เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 11 พฤษภาคม 2024, 19:06:59
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนเชียงราย สังคมเชียงราย (ผู้ดูแล: bm farm, [ตา-รา-บาว], zombie01, ۰•ฮักแม่จัน©®, ⒷⒼ*, ตาต้อม, nuifish, NOtis)
| | |-+  ระวังแก๊งค์เร่ทำบุญ
หน้า: 1 [2] พิมพ์
ผู้เขียน ระวังแก๊งค์เร่ทำบุญ  (อ่าน 1381 ครั้ง)
Ming_8lnw
ชั้นประถม
*

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 28 เมษายน 2013, 01:07:37 »

บางทีที่มาเรี่ยไรจากวัดจริง ๆ เขาก็โดนบังคับมาเหมือนกัน เพราะบางหมู่บ้านหากครอบครัวไหนไม่มาก็ต้องเสียค่าปรับ อย่างบ้านแฟนผม 200 บาทต่อวัน
แบบนี้จะเรียกทำบุญหรอครับ โดนบังคับชัดๆ
Ming_8lnw
ชั้นประถม
*

« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 28 เมษายน 2013, 01:10:17 »

วันนี้ก็โดนเต็ม บอกว่ามาช่วยเหลือมูลนิธิเด็กอะไรสักอย่างให้ช่วย
คนแรกให้ช่วยซื้อปากาแท่งละร้อย
อีกคนพูดแต่ภาษาอังกฤษให้ช่วยซื้อขนม(สาหร่ายซีลีโกะ ซอง5บาท)บอกว่าซองละ1000
ผมเลยทำเป็นฟังไม่รู้เรื่องก็เลยเดินออกจากร้านผมไปแถมบ่นให้ได้ยินอีก(ร้านผมอยู่สันโค้งนะครับ)
คนดำดำก่อครับ
kevins
ชั้นประถม
*

« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 29 เมษายน 2013, 09:00:01 »

บางทีที่มาเรี่ยไรจากวัดจริง ๆ เขาก็โดนบังคับมาเหมือนกัน เพราะบางหมู่บ้านหากครอบครัวไหนไม่มาก็ต้องเสียค่าปรับ อย่างบ้านแฟนผม 200 บาทต่อวัน

ถ้าวัดจริง ก็ไม่ว่าครับ เขามีกฎมีระเบียบข้อปฏิบัติอยู่ ว่าต้องใบอนุญาต อะไรต่างๆ แต่ข้ามจังหวัดนี่ไม่มีนะครับ
thanankorn
ชั้นประถม
*

« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 29 เมษายน 2013, 20:41:22 »

วิธีหากิน(ทุจริต หลอกลวง)ในปัจจุบันมีหลากหลายรูปแบบจริงๆ เช่นหวยปลอม ตกทอง ร่วมทุนซื้อที่ดิน ตำรวจปลอม ฯลฯ บางคนถึงกับหมดเนื้อหมดตัว  ควรมีสติ คิดให้รอบคอบ    
เมื่อสองสามวันก่อนมีโอกาศไปกินข้าว แถวๆหลังตลาดบ้านดู่มีพี่คนนึงเป็นแม่ค้าขายอาหารตามสั่งเล่าว่ามีชายแก่มาขายหวย หาเงินกินข้าวไอ่พี่แกก่สงสารเลยซื้อไปใบนึง แต่ดันถูกท้ายสองตัว แต่พอจะเอาไปขึ้นเงิน เขาบอกว่าขึ้นไม่ได้มันเป็นหวยปลอม แกโดนบ่อยมาก ยังไงก็ช่วยๆกันหน่อยนะครับสังคมจะได้อยู่กันอย่างเป็นสุข
แล้วจะสังเกตได้ยังไงว่าปลอม มันต่างกับของจริงยังไงบ้างคะใครรู้ช่วยบอกหน่อย
kevins
ชั้นประถม
*

« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 03 พฤษภาคม 2013, 13:41:26 »

จับละครับ

http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=415842.0#.UYNb_6LxojZ
siamcantona
มัธยม
**

« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 03 พฤษภาคม 2013, 14:03:46 »

หวังว่าเป็นแก็งที่ผมเจอ
kevins
ชั้นประถม
*

« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 04 พฤษภาคม 2013, 13:24:58 »

แต่ช่วงนี้ไม่เห็นแหะ ปกติมากันทุกวัน ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
คนริมทาง27/30
DavidsofAJ
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 04 พฤษภาคม 2013, 13:34:19 »

ถ้าวัดจริง ก็ไม่ว่าครับ เขามีกฎมีระเบียบข้อปฏิบัติอยู่ ว่าต้องใบอนุญาต อะไรต่างๆ แต่ข้ามจังหวัดนี่ไม่มีนะครับ
ใช่คับ

หน้า: 1 [2] พิมพ์