เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 28 กรกฎาคม 2014, 11:13:25
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

++ คลิกที่นี่ เพื่อดูความเคลื่อนไหวในเว็บบอร์ด รายงานผลแบบอัตโนมัติ ทุกๆ 1 นาที++

.:: กฏกติกา ระเบียบการใช้งานเว็บไซต์เชียงรายโฟกัสดอทคอม ขอให้สมาชิกและผู้ใช้บริการทุกท่านโปรดอ่านทำความเข้าใจ ก่อนที่จะใช้งาน ::.

คำเตือน!! กลโกงซื้อขายสินค้าในเว็บนี้เกิดขึ้นบ่อยครั้ง โปรดระวังการซื้อขายสินค้ากับสมาชิกใหม่ๆ หรือที่มีแต้มจำนวนการโพสกระทู้ต่ำ
ทางเว็บไม่ได้มีส่วนรู้เห็นกับการซื้อขายใดๆที่เกิดขึ้นในเว็บนี้ ดังนั้นเมื่อถูกหลอก ถูกโกง จะไม่รับผิดชอบใดๆทั้งสิ้น ...อย่าเห็นแก่ของถูก

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางแหล่งซื้อขายสินค้า
| |-+  ซื้อขาย-เช่า-เซ้ง บ้าน ที่ดิน อาคารพาณิชย์ (ผู้ดูแล: ^* ต้นฟ้า1พ่อ น้องฟิวเจอร์ *^, ตาต้อม, nuifish, ลุงเมรัย)
| | |-+  ใครจองบ้านฟ้าใส 6 บ้างอยากปรึกษาเรื่องหลังคาหน่อยครับ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ใครจองบ้านฟ้าใส 6 บ้างอยากปรึกษาเรื่องหลังคาหน่อยครับ  (อ่าน 1471 ครั้ง)
jame_js16
เตรียมอนุบาล
*

« เมื่อ: วันที่ 13 มีนาคม 2013, 13:44:07 »

คือว่าตอนนี้โครงการได้ก่อสร้างและมุ่งหลังคาแล้วแต่ว่าหลังคาด้านหน้าเป็นกระเบื้องซีแพคแต่ว่าด้านหลังเป็นกระเบื้องลอนคู่ทำไมมันไม่เป็นซีแพคทั้งหลัง โทรถามคนขายเขาบอกว่าคุณภาพมันเท่ากันแล้วทำไมไม่เอาให้มันเหมือนกันละครับโครงการ 4 กับ 5 ก่อ ซีแพคทั้งหลังใครมีความคิดเห็นอย่างไรบ้างครับขอคำปรึกษาหน่อย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 13 มีนาคม 2013, 13:46:16 โดย jame_js16 » IP : บันทึกการเข้า
silly
สมาชิกลงทะเบียน
ชั้นประถม
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 13 มีนาคม 2013, 13:53:51 »

ช่วยดันครับ   ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม รอผู้มาไขความกระจ่าง บ้านหลังเกือบล้าน หลังคาเป็นกระเบื้องลอนคู่

love thailand
ชั้นประถม
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 13 มีนาคม 2013, 13:57:19 »

ผมอยู่ฟ้าใส 4 ครับ บ้านผมเป็นซีแพ็คทั้งหน้าและหลังนะครับ
ถ้าไม่เหมือนกันมันจะสวยได้ไงครับ
ลองถามทางโครงการดูสิครับ
อล้วความแข็งแรงก็ไม่เท่ากันด้วย.
แมวเมียวๆแมวเมี๊ยวๆ
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 13 มีนาคม 2013, 14:19:53 »

รอฟังคับ

updoon
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 13 มีนาคม 2013, 15:49:46 »

บ้านที่จองเป็น บ้านเดี่ยว,บ้านแฝดหรือบ้านแถว ครับ แล้วรูปทรงหลังคาเป็นแบบใหน

ถ้าบ้านเดี่ยวหลังคาทรงจั่ว หรือปั้นหยา หลังคาควรจะเป็นวัสดุเดียวกัน เพราะมองเห็นได้ทุกด้าน
ถ้าทรงโมเดิร์น (ลาดเอียงไปด้านหลัง) หรือ มีครีบปิดด้านข้าง หรือแบบซ่อนหลังคาไม่จำเป็นต้องซีแพคครับ เพราะไม่มีใครมองเห็น เป็นเรื่องของการลดคอสค่าก่อสร้างครับ...

ส่วนเหตุผลที่แท้จริง รอโครงการมาตอบดีกว่าครับ  ยิงฟันยิ้ม

ตกลงจะเบี้ยวใช่ใหม แค่เนี๊ยะนะ...กระจอกว่ะ...
jame_js16
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 13 มีนาคม 2013, 16:03:17 »

มันเป็นแบบนี้ครับของผมชั้นเดียว
updoon
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 13 มีนาคม 2013, 16:20:06 »

ตามแบบเรียกทาวน์เฮ้าส์ หรือทาวน์โฮม(แล้วแต่คลาส) ยิงฟันยิ้ม ปกติโดยทั่วไปส่วนมากด้านหลังก็เป็นกระเบื้องลอนคู่แล่ะครับ (อันนี้แล้วแต่โครงการนะครับ ถ้าระบุว่าซีแพคทั้งหมด ก็ต้องซีแพค)

หลายๆโครงการ ก็เป็นแบบนี้ครับ ทั้งทาวน์เฮ้าส์-อาคารพาณิชย์ (ที่มีการซ่อนหลังคา) เหตุผลครับ...โดยรวมน้ำหนักเบากว่า,ทำงาน(มุง)ง่ายกว่า,ค่าก่อสร้างถูกกว่า , ไม่มีใครมองเห็นว่าสวยไม่สวย(ด้านหลัง)

แต่ไม่รู้นะครับว่าโครงการตกลงในเงื่อนไขการขายหรือโฆษณาไว้อย่างไร

ตกลงจะเบี้ยวใช่ใหม แค่เนี๊ยะนะ...กระจอกว่ะ...
ชั้นประถม
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 13 มีนาคม 2013, 22:57:03 »

อยากรู้เหมือนกันครับ
ทำไมไม่เหมือนกัน
ชั้นประถม
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 13 มีนาคม 2013, 23:05:17 »

แบบเป็นทาวโฮมเหมือนฟ้าใส4ครับ ต่างกันนิดหน่อย
แต่ฟ้าใส4 เป็นซแพค ทั้งหมดครับ ทดสอบโดยลูกเห็บช่วงก่อนแล้ว ไม่มีปัญหาครับ
แต่ถ่าเป็นลอนคู่ก็ไม่แน่ในเหมือนกัน
ชั้นประถม
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 14 มีนาคม 2013, 09:10:42 »

.
K€nGja1
ผู้ดูแลบอร์ด
ระดับ :ป.โท
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 07 เมษายน 2013, 23:20:07 »

เข้ามารอฟัง

NaNa1985
*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 22 เมษายน 2013, 20:56:49 »

จองบ้านฟ้าใส 6 ไว้เหมือนกันค่ะ  เค้าบอกว่าบ้านจะสร้างเสร็จประมาณ มิ.ย. ๕๖
แต่เราเข้าไปดูบ้าน  ไม่ได้สังเกตบนหลังคาซะด้วยค่ะ  พูดถึงบ้านราคาก็แพง            ทำไมเค้าไม่เลือกใช้วัสดุ
ที่ดีไปเลยล่ะค่ะ  จะได้ไม่มีปัญหาตามมาภายหลัง
jang1986
*

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 23 เมษายน 2013, 00:01:59 »

แล้วคิดว่าทำเลบ้านฟ้าใสเป็นไงกันบ้างค่ะจองอาคารพานิชไว้เหมือนกันค่ะ ถ้าค้าขายพอจะไปได้ไหมค่ะ
K€nGja1
ผู้ดูแลบอร์ด
ระดับ :ป.โท
*

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 22 พฤษภาคม 2013, 18:23:47 »

แล้วคิดว่าทำเลบ้านฟ้าใสเป็นไงกันบ้างค่ะจองอาคารพานิชไว้เหมือนกันค่ะ ถ้าค้าขายพอจะไปได้ไหมค่ะ

น่าจะอีกสองสามปีโน้นแหละคับ  รอโรงเรียนเปิดจิงๆ จังๆ ก่อน

หน้า: [1] พิมพ์