เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 26 เมษายน 2024, 18:20:14
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0
ห้ามประกาศซื้อขาย แลกเปลี่ยน สัตว์ป่าสงวน สัตว์ป่าคุ้มครองทุกชนิด บนเว็บไซต์แห่งนี้ เจอกระทู้ไหนประกาศ จะดำเนินการลบออก โดยไม่ต้องแจ้งให้ทราบ

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  สัตว์เลี้ยง (ผู้ดูแล: ตาต้อม, Active Oper, “๏.๎฿ @ ์ N ' K๎.๏™”)
| | |-+  ลูกป้อนเหยี่ยว สวยๆๆ ตัวโตๆๆ (วันนี้ไปถ่ายรูปลูกนกในรังมาให้ดุคับ) หน้า 3
หน้า: 1 2 3 [4] 5 พิมพ์
ผู้เขียน ลูกป้อนเหยี่ยว สวยๆๆ ตัวโตๆๆ (วันนี้ไปถ่ายรูปลูกนกในรังมาให้ดุคับ) หน้า 3  (อ่าน 19646 ครั้ง)
ITIM CARRENT
ฝันให้ไกล ไปให้ถึง
ชั้นประถม
*

ขุนไกรโซล่าเซลล์

« ตอบ #60 เมื่อ: วันที่ 28 พฤษภาคม 2013, 07:30:55 »

นกเอี้ยงยังมีอยู่มั้ยครับ ฝึกพูดได้รึเปล่าครับ สนใจครับ

ขุนไกรโซล่าเซลล์
JuAewMay
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #61 เมื่อ: วันที่ 28 พฤษภาคม 2013, 08:52:27 »

ขออนุญาต ถามคำถามนิดหน่อยนะครับคือว่าผมได้เหยี่ยวมาตัวนึงไม่รู้ว่า พันธือะไรเหมือนกัน พี่เขยเก็บมาไห้คับ  ผมจะปรึกษาผู้รู้ท่านใดได้บ้าครับเกี่ยวกับการเลี้ยง และ ฝึกครับ  ขอบคุณครับ

เอารูปมาลงเดวก็มีเซียนมาตอบเยอะแยะ ขอรับ กระผม

เอาไว้กลับถึงบ้านเดี๋ยวผมลงรูปให้ดูกัน ครับ ขอบคุณที่แนะนำครับ ^ ^
r13
*

« ตอบ #62 เมื่อ: วันที่ 28 พฤษภาคม 2013, 10:02:23 »

กลุ่มเชียงรายมีไครเล่นเหยี่ยวโชวตัวกันหน่อยคร่า
ลานนาฟาร์ม
ชั้นประถม
*

« ตอบ #63 เมื่อ: วันที่ 28 พฤษภาคม 2013, 11:24:55 »

ขออนุญาต ถามคำถามนิดหน่อยนะครับคือว่าผมได้เหยี่ยวมาตัวนึงไม่รู้ว่า พันธือะไรเหมือนกัน พี่เขยเก็บมาไห้คับ  ผมจะปรึกษาผู้รู้ท่านใดได้บ้าครับเกี่ยวกับการเลี้ยง และ ฝึกครับ  ขอบคุณครับ

เอารูปมาลงเดวก็มีเซียนมาตอบเยอะแยะ ขอรับ กระผม

เอาไว้กลับถึงบ้านเดี๋ยวผมลงรูปให้ดูกัน ครับ ขอบคุณที่แนะนำครับ ^ ^
้ถ้าเชื่อผมก็โทรหาครับเดียวสอนให้  080-4994570 แต่ถ้าไม่เชื่อก็ไม่ต้องโทรนะครับ
เพียงใจ
ชั้นประถม
*

« ตอบ #64 เมื่อ: วันที่ 28 พฤษภาคม 2013, 12:24:03 »

อยากได้ค่ะ แต่ที่บ้านมีหมามันจะหนีมั้ย
Moyzier
CirFarRus
มัธยม
**

« ตอบ #65 เมื่อ: วันที่ 28 พฤษภาคม 2013, 23:13:38 »

ขายครับผม นกเหยี่ยวเคสเตรล ครับ (หายากมาก)ครับนกเชื่องครับผม พร้อมฝึกเลยครับผม เปิดราคาไว้ที่ 15000 ครับผมส่งได้ครับสนใจนกพร้อมฝึกเลย(ล่านกเก่งมากสวยสุดๆ) ส่งได้ครับสนใจนกพร้อมฝึกเลยก็ ติดต่อมาได้เลยครับ มีจำกัดครับผม 0879225xxx จากสถานที่หนึ่งใน กทม.

แม็คตะวันแดง
ชั้นประถม
*

« ตอบ #66 เมื่อ: วันที่ 28 พฤษภาคม 2013, 23:25:51 »

ใน ขณะหนึ่ง คนบางกลุ่มก็ให้ความรู้เรื่องการฝึกเหยี่ยว การเลี้ยงเหยี่ยวที่จริงจัง จริงใจ แต่ใน ขณะหนึ่ง คนบางกลุ่มก็มุ่งหาผลประโยชน์อย่างเดียว มันไร้คุณธรรม และไร้ซึ่งสาระสิ้นดี (ฝากไว้เป็นข้อคิดดีๆ) ขออนุญาต เจ้าของกระทู้ ที่ผมโพสนี้ไม่ได้ว่าให้เจ้าของกระทู้ครับ เพราะเจ้าของกระทู้นั้นขาย ก็คือขาย ไม่ได้เกี่ยวกับการหาผลประโยชน์อันเกินความเป็นจริง เชื่อจริงๆว่า ...กระทู้นี้จะทำให้คนที่คิดจะเลี้ยงก็ต้องคิดให้ดี หาข้อมูลดีๆ อย่าเช่นที่ผมเคยพลาดซื้อเหยี่ยวราคาสูงมาแล้ว ทั้งๆที่ราคาเหยี่ยวตัวที่ผมซื้อนั้น มันก็แค่หลังร้อย หรือ ไม่ก็ให้ฟรียังไม่เอา 
Moyzier
CirFarRus
มัธยม
**

« ตอบ #67 เมื่อ: วันที่ 28 พฤษภาคม 2013, 23:28:19 »

ขายครับผม นกเหยี่ยวเคสเตรล ครับ (หายากมาก)ครับนกเชื่องครับผม พร้อมฝึกเลยครับผม เปิดราคาไว้ที่ 15000 ครับผมส่งได้ครับสนใจนกพร้อมฝึกเลย(ล่านกเก่งมากสวยสุดๆ) ส่งได้ครับสนใจนกพร้อมฝึกเลยก็ ติดต่อมาได้เลยครับ มีจำกัดครับผม 0879225xxx จากสถานที่หนึ่งใน กทม.

นี่ก็คือนกที่ดักจากเชียงรายโดยมีผู้ดักบางคนในเว็ปเรานี่แหละที่แสวงหากำไร ส่งไปขายที่ กทม. ลองหาเอานะครับว่าใครดัก ใครส่ง ใครได้ผลประโยชน์ ห้าห้าห้า

ชั้นประถม
*

« ตอบ #68 เมื่อ: วันที่ 28 พฤษภาคม 2013, 23:32:48 »

ผมก็ดักไงครับ ดังกระทู้ที่ผมเคยโพสไป แต่ ตอนนี้ คุณมาบอกว่าคุณมีเหยี่ยวเครสเทลขาย มันคงไม่ใช่เหยี่ยวของผมเป็นแน่ เพราะว่ามันอยู่ที่คุณ งงไหมครับ มาบอกหายาก มันยากตรงไหน ตัวหมื่นห้า  ผมก็บอกว่า พันห้าไงครับ ผมนะอยากได้สักแสนตัว จะส่งไปให้หมด จะได้รวยๆกันสักที  แล้วยังมีการมาขายบนกระทู้เขาอีก
snakes
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #69 เมื่อ: วันที่ 28 พฤษภาคม 2013, 23:39:24 »

ผมก็ดักไงครับ ดังกระทู้ที่ผมเคยโพสไป แต่ ตอนนี้ คุณมาบอกว่าคุณมีเหยี่ยวเครสเทลขาย มันคงไม่ใช่เหยี่ยวของผมเป็นแน่ เพราะว่ามันอยู่ที่คุณ งงไหมครับ มาบอกหายาก มันยากตรงไหน ตัวหมื่นห้า  ผมก็บอกว่า พันห้าไงครับ ผมนะอยากได้สักแสนตัว จะส่งไปให้หมด จะได้รวยๆกันสักที  แล้วยังมีการมาขายบนกระทู้เขาอีก

นี่ก็คือนกที่ดักจากเชียงรายโดยมีผู้ดักบางคนในเว็ปเรานี่แหละที่แสวงหากำไร ส่งไปขายที่ กทม. ลองหาเอานะครับว่าใครดัก ใครส่ง ใครได้ผลประโยชน์ ห้าห้าห้า
ไปดักหน้าบ้านหรือเหยียบเท้าใครดักเหรอท่านแม็ค
HaSaNN
*

« ตอบ #70 เมื่อ: วันที่ 28 พฤษภาคม 2013, 23:40:30 »

ได้กำไรเยอะดีนะ 555

เว็บคนรักเหยี่ยวครับ
http://www.lannahawk.uni.me/
snakes
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #71 เมื่อ: วันที่ 28 พฤษภาคม 2013, 23:49:47 »

กลุ่มเล็กๆแทนที่จะเกื้อหนุนกัน ดันมากวน ต.. แบ่งแยกกัน

อยู่อย่างสงบไปเป็น โตๆกันแล้วน่าจะรู้ทางใครทางมัน

มันถึงไม่ก้าวหน้าสักที เพราะมีแต่พวกถ่วงความเจริญ

ใครจะค้าขายก็ชั่งเขา ไม่ใช่เรื่องของเรา ก็หุบปากไป

หรือไปขัดผลประโยชน์ใคร ขายไม่ออก อิจฉา กลัวคนอื่นเก่งกว่า หรือไง

มีคนเล่นนับหัวได้ในเชียงราย มันก็รู้กันหมด  

โตแต่ตัว ใหญ่เพราะกินข้าว เฒ่าเพราะเกิดก่อน

กราบขออภัย ท่านเจ้าของกระทู้

ชั้นประถม
*

« ตอบ #72 เมื่อ: วันที่ 28 พฤษภาคม 2013, 23:55:58 »

ไม่ต้องมาพูดว่าคนดักบางคน มันก็ดักกันทุกคน ทั้งหมดที่เล่นเหยี่ยวทั่วทั้งประเทศไทย หรือว่าเหยี่ยวนอก มีไว้ใช้กันทุกคนครับ ตอบผมที  ไอ่ที่ไล่ๆกันใน กทม. ต่างจังหวัด ทุกที่ ก็เหยี่ยวพี่ไทยทั้งหลายนี่แหละ แล้วใคร ไม่ดักครับ คนไม่ดัก ก็คือคนซื้อ จริงไหมครับ  ไม่มีคนซื้อ ก็ไม่มีคนดัก
ปู เชียงราย
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #73 เมื่อ: วันที่ 29 พฤษภาคม 2013, 00:30:08 »

บ่เข้ามาวันเดียวยะยังกันนี้ปรองดอกกันไว้คับเย็นเย็นกันหน่อยอย่าให้เขาต้องแบนกันเลย
ห้องนกล่าเหยื่อที่ผมกับพี่ชายทำมาก็โดนลบไปละอย่าให้เขาต้องห้ามเอามาลงอีกเลยคับ
ใครจะขายใครจะซื้อชั้งเขาคับเล่นกันเอาสนุกๆๆพอคับ
Toy_manu
*

กะ ต๋อย นกบินอิสระ

« ตอบ #74 เมื่อ: วันที่ 29 พฤษภาคม 2013, 00:39:36 »

บ่เข้ามาวันเดียวยะยังกันนี้ปรองดอกกันไว้คับเย็นเย็นกันหน่อยอย่าให้เขาต้องแบนกันเลย
ห้องนกล่าเหยื่อที่ผมกับพี่ชายทำมาก็โดนลบไปละอย่าให้เขาต้องห้ามเอามาลงอีกเลยคับ
ใครจะขายใครจะซื้อชั้งเขาคับเล่นกันเอาสนุกๆๆพอคับ
+++111
Moyzier
CirFarRus
มัธยม
**

« ตอบ #75 เมื่อ: วันที่ 29 พฤษภาคม 2013, 03:49:09 »

http://www.facebook.com/SmakhmKhnRakNkNakLa

ลองเข้าไปดูนะครับ ผมไม่ได้ขายนกแต่ไปเจอมา
แล้วกระทู้เดิมที่ปิดไป ก็เพราะขัดผลประโยชน์ใครเข้าหรือเปล่า ห้า ห้า ห้า

ชั้นประถม
*

« ตอบ #76 เมื่อ: วันที่ 29 พฤษภาคม 2013, 08:20:55 »

ฮาบอกตรงๆ ว่าเหยี่ยวเครสเทรลนี่ ฮาหื้อฟรียังได้ ถ้าคนที่ฮาคบ ฮาปอใจ๋จะหื้อ ฮาหื้อฟรีเลย เพราะอย่างไอ่ปูว่านี่แหละ เล่นกั๋นม่วน แม่นก่อปู๋ แต่มันเริ่มเล่นกั๋นบ่าม่วน มันเล่นเห็นเงินเป็นเจ้า ไผ๋จะขาย หรือจะดัก ก็ขายไป แต่บ่าใจ่มาโพสขายราคาหน้าเงินแบบนี้  ถามจริงๆ ก็บัสเป๋นคนโพสบ่าใจ่ก่ะ ว่าขาย 15000 ตอนนี้อะ ก่ะว่าบ่าตั๋วไหนมันโพส ไผ๋จะเสียผลประโยชน์อันนี้ฮาบ่าสน เพราะว่าฮาบ่าเสียหยั๋งสักอย่าง ขนาดฮาดักมา ฮายังหื้อบ่าดาย ไผ๋จะเอาไปขาย ตั๋วเป็นแสน ก็เรื่องของเขา ฮาบ่าสน เพราะฮาบ่าไจ่คนอย่างคนอื่นที่หันเงินเป็นเจ้า คิงจ๋ำไว้ อะหยั๋งถูก ก็ว่าต๋ามถูก ผิดก็ว่าต๋ามผิด ยอมฮั๊บความจริงซะบ้าง ตี๊ฮาโพสนี้่ ฮาบ่าไจ่กลั๋วจะโดนแบน ID เพราะถ้ามันแลกกั๋บเรื่องแบบนี้ ฮาว่าคุ้มค่าซะอีก ที่ฮาได้ว่าหื้อคิงเขาไง จ๋ำไว้ ละอ่อน สำหรับไอ่ปู๋ ฮาบ่าได้ว่าหยั๋งคิง ฮาบ่าได้โกรธคิงขนาดนั้น แต่คิงเอาไปกึ๊ดดูดีๆ ว่าฮาเป็นคนที่จริงใจ๋เสมอมา ฮาอภัยหื้อคนทุกคนได้ ฮาบ่าเอามาเก็บไว้ในหัวฮาหรอก ตกลงต๋ามนี้น่อ ทุกคน ทั้งไอ่บัสตวย ไอ่ปู๋ตวย หื้อสูเขาจ๋บ ถ้าบ่าจ๋บ ฮาก็บ่าจ๋บหนาบ่ะ
ปู เชียงราย
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #77 เมื่อ: วันที่ 29 พฤษภาคม 2013, 09:21:09 »

ฮาบอกตรงๆ ว่าเหยี่ยวเครสเทรลนี่ ฮาหื้อฟรียังได้ ถ้าคนที่ฮาคบ ฮาปอใจ๋จะหื้อ ฮาหื้อฟรีเลย เพราะอย่างไอ่ปูว่านี่แหละ เล่นกั๋นม่วน แม่นก่อปู๋ แต่มันเริ่มเล่นกั๋นบ่าม่วน มันเล่นเห็นเงินเป็นเจ้า ไผ๋จะขาย หรือจะดัก ก็ขายไป แต่บ่าใจ่มาโพสขายราคาหน้าเงินแบบนี้  ถามจริงๆ ก็บัสเป๋นคนโพสบ่าใจ่ก่ะ ว่าขาย 15000 ตอนนี้อะ ก่ะว่าบ่าตั๋วไหนมันโพส ไผ๋จะเสียผลประโยชน์อันนี้ฮาบ่าสน เพราะว่าฮาบ่าเสียหยั๋งสักอย่าง ขนาดฮาดักมา ฮายังหื้อบ่าดาย ไผ๋จะเอาไปขาย ตั๋วเป็นแสน ก็เรื่องของเขา ฮาบ่าสน เพราะฮาบ่าไจ่คนอย่างคนอื่นที่หันเงินเป็นเจ้า ท่านจ๋ำไว้ อะหยั๋งถูก ก็ว่าต๋ามถูก ผิดก็ว่าต๋ามผิด ยอมฮั๊บความจริงซะบ้าง ตี๊ฮาโพสนี้่ ฮาบ่าไจ่กลั๋วจะโดนแบน ID เพราะถ้ามันแลกกั๋บเรื่องแบบนี้ ฮาว่าคุ้มค่าซะอีก ที่ฮาได้ว่าหื้อท่านเขาไง จ๋ำไว้ ละอ่อน สำหรับไอ่ปู๋ ฮาบ่าได้ว่าหยั๋งท่าน ฮาบ่าได้โกรธท่านขนาดนั้น แต่ท่านเอาไปกึ๊ดดูดีๆ ว่าฮาเป็นคนที่จริงใจ๋เสมอมา ฮาอภัยหื้อคนทุกคนได้ ฮาบ่าเอามาเก็บไว้ในหัวฮาหรอก ตกลงต๋ามนี้น่อ ทุกคน ทั้งไอ่บัสตวย ไอ่ปู๋ตวย หื้อสูเขาจ๋บ ถ้าบ่าจ๋บ ฮาก็บ่าจ๋บหนาบ่ะ

มาพาดพิงถึงผมทำไมผมไม่ได้ว่าให้ใครผมมาบอกให้ปรองดองแล้วมาว่าอะไรผมผมอยู่เฉยๆๆนะคับไม่ต้องเอาผมไปยุ่งตอนนี้ในบ้านผมก็ไม่มี
ของผิดกฎหมายนะคับแล้วไม่ต้องมา ขึ้นไอ่ กับผมเพราะผมไม่ได้ว่าอะไรท่านเลยผมอยู่ของผมแบบนี้ดีละใครจะทำอะไรบ่เกียวกับผมคับเรื่องมัน
จบกันไปนานละคับผมไม่ยากจำให้หนักสมองคับ
ปู เชียงราย
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #78 เมื่อ: วันที่ 29 พฤษภาคม 2013, 10:08:06 »

http://www.facebook.com/SmakhmKhnRakNkNakLa

ลองเข้าไปดูนะครับ ผมไม่ได้ขายนกแต่ไปเจอมา
แล้วกระทู้เดิมที่ปิดไป ก็เพราะขัดผลประโยชน์ใครเข้าหรือเปล่า ห้า ห้า ห้า

บัสมันบ่ได้ขายมันว่าไปเจอมาในที่ที่หนึ่งใน  กทม  เลยเอามาบอกลองไปดูในเฟชที่มันให้มาแล้วจะรู้ว่าเขาขายกันจริงๆๆ
และปมขอร้องละอย่ามาว่ากันเลยมันบ่ใจดีตึงสองฝ่ายคับจบ
ลานนาฟาร์ม
ชั้นประถม
*

« ตอบ #79 เมื่อ: วันที่ 29 พฤษภาคม 2013, 11:22:06 »

อ้อไอ้คนนี้อีกละในเวบนี้นะหรอครับ  ฝึกนกเป็นหรอเคทเทลมีกี่คนที่ีฝึกได้ผมรู้จักหมดครับ  เคทเทลฝึกยากสุดแ้ล้วครับ  ทำไงให้นกล่าเหยื่อยากที่สุดละ  ราคานี้ก็อย่างที่เจ้าของเขาบอกว่านกฝึกล่าแล้วมันก็แพงเป็นธรรมดาครับอย่าซีเรียส  นกป่านกเถื่อนราคาตัวไม่กี่ตังค์ครับผมก็เป็นคนดักเป็นคนแรกด้วยซ้ำที่ดักเคทเทล  กล้าพูดได้เลยในประเทศไทยด้วยครับ  และไอ้วิธีที่ดักๆ ผมทั้งนั้นแหละสอนครับ  ปลุกกระแสการเหยี่ยวในเชียงรายทีแรกก็ผมแต่ไม่มีคนสนใจ  กระทู้เดิมยังมีแต่ตอนนี้ลบไปแล้วเซิดชื่อผมจะขึ้นมาเลยตอนนี้ก็ยังขึ้น  มีรูปเหยี่ยวนกกระจอกเล็กขึ้นมาเลยแหละครับ  นกอยู่ที่ความพอใจของคนซื้อครับราคาไหนก็ไม่ว่าแต่ราคา 15,000 ที่เขาบอกขายได้เปล่านั้นแหละคือประเด็นครับ  ตั้งแต่ดักเครสเทลมายังไม่เคยขายเลยซักตัวคนที่เขารู้จักผมจะรู้นิสัยผมผมไม่่ขายนกมีแต่ซื้อเข้า  ที่เห็นๆ เล่นกันใน กทม.เครสเทลก็มาจากผมนั้นแหละที่ส่งไปให้เพื่อนๆ กัน  หลังๆ กระแสเริ่มแรงเลยไปสั่งคนต่างจังหวัดหาดักกันให้  แต่ผมก็ยังไม่เคยขายเลยซักตัว  ส่วนมากดักให้เพื่อนกันไปเล่น  เพื่อนผมก็ลงมาจาก กทม.กัีนทุกปีเพื่อมาดักเครทเทลกัน  แต่เขาเอาไปใช้งานกันเขารับไล่นกพิราบตามโรงงาน  เขาจำเป็นต้องใช้กัน  เพื่อนผมกลุ่มไหนคงไม่ต้องบอกก็ได้นะครับเพราะว่าออก ทีวีกันบ่อยๆ  เกี่ยวกับพวกนกนักล่านี้แหละ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 29 พฤษภาคม 2013, 11:51:52 โดย ลานนาฟาร์ม » IP : บันทึกการเข้า
หน้า: 1 2 3 [4] 5 พิมพ์