เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 27 เมษายน 2024, 03:09:36
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  บอร์ดกลุ่มชมรม
| |-+  ชมรมคนรักรถ
| | |-+  ขับรถด้านได้ อายอด และพวกอวดดี ตรงยูเทิร์นเซ็นทรัล
หน้า: 1 2 3 [4] 5 พิมพ์
ผู้เขียน ขับรถด้านได้ อายอด และพวกอวดดี ตรงยูเทิร์นเซ็นทรัล  (อ่าน 4527 ครั้ง)
หมอกชวนฝัน
เพียงแค่สายลมพัดพา ให้มาเจอกัน
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #60 เมื่อ: วันที่ 16 เมษายน 2013, 16:21:35 »

จุดนี้ปริมาณรถรอยูเทิร์นเยอะมาก แถวยาวตลอด
แล้วถนนมันกว้างมาก สามารถยูเทิร์นได้ทีละ 2 คันซ้อน คัน1 ตีวงออกนอกสุด อีกคัน1อยู่วงใน
ผมก็เคยทำแบบที่พวกคุณด่ากันอยู่นะ แต่ผมรู้สึกว่าไม่ได้ทำให้ใครเดือดร้อน
ตีวงออกกว้างสุด ไม่ได้ไปเบียดเบียนใครเลยนะ คันที่มาตามคิวก็ยังยูเทิร์นได้ตามปกติ
บางทีผมมาตามคิว โดนคนอื่นทำแบบนี้บ้าง ผมก็ไม่ได้รู้สึกเดือดร้อนนะ เพราะผมก็ยูเทิร์นได้ตามปกติ
ผมว่าแบบนี้ช่วยให้แถวไม่ยาว ไม่ต้องรอกันนานๆ ช่วยประหยัดพลังงาน ลดโลกร้อนไปในตัว

เห็นแก่ตัวดีจัง มิน่า ประเทศไทยถึงไร้ระเบียบวินัยเพราะมีคนที่คิดอย่างคุณนี่แหละ
ถูกต้องครับ คิดถึงแต่ประโยชน์แห่งตนเป็นที่ตั้ง กฏ,กติกาสังคมก็ไร้ค่า จะนำพาชาติพัฒนาได้อย่างไร  size]
บางทีต้องนอกกฏ คิดนอกกรอบ ถึงจะพัฒนา
ถ้ามัวแต่อยู่ในกฏ คิดแต่ในกรอบ ก็เหมือนกบอยู่ในกะลา
คุณอาจจะไม่ใช่คนเห็นแก่ตัว แต่ตรรกะของคุณมันไม่ถูกต้อง
ชาติที่พัฒนาแล้วให้ดู ญี่ปุ่นเป็นตัวอย่าง  ทุกคนต้องปฏิบัติตามกฏ
และมีจิตสำนึกที่ดีต่อส่วนรวม
ปล.ถ้านึกไม่ออกให้นึกถึงตอนที่เค้าเข้าแถวรอรับความช่วยเหลือตอนเหตุการณ์สึนามินะ

+10000000000 เห็นแก่ตัวครับ
poyza
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #61 เมื่อ: วันที่ 16 เมษายน 2013, 17:36:15 »

เจอประจำ บางคันต่อคิวอยู่ดีๆก็แยกออกนึกว่ารอไม่ไหวจะไปเทิร์นที่ไฟแดงแยกแม่กรณ์ ที่ไหนได้ ขับไปเบียดแทรกเข้าคันหน้าๆ แย่มากๆ
คันไหนที่ทำแบบนี้ หากจะแทรกรถเราไม่มีทางให้เข้า นิสัยแย่จริงๆ

๋๋P
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #62 เมื่อ: วันที่ 16 เมษายน 2013, 20:26:34 »

แนะให้ตำรวจไปดักรอที่หน้าเซนทรัลส่อง แล้วดักปรับเลย
ผมว่าวันหนึ่งได้หลายคันครับ  ยิงฟันยิ้ม
NORTHSIAM
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #63 เมื่อ: วันที่ 17 เมษายน 2013, 06:21:22 »

แนะให้ตำรวจไปดักรอที่หน้าเซนทรัลส่อง แล้วดักปรับเลย
ผมว่าวันหนึ่งได้หลายคันครับ  ยิงฟันยิ้ม

รถยนต์ไม่เคยเหลียวแล สนใจแต่มอเตอร์ไซค์เห็นเป็นไม่ได้ ของโปรดเรียกง่ายจ่ายทุกคัน ที่ไม่ใส่หมวกกันน็อค  ยิงฟันยิ้ม
FINISH2
ชั้นประถม
*

« ตอบ #64 เมื่อ: วันที่ 17 เมษายน 2013, 09:56:55 »

จับปรับไม่งั้นก่ ปิดยูเทรินตรงนั้นไปเลยแล้วให้บังคับไปเลี้ยวที่ไฟแดงแม่กรณ์  ดีที่สุดไอ้พวกไร้ระเบียบจะได้ ไม่กล้าทำอีก ยิงฟันยิ้ม
Fukduk
ชั้นประถม
*

« ตอบ #65 เมื่อ: วันที่ 17 เมษายน 2013, 11:30:51 »

ถ้าแถวยาวผมไปยูเทิร์นสี่แยกแม่กรณ์ดีกว่า จอดต่อแถวแล้วยิ่งมาเจอคนพวกที่ว่าอีกเสียอารมณ์..

Mae Nang Som
..อย่าเพิ่งตัดสินคนอื่น โดยที่คุณยังไม่รู้จักเขา..
มัธยม
**

..เมื่อมีโอกาส จงทำให้มันเต็มที่และดีที่สุด..

« ตอบ #66 เมื่อ: วันที่ 17 เมษายน 2013, 11:38:48 »

จุดนี้ปริมาณรถรอยูเทิร์นเยอะมาก แถวยาวตลอด
แล้วถนนมันกว้างมาก สามารถยูเทิร์นได้ทีละ 2 คันซ้อน คัน1 ตีวงออกนอกสุด อีกคัน1อยู่วงใน
ผมก็เคยทำแบบที่พวกคุณด่ากันอยู่นะ แต่ผมรู้สึกว่าไม่ได้ทำให้ใครเดือดร้อน
ตีวงออกกว้างสุด ไม่ได้ไปเบียดเบียนใครเลยนะ คันที่มาตามคิวก็ยังยูเทิร์นได้ตามปกติ
บางทีผมมาตามคิว โดนคนอื่นทำแบบนี้บ้าง ผมก็ไม่ได้รู้สึกเดือดร้อนนะ เพราะผมก็ยูเทิร์นได้ตามปกติ
ผมว่าแบบนี้ช่วยให้แถวไม่ยาว ไม่ต้องรอกันนานๆ ช่วยประหยัดพลังงาน ลดโลกร้อนไปในตัว

เห็นแก่ตัวดีจัง มิน่า ประเทศไทยถึงไร้ระเบียบวินัยเพราะมีคนที่คิดอย่างคุณนี่แหละ
ถูกต้องครับ คิดถึงแต่ประโยชน์แห่งตนเป็นที่ตั้ง กฏ,กติกาสังคมก็ไร้ค่า จะนำพาชาติพัฒนาได้อย่างไร  size]
บางทีต้องนอกกฏ คิดนอกกรอบ ถึงจะพัฒนา
ถ้ามัวแต่อยู่ในกฏ คิดแต่ในกรอบ ก็เหมือนกบอยู่ในกะลา
การคิดนอกกรอบ หากเป็นการคิดเพื่อสร้างสรรสิ่งใหม่ๆที่ดีและเป็นประโยชน์ต่อส่วนรวม ถือเป็นการคิดที่ชาญฉลาด ชาติบ้านเมืองต้องการคนประเภทนี้มากๆ แต่ถ้าหากการคิดนอกกรอบ เป็นการคิดที่แหกกฏกติกา ผู้อื่นเดือดร้อนแต่ตนได้ประโยชน์ เขาไม่เรียกว่าคิดนอกกรอบ แต่เรียกว่าคิดนอกกฎ บ้านเมืองไม่ต้องการคนประเภทนี้ เพราะมีแต่จะทำให้บ้านเมืองวุ่นวาย
+10000 นอกกรอบแบบนี้ มันไม่สร้างสรรค์นะค่ะ
Krusu
*

« ตอบ #67 เมื่อ: วันที่ 17 เมษายน 2013, 12:21:22 »

เจอบ่อยมากพวกไม่มีมารยาท ต่อไปหากมีแบบนี้อีกอย่าให้พวกเขาแทรกเข้ามา เขาจะได้รู้ว่าทำไม่ถูกต้อง เอาเปรียบคนอื่น
siamcantona
มัธยม
**

« ตอบ #68 เมื่อ: วันที่ 17 เมษายน 2013, 13:22:48 »

คนเจีัยงฮายบ่าเดี่ยวขับรถชอบเอานิสัยคนกรุงเทพมาใจ้กันละ อยากปาดหน้าก่อปาด อยู่เลนส์ขวาสุดยังหน้าด้านเลี้ยวซ้ายแหมกำ ปะหมั่นขนาดตั๊ดสี่แยกแม่กรณ์ เด๋วรถซักวันจะถ่ายรูปประจานในเจียงฮายโฟกัส
nui240125
มัธยม
**

« ตอบ #69 เมื่อ: วันที่ 17 เมษายน 2013, 13:57:36 »

จ่าครับ..................มีไหนหมด
ช่วยจิมครับ
เซ็นทรัลเค้าก่แปงป้อมไว้หือแล่ว มาผ่กำหล๊อครับ   จ่า.................
ว่าจะมีคนย่ะแห่มก่
Carcamera Cr
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #70 เมื่อ: วันที่ 17 เมษายน 2013, 14:05:21 »

เจอมา 1 คัน  ความจริงมีที่ชัดกว่านี้เนอะ แต่ไม่อยากประจานอะไรมาก

กล้องติดรถยนต์เชียงราย ศรีทรายมูล
siamcantona
มัธยม
**

« ตอบ #71 เมื่อ: วันที่ 17 เมษายน 2013, 14:44:36 »

เจอมา 1 คัน  ความจริงมีที่ชัดกว่านี้เนอะ แต่ไม่อยากประจานอะไรมาก

ไอ่หมู่นี่มันทำหื้อรถทางตรงรถลำบาก จนก้นมันก่อหาว่าเฮาผิด นิสัยมักง่าย
มีปัญญาซื้อรถ แต่บ่ามีปัญญาขับรถ(หื้อมีมารยาท)
Mae Nang Som
..อย่าเพิ่งตัดสินคนอื่น โดยที่คุณยังไม่รู้จักเขา..
มัธยม
**

..เมื่อมีโอกาส จงทำให้มันเต็มที่และดีที่สุด..

« ตอบ #72 เมื่อ: วันที่ 17 เมษายน 2013, 15:17:29 »

ไม่รู้จะรีบไปไหน เศร้า เศร้า
NORTHSIAM
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #73 เมื่อ: วันที่ 17 เมษายน 2013, 19:29:01 »

ช่วยๆ กันถ่ายรูปหรือคลิปลง เพื่อมิให้เป็นตัวอย่างครับ ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 17 เมษายน 2013, 19:31:28 โดย NORTHSIAM » IP : บันทึกการเข้า
inca
มัธยม
**

« ตอบ #74 เมื่อ: วันที่ 18 เมษายน 2013, 10:06:33 »

เราหนีไปสี่แยกแม่กรณ์ตลอดอ่ะ อาจไวกว่าไม่เท่าไหร่แต่จะให้รอเคลื่อนรถกระดึ๊บๆ มันก็หงุดหงิดเอาการ
+1000ครับ

สุราคือยาพิษเติมน้ำแข็งกับโซดาอีกสักนิดเพื่อดับพิษสุรา
FINISH2
ชั้นประถม
*

« ตอบ #75 เมื่อ: วันที่ 18 เมษายน 2013, 10:27:37 »

วันหลังเอาให้เห็นทะเบียนรถไปเลยถูกพี่ ยิงฟันยิ้ม คนอื่นเขาจะได้จำได้ว่าเป็นใคร
monsteros
*

« ตอบ #76 เมื่อ: วันที่ 18 เมษายน 2013, 16:17:11 »

ออฟฟิตผมอยู่ตรงนั้นพอดี ได้ยินเสียงเบลคกระทันหัน เสียงบีบแตรใส่กัน เสียงตะโกนด่ากัน จนกระทั่งรถชนกัน ตั้งแต่วันจันทร์ - เสาร์ พี่แท็กซี่นี่ อันดับ 1 เลยครับ รองลงมาก็รถกะป้อ สำหรับรถยนต์ส่วนบุคคล มีทุกประเภท ทะเบียนทุกจังหวัด มันอยู่ที่จิตสำนึกครับ คล้ายเรื่องๆเผาเพื่อทำไร่นั่นแหละ ต้องปลูกฝังกันใหม่ตั้งแต่รุ่นเด็กๆแล้วอย่าทำเป็นตัวอย่างที่ไม่ดีให้ลูกๆหลานๆเห็น สังคมเราจะพัฒนาไปในทางที่ดีและถูกต้อง คนเชียงรายด้วยกันค่อยๆพูดค่อยๆจานะครับ อย่าใช้อารมณ์อย่างเดียว
ปล.เอาฮาเน้อ จ้างผมบ๋อ ถ่ายรูปคนแซงคิว รับรอง วันนึงได้หลายสิบคันเน้อ ยิงฟันยิ้ม
ball2522
ชั้นประถม
*

« ตอบ #77 เมื่อ: วันที่ 18 เมษายน 2013, 16:36:18 »

ผมก็เคยทำแบบที่เจ้าของกระทู้ได้กล่าวมาข้างต้น ต้องขอโทดคนใช้รถใช้ถนนด้วยครับ เหตุผลเพราะรีบ แถวยาวเกิน และ เห็นคันอื่นทำกันเลยทำตาม ต่อไปจะไม่ทำแบบนี้อีกแล้วครับ เห็นใจคนที่ต่อคิวกันมานานๆและจะช่วยลดอุบัติเหตุลงด้วย ขอโทดคับ
Four_DKT
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #78 เมื่อ: วันที่ 18 เมษายน 2013, 17:00:35 »

ในเมื่อ สร้างอุโมง สร้างสะพานใหลอด หรือ ข้ามไม่ได้ ผมเสนอวิธีนี้เลยครับ

แนวคิดของผม คือ การนำแท่งกั้น สีส้มๆ พลาสติก เปลี่ยนเป็นหล็ก ก็ดี ครับ แล้ว ตั้งให้ถี่ขึ้น ทำทั้งสองฝั่งเลยครับจะไม่สามารถ ลัดหน้า ได้ แน่นอน นี่คือแนวคิดผม ครับ ผิดถูก ก็ น่าจะเอาไปปรับใช้กัน

แหล่งกบด่าน www.ocstation.com
ktccww
ชั้นประถม
*

« ตอบ #79 เมื่อ: วันที่ 18 เมษายน 2013, 17:17:19 »

ในเมื่อ สร้างอุโมง สร้างสะพานใหลอด หรือ ข้ามไม่ได้ ผมเสนอวิธีนี้เลยครับ

แนวคิดของผม คือ การนำแท่งกั้น สีส้มๆ พลาสติก เปลี่ยนเป็นหล็ก ก็ดี ครับ แล้ว ตั้งให้ถี่ขึ้น ทำทั้งสองฝั่งเลยครับจะไม่สามารถ ลัดหน้า ได้ แน่นอน นี่คือแนวคิดผม ครับ ผิดถูก ก็ น่าจะเอาไปปรับใช้กัน

ผมว่าคราวนี้จะได้เห็นพวกขั้นเทพเลยน่ะ 555+ เป็นผมรถต่อคิวเยอะไม่อยากรอนาน ไปกลับรถตรงไฟแดงโน่นเลย เร็วกว่า

เป็นแค่เด็กตัวเล็ก ^^
หน้า: 1 2 3 [4] 5 พิมพ์