรีทรายมูล สันสลีซอย11 สุดซอย - อยู่เพื่อสร้างบา
สบายแมน

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 03 มิถุนายน 2013, 12:53:19 »

น่าสนใจนะครับขอดันให้ ยิงฟันยิ้ม

ปรัชญาปารมิตา http://www.youtube.com/watch?v=jovQmCnIW8k
JAMESCOM1

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 03 มิถุนายน 2013, 20:11:08 »

เหมือนจะมีการรวมตัวกันอีกเป็นระยะๆนะครับ เพื่อฝึกฝน และทบทวนไปด้วย
พูดง่ายๆคือรวมตัวยามว่างนั่งสมาธิเป็นต้นครับ ใครสนใจก็คุยกันในนี้กันไปก่อนได้ครับ
ถ้าสถานที่และเวลาชัดเจน อาจได้ชวนไปลองของครับ อิอิ

ช่วงนี้ขอทบทวนจากตำราเล่มเล็กที่อุดหนุนมา(ยังอ่านไม่จบเลย อิอิ)
และช่วงนี้กำลังพยายามจะนั่งทุกเช้า หรืออย่างน้อยวันละครั้งก็ยังดี
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 03 มิถุนายน 2013, 20:15:36 โดย JAMESCOM1 » IP : บันทึกการเข้า

หน้า: [1] พิมพ์