เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 26 เมษายน 2024, 18:18:49
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลท่องเที่ยว-โพสรูป
| |-+  ร้านอาหาร เมนูเด็ด ร้านดัง เชียงราย (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-.)
| | |-+  สำหรับคนชอบ ชาบู ขอแนะนำ "ไคชินชาบู"
หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 พิมพ์
ผู้เขียน สำหรับคนชอบ ชาบู ขอแนะนำ "ไคชินชาบู"  (อ่าน 21384 ครั้ง)
Lively Amjoy
ชั้นประถม
*

ก็แค่ผู้หญิงคนนึง

« เมื่อ: วันที่ 08 ตุลาคม 2010, 14:22:39 »

ขอโปรโมตหน่อย แบบว่า พึ่งไปทานมา

ขอแนะนำร้านชาบูเปิดใหม่ ตรงข้างเอดิสัน ด้านหลัง วุฒิศักดิ์

เป็นบุฟเฟ่ ชาบู รางเลื่อน 189 บาท รวมค่าน้ำด้วยนะ

แบบเดียว กับ ชาบูชิ เลยค่ะ

น้ำซุป ก็มีให้เลือก 3 อย่างนะคะ มีน้ำใส ต้มยำ แล้วก็ มาร่า

1 หม้อสามารถเลือกได้ 2 อย่างค่ะ

ให้เวลา 1.30 ชม. นะ

ลองแวะไปชิม ไปทานกันดูนะคะ

* sss.jpg (32.89 KB, 225x300 - ดู 7973 ครั้ง.)

* aa.jpg (36 KB, 300x225 - ดู 7760 ครั้ง.)

* dd.jpg (35.31 KB, 225x300 - ดู 8091 ครั้ง.)

"สีกากี" เป็น สีแห่งดิน
ใส่เพื่อรับใช้แผ่นดิน
ไม่ใช่เพื่อโกงกินแผ่นดิน
LoLLiPoP_MeOwMaEw
สมาชิกลงทะเบียน
ชั้นประถม
*

I ♥ MeOw MaEw

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 08 ตุลาคม 2010, 14:33:20 »

รอที่จะไปอยู่เหมือนกันค่ะ

เดวต้องแวะไปชิมความอร่อยซะแล้ว
แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-.
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

*..ปรับปรุงระบบ..*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 08 ตุลาคม 2010, 14:57:52 »

เปิดแล้วหรอคะ  เล็งๆ อยู่เหมือนกัน

ขอบคุณที่เอามาฝากกันค่าาาา...   ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

ஐ.¸¸.·´¯`¸¸.·•.¸¸.•´´¯`•(^)•♥ คนที่ด่าคนอื่นสะท้อนว่าระบบข้างในกำลังพัง คนอารมณ์เสียเพราะถูกด่า แสดงว่าระบบของตัวเองก็พังตามไปด้วย [ว.วชิรเมธี]ஐ.¸¸.·´¯`¸¸.·
Lively Amjoy
ชั้นประถม
*

ก็แค่ผู้หญิงคนนึง

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 08 ตุลาคม 2010, 15:11:12 »

เปิดแล้วค่ะ วันนี้ เปิดวันแรก

รู้สึกว่า มะกี้ เค้าคิด 169 ด้วยนะ

เหมือน จะเป็น โปร เปิดร้านวันแรก มั้ง

"สีกากี" เป็น สีแห่งดิน
ใส่เพื่อรับใช้แผ่นดิน
ไม่ใช่เพื่อโกงกินแผ่นดิน
№☻ŧЂźǾmβҸ™☻
มัธยม
**

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 08 ตุลาคม 2010, 15:15:13 »

อิอิ ร้านนี้แอร์เย็นนะ ไปติดให้กับมือเองเลย

555++

เกี่ยวกะเค้าเปล่าเนี่ย

จะได้ไปอุดหนุนซะที อิอิ!!!!

ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 08 ตุลาคม 2010, 16:40:05 »

ราคาพอๆกันกับชาบูชิเลย แล้วคุณภาพอาหารล่ะครับเป็นยังไง ความหลากหลายของอาหาร ข้าวปั้นปลาดิบ ใกล้เคียงกันมั้ยครับ

หาร้านแบบนี้ในเชียงรายมานานและ ถ้าโอเคจะไปชิมซะหน่อยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 08 ตุลาคม 2010, 16:48:11 โดย jo-rebert » IP : บันทึกการเข้า
++KimClubZaa++
มัธยม
**

@CR.KDK@

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 08 ตุลาคม 2010, 18:43:22 »

เพิ่งไปมาครับ อาหารมีตลอดเลยครับ

กุ้งสด ปลาหมึกสดมากชอบ ๆ หมูไสล เนื้อ ลูกชิ้น

ผักต่าง ๆ ทานยังไม่ทันหมดเวลาเลย อิ่มซะแล้ว

ราคานี้คุ้มครับผม

มีรูปมาฝากด้วย ไม่ค่อยชัดนะครับ ถ่ายจากมือถือ

* รูปภาพ265.jpg (151.75 KB, 600x450 - ดู 7785 ครั้ง.)

* รูปภาพ266.jpg (243.85 KB, 600x800 - ดู 7739 ครั้ง.)

รักที่ตัวจริงของเธอ รักละเมอแบบก้อนหิน หรือรักจนอินแบบไม้ขีดไฟ
มัธยม
**

@CR.KDK@

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 08 ตุลาคม 2010, 18:55:19 »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
อิ่มสุด ๆ เลยครับ น้ำซุปก็อร่อยดีครับผม นั่งกินสบาย ๆ แอร์เย็นมากครับ

พี่เจ้าของร้านก็ใจดีครับลดราคาให้อีก ขอบคุณมากครับผม

ร้านตั้งอยู่บริเวณด้านข้างเอดิสัน เยื้อง TOP นะครับ

ว่าง ๆ จะไปอุดหนุนอีกครับ  ยิงฟันยิ้ม

* รูปภาพ2591.jpg (128.08 KB, 600x450 - ดู 7786 ครั้ง.)

* รูปภาพ260.jpg (119.77 KB, 600x450 - ดู 7614 ครั้ง.)

* รูปภาพ268.jpg (131.6 KB, 600x450 - ดู 7622 ครั้ง.)

รักที่ตัวจริงของเธอ รักละเมอแบบก้อนหิน หรือรักจนอินแบบไม้ขีดไฟ
Alony
มัธยม
**

^_____^

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 08 ตุลาคม 2010, 19:23:56 »

เพิ่งไปมาครับ อาหารมีตลอดเลยครับ

กุ้งสด ปลาหมึกสดมากชอบ ๆ หมูไสล เนื้อ ลูกชิ้น

ผักต่าง ๆ ทานยังไม่ทันหมดเวลาเลย อิ่มซะแล้ว

มีรูปมาฝากด้วย ไม่ค่อยชัดนะครับ ถ่ายจากมือถือ

ซูชิอร่อยไหมคะ? อยากกินมากมาย

ชอบปลาหมึกเหมือนกัน ต้องไปชิม อิอิ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

แต่ไปกะใครดีน้า  ฮืม ฮืม ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ รูดซิบปาก รูดซิบปาก

" ฉันจะมองแต่ข้อดีของผู้คน เพราะตัวฉันเองก็ไม่ใช่คนที่สมบูรณ์แบบ ฉันจึงไม่บังคับที่จะตรวจสอบข้อผิดพลาดของผู้อื่น " ( Mahatma Gandhi )
มัธยม
**

@CR.KDK@

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 08 ตุลาคม 2010, 19:26:38 »

ชอบปลาหมึกเหมือนกัน ต้องไปชิม อิอิ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

แต่ไปกะใครดีน้า  ฮืม ฮืม ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ รูดซิบปาก รูดซิบปาก
ซูชิมันจัดอยู่ในรางเลื่อนอ่ะครับ

คงเลื่อนนานอ่ะครับ

ประกอบด้วยแอร์เย็น ๆ มาก ๆ ทำให้เนื้อปลาและข้าวมันแห้ง ๆ อ่ะครับ

ถ้าจัดไว้เป็นบาร์ต่างหากน่าจะเวิร์คกว่าครับ

แต่ความอร่อยเทียบได้กับ ซูกิชิเลยล่ะครับ

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

Alony
มัธยม
**

^_____^

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 08 ตุลาคม 2010, 19:39:00 »

ซูชิมันจัดอยู่ในรางเลื่อนอ่ะครับ

คงเลื่อนนานอ่ะครับ

ประกอบด้วยแอร์เย็น ๆ มาก ๆ ทำให้เนื้อปลาและข้าวมันแห้ง ๆ อ่ะครับ

ถ้าจัดไว้เป็นบาร์ต่างหากน่าจะเวิร์คกว่าครับ

แต่ความอร่อยเทียบได้กับ ซูกิชิเลยล่ะครับ

อืมๆ ค่ะ ขอบคุณสำหรับข้อมูลนะคะ

เคยมีใครพาไปกินสุกี้รางเลื่อนที่สันโค้งนานมาแล้วจนร้านเขาปิดไปแล้วตอนนี้ อิอิ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ติดใจซูชิน่ะค่ะ เค้าทำใหม่ๆสดๆเลย ได้เยอะด้วย อร่อยๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

แต่ยังไงจะไปลองชิมชาบูร้นนี้แน่นอนค่ะ  ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม

" ฉันจะมองแต่ข้อดีของผู้คน เพราะตัวฉันเองก็ไม่ใช่คนที่สมบูรณ์แบบ ฉันจึงไม่บังคับที่จะตรวจสอบข้อผิดพลาดของผู้อื่น " ( Mahatma Gandhi )
AIT
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 08 ตุลาคม 2010, 19:40:07 »

น่าสน ๆ ผ่านเกือบทุกวัน ต้องลองละครับ
flashi

on the internet nobody knows you’re a dog

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 08 ตุลาคม 2010, 21:17:16 »

ไปมั้ยจ้ะ พรุ่งนี้กะจะพาน้องบ่าวกับลูกบ่าวไปบูชา ชาบู  ยิงฟันยิ้ม

ทุกอาชีพไม่มีไส้แห้ง ไม่ว่าอาชีพใดทั้งสิ้น ที่เมิงไส้แห้ง เพราะเมิงกระจอกไง มันอยู่ที่ใจเมิง ใจเมิงสูงเมิงก็รอด ใจเมิงกระจอกเมิงก็จน!
--- (เชิญชมคลิปเต็ม)
http://www.youtube.com/watch?v=s-g89WcO6DQ
Alony
มัธยม
**

^_____^

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 08 ตุลาคม 2010, 22:00:23 »

ไปมั้ยจ้ะ พรุ่งนี้กะจะพาน้องบ่าวกับลูกบ่าวไปบูชา ชาบู  ยิงฟันยิ้ม

อายน้องบ่าวป้าหยินอ่ะ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

แต่ว่าถ้าเลี้ยง น้องก็จะไปตามคำเชิญ คิคิ อายจัง อายจัง อายจัง

BOYz2104
ชั้นประถม
*

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 08 ตุลาคม 2010, 22:08:56 »

ต้องไปให้ได้
กาดหลวงรูม
ระดับ ป.ตรี

รับออกแบบเสียงเพราะๆ

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 10 ตุลาคม 2010, 08:33:41 »

อิ่มสุด ๆ เลยครับ น้ำซุปก็อร่อยดีครับผม นั่งกินสบาย ๆ แอร์เย็นมากครับ

พี่เจ้าของร้านก็ใจดีครับลดราคาให้อีก ขอบคุณมากครับผม

ร้านตั้งอยู่บริเวณด้านข้างเอดิสัน เยื้อง TOP นะครับ

ว่าง ๆ จะไปอุดหนุนอีกครับ  ยิงฟันยิ้ม
เหมือนจะเคยเจอกันที่ตลาดบ่อยๆนะครับ ทำร้านอะไรที่ไหนครับ ??

ติดตามเพลงใหม่ ซิงเกิลเพลง pop จากพวกเรา พิมพ์ กาดหลวงรูม @youtube.com

http://www.facebook.com/kadlaungroom555
bigman power

เอก เชียงคำ ประกันคุณภาพ

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 10 ตุลาคม 2010, 09:31:15 »

วันนี้ ไปลองมาแล้ว  น้ำซุปเยี่ยมครับ โปร 169 บาท แต่  รางเลื่อน ใส่ของมา
เนื้อขิ้นบางมาก  มาน้อยกว่าผักนะครับ  ซูชิ ก็มีแต่แบบธรรมดา ไม่มีแบบไข่กุ้งหรือสาหร่ายยำ
ขอติเพื่อก่อครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 10 ตุลาคม 2010, 19:04:43 โดย bigman » IP : บันทึกการเข้า

บ้านเอกการยาง เชียงคำ จ.พะเยา
จำหน่าย ยางรถยนต์ใหม่ ราคาถูก
กาแฟผู้ชาย โกแม็กซ์ ของแท้
ผงทำเฉาก๊วยสำเร็จรูป หยินหยาง
 https://www.facebook.com/aekauto2020
koyzaa
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 10 ตุลาคม 2010, 19:27:12 »

ดูรูปแล้วหิวขึ้นมาเลย ไว้ว่างๆจะแวะไปนะคะ
มัธยม
**

@CR.KDK@

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 10 ตุลาคม 2010, 19:31:42 »

เหมือนจะเคยเจอกันที่ตลาดบ่อยๆนะครับ ทำร้านอะไรที่ไหนครับ ??

แถว ๆ กาดหลวงนี่แหละครับ

เจอก็ทักกันบ้างนะครับ

แก้วซอมพอ
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 10 ตุลาคม 2010, 22:15:39 »

มาแล้วคร๊าบบบบ   เพิ่งไปกินมาเมื่อกี้นี้เอง   ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

* IMG_5230_resize.JPG (137.79 KB, 800x533 - ดู 7291 ครั้ง.)

* IMG_5231_resize.JPG (166.63 KB, 800x533 - ดู 7262 ครั้ง.)

* IMG_5232_resize.JPG (134.34 KB, 800x533 - ดู 7239 ครั้ง.)

* IMG_5233_resize.JPG (160.5 KB, 800x533 - ดู 7249 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 10 ตุลาคม 2010, 22:40:38 โดย แก้วซอมพอ » IP : บันทึกการเข้า

...มากคนมากเรื่องรู้.......................ตอแหล
จริงบ่จริงตอแย.............................เร่งเร้า
          มากมายเรื่องวอแว........................จักขุ่น...ใจเฮย
           เพียงคิด หยิกหยอกเย้า ................อย่าได้  หาความ
หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 พิมพ์