เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 16 พฤษภาคม 2024, 11:44:03
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนเชียงราย สังคมเชียงราย (ผู้ดูแล: bm farm, [ตา-รา-บาว], zombie01, ۰•ฮักแม่จัน©®, ⒷⒼ*, ตาต้อม, nuifish, NOtis)
| | |-+  เดียวนี้แก้ไขกระทู้ไม่ได้แล้วหรอครับ
หน้า: 1 [2] 3 4 พิมพ์
ผู้เขียน เดียวนี้แก้ไขกระทู้ไม่ได้แล้วหรอครับ  (อ่าน 5062 ครั้ง)
Go Mi Nyu
มัธยม
**

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 18 ตุลาคม 2010, 15:30:07 »

ถ้ามี 500 คนแจ้งให้ท่านเว็บฯแก้ไขล่ะคะ ไม่เหนื่อยกว่าเก่าเหรอคะเว็บนี้มีสมาชิกน้ัอยๆซะที่ไหนล่ะ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ
ATree
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 18 ตุลาคม 2010, 15:34:35 »

เห็นด้วยกับท่านเว็บมาสเตอร์ครับ  ยิงฟันยิ้ม +100%
WEBMASTER
เจ้าสำนักใหญ่
Administrator
แฟนพันธ์แท้

บุคคลทั่วไป

« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 18 ตุลาคม 2010, 16:50:01 »

ถ้ามี 500 คนแจ้งให้ท่านเว็บฯแก้ไขล่ะคะ ไม่เหนื่อยกว่าเก่าเหรอคะเว็บนี้มีสมาชิกน้ัอยๆซะที่ไหนล่ะ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ

ผมจำลองเหตุการที่เกิดขึ้นบ่อยๆให้นะครับ สมมุิติว่าท่านไปซื้อสินค้าจากกระทู้ใดกระทู้หนึ่งแล้วโอนเงินไปให้ 3000 เสร็จแล้ว ไม่มีการตอบรับใดๆจากเจ้าของกระทู้หลังจากที่โอนเิงินไปให้ หรือว่าได้รับสินค้าแล้วไม่ดี เหมือนที่โฆษณาไว้ ท่านจะมาเปลี่ยนคืน แล้วปรากฏว่าเจ้าของกระทู้แก้ไขข้อความโฆษณาเป็น ....... หรือ ******* หรือใส่แต่สัญลักษณ์อีโมยิ้มให้มันเจ็บใจไหม  ท่านจะทำยังไงต่อ จะไปแจ้งความก็ไม่มีหลักฐานให้เห็นแล้ว สุดท้ายก็จะมาให้ทางเว็บตามไปเช็คว่าเป็นใครอยู่ที่ไหน เมล์อะไร ไอพี อะไร ....

ผมจึงจำเป็นต้องปิดการแก้ไขกระทู้ ถามว่าเหนื่อยไหมหากมี 500 คน ส่ง pm แจ้งมา ก็เหนื่อยเหมือนกันครับ แต่ความเป็นจริง ผมไม่ได้แก้ไขให้ทั้ง 500 คน เพราะผมจะพิจารณาตามความเหมาะสมและเหตุผลอันควรแก่การแก้ไข  กระทู้ใดไปสร้างปัญหาให้คนอื่นแล้วแก้ไขเพื่อหนีปัญหา จะไม่แก้ไขให้

หากความเห็นไหนแย้ง ผมขอวิธีแก้ไขปัญหาด้วยนะครับ อาจจะกระทบกับบางคนที่ซื้อขายเป็นประจำแต่ขอความเห็นในการแก้ไขปัญหาด้วยครับ

ติดตามข่าวสารได้ที่เพจ :  https://www.facebook.com/crfocus
อาพน
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 18 ตุลาคม 2010, 17:00:37 »

คือบางทีแก้ไขเพราะเราจะลดราคา น่ะครับ แล้วก็บางอย่างยังขายไม่ได้เราก็ลบอันที่ขายได้ออกเอาของที่ยังไม่ได้ขายใส่ลงไปอีก  แก้ไขไปๆมาๆ เพราะคิดว่าถ้าตั้งกระทู้ซ้ำซ้อนจะเปลืองเนื้อที่แต่ถ้าไม่ให้แก้ไข  ใช้ตั้งกระทู้ใหม่ไปเลยก็ได้ครับ ไม่ซีเรียส  ยิ้มเท่ห์

เบอร์ 094-609-1199 เน้อ
CEI_Lover
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 18 ตุลาคม 2010, 17:15:08 »

จริง ๆ น่าจะเป็น เพราะ หลัง ๆ มา กระทู้บางกระทู้ ไป โดนติ่ง อะไรเข้าด้วย มั๊งครับ

เลยจำกัด  ชิมิ ท่าน WM

WEBMASTER
แฟนพันธ์แท้

บุคคลทั่วไป

« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 18 ตุลาคม 2010, 17:21:23 »

จริง ๆ น่าจะเป็น เพราะ หลัง ๆ มา กระทู้บางกระทู้ ไป โดนติ่ง อะไรเข้าด้วย มั๊งครับ

เลยจำกัด  ชิมิ ท่าน WM

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ไม่ได้เี่กี่ยวอะไรกับผมเลยนะครับ

พอดีเห็นมีหลายคนเมล์มาหาผมตลอด บางคนก็แจ้งลบทั้งๆที่กระทู้ยังมีปัญหา ผมไม่ลบก็เมล์มาต่อว่าไม่เป็นกลางอีก  บางกระทู้มีคนแสดงความเห็นเกือบ 10 หน้า พอไปอ่านหน้าแรกไม่ีมีข้อความอะไรเลย ทำให้คนที่มาทีหลังไม่รู้เรื่อง

บอร์ดร้องทุกข์ โพสกันได้ทุกวัน แต่พอโดนแรงเสียดทานจากสังคมในบอร์ดไม่เห็นด้วย ก็มีการแก้ไขข้อความเป็นอย่างอื่น หรือพอรู้ว่าบุคคลที่กล่าวถึงทราบเรื่องแล้วก็แก้ไขข้อควาใหม่  จึงเป็นสาเหตุีที่ต้องปิดระบบแก้ไขกระทู้ครับ

ติดตามข่าวสารได้ที่เพจ :  https://www.facebook.com/crfocus
WEBMASTER
แฟนพันธ์แท้

บุคคลทั่วไป

« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 18 ตุลาคม 2010, 17:22:56 »

ชี้แจงสาเหตุมาพอสมควร ขอใช้กระทู้นี้ สอบถามความเห็นจากทุกท่านเลยนะครับ

สมควรจะให้มีระบบแก้ไขกระทู้หรือไม่ เหตุผลเพราะอะไร
ตอบ : .................
เพราะ :...............

** แสดงความเห็นกับเข้ามานะครับ เพื่อประกอบการพิจารณายกเลิกหรือทำต่อไป

อะไร?ยังไง?
ชั้นประถม
*

« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 18 ตุลาคม 2010, 17:30:10 »

เปนอย่างเวบมาสเตอร์ยะนะดีละ ไผว่าหยังไปก่อฮับผิดชอบในสิ่งตี่โพส  จะใด้บ่มีก๋านตอแหลเกิดขึ้น จ๊บเรื่อง

เดวบางคนมันจะเหลิง......... โกรธ
อะไร?ยังไง?
ชั้นประถม
*

« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 18 ตุลาคม 2010, 17:35:25 »

ละแหมอย่างหน๋าเจ้าน่าจะบ่มีไผแก้ไขใด้เลยจะดี กว่าเดวมาจ่มว่าลําเอียงแหมเมาะ บางคนมันหุมกิ๋นแหน๋งกั่นอะ (ผีบ้าง่าว..... ขยิบตา )

บ่ต้องมีแก้เลยทุกบอร์ด ไผอยากแก้ไขหื้อโพสข้อความเอาทีหลัง ขอโทษขอโพยก่อว่าไป

ง่ายตี่สุด อู้หยังไปต้องกล้าฮับผิดชอบ ใหญ่กันละคนเฮา บ่ไจหละอ่อนเลาะ (กะว่าบางคนบ่ยอมใหญ่ กํากิ๊ด??? )
K€nGja1
ผู้ดูแลบอร์ด
*

« ตอบ #29 เมื่อ: วันที่ 18 ตุลาคม 2010, 17:36:59 »

เวปมาสเตอร์ เป็นออกกฏจะใดมา หมู่เฮา ก็ต้องฟังเน้อ   บ้านเมืองยังมีกฏหมาย  เวปเฮาก็ต้องมีกฏระเบียบเหมือนกัน  

คนเฮาต่างป่อต่างแม่ ต่างบ้านต่างจอง  ต่างความคิด   ต่างวัย  วุฒิภาวะต่างกัน  

ถ้าบ่มีกฏระเบียบ       อย่างเวปมาสเตอร์ เปิ้นตั้งมา ก็ ต่างคนต่างโพส   เดียวก็ตี๋กั๋นต๋าย แน่ๆ     ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

รับซ่อม ซื้อขาย คอมพิวเตอร์ โทรศัพท์ อุปกรณ์ IT
IDEAcomputer 082-0186679

gigza
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #30 เมื่อ: วันที่ 18 ตุลาคม 2010, 18:49:35 »

เวปมาสเตอร์ เป็นออกกฏจะใดมา หมู่เฮา ก็ต้องฟังเน้อ   บ้านเมืองยังมีกฏหมาย  เวปเฮาก็ต้องมีกฏระเบียบเหมือนกัน  

คนเฮาต่างป่อต่างแม่ ต่างบ้านต่างจอง  ต่างความคิด   ต่างวัย  วุฒิภาวะต่างกัน  

ถ้าบ่มีกฏระเบียบ       อย่างเวปมาสเตอร์ เปิ้นตั้งมา ก็ ต่างคนต่างโพส   เดียวก็ตี๋กั๋นต๋าย แน่ๆ     ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ยอมรับกันดีกว่า ป้องกันการเกิดปัญหา ที่อาจจะมองดูนิดเดียว จนกลายเป็นเรื่องบานปลาย
~NuI-SaLaPow~
สมาชิกลงทะเบียน
*

ซาลาเปา ติ่มซำ

« ตอบ #31 เมื่อ: วันที่ 18 ตุลาคม 2010, 19:19:08 »

ไม่อยากให้โกงกันเลย อย่าหวังหารายได้โดยมิชอบเลยครับ

ซื่อสัตย์ต่อกันดีกว่าครับ เหตุการณ์แบบนี้จะได้ไม่เกิด

ซาลาเปา ติ่มซำ
Jim2u
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

+ ยิ่งให้ ยิ่งได้รับ +

« ตอบ #32 เมื่อ: วันที่ 18 ตุลาคม 2010, 19:22:31 »

อย่างตัวผมซื้อขายด้วยความสุดจริต...ก็ยอมรับว่ายุ่งยากบ้างเล็กน้อย  บางทีพิมพ์ผิด
บางทีจะปรับแต่งหัวข้อให้สวยงามบ้าง เอาของมาแจกแถมบ้าง เพิ่มสินค้าบ้าง ก็ทำยากขึ้น
...ยังไงผมก็จะพยายามปรับตัวดูครับ ไม่นานก็คิดว่าคงจะชินครับ...

>>>>> ร้านอธิชา พระเครื่อง <<< <<
โทร  084-8855372 , 089-7019971
ID Line..jim2u , เฟสบุก อธิชา พระเครื่อง
ให้เช่าพระเครื่อง พระบูชา เก่า-ใหม่ รูปพระ
วัตถุมงคล เครื่องรางของขลัง สร้อย ตลับพระ
bm farm
หัวหมู่ทะลวงฟัน
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

canon eos

« ตอบ #33 เมื่อ: วันที่ 18 ตุลาคม 2010, 20:25:38 »

ยิ้มเท่ห์ ยิ้มกว้างๆ....อยากให้แก้ไขได้เหมือนเดิมครับ....เห็นสมาชิกจำเป็นต้องใช้แก้ไขข้อความกันเยอะ.....ส่วนข้อความไหนที่อยากเก็บเป็นหลักฐานก็ใช้อ้างถึงหรือแคปเจอร์หน้าจอเอาก็ได้ครับ...ขอสมาชิกช่วยๆกันเวลามีหัวข้อหรือกะทู้ที่น่าจับตาดูก็ช่วยๆกันเก็บหลักฐาน... ยิงฟันยิ้ม

ยิ้มกว้างๆ .....อ่านกฏ,กติกาการใช้งานเวบบอร์ดด้วยครับ.....
NEONAZI
ชั้นประถม
*

รัก กล้วยไม้ รักษ์ ต้นไม้

« ตอบ #34 เมื่อ: วันที่ 18 ตุลาคม 2010, 20:40:14 »

ยิ้มเท่ห์ ยิ้มกว้างๆ....อยากให้แก้ไขได้เหมือนเดิมครับ....เห็นสมาชิกจำเป็นต้องใช้แก้ไขข้อความกันเยอะ.....ส่วนข้อความไหนที่อยากเก็บเป็นหลักฐานก็ใช้อ้างถึงหรือแคปเจอร์หน้าจอเอาก็ได้ครับ...ขอสมาชิกช่วยๆกันเวลามีหัวข้อหรือกะทู้ที่น่าจับตาดูก็ช่วยๆกันเก็บหลักฐาน... ยิงฟันยิ้ม
เห็นด้วยตามนี้ครับ

อย่าทำดี เพียงเพื่อ ดีกว่าคนอื่น
►•••   Natz.   •••◄
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #35 เมื่อ: วันที่ 18 ตุลาคม 2010, 21:00:02 »

คือบางทีแก้ไขเพราะเราจะลดราคา น่ะครับ แล้วก็บางอย่างยังขายไม่ได้เราก็ลบอันที่ขายได้ออกเอาของที่ยังไม่ได้ขายใส่ลงไปอีก  แก้ไขไปๆมาๆ เพราะคิดว่าถ้าตั้งกระทู้ซ้ำซ้อนจะเปลืองเนื้อที่แต่ถ้าไม่ให้แก้ไข  ใช้ตั้งกระทู้ใหม่ไปเลยก็ได้ครับ ไม่ซีเรียส  ยิ้มเท่ห์

ผมเห็นตามนี้ครับ แต่ว่าตั้งใหม่เรื่อยๆนี้ซิแกล้งใจ แถมหนัก db อีก  อายจัง
อย่างขายเสื้อผ้าตัวใหนขายแล้วต้องการเอาออกแล้วเอาตัวใหม่ใส่แทนที่กระทู้เดิมแบบประมาณนี้อ่ะ ไม่งั้นลูกค้าซื้อไปเขินแย่เลย  ยิงฟันยิ้ม
หรือไม่ก็ประกาศที่อยู่ชัดเจนไปเลยสำหรับพ่อค้าแม่ค้าสามารถแก้ไขได้แบบนี้อ่ะท่าน  ยิงฟันยิ้ม
อยากสวยเราช่วยได้
มัธยม
**

083-5625625 line id yumiwhite

« ตอบ #36 เมื่อ: วันที่ 18 ตุลาคม 2010, 21:03:48 »

ใช่แล้วค่าบางทีมีสินค้าใหม่ๆก็ต้องเอาไปใส่แทนตัวเก่า ราคาไม่เท่ากันไปโพสข้างหลังๆลูกค้าเค้าก็งง เบลอ ยิ่งสินค้ามีหลายหน้า หากันให้มึนไปเลยจึงจำเป็นต้องให้มีการแก้ไขในหน้าแรกๆอ่ะค่ะ สังเกตุง่ายทั้งคนขายคนซื้อ

รับสมัครตัวแทนจำหน่ายทั่วประเทศ  http://yumiwhite-shop.ibuy.co.th/shop
ออนไลน์ตอบปัญหาสด f9_b13@hotmail.com หรือ 083-5625625
chang2006
ชั้นประถม
*

สู้ต่อไป...ไอ้มดแดง

« ตอบ #37 เมื่อ: วันที่ 18 ตุลาคม 2010, 23:54:45 »

คนละครึ่งทางครับท่านเว็บ ให้โอกาสแก้ได้ 1 ครั้ง แล้วก็หมดสิทธิ์แก้
เพื่อให้โอกาศ
1. พิมพ์ข้อความที่ผิด และอาจเข้าใจผิดอย่างแรง เช่น ต้องการขายโทรศัพท์ 1500 บาท แต่พิมพ์ผิดเป็น 150 บาท หรือ 15000 บาท
2. กรณีตั้งราคาไว้สูง แต่ไม่มีคนประมูล ผู้ขายต้องการลดราคา เช่นตั้งไว้ 20000 บาท ต้องการลดเหลือ 13000 บาท
3. ยังนึกไม่ออก
4. ยังไม่ได้นึก
ฯลฯ

* 1146732069-300x213.jpg (17.44 KB, 300x213 - ดู 117 ครั้ง.)
AIT

« ตอบ #38 เมื่อ: วันที่ 19 ตุลาคม 2010, 00:07:39 »

แต่ผมเห็นด้วยกับท่านเวป ฯ นะครับไม่จำเป็นต้องแก้ไขได้หรอกครับ ถ้าจะแก้ก็แก้ตอบกระทู้เอา หรืออีกทีตั้งกระทู้ใหม่ก็ดีครับ จากประสบการณ์การขายไปเวปนี้ กระทู้ไหนคนอ่านเยอะ ๆ ต่อราคากันจนเละ จะขายยากครับ ต้องใช้วิธีตั้งกระทูั้ใหม่จะสะอาดตากว่ามากและขายของได้ครับ
อาพน

« ตอบ #39 เมื่อ: วันที่ 19 ตุลาคม 2010, 00:38:59 »

คือ ผมเห็นด้วยกับเวปต์มาสเตอร์ในส่วนที่จำกัดกลุ่มที่สามารถแก้ไขได้ 
โดยเวปต์มาสเตอร์เป็นประธานพิจารณาว่าท่านใดสมควรได้แก้ไขกระทู้ได้ (เฉพาะกระทู้) 
ไม่ใช่ทุกกระทู้ 

จากสถิติ 1 เดือนก็ได้ครับ เช่น นายก. ขายของ 5-6 อย่าง อ่ะอันนี้โอเค 1 เดือน
(แก้ไขได้ 4 ครั้ง ใน 1 เดือนเนี้ย) เวปต์มาสเตอร์บอกเลยของนายก. ตั้งกระทู้เดียวนะต่อเดือน  พออีกเดือนให้นายก. ตั้งกระทู้ใหม่เลย กระทู้เก่าให้ขึ้นว่า ขายแล้ว จะได้ลบ 

(ส่วนมากจะประมาณนี้ใน 1 เดือน: ผู้ขายที่มีสินค้ามานำเสนอเรื่อยๆนะครับแต่ให้แก้ไขได้จำกัดหน่อย ) 

รบกวนเสนอเพียงประการนี้  หวังว่าคงติดกลุ่มที่แก้ไขกระทู้ได้   ยิงฟันยิ้ม

เบอร์ 094-609-1199 เน้อ
หน้า: 1 [2] 3 4 พิมพ์