เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 26 เมษายน 2024, 15:10:00
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  นักลงทุน การเงิน การธนาคาร
| | |-+  หากมีเงินปันผลให้ ร้อยล่ะ 2.5 ต่อเดือน พี่ๆว่าน่าสนใจไหมครับ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หากมีเงินปันผลให้ ร้อยล่ะ 2.5 ต่อเดือน พี่ๆว่าน่าสนใจไหมครับ  (อ่าน 925 ครั้ง)
joe1
มัธยม
**

« เมื่อ: วันที่ 13 พฤษภาคม 2013, 16:26:07 »

คือว่ามีพี่ทำธุรกิจเกี่ยวกับการบริหารจัดการที่ดินในประเทศและต่างประเทศ คือจะหาผู้ลงทุนร่วม มีเงินปันผลจ่ายทุกสิ้นเดือน ร้อยล่ะ 2.5 ขั้นต่ำ 20,000 บาท
พี่ๆ ว่าน่าสนใจไหมครับ หรือว่ามีการลงทุนอะไรที่ได้เงินมากกว่านี้ครับ  ยิงฟันยิ้ม
Kontae_ki
อนาคต..เราสร้างเองได้
ชั้นประถม
*

ลูกชาวนา 100%

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 13 พฤษภาคม 2013, 19:32:45 »

น่าสนใจมาก

แต่มีความมั่นคงแน่นอนใช่ไหม?

น้าวัยทองฯ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 13 พฤษภาคม 2013, 19:41:41 »

ท่านมาหาผู้ร่วมลงทุนหรือว่ามาสอบถามว่ามันดีหรือไม่ดีครับ

จะได้แนะนำถูก

ขอบคุณครับ

chamrus
มัธยม
**

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 13 พฤษภาคม 2013, 21:02:45 »

คือว่ามีพี่ทำธุรกิจเกี่ยวกับการบริหารจัดการที่ดินในประเทศและต่างประเทศ คือจะหาผู้ลงทุนร่วม มีเงินปันผลจ่ายทุกสิ้นเดือน ร้อยล่ะ 2.5 ขั้นต่ำ 20,000 บาท
พี่ๆ ว่าน่าสนใจไหมครับ หรือว่ามีการลงทุนอะไรที่ได้เงินมากกว่านี้ครับ  ยิงฟันยิ้ม
กู้แบงค์มาร่วมลงทุนด้วย ท่าจะดีก่า
joe1
มัธยม
**

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 13 พฤษภาคม 2013, 21:13:13 »

น่าสนใจมาก

แต่มีความมั่นคงแน่นอนใช่ไหม?

มีความมั่นคงแน่นอนครับ เนื่องจากเป็นพี่ชายผมเอง 555++ ยิงฟันยิ้ม
joe1
มัธยม
**

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 13 พฤษภาคม 2013, 21:22:11 »

ทั้งสองเลยครับผม พี่ผมหาผู้ร่วมลงทุนครับ ส่วนผมก็จะสอบถามว่ามีอะไรปันผลที่ให้มากกว่านี้หรือไม่ เผื่อจะได้เอาไปลงทุนบ้างครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
joe1
มัธยม
**

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 13 พฤษภาคม 2013, 21:26:31 »

กู้แบงค์มาร่วมลงทุนด้วย ท่าจะดีก่า
ผมกลัวเป็นหนี้ครับ 555++  เอาเงินเก็บที่น้อยนิดนี้ไปต่อยอดก่อนครับ หวังว่าพี่ชายตัวเองไม่โกงนะ   ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
น้าวัยทองฯ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 13 พฤษภาคม 2013, 21:38:22 »

ทั้งสองเลยครับผม พี่ผมหาผู้ร่วมลงทุนครับ ส่วนผมก็จะสอบถามว่ามีอะไรปันผลที่ให้มากกว่านี้หรือไม่ เผื่อจะได้เอาไปลงทุนบ้างครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

สำหรับความเห็นผม จ่ายปันผล 2.5 หรือขั้นต่ำ 20,000 บาท ต่อเดือน

ในแง่การจ่ายปันผล สำหรับทุนต้นไม่ถึงล้าน ถือว่าได้เยอะมากครับ

(ในแง่ที่เอาเงินให้เขาบริหาร แล้วเรารอรับเงินปันผลอย่างเดียว ไม่ลงแรง)

แต่ถ้าลงแรงด้วย ก็ถือว่าไม่มากไม่น้อยไปครับ

ถ้าทำได้ถือว่าธุรกิจไปได้สวยและเติบโตดีครับ

ถ้าหากโตเรื่อยๆ เงินปันผลอาจจะได้เพิ่มขึ้น

แต่ก็ต้องดูหลายๆด้านด้วยครับ ทั้งเรื่องการดำเนินงาน

แผนธุรกิจ ทั้งวันนี้และอนาคต ค่าใช้จ่าย ภาษี

และการจ่ายเงินปันผล  ควรที่จะตกลงอย่างชัดเจน

ขอบคุณครับ ขอให้โชคดีครับ

joe1
มัธยม
**

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 13 พฤษภาคม 2013, 21:55:06 »

สำหรับความเห็นผม จ่ายปันผล 2.5 หรือขั้นต่ำ 20,000 บาท ต่อเดือน

ในแง่การจ่ายปันผล สำหรับทุนต้นไม่ถึงล้าน ถือว่าได้เยอะมากครับ

(ในแง่ที่เอาเงินให้เขาบริหาร แล้วเรารอรับเงินปันผลอย่างเดียว ไม่ลงแรง)

แต่ถ้าลงแรงด้วย ก็ถือว่าไม่มากไม่น้อยไปครับ

ถ้าทำได้ถือว่าธุรกิจไปได้สวยและเติบโตดีครับ

ถ้าหากโตเรื่อยๆ เงินปันผลอาจจะได้เพิ่มขึ้น

แต่ก็ต้องดูหลายๆด้านด้วยครับ ทั้งเรื่องการดำเนินงาน

แผนธุรกิจ ทั้งวันนี้และอนาคต ค่าใช้จ่าย ภาษี

และการจ่ายเงินปันผล  ควรที่จะตกลงอย่างชัดเจน

ขอบคุณครับ ขอให้โชคดีครับ

ขอบคุณครับที่ให้คำแนะนำดีๆ ครับ ผมพิมพ์ผิดไปนิดหนึ่งครับ ขั้นต่ำ 20,000 เป็นขั้นต่ำการลงทุนนะครับ ไม่ใช่รายรับขั้นต่ำ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
joe1
มัธยม
**

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 13 พฤษภาคม 2013, 21:57:26 »

หากพี่ๆ คนไหนสนใจ PM มาได้นะครับ หรือ แจ้งในบอร์ดก็ได้ครับ ขอบคุณครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
soontorpot
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 15 พฤษภาคม 2013, 10:22:50 »

จัดการที่ดินลงทุนแค่ 20000 แล้วจะระดมทุนได้ซักกี่บาท กลุ้มแท้
Cupid
ระดับ :ป.โท

Experience is the best teacher.

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 15 พฤษภาคม 2013, 10:57:25 »

เงินปันผลหรือผลประโยชน์ตอบแทนร้อยละ 2.5 ต่อเดือน เท่ากับร้อยละ 30 ต่อปี มากโขอยู่นะครับ

แต่เพียงแค่บอกว่าเป็นธุรกิจเกี่ยวกับการบริหารจัดการที่ดินในประเทศและต่างประเทศ ดูคลุมเครือไปนะครับ
หน้า: [1] พิมพ์