เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 02 กันยายน 2014, 13:49:51
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

++ คลิกที่นี่ เพื่อดูความเคลื่อนไหวในเว็บบอร์ด รายงานผลแบบอัตโนมัติ ทุกๆ 1 นาที++

.:: กฏกติกา ระเบียบการใช้งานเว็บไซต์เชียงรายโฟกัสดอทคอม ขอให้สมาชิกและผู้ใช้บริการทุกท่านโปรดอ่านทำความเข้าใจ ก่อนที่จะใช้งาน ::.

คำเตือน!! กลโกงซื้อขายสินค้าในเว็บนี้เกิดขึ้นบ่อยครั้ง โปรดระวังการซื้อขายสินค้ากับสมาชิกใหม่ๆ หรือที่มีแต้มจำนวนการโพสกระทู้ต่ำ
ทางเว็บไม่ได้มีส่วนรู้เห็นกับการซื้อขายใดๆที่เกิดขึ้นในเว็บนี้ ดังนั้นเมื่อถูกหลอก ถูกโกง จะไม่รับผิดชอบใดๆทั้งสิ้น ...อย่าเห็นแก่ของถูก

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางแหล่งซื้อขายสินค้า
| |-+  คอมพิวเตอร์-สินค้าไอที (ผู้ดูแล: [ตา-รา-บาว], K€nGja1, Art_it, nuifish, >> A.P.COMPUTER <<, ปวดตับ)
| | |-+  ลงวินโดว์ใหม่แล้วต่อเน็ตไม่ได้
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ลงวินโดว์ใหม่แล้วต่อเน็ตไม่ได้  (อ่าน 286 ครั้ง)
madamusn
เตรียมอนุบาล
*

« เมื่อ: วันที่ 02 พฤษภาคม 2013, 11:04:32 »

ปัญหาคือว่าลงวินโดว์ใหม่ แต่ต่อเน็ตไม่ได้ปัญหามันคืออะไรครับ  แต่อีกเครื่องนึงดันต่อได้ทั้งๆที่ยังไม่ได้ลงโปรแกรมหรือไดร์เวอร์อะไรเลย  หรือว่าช่องเสียบอินเตอร์เน็ตมันจะเสียครับ แล้วเราจะเช็คได้ยังไง  (บางคำผมอาจจะพูดไม่ถูกหลักวิชาการมากนะครับ เพราะผมไม่ค่อยเก่งเรื่องคอมมากเท่าไร แค่พอไปได้หน่ะครับ)............วานผู้รู้มาตอบทีนะครับ ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม
มงคล
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

เหนื่อยการ แต่ใจอย่าท้อ

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 02 พฤษภาคม 2013, 11:10:41 »

ลงวินโดว์อะไรครับ  ถ้าเป็น xp  บางเวอร์ชั่นต้องลงแผ่นไดร์เวอร์ที่แถมมากับเมนบอร์ดครับ และต้องสำรวจดูสายด้วยครับถ้าเสีบสายดีหรือเปล่า

นายมงคล หมื่นเกี๋ยง
ร้านถ่ายเอกสารมงคล หน้าวิทยาลัยเทคนิคเชียงราย
053-752795,087-6614381
ชื่อบัญชี  ร้านถ่ายเอกสารมงคล  ธนาคารกรุงไทย 
หมายเลขบัญชี 843-0-08868-7 สาขาตลาดป่าก่อ (เชียงราย)
madamusn
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 02 พฤษภาคม 2013, 11:13:13 »

ลงวินโดว์ 7 ครับ
paspon
สมาชิกลงทะเบียน
ชั้นประถม
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 02 พฤษภาคม 2013, 11:40:43 »

ซื้อการ์ดแลนด์ ใส้ใหม่จบ...
petcharut
มัธยม
**

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 02 พฤษภาคม 2013, 11:56:51 »

ลองหาแผ่นวินโดว์แผ่นใหม่มาลง เพราะบางทีแผ่นวินโดว์ที่มีอยู่ไม่สมบูรณ์ ดิฉันเคยเป็นค่ะอาการอย่างนี้ในกรณีที่อุปกรณ์อื่น ๆ ไม่เสียน่ะค่ะ
ZaNen
Y so serious?
ชั้นประถม
*

'Head and thinking cold, Heart Hot'

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 02 พฤษภาคม 2013, 13:54:52 »

เคยเป็นคะ
ลงวินใหม่ ต่อเนตไม่ได้
ของเราต้องเข้าไปเซทตั้งค่าใหม่คะ
เข้าไปที่ My Network Places น่ะคะ ถ้าจำไม่ผิด เข้าไปที่ set up a home คะ
ที่บ้านเราเป็นแบบพ่วงสายแลนจากเร้าเตอร์คะ ไม่รู้ว่าจะใช้ได้เหมือนกันรึป่าว

jesdath
มัธยม
**

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 02 พฤษภาคม 2013, 13:58:20 »

7ของผมบางรุ่นไม่มีเบราซอร์เลย--โฮม--อีดิชั่น-- บางรุ่นมีถึง 3ตัว ต่อเน็ตได้---ลงซาวด์ให้ทั้งที่เป็นแบออดิโอที่ลงยากแสนยาก--นัยว่าคนดัดแปลงเป็นเด็กไทยเรานี่แหละ รุ่น-- เคเคดี

รณรงค์ขอให้คนไทยมีสิทธิ์ อ่านเขียนภาษาอังกฤษแบบแท้ๆ
--รับบูรณะโน๊ตบุคและคอมที่เก่ามากๆ- ราคากันเองครับ
--รณรงค์ให้คนไทยใช้ลีนุกซ์ จะได้ไม่นอนผวากลัวลิขสิทธิ้จ้ะ
madamusn
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 02 พฤษภาคม 2013, 14:48:57 »

ลองหาแผ่นวินโดว์แผ่นใหม่มาลง เพราะบางทีแผ่นวินโดว์ที่มีอยู่ไม่สมบูรณ์ ดิฉันเคยเป็นค่ะอาการอย่างนี้ในกรณีที่อุปกรณ์อื่น ๆ ไม่เสียน่ะค่ะ

ก็คือว่า ผมลงคอมทั้ง 2เครื่องเลยครับ วินโดว์7และตัวเดียวกันด้วย อีกตัวนึงมีปัญหาอีกตัวไม่มีปัญหา คอมที่มีปัญหาคือ Toshiba satellite l640  ส่วนตัวที่ปกติ samsung R428 ผมก็เลย งงหน่ะครับ ว่ามันเป็นเพราะอะไร
madamusn
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 02 พฤษภาคม 2013, 14:50:26 »

เคยเป็นคะ
ลงวินใหม่ ต่อเนตไม่ได้
ของเราต้องเข้าไปเซทตั้งค่าใหม่คะ
เข้าไปที่ My Network Places น่ะคะ ถ้าจำไม่ผิด เข้าไปที่ set up a home คะ
ที่บ้านเราเป็นแบบพ่วงสายแลนจากเร้าเตอร์คะ ไม่รู้ว่าจะใช้ได้เหมือนกันรึป่าว

ขอรายละเอียดมากกว่านี้ได้มั้ยครับ
หน้า: [1] พิมพ์