เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 26 เมษายน 2024, 12:45:28
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลท่องเที่ยว-โพสรูป
| |-+  ร้านอาหาร เมนูเด็ด ร้านดัง เชียงราย (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-.)
| | |-+  สำหรับคนชอบ ชาบู ขอแนะนำ "ไคชินชาบู"
หน้า: 1 2 3 4 5 [6] 7 พิมพ์
ผู้เขียน สำหรับคนชอบ ชาบู ขอแนะนำ "ไคชินชาบู"  (อ่าน 21381 ครั้ง)
Alony
มัธยม
**

^_____^

« ตอบ #100 เมื่อ: วันที่ 12 มีนาคม 2011, 07:40:16 »

อยากไปลองชิมบ้างจัง

เมื่อไหร่คนข้างๆจะพาไป โกรธ โกรธ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

" ฉันจะมองแต่ข้อดีของผู้คน เพราะตัวฉันเองก็ไม่ใช่คนที่สมบูรณ์แบบ ฉันจึงไม่บังคับที่จะตรวจสอบข้อผิดพลาดของผู้อื่น " ( Mahatma Gandhi )
DADA_124
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #101 เมื่อ: วันที่ 12 มีนาคม 2011, 17:32:15 »

เอารูปลงให้ดูบางสิว่ามีรายกินบ้างชอบทานนะคะมากด้วยส่วนใหญ่กินฟูจิ อยากไปกินชาบูที่ดีๆค่ะที่เชียงรายไม่ค่อยจะมีค่ะหายากมาก
PooM_12asTa
ชั้นประถม
*

« ตอบ #102 เมื่อ: วันที่ 14 มีนาคม 2011, 22:13:22 »

ที่ ไหน นี่
PooM_12asTa
ชั้นประถม
*

« ตอบ #103 เมื่อ: วันที่ 17 มีนาคม 2011, 10:30:02 »

สุดยอด

ไปแน่
เจ้าชายกระเพรา
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #104 เมื่อ: วันที่ 17 มีนาคม 2011, 14:32:26 »

ล่าสุดไปกินมา รู้สึกว่า...รสชาติน้ำจิ้มเปลี่ยนไปนะคับ

วาซาบิหายไปไหน!!!!!! ขอแล้วไม่ได้ มันหมดหรือว่าอย่างไรทำไมไม่บอก

แต่คุณภาพอาหารอย่างอื่น ยังคงเดิมครับ

NP Homemade Bakery ทุกคำ ทุกความอร่อย กลั่นมาจากใจ การันตีคุณภาพ รสชาติ และการบริการระดับมืออาชีพ!!! โทร08-7575-6252
เท้าสะเอวคลับ Ver.CaZzAmAnIaN
ระดับ :ป.โท

LuV me LuV My CatZ

« ตอบ #105 เมื่อ: วันที่ 17 มีนาคม 2011, 17:36:26 »

หนวๆแบบนี้ เดวต้องไป ลอง ว่า มันแย่ ลงขนาดไหน แล้ว จะมาโพส บอกนะคับ

Ford Fiesta Chiang Rai Club ทักทายกันได้คับ
https://www.facebook.com/groups/227123194107248/
fisherman1603
ชั้นประถม
*

« ตอบ #106 เมื่อ: วันที่ 17 มีนาคม 2011, 17:58:22 »

ไปทานมา 2 ครั้ง แต่ละครั้ง ไม่เหมือนกัน ไม่เหมือนตรงที่ ครั้งแรกหากุ้งไม่เจอ ครั้งที่สอง กุ้งเพียบ แต่ซูซิไม่ค่อยมี สนุกดีกับประสบการณ์การกินข้าวนอกบ้าน อยากให้ร้านเพิ่มเมนูที่ลูกค้าทานมากๆ ส่วนจานไหนวนเวียนหลายรอบก็น่าจะลดส่วนนั้นลงไป ส่วนอย่างอื่นก็ถือว่าใช้ได้ครับ ร้านสะอาดดี ไม่มีกลิ่น เด็กๆชอบครับ
a_a healty yoghurt
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #107 เมื่อ: วันที่ 24 มีนาคม 2011, 13:42:20 »

ลองไปชิมมาแล้วเมื่อวัน จันทร์ ที่ผ่านมา

ขอชมก่อนนะคะ
-น้ำจิ้ม และ น้ำซุป อร่อยมาก ซูชิด้วย  ยิ้มเท่ห์
-ของมีให้เลือกมากมาย และ สดด้วย ปลา และ ปลาหมึกไม่มีกลิ่น ไก่ก็อร่อย  ยิ้ม
-ของว่าง น้ำ ของหวาน ผลไม้ จัดให้อย่างดี  แลบลิ้น
-กุ้งไม้ต้องรอรางเลือนเอามาเสริฟถึงที่โดยไม่ต้องขอ และ มาเติมให้เมื่อหมดด้วย  ยิ้มกว้างๆ
-อันนี้ขอชมจากใจ เจ้าของร้าน ดูแลดีมาก มาถามที่โต๊ะทุกครั้งที่กุ้งหมด
 และ ถามว่าจะเอา อะไรเพิ่มอีกบอกได้ มาดูหลายรอบด้วย  ยิ้ม
-แอร์เย็นสบายทานของร้อน โดยไม่ต้องปาดเหงื่อ  ยิงฟันยิ้ม
-ชามะลิอร่อยมาก  ยิ้มเท่ห์

แล้วขอติเพื่อก่อนะคะ แค่ปรับปรุงเล็กน้อยคะ เราให้บริการต้องทำใจคะ แต่อย่าว่ากันนะคะ ส่วนตัวเองก็ขายของกินเหมือนกัน ลูกค้าติเราก็เอาไปพิจารณาปรับปรุงคะ

-พนักงานหน้า งออออ มากกกกกกกกกกก เหมือนไปขอกินจริง ๆ ลูกค้าทุกคนเขาไปแล้วจ่ายเงินนะคะไม่ได้ไปขอกิน ควรเรียกตักเตือนคะ แทบทุกคนเลย ไม่ทราบว่าไม่ได้เอายิ้มมาจากบ้านหรือไง พูดจาไม่ได้เรื่องเลย อันนี้ติพนักงานนะคะ  โกรธ

โดยรวมแล้วถ้าคะแนน 100 ให้ 90 นะคะ ขอแค่ปรับปรุงเรื่องพนักงานในร้านดีดี ๆ รับรองลูกค้าไม่หนีไปไหนคะ  ต่อให้อาหารอร่อยแค่ไหน แต่ถ้าพนักงานบริการไม่ได้เรื่องลูกค้าไม่กลับไปครั้งที่ 2 แน่นอนคะ ที่ร้านอาหารอร่อยนะคะคุ้มกับราคาด้วย ต้องกลับไปกินอีกแน่นอน แต่ติดตรงพนักงานนี้แหละที่ถ้าไปแล้วเจอแบบเดิม คิดว่าคงไม่มีครั้งที่ 3 แน่นนอนคะ  ร้องไห้

เจ้าของร้านอาจจะไม่ทราบเรื่องพนักงานยังงัยลอง สังเกตุด้วยนะคะ ถ้าติมากไปต้องขออภัยด้วยนะคะ แต่อยากจะให้ร้านอร่อย ๆ อยู่ไปนาน ๆ คะ 
Yim sri
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #108 เมื่อ: วันที่ 24 มีนาคม 2011, 16:07:14 »

คือ จะบอกยังไงดีล่ะ   เพราะเวลาไปกทม. ทุกครั้ง พี่ๆจะพาไปกินอาหารญี่ปุ่น ตลอด ทั้งแบบบุฟเฟห์ และตามสั่ง ครั้งหลังสุดก่อนที่เซ็นทรัลลาดพร้าวจะปิดซ่อมแซม ได้ไปลุยกันเกือบทุกร้าน ขอบอกว่าอร่อยมากๆๆ
เทียบกับราคาแล้ว ก็บอกตามตรงว่า ร้าน ไคซินชาบู ก็อยู่ในระดับดีพอใช้

แต่ถ้าเซ็นทรัลเปิดแล้ว   ร้านไคซินชาบู ยังยึดราคานี้อยู่ ก็น่าจะอยู่รอดนะคะ
(เคยไปแวะชิมแล้ว อาจจะผิดหวังบ้าง แต่เทียบกับราคาก็ โอเคค่ะ)

ธ สถิตย์ในใจตราบนิรันดร์กาล
IU_mylove
ชั้นประถม
*

« ตอบ #109 เมื่อ: วันที่ 26 มีนาคม 2011, 02:13:26 »

วันนี้เจอกันครับ อยากกินอีกละ

7
มัธยม
**

....

« ตอบ #110 เมื่อ: วันที่ 26 มีนาคม 2011, 03:00:09 »

ไปมาล่าสุด 2 เดือนก่อน ค่อนข้างกั๊กอาหารนิดนึง ขนมจีบไม่เคยร้อน เอามาต้มเองตลอด
ลูกชิ้นปลาไปนึ่งตอนไหน ขนาดผมไปถึงโต๊ะแรกๆยังไม่ร้อนเลย ของแบบนี้มันต้องกินร้อนๆครับ
ซูชิ น่าจะเพิ่มความหลากหลายนิดนึงครับ

อย่างอื่นโอเคหมด แต่พนักงานนี่แบบว่าหน้างอ บริการก็งั้นๆ
ร้านออกจะสวย ดูดี ทำไมบรรยากาศหน้าตาพนักงานถึงแย่จัง
เห็นหน้าเครียดมาก็แอบเซ็งๆละครับ ไม่รู้ใครไปทำอะไรให้
คงมีหลายคนไม่ประทับใจพนักงานครับ

Miuki
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #111 เมื่อ: วันที่ 08 เมษายน 2011, 16:49:29 »

สำหรับคนที่เอารถไปจอดใน รร. วังคำ
ทางร้านเค้าออกค่าที่จอดให้ด้วยอ่ะ
เพียงแต่ยื่นบัตรจอดรถเวลาเช็คบิลค่ะ

Bura
ชั้นประถม
*

« ตอบ #112 เมื่อ: วันที่ 08 เมษายน 2011, 17:04:15 »

หัวละเท่าไหร่ เปิดเวลาไหน แจ้งด้วยน่ะค่ะ ขอบคุณค่ะ อ้อ!  ช่วงสงกรานต์หยุดหรือเปล่าค่ะ
bigman power

เอก เชียงคำ ประกันคุณภาพ

« ตอบ #113 เมื่อ: วันที่ 08 เมษายน 2011, 17:08:46 »

อย่าไปกินเลยแพง  

ข้อความนี้ตรงประเด็น
อร่อยแค่น้ำชามะลิ กะซาลาเปาหมูแดง ...

หนมจีบก็ไม่ร้อน เย็นมากมายใครจะกินลงคะ หม้อไม่ร้อนเลยอะคะ  แล้วก็ล่าสุดที่ไปกินมา รสชาติลดลงเยอะเลยค่ะ ของเวลาลงสายพานก็มีแต่อะไรไม่รู้ค่ะ กุ้งหายไปหนายยยไม่เอาลงเลยค่ะ หม้อก็เวลาเดือดก็เดือดสุดๆยังกะจะต้มคนเป็นตัวๆ พอไม่เดือดก็ไม่เดือดเลยยยย งง มากมาย ไม่ประทับใจอีกแล้ว ขอให้ใช้วัตถุดิบดีกว่านี้เถอะค่ะ จะได้สมราคา สมกะที่เป็นชาบูนะคะ มีคุณภาพอีกหน่อยน่าจะโอเค น้ำซุปต้มยำก็อร่อยนะคะพอได้ แต่น้ำซุปใส มันจืดไปไหมคะ จืดแบบไม่มีรสชาติ  ถ้าจะจืดก็ขอให้จืดแบบมีรสชาติของชาบูหน่อยอะคะ ไม่รู้ดิคะ แต่ละคนชอบไม่เหมือนกันเนอะ ส่วนตัวเรา ไม่ผ่านแล้วค่ะร้านนี้ เพื่อนๆที่ไปกินกันมาก็ กินครั้งเดียวแล้วจบเลยค่ะ

ถ้าปรับปรุงเรื่องวัตถุดิบ และการวางของลงบนสายพานให้หลากหลาย ลูกค้าอาจจะเข้าเยอะขึ้น และก็ประทับใจมากขึ้นค่ะ

-พนักงานหน้า งออออ มากกกกกกกกกกก เหมือนไปขอกินจริง ๆ ลูกค้าทุกคนเขาไปแล้วจ่ายเงินนะคะไม่ได้ไปขอกิน ควรเรียกตักเตือนคะ แทบทุกคนเลย ไม่ทราบว่าไม่ได้เอายิ้มมาจากบ้านหรือไง พูดจาไม่ได้เรื่องเลย อันนี้ติพนักงานนะคะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 08 เมษายน 2011, 17:12:17 โดย bigman power » IP : บันทึกการเข้า

บ้านเอกการยาง เชียงคำ จ.พะเยา
จำหน่าย ยางรถยนต์ใหม่ ราคาถูก
กาแฟผู้ชาย โกแม็กซ์ ของแท้
ผงทำเฉาก๊วยสำเร็จรูป หยินหยาง
 https://www.facebook.com/aekauto2020
Miuki
*

« ตอบ #114 เมื่อ: วันที่ 08 เมษายน 2011, 18:17:27 »

เห็นติดป้ายร้านหยุด 13-15 เมษายนค่ะ
บุฟเฟต์หัวละ 189 บาทรวมเครื่องดื่ม
 เปิด 1100 - 2130 ค่ะ
>,,฿am฿oo,,<*
*

« ตอบ #115 เมื่อ: วันที่ 14 เมษายน 2011, 21:14:10 »

เสียดายจังปิดสงกรานต์  เศร้า
เท้าสะเอวคลับ Ver.CaZzAmAnIaN

LuV me LuV My CatZ

« ตอบ #116 เมื่อ: วันที่ 04 พฤษภาคม 2011, 22:26:06 »

ปรับปรุง รึยังน๊าาาา

Ford Fiesta Chiang Rai Club ทักทายกันได้คับ
https://www.facebook.com/groups/227123194107248/
hivolt
ชั้นประถม
*

« ตอบ #117 เมื่อ: วันที่ 13 พฤษภาคม 2011, 17:49:23 »

ไม่เคยไปทานซะทีเวลาทำมาหากินทับกันตลอด -...-" แต่หลังๆความเห็นจัดหนักเลยแฮะ
Ar' nea

« ตอบ #118 เมื่อ: วันที่ 14 พฤษภาคม 2011, 15:55:51 »

มีเบอร์ไหมค่ะ อยากได้ใครรุบอกทีนะค่ะ

วังน้อยยินดีต้อนรับนะค่ะ บริการประทับใจ ราคาเป็นกันเอง ราคาไม่แพง ดูแลด้วยผู้เชี่ยวชาญโดยเฉพาะ ผลิตภัณฑ์ในร้านใช้สมุนไพร100% เยี่ยมชมและกดLike ได้ที่ http://www.facebook.com/wangnoithaimassages
Miuki
*

« ตอบ #119 เมื่อ: วันที่ 15 พฤษภาคม 2011, 21:22:35 »

เบอร์ 0877289695 โทรจองโต๊ะได้ค่ะ
ร้านเปิด 1100 ถึง 2130
หน้า: 1 2 3 4 5 [6] 7 พิมพ์