เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 26 เมษายน 2024, 07:20:43
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  งานบ้านงานครัว คลีนิค ถามหมอ เรื่องสุขภาพ (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-., ©®*)
| | |-+  ใครเคยล้างสารพิษตับเองบ้างครับ หรือมีที่ไหนเปิดรับอยู่แถวเชียงราย เชียงใหม่
หน้า: 1 [2] 3 พิมพ์
ผู้เขียน ใครเคยล้างสารพิษตับเองบ้างครับ หรือมีที่ไหนเปิดรับอยู่แถวเชียงราย เชียงใหม่  (อ่าน 4201 ครั้ง)
tukta906
ชั้นประถม
*

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 20 เมษายน 2013, 21:56:28 »

สนใจมากค่ะ  คงต้องโทรศัพท์ถามรายละเอียดเพราะเข้าไปดูในเว็บไซด์แล้วไม่เห็นข้อมูลค่ะ 
รบกวนถามคุณOMGที่ไปสวนธรรมมาแล้ว  การเดินทางสะดวกไหมคะและกิจกรรมในค่ายคร่าว ๆ เป็นอย่างไรคะ  อ่านแล้วรู้สึกอยากไปมากเลยค่ะเพราะถ้าทำแล้วเห็นผลชัดแบบนี้จะเป็นวิทยาทานให้กับผู้ป่วยหรือผู้ที่ต้องการป้องกันปัญหาเรื่องมะเร็งได้มากเลยค่ะ
AcedThai
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 21 เมษายน 2013, 11:58:48 »

สำหรับคอร์สที่ศูนย์ธรรมชาติศึกษาม่อนแสงดาว ค่าลงทะเบียน 1,000 บาทคะ
มีผู้เชี่ยวชาญด้านการจัดหลักสูตรล้างพิษตับโดยเฉพาะ ซึ่งสามารถให้ข้อมูลสุขภาพที่ถูกต้อง การดูแล การบริการที่ใส่ใจต่อสุขภาพ ท่ามกลางบรรยากาศความงดงามของธรรมชาติ ที่ม่อนแสงดาว เหมาะสำหรับพักผ่อนหย่อนใจ ไม่ไกลจากตัวเมืองมากนักคะ
Kontae_ki
อนาคต..เราสร้างเองได้
ชั้นประถม
*

ลูกชาวนา 100%

« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 21 เมษายน 2013, 16:16:03 »

เรื่องสุขภาพนี่ เดี๋ยวนี้ต้องระมัดระวัง
มีทางแก้แบบนี้ก็ แจ่ม เลย

۰•ฮักแม่จัน©®
เลวบ้างในบางเวลา
แฟนพันธ์แท้
*

"มารบ่มี บารมี บ่เกิด.."

« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 21 เมษายน 2013, 16:37:23 »

เข้ามาศึกษา อยากทำบ้างเหมือนกันครับ

"ทำบุญเท่าไรก็ไม่สามารถลบล้างบาปได้ บุญอยู่ส่วนบุญ บาปอยู่ส่วนบาป"

ไม่มีใครหรอกที่จะเลวโดยสันดาน ..
หากแต่สถานการณ์มันบีบบังคับให้ทำ
tukta906
ชั้นประถม
*

« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 21 เมษายน 2013, 19:39:21 »

สำหรับคอร์สที่ศูนย์ธรรมชาติศึกษาม่อนแสงดาว ค่าลงทะเบียน 1,000 บาทคะ
มีผู้เชี่ยวชาญด้านการจัดหลักสูตรล้างพิษตับโดยเฉพาะ ซึ่งสามารถให้ข้อมูลสุขภาพที่ถูกต้อง การดูแล การบริการที่ใส่ใจต่อสุขภาพ ท่ามกลางบรรยากาศความงดงามของธรรมชาติ ที่ม่อนแสงดาว เหมาะสำหรับพักผ่อนหย่อนใจ ไม่ไกลจากตัวเมืองมากนักคะ

ขอบคุณมากเลยค่ะ   ยิ้มกว้างๆ  ขอจองไว้ก่อน 1 ที่นะคะ เดี๋ยวพรุ่งนี้จะโทรศัพท์เข้าศูนย์เพื่อดำเนินการเรื่องค่าลงทะเบียนค่ะ  ขอบคุณมาก ๆ อีกครั้งค่ะ  ยิ้มกว้างๆ  ท่านฮักแม่จัน  เดี๋ยวพี่ได้ความอย่างไรจะมาเอื้อนเอ่ยให้ฟังเน้อ เผื่อว่าจะได้พาตับไปพักผ่อนบ้าง  ยิ้มกว้างๆ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 21 เมษายน 2013, 19:48:06 »

ขอบคุณมากเลยค่ะ   ยิ้มกว้างๆ  ขอจองไว้ก่อน 1 ที่นะคะ เดี๋ยวพรุ่งนี้จะโทรศัพท์เข้าศูนย์เพื่อดำเนินการเรื่องค่าลงทะเบียนค่ะ  ขอบคุณมาก ๆ อีกครั้งค่ะ  ยิ้มกว้างๆ  ท่านฮักแม่จัน  เดี๋ยวพี่ได้ความอย่างไรจะมาเอื้อนเอ่ยให้ฟังเน้อ เผื่อว่าจะได้พาตับไปพักผ่อนบ้าง  ยิ้มกว้างๆ

ครับพี่ ตอนนี้กำลังคิดอยู่ครับ  ถ้าไปทำ กลับมาผมก็ต้องเลิกเหล้า  เดี๋ยวรอเบื่อเหล้าก่อนดีกว่าครับ แล้วค่อยไปทำ ตอนนี้ขอเก็บข้อมูลไปเรื่อยๆก่อนครับ  เพื่อสุขภาพชีวิตที่ดี เพื่อครอบครัวครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

"ทำบุญเท่าไรก็ไม่สามารถลบล้างบาปได้ บุญอยู่ส่วนบุญ บาปอยู่ส่วนบาป"

ไม่มีใครหรอกที่จะเลวโดยสันดาน ..
หากแต่สถานการณ์มันบีบบังคับให้ทำ
tukta906
ชั้นประถม
*

« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 21 เมษายน 2013, 20:28:41 »

ยิ้มกว้างๆ  งั้นรอบนี้พี่ไปก่อน  เอาตับไปเข้าสปา เผื่อว่าจะทำงานดีขึ้นค่ะ
OMG
ชั้นประถม
*

« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 22 เมษายน 2013, 00:20:18 »

สนใจมากค่ะ  คงต้องโทรศัพท์ถามรายละเอียดเพราะเข้าไปดูในเว็บไซด์แล้วไม่เห็นข้อมูลค่ะ 
รบกวนถามคุณOMGที่ไปสวนธรรมมาแล้ว  การเดินทางสะดวกไหมคะและกิจกรรมในค่ายคร่าว ๆ เป็นอย่างไรคะ  อ่านแล้วรู้สึกอยากไปมากเลยค่ะเพราะถ้าทำแล้วเห็นผลชัดแบบนี้จะเป็นวิทยาทานให้กับผู้ป่วยหรือผู้ที่ต้องการป้องกันปัญหาเรื่องมะเร็งได้มากเลยค่ะ
   ราคาเท่ากัน กับลำปางเลยคะ   ไปทำเลยคะ  ไม่ไกลด้วย  เป๊ะ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์
goi
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 13 พฤษภาคม 2013, 20:58:20 »

เปิดคอร์สที่บ้านดู่ค่ะ  ใกล้น้ำตกโป่งพระบาท เป็นคอร์สไปกลับ ค่ะ ให้ท่านดูแลสวนเองที่บ้าน แต่ตอนเช้า7.30-9.00 ต้องมาที่สถานล้างพิษเพืรอแช่เท้า พอกหน้า ดื่มน้ำสมุไพร เพื่อขับพิษ คอร์ส 4 วันค่ะ โทรสอบถามรายละเอียดก่อนได้ค่ะ สะอาด สะดวก สบาย เพราะบรรยากาศเป็นธรรมชาติมากค่ะ คอร์สละ1,500.-ค่ะ  เบอร์ติดต่อ 089-263-9496 คุณก้อยค่ะ รับจำกัด เพียง12คนต่อคอร์ส
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #29 เมื่อ: วันที่ 25 พฤษภาคม 2013, 13:32:52 »

ได้ยินมาว่า  แถวเชียงแสนก็มีเหรอครับ เป็นคอร์สไป-กลับ  3 วันครับ  ใครพอทราบรายละเอียดบ้างครับ

ม้าย่ำไฟ
มัธยม
**

« ตอบ #30 เมื่อ: วันที่ 25 พฤษภาคม 2013, 14:17:33 »

เคยอ่านใบปลิว เก็บค่าหัว 4000 .-ซึ่งแพงไป มีการกินข้าวด้วย สำหรับที่ลำปางกับเชียงราย น่าจะดั่งเดิม เป็นสายตรงที่เคยอบรมจากเมืองกาญ(หมอขวัญดิน) คร้งแรกน่าจะไปพักเลยนะครับ ถือโอกาสชำระจิตใจด้วย ต่อไปอาจทำเองได้
วันที่ 7-9 มิ.ย. นี้  ผมไปแน่นอนครับ ที่ม่อนสอยดาว  เชิญชวนนะครับ โดยเฉพาะท่านชาย ผู้ชายไปกันน้อยจัง   
farsaiii
ชั้นประถม
*

« ตอบ #31 เมื่อ: วันที่ 26 พฤษภาคม 2013, 15:04:08 »

เคยอ่านใบปลิว เก็บค่าหัว 4000 .-ซึ่งแพงไป มีการกินข้าวด้วย สำหรับที่ลำปางกับเชียงราย น่าจะดั่งเดิม เป็นสายตรงที่เคยอบรมจากเมืองกาญ(หมอขวัญดิน) คร้งแรกน่าจะไปพักเลยนะครับ ถือโอกาสชำระจิตใจด้วย ต่อไปอาจทำเองได้
วันที่ 7-9 มิ.ย. นี้  ผมไปแน่นอนครับ ที่ม่อนสอยดาว  เชิญชวนนะครับ โดยเฉพาะท่านชาย ผู้ชายไปกันน้อยจัง   
ไปมาแล้วอย่าลืมกลับมาเล่าให้ฟังบ้างนะค่ะ
jorj
ชั้นประถม
*

« ตอบ #32 เมื่อ: วันที่ 29 พฤษภาคม 2013, 12:49:08 »

มาติดตามครับ
ม้าย่ำไฟ
มัธยม
**

« ตอบ #33 เมื่อ: วันที่ 29 พฤษภาคม 2013, 15:11:15 »

ไปมาแล้วอย่าลืมกลับมาเล่าให้ฟังบ้างนะค่ะ
ได้ครับผม

เพิ่มเติมอีกนิดครับ รุ่นที่แล้วได้คุยกับพี่คนหนึ่ง เป็นสะเก็ตเงินมาสามสิบปี รักษามาตลอด พอไปล้างสารพิษกลับมาผิวเกลี้ยงเลย แกเปิดให้ดูครับ ผมเคยเห็นตามตัวแกเหมือนลอกคราบ  แต่ตอนนี้หายไปหมด ไม่เชื่อก็ต้องเชื่อ  พอดีผมเป็นไวรัสตับอักเสบบี  ตับใกล้แข็ง  ได้อ่านหนังสือที่พลตรีจำลองเขียน มีคนหายจากตับอักเสบครับหลังจากล้างสารพิษแค่สองครั้ง เคสผู้ป่วยต่างๆหาอ่านได้ หรือสอบถามจากผู้ที่ไปมาแล้วได้ครับ
jorj
ชั้นประถม
*

« ตอบ #34 เมื่อ: วันที่ 31 พฤษภาคม 2013, 09:08:35 »

ที่ม่อนแสงดาวรายละเอียดเป็นยังไงบ้างครับพอดีบ้านอยู่ไกล้ๆอยากไปอยู่เหมือนกัน
noot319
ชั้นประถม
*

« ตอบ #35 เมื่อ: วันที่ 31 พฤษภาคม 2013, 15:53:07 »

ในโรงพยาบาลมหาวิทยาลัยแม่ฟ้าหลวงก็มีค่ะ  มีล้างพิษแบบหลายอย่างค่ะ  ลองโทรสอบถาม          053-917563  หรือดูในเวฟโรงพยาบาลมหาวิทยาลัยแม่ฟ้าหลวง  ก็ได้ค่ะ
ม้าย่ำไฟ
มัธยม
**

« ตอบ #36 เมื่อ: วันที่ 31 พฤษภาคม 2013, 18:41:55 »

ที่ม่อนแสงดาวรายละเอียดเป็นยังไงบ้างครับพอดีบ้านอยู่ไกล้ๆอยากไปอยู่เหมือนกัน

รายละเอียดอยู่หน้า 1 ครับ  โทรไปถามเพิ่มเติมได้ครับ
jorj
ชั้นประถม
*

« ตอบ #37 เมื่อ: วันที่ 12 มิถุนายน 2013, 12:32:31 »

ใครไปมาเอามาเล่ากันฟังบ้างครับ
ม้าย่ำไฟ
มัธยม
**

« ตอบ #38 เมื่อ: วันที่ 13 มิถุนายน 2013, 07:10:41 »

วันที่7ว่าจะไปที่ม่อนแสงดาว ติดต่อไปทางศูนย์ ไม่เปิดอบรม ครับ
เลยติดต่อไปที่ลำปาง เขาจะเปิดวันพรุ่งนี้   (14)เย็นๆ จะออกเดินทาง  กลับมาจะเล่าให้ฟังนะครับ
  เอาลิ้งความรู้เกี่ยวกับเรื่องนี้ให้อ่านครับ
http://www.morhna.com/O1001-8.htm
benla
ชั้นประถม
*

« ตอบ #39 เมื่อ: วันที่ 14 มิถุนายน 2013, 01:37:32 »

มีเพื่อนชวนไปทำที่สันติอโศกแถวสันทรายหลวงด้วยนะ
หน้า: 1 [2] 3 พิมพ์