เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 26 เมษายน 2024, 07:04:07
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  บอร์ดกลุ่มชมรม
| |-+  ชมรมคนรักรถ
| | |-+  ผิดด้วยหรือที่เราเคารพกฏจราจร
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน ผิดด้วยหรือที่เราเคารพกฏจราจร  (อ่าน 1239 ครั้ง)
yayong
ระดับ ป.ตรี

แข็งแกร่ง แต่อย่าแข็งกร้าว อ่อนน้อม แต่อย่าอ่อนแอ

« เมื่อ: วันที่ 05 เมษายน 2013, 13:03:02 »

ตามหวัวข้อครับ คือแค่อยากเอามาระบายให้ทุกท่านได้อ่านนะครับเหตุเกิดกับผมเมื่อตอนเช้าประมาณสัก 9 โมงครึ่งครับขณะขับขี่รถมอเตอร์ไซค์ไปส่งแฟนที่ทำงานเมื่อขี่ถึงสี่แยกหมอพีระกำลังจะขี่รถไปติดไฟแดงพอดีผมก็จึงหยุดรถให้รถด้านขวาและซ้ายไปเพราะำไฟเขียว(ถนนด้านหน้าโรงบาลมีการก่อสร้างบ่อระบายน้ำทั้งแถว)ของเขาผมสักเกตุว่ามีรถยนต์ที่นำหน้าผมแหกไฟแดงไปหลายคันทำให้รถที่ได้ไฟเขียวต้องหยุดไปเหมือนกันมีแต่ผมเบรกถ้าไปต่อมีหวังชนกันตายแน่แหละเราจะต้องเป็นฝ่ายผิดผมก็จอดเพื่อติดไฟแดงครับและด้านหลังมีมอเตอร์ไซค์ที่จอดต่อจากผมอีกหลายคันและรถยนต์ก็อีกหลายคันผมก็จอดตามปกติแต่จู่ๆมีมอตอร์ไซค์คันหนึ่งบรีบแตรไล่ผมพร้อมทั้งตะโกนว่า ไปเลยไปเลยบ่าหันก้าว่ารถยนต์มันไปกั๋นแล้วหลายกันแล้ว(หมายถึงรถยนต์ที่ฝ่าไฟแดงไป)ที่ผมระบุบข้างต้นผมก็เหลีบวไปดูว่าต้นเสียงมาจากใหนปรากฏว่าเป็นผู้หญิงอายุประมาณ50กว่า-60 พูดจาแบบไม่พอใจผมเสียงดังทำให้คนที่ติดไฟแดงต่างก็หันมามอง ผมก็เลยบอกว่าจะให้ไปได้ยังไงบ่าหันก้าว่าไฟแดง ชีแกก้อตะวาดว่าถ้าบ่าไปก้อบ่าต้องไป ผมก็เลยบอกว่าอยากไปก็ไปเลย ชีแกก็บ่นออกมาอีกเป็นการใหญ่และก้อเร่งเครื่องมอเตอร์ไซค์แหกไฟแดงไปพอดีกับมีรถมอเตอร์ไซค์ของผู้ชายขี่มาในทางหน้าโรงบาล(ไฟเขียว)กำลังเลี้ยวรถเกือบชนกันเลยเหตุการณ์ในครั้งนี้มีรถมอเตอร์ไซค์ที่จอดติดไฟแดงกับผมต่างงุนงงว่าป้าแกจะรีบไปตายที่ใหนแค่เสียเวลาไม่กี่นาทีก้อได้ไปแล้วแต่นี้กับทำตัวเแป็นวัยรุ่นดีที่แถวนั้นไม่มีตำรวจจราจรอยู่ถ้ามีผมจะบอกให้คุณจ่าจับปรับเสียให้เข็ด (ดูจากการแต่กายน่าจะเป็นแม่ค้านะครับเพราะใส่ผ้าเอี้ยมขายของ) ผมแค่อยากจะถามว่ามันผิดด้วยหรือที่ผมเคารพกฎจราจร

รองเท้าใหม่ราคาถูกปลีก-ส่งอยู่บ้านป่ากล้วยต.สันทราย อ.เมือง จ.เชียงราย รับฝากขายบ้านและที่ดินในเชียงรายและจังหวัดใกล้เคียง(ที่บ้าน-ที่นา,สวน-ที่สวนยาง)โทรหาเราได้
083-2087079   085-7134607
Dragon20
มัธยม
**

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 05 เมษายน 2013, 13:20:16 »

ป้าแก คงอยาก ตายยยยยย ....  โกรธ
don-inphon
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 05 เมษายน 2013, 13:21:04 »

ทำผิดจนเคยตัว ...กลายเป็นว่า ทำถูกกลายเป็นคนผิดไป...เหนื่อย แต้..น่อ
คนริมทาง27/30
DavidsofAJ
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 05 เมษายน 2013, 13:31:56 »

แก่รีบไปเผา___ใครหรือป่าว
 โกรธ โกรธ โกรธ โกรธ โกรธ โกรธ
พออุบัตเหตุแล้วก็ขอโทษ อย่าเอาเรื่องป้าเลย555

โซดาน้ำ
มัธยม
**

ขอโทษ..และขอบคุณ..ทุกอย่างที่ได้ผ่านเข้ามา

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 05 เมษายน 2013, 14:46:38 »

ตามหวัวข้อครับ คือแค่อยากเอามาระบายให้ทุกท่านได้อ่านนะครับเหตุเกิดกับผมเมื่อตอนเช้าประมาณสัก 9 โมงครึ่งครับขณะขับขี่รถมอเตอร์ไซค์ไปส่งแฟนที่ทำงานเมื่อขี่ถึงสี่แยกหมอพีระกำลังจะขี่รถไปติดไฟแดงพอดีผมก็จึงหยุดรถให้รถด้านขวาและซ้ายไปเพราะำไฟเขียว(ถนนด้านหน้าโรงบาลมีการก่อสร้างบ่อระบายน้ำทั้งแถว)ของเขาผมสักเกตุว่ามีรถยนต์ที่นำหน้าผมแหกไฟแดงไปหลายคันทำให้รถที่ได้ไฟเขียวต้องหยุดไปเหมือนกันมีแต่ผมเบรกถ้าไปต่อมีหวังชนกันตายแน่แหละเราจะต้องเป็นฝ่ายผิดผมก็จอดเพื่อติดไฟแดงครับและด้านหลังมีมอเตอร์ไซค์ที่จอดต่อจากผมอีกหลายคันและรถยนต์ก็อีกหลายคันผมก็จอดตามปกติแต่จู่ๆมีมอตอร์ไซค์คันหนึ่งบรีบแตรไล่ผมพร้อมทั้งตะโกนว่า ไปเลยไปเลยบ่าหันก้าว่ารถยนต์มันไปกั๋นแล้วหลายกันแล้ว(หมายถึงรถยนต์ที่ฝ่าไฟแดงไป)ที่ผมระบุบข้างต้นผมก็เหลีบวไปดูว่าต้นเสียงมาจากใหนปรากฏว่าเป็นผู้หญิงอายุประมาณ50กว่า-60 พูดจาแบบไม่พอใจผมเสียงดังทำให้คนที่ติดไฟแดงต่างก็หันมามอง ผมก็เลยบอกว่าจะให้ไปได้ยังไงบ่าหันก้าว่าไฟแดง ชีแกก้อตะวาดว่าถ้าบ่าไปก้อบ่าต้องไป ผมก็เลยบอกว่าอยากไปก็ไปเลย ชีแกก็บ่นออกมาอีกเป็นการใหญ่และก้อเร่งเครื่องมอเตอร์ไซค์แหกไฟแดงไปพอดีกับมีรถมอเตอร์ไซค์ของผู้ชายขี่มาในทางหน้าโรงบาล(ไฟเขียว)กำลังเลี้ยวรถเกือบชนกันเลยเหตุการณ์ในครั้งนี้มีรถมอเตอร์ไซค์ที่จอดติดไฟแดงกับผมต่างงุนงงว่าป้าแกจะรีบไปตายที่ใหนแค่เสียเวลาไม่กี่นาทีก้อได้ไปแล้วแต่นี้กับทำตัวเแป็นวัยรุ่นดีที่แถวนั้นไม่มีตำรวจจราจรอยู่ถ้ามีผมจะบอกให้คุณจ่าจับปรับเสียให้เข็ด (ดูจากการแต่กายน่าจะเป็นแม่ค้านะครับเพราะใส่ผ้าเอี้ยมขายของ) ผมแค่อยากจะถามว่ามันผิดด้วยหรือที่ผมเคารพกฎจราจร
มีอายุรอดมาถึงขนาดนี้ได้ไง ฮืม ฮืม ฮืม ฮืม

ความอดทนของแต่ละคนมีขีดจำกัด..
หากรับไม่ไหว....ก็ปล่อยมันไป
...แล้วใช้ชีวิตที่เหลืออย่างคุ้มค่า...
Mong6
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 05 เมษายน 2013, 14:53:29 »

มีอายุรอดมาถึงขนาดนี้ได้ไง ฮืม ฮืม ฮืม ฮืม

เป็นผู้หญิงอายุประมาณ50กว่า-60
สงสัยจัง ว่าป้าแกจะรอดไปได้อีกซักกี่ปี ..

หุ หุ ..

adadsoo
ชั้นประถม
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 05 เมษายน 2013, 15:00:34 »

คุณทำถูกแล้ว
tayphone
มัธยม
**

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 05 เมษายน 2013, 16:05:39 »

ทำดีและสิ่งที่ถูกต้องต่อไปครับ จาก 1 กำลังใจ
-ผมเองก็เคยโดน ผมจอดรถมอเตอร์ไซด์ติดไฟแดง แต่รถยนต์ที่ตามหลังผมมาไม่ยอมติดไฟแดงกลับฝ่าออกไป(ดีไม่ชนผม)
-ผมจอดรถหลังเส้นขาว(ตามกฎจราจรต้องจอดหลังเส้นขาว)แต่บางคันกลับบีบแตรไล่ผม ให้ผมหลีกให้เค้าไปจอดเลยเส้นขาว แต่ผมไม่หลีก จนมันหาทางใหม่เพื่อจอดล้ำเส้นขาว
-ผมจอดติดไฟแดงเพื่อรอไฟเขียวเลี้ยวขวา(ผมจะกลับรถต้องรอไฟเขียว) รถมอเตอร์ไซด์ตามหลังมาจะเลี้ยวกลับรถบีบแตรไล่ผมจังจะไปให้ได้ แต่ผมไม่ไป(ด้านซ้ายรถยนต์จอดติดไฟแดงอยู่) เห็นผมไม่ยอมไป บ่นให้ผมได้ยินว่า บ้าจัง(จะทำผิดกฎจราจร แต่ไปว่าคนอื่นที่ทำถูกต้องว่า ไม่ดี)

เรื่องผิดกฎจราจรมีเห็นทุกวัน เยอะมาก ๆ มีทุกเพศ ทุกวัย
hedeakikung
ชั้นประถม
*

เกรียนไม่รู้ตัว

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 05 เมษายน 2013, 16:09:22 »

แยกนี้เลยเคยขี่ไปจอดแล้วโดนรถเก่งรีบออกตัวทับเท้าผมไปเต็มๆ ....

CRUTD
ขี้เหล้าอาวุโส

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 05 เมษายน 2013, 16:25:25 »

ทำดีต่อไปครับ ยิ้ม

ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
nossition
กำลังศึกษาอยู่ในระดับชั้น
ชั้นประถม
*

แค่สอดส่อง^^

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 05 เมษายน 2013, 16:32:14 »

ทำผิดจนเคยตัว ...กลายเป็นว่า ทำถูกกลายเป็นคนผิดไป...เหนื่อย แต้..น่อ

ความเคยชิน และไม่เคยมีใครมาเตือนมาบอกเขา เขาก็คิดว่าถูกแหละครับ

งง จุง เบย
pom_9963

โปรแกรมสำเร็จรูปให้เช่า Line >> itsmypoodle

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 05 เมษายน 2013, 16:53:20 »

.. เจอประจำไม่ว่าจะใช้มอไซค์หรือรถยนต์ ถ้าเราได้ไฟแดงเป็นคันแรกเจอประจำ ทั้งๆที่แม้เราได้ไฟเขียวบางทีฝั่งตรงข้ามน่าจะหยุดแต่ก็มีรถแถมมาอีกสองสามคันตลอด ไฟเขียวขึ้นปั๊บมันกดแตรไล่เลย
alintacai999
ชั้นประถม
*

ลูกเม็งราย มีน้ำใจ ให้อภัย รักสงบ

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 05 เมษายน 2013, 17:58:53 »

ทำดีต่อไป เอาใจช่วย

mu-oun
ชั้นประถม
*

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 05 เมษายน 2013, 18:42:50 »

คุณทำถูกต้องแล้วและขอให้ภูมิใจด้วยครับ ให้กำลังใจ  ผมเป็นอีกคนนึงที่ปฏบัติเหมือน จขกท.
ที่ป้าแกรีบไปตายเพราะแกจะรีบไปเกิดใหม่  แกกลัวอยู่ไม่ทันถึง  AEC   
~KT 2 U~
สมาชิกลงทะเบียน
*

♥ แม่ค้าออนไลน์ ผู้ซึ่งเลี้ยงลูกอยู่บ้าน ♥

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 05 เมษายน 2013, 18:49:42 »

ไม่เจ็บเจียนตาย มันไม่สำนึกกันหรอก

มิสเตอร์เอฟ
ชั้นประถม
*

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 05 เมษายน 2013, 19:41:45 »

ต้องเจ็บตัวก่อน ถึงจะเคารพกฏ

ผักบุ้งไฟแดง
ชั้นประถม
*

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 05 เมษายน 2013, 19:45:17 »

ไม่เห็นโลงศพ ไม่หลั่งน้ำตา ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้
Once Again
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 05 เมษายน 2013, 19:49:02 »

มันอยากตายก็ให้มันไปครับ

มีเพื่อนดีๆสัก 2 -3 คน ดีกว่ามีเพื่อนเลวเป็น 10
ละอ่อนเทิงพลัดถิ่น
ระดับ ป.ตรี

รับทำและออกแบบเสื้อผ้าวัยรุ่นชาย โทร.0909027407(ญา

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 05 เมษายน 2013, 20:03:46 »

คุณทำถูกต้องแล้วครับ  ยิงฟันยิ้ม ไม่ต้องไปสนใจครับ ...คิดซะว่า ....... มันเห่า ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

You'll Never Walk Alone.
แมวเมียวๆแมวเมี๊ยวๆ
มัธยม
**

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 05 เมษายน 2013, 20:45:14 »

ปล่อยให้เค้าไปเสียชีวิตคับ เค้าเลือกไปเอง

หน้า: [1] 2 พิมพ์