เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 27 เมษายน 2024, 05:36:29
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  นักลงทุน การเงิน การธนาคาร
| | |-+  (รบกวนปิดกระทู้ด้วยครับ) กู้ง่ายได้ไว้กสิกรไทย
หน้า: 1 [2] 3 4 5 พิมพ์
ผู้เขียน (รบกวนปิดกระทู้ด้วยครับ) กู้ง่ายได้ไว้กสิกรไทย  (อ่าน 7388 ครั้ง)
Muyong
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 10 มีนาคม 2013, 11:20:40 »

ค่าธรรมเนียมกู้ยัง 2% อยู่หรือเปล่าครับ แล้วประกันชีวิตไม่ทำได้ไหมครับ เดี๋ยวนี้ต้องทำประกันด้วยตลอดเป็นเหมือนกันทุกธนาคาร รวมๆแล้วจะกู้ทีเสียค่าใช้จ่ายค่อนข้างเยอะครับ
mayteanchit
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 10 มีนาคม 2013, 14:35:24 »

เงินเดือน10800มีสลิปเงินเดือนพนักงานเอกชนค่ะต้องการเงินกู้สักก้อนประมาณ300000ส่งระยะยาวค่ะได้ไหมคะลองคำนวณให้หน่อยค่ะ
่jo_jo
ชั้นประถม
*

« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 10 มีนาคม 2013, 23:26:59 »

ตอบ  น้องแคท&น้องครีม

จะไปขอจากที่ไหนล่ะค่ะ เพราะไม่ได้ทำงานบริษัท แค่อาชีพรับจ้างขับรถ

ตอบ
ลูกค้าต้องแสดงเอกสารหรือหลักฐานแสดงรายได้ ได้ว่ามีรายได้จริงครับ
อย่างเช่นรับจ้างขับรถ ประเภทไหนรถตู้นำเที่ยวหรือว่ารถส่งของหรือว่า
รับจ้างขับรถทั่วไป ต้องมีบิลใบเสร็จ หรือ 50 ทวิ แสดงรายได้ในช่วง 6 เดือน
ที่ผ่านมา เพื่อที่ว่าธนาคารจะได้ ประเมินรายได้เฉลี่ยต่อเดือนได้

ธนาคารจะพิจาณาจากความสามารถในการผ่อนชำระเป็นหลักครับ
มิใช่พิจารณาจากหลักทรัพย์ที่จะนำมาค้ำประกันครับ

โดยส่วนใหญ่ธนาคารจะพิจารณาความสามารถของลูกค้าจากการเดินบัญชีครับ
 ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

่jo_jo
ชั้นประถม
*

« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 10 มีนาคม 2013, 23:32:08 »

จาก Muyong

ค่าธรรมเนียมกู้ยัง 2% อยู่หรือเปล่าครับ แล้วประกันชีวิตไม่ทำได้ไหมครับ เดี๋ยวนี้ต้องทำประกันด้วยตลอดเป็นเหมือนกันทุกธนาคาร รวมๆแล้วจะกู้ทีเสียค่าใช้จ่ายค่อนข้างเยอะครับ

ตอบ
สินเชื่อบ้านไม่มีค่าธรรมเนียมจัดการให้กู้ครับ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ส่วนประกันชีวิตต้องทำครับเพื่อป้องกันความเสี่ยง แต่ว่าลูกค้าสามารถเลือกได้ครับว่าจะทำเต็มวงเงินกู้ หรือบางส่วน หรือคุ้มครองเต็มระยะเวลกู้ หรือ เพียงช่วงเวลาหนึ่งครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
่jo_jo
ชั้นประถม
*

« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 10 มีนาคม 2013, 23:42:37 »

จาก mayteanchit

เงินเดือน10800มีสลิปเงินเดือนพนักงานเอกชนค่ะต้องการเงินกู้สักก้อนประมาณ300000ส่งระยะยาวค่ะได้ไหมคะลองคำนวณให้หน่อยค่ะ

ตอบ
ผู้กู้หลักต้องมีรายได้รวมทุกสิ่งทุกอย่าง ทั้งล่วงเวลา โอที ค่าประจำตำแหน่ง ฯลฯ อื่นๆแล้วต้องแสดงรายได้ไม่ต่ำกว่า 15,000 บ.ครับ  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ จึงจะสามารถขอสินเชื่อได้ครับ

ปล. ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
      1) กรณีเป็นผู้มีรายได้ประจำ อายุของผู้กู้เมื่อรวมกับระยะเวลาผ่อนชำระแล้วต้องไม่เกิน 60 ปี
      2) กรณีเป็นผู้ประกอบธุรกิจส่วนตัว อายุของผู้กู้รวมกับระยะเวลาผ่อนชำระแล้วต้องไม่เกิน 65 ปี
*** แต่ทั้งนี้ระยะเวลาการผ่อนชำระสูงสุดไม่เกิน 30 ปี  ตกใจ ตกใจ ตกใจ
่jo_jo
ชั้นประถม
*

« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 12 มีนาคม 2013, 22:06:02 »

จาก  ktp2555

ติดต่อกันแล้วนะคราบบบบ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
0999
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 12 มีนาคม 2013, 23:10:42 »

หากพ่อแม่พี่น้องท่านได สนใจต้องการทราบวงเงินกู้เท่านี้
จะผ่อนได้กี่ปี แล้วจะต้องผ่อนต่อเดือนเท่าไร
ทิ้งข้อมูลในกระทู้ได้นะครับ ผมจะมาตอบให้  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ตอบฟรี....ไม่มีค่าใช้จ่ายคราบบบบ ตกใจ ตกใจ ตกใจ

แล้วถ้าสนใจจะยื่นกับทางธนาคารกสิกรไทย
พิจารณาเบื้องต้นก็ ฟรี.....ไม่มีค่าใช้จ่ายคราบบบบ  ตกใจ ตกใจ ตกใจ

ตอบฟรี....ปรึกษาฟรี...พิจารณาก็ฟรี....ไม่มีค่าใช้จ่ายคราบ
 ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ

โดนมาแล้ว ไม่เชื่อครับ โดนมาหนัก ถ้าไม่เกรงใจ ว่าเป็นลูกค้าของแบงค์อยู่ ผมจะเอาพนักงานคนนั้นออกงานแน่นอน 
peterket
ชั้นประถม
*

« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 13 มีนาคม 2013, 01:02:03 »

หากพ่อแม่พี่น้องท่านได สนใจต้องการทราบวงเงินกู้เท่านี้
จะผ่อนได้กี่ปี แล้วจะต้องผ่อนต่อเดือนเท่าไร
ทิ้งข้อมูลในกระทู้ได้นะครับ ผมจะมาตอบให้  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ตอบฟรี....ไม่มีค่าใช้จ่ายคราบบบบ ตกใจ ตกใจ ตกใจ

แล้วถ้าสนใจจะยื่นกับทางธนาคารกสิกรไทย
พิจารณาเบื้องต้นก็ ฟรี.....ไม่มีค่าใช้จ่ายคราบบบบ  ตกใจ ตกใจ ตกใจ

ตอบฟรี....ปรึกษาฟรี...พิจารณาก็ฟรี....ไม่มีค่าใช้จ่ายคราบ
 ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ

โดนมาแล้ว ไม่เชื่อครับ โดนมาหนัก ถ้าไม่เกรงใจ ว่าเป็นลูกค้าของแบงค์อยู่ ผมจะเอาพนักงานคนนั้นออกงานแน่นอน 

คืออะไรครับ ขอข้อมูลนิดนึง
somchart.
สะพานทาน มีแล้วแบ่งปัน
ชั้นประถม
*

« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 13 มีนาคม 2013, 14:54:44 »

ทิ้งข้อมูลในกระทู้ได้นะครับ ผมจะมาตอบให้  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

พิจารณาเบื้องต้นก็ ฟรี.....ไม่มีค่าใช้จ่ายคราบบบบ  ตกใจ ตกใจ ตกใจ

คืออะไรครับ ขอข้อมูลนิดนึง

อยากทราบข้อมูลเหมือนกันครับ ถ้าเป็นเรื่องเสียหายแก่องค์กร ก็ระบุได้เลยครับ แต่ถ้าไม่สะดวก คุณสามารถร้องเรียนผ่านหน้าเวบไซต์ธนาคาร ก็ได้ครับ หรือจะโทร.เข้ามาที่ สนญ.ธนาคารเผื่อร้องเรียนก็จะดีมากครับ เรื่องเสียหายเกี่ยวกับการทุจริตต่อหน้าที่ของพนักงานถือเป็นเรื่องใหญ่มากสำหรับสถาบันการเงินนะครับ เพราะเกี่ยวกับความน่าเชื่อถือ ที่สำคัญถ้าเป็นเรื่องจริง พนักงานคนนั้นไม่น่าจะอยู่ในสังคมธนาคารครับ
somchart.
สะพานทาน มีแล้วแบ่งปัน
ชั้นประถม
*

« ตอบ #29 เมื่อ: วันที่ 13 มีนาคม 2013, 15:21:41 »

ขออนุญาตเจ้าของ ห้องนี้นะครับ  ยิงฟันยิ้ม

ยื่นเรื่องขอสินเชื่อบ้าน ถ้าเป็น ธ.กสิกรไทย สามารถยื่นได้ 2 ทางครับ

1.ตัวแทนขายสินเชื่อบ้าน ข้อดี                          -ไม่ต้องเสียค่าประเมินราคาหลักประกันก่อน
                                                                      -บริการถึงบ้าน และมีความพยายามรวบรวมเอกสารให้ลูกค้า (รายได้)

2.ติดต่อโดยตรงกับพนักงานธนาคารสาขา ข้อดี   - สบายใจในเรื่องเอกสาร (อาจจะ)  ยิงฟันยิ้ม
                                                                       - มีโอกาสอนุมัติสูง (จริงหรือ)  ยิงฟันยิ้ม

3.ขอสินเชื่อผ่านหน้าเว็บไซต์ ธนาคาร อันนี้สามารถรู้ผลเร็ว (อนุมัติขั้นต้น) ในส่วนนี้หากข้อมูลที่ให้ไว้ ตรงกับเอกสารที่นำมายื่นกับ สาขา ในภายหลัง หากตรงกัน ก็สามารถดำเนินการธุรกรรมการเงินต่อได้เลยที่สาขา

สรุป ขอคิดเห็นส่วนตัวนะครับ ผมว่าติดต่อผ่านตัวแทนขายสินเชื่อเพื่อธนาคารกสิกรไทย จะดีกว่า
      เพราะไม่ต้องเสียค่าประเมินหลักประกัน แถมยังสามารถรู้ผลขั้นต้นก่อน(ไม่มีค่าใช้จ่ายใด)  ยิงฟันยิ้ม

ผิดถูกอย่างไรขออภัย คุณJo Jo มา ณ ห้องนี้ด้วยนะครับ (เป็นเพียงข้อคิดเห็นส่วนตัว) ยิงฟันยิ้ม
LaZeRo
ชั้นประถม
*

« ตอบ #30 เมื่อ: วันที่ 13 มีนาคม 2013, 21:34:30 »

แล้วถ้ามีบ้านหนึ่งหลังพร้อมที่ดิน อยากจะกู้ต่อเติมบ้าน แต่ไม่มีสลิปเงินเดือน จะกู้ได้มั้ยครับ.. ถ้าจะเอาแค่ โฉลดกับบ้าน ไปเป็นหลักทรัพย์เท่านั้น จะได้ไหมครับ  สักสองแสน  ครับ
่jo_jo
ชั้นประถม
*

« ตอบ #31 เมื่อ: วันที่ 14 มีนาคม 2013, 00:43:17 »

จาก somchart.

ตอบ
ผมชอบมากเลยคำนี้

"ที่สำคัญถ้าเป็นเรื่องจริง พนักงานคนนั้นไม่น่าจะอยู่ในสังคมธนาคารครับ"

ต้องขอกราบขอบพระคุณในความคิดเห็นที่ดีๆของ พี่ somchart. มากๆครับ
ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
่jo_jo
ชั้นประถม
*

« ตอบ #32 เมื่อ: วันที่ 14 มีนาคม 2013, 00:50:18 »

จาก LaZeRo

แล้วถ้ามีบ้านหนึ่งหลังพร้อมที่ดิน อยากจะกู้ต่อเติมบ้าน แต่ไม่มีสลิปเงินเดือน จะกู้ได้มั้ยครับ.. ถ้าจะเอาแค่ โฉลดกับบ้าน ไปเป็นหลักทรัพย์เท่านั้น จะได้ไหมครับ  สักสองแสน  ครับ

ตอบ
เรื่องของหลักทรัพย์ไม่เป็นปัญหาครับเพียงแต่ว่าธนาคารจะมองถึงความสามารถในการชำระหนีเป็นหลักครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม กรณีไม่มีสลิปเงินเดือน สามารถใช้หนังสือรับรองรายได้รับรองเงินเดือนได้ครับ หรือประกอบกิจการส่วนตัว มีใบทะเบียนพาณิชย์ทะเบียนการค้าไหมครับ หรือถ้ายังไม่ได้จดทะเบียนมีใบเสียภาษี สุรายาสูบไหมครับ หรือถ้าไม่มีอีกขอพนักงานธนาคารไปตรวจเยี่ยนกิจการได้ไหมครับเพื่อทำบันทึกเสนอขออนุโลมเอกสารต่างๆให้ครับ   ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ
khuneak
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #33 เมื่อ: วันที่ 14 มีนาคม 2013, 11:05:04 »

มีบ้านอยู่แล้วติดอยู่กับออมสินประมาณ 4 แสน   จะรี แล้วขอวงเงินเพิ่มได้มั้ยครับ รบกวนโทรมาก้อได้มั้ยค่อยได้เข้าเน็ต
0822035027 เอก

รับออกแบบ วางแผนโครงสร้างและผลิตเครื่องจักรกลการเกษตร
ID Line : eakwarin1689
โทร. 086-4290694
่jo_jo
ชั้นประถม
*

« ตอบ #34 เมื่อ: วันที่ 14 มีนาคม 2013, 23:51:55 »

จาก khuneak

มีบ้านอยู่แล้วติดอยู่กับออมสินประมาณ 4 แสน   จะรี แล้วขอวงเงินเพิ่มได้มั้ยครับ รบกวนโทรมาก้อได้มั้ยค่อยได้เข้าเน็ต 0822035027 เอก

ตอบ
จะพรุ่งนี้จะติดต่อไปนะคราบบบบ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

noknoy
ชั้นประถม
*

« ตอบ #35 เมื่อ: วันที่ 15 มีนาคม 2013, 10:30:32 »

สวัสดีค่ะ
ดิฉันทำสินเชื่อเคหะกับธนาคารออมสิน  วงเงิน 1,000,000  บาทค่ะ  ผ่อนมาได้ประมาณ 2 ปี  เอามารีไฟแนนซ์ได้หรือเปล่าคะ  พร้อมทั้งกู้เพิ่มได้หรือเปล่าช่วยตอบด้วยนะคะ
 ฮืม ฮืม
่jo_jo
ชั้นประถม
*

« ตอบ #36 เมื่อ: วันที่ 16 มีนาคม 2013, 00:03:14 »

จาก noknoy

1.สามารถรีไฟแนนซ์ได้หรือเปล่า
ตอบ ได้ครับ

2. กู้เพิ่มได้หรือเปล่า
ตอบ กู้ได้ครับ

ฮืม ฮืม ฮืม สินเชื่อเคหะธนาคารออมสินคือ สินเชื่อประเภทที่อยู่อาศัยหรือสินเชื่อบ้านหรือเปล่าครับ
 ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ขอรบกวนช่วยดูสัญญาด้วยนะครับว่าในสัญญามีค่าปรับไหมหาก  รีไฟแนนซ์ เพราะบางทีจะไม่คุ้มเลยหากต้องโดนปรับเป็นจำนวนเงินมากๆ
 ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ แนะนำให้ลองเจรจากับทางธนาคารออมสินดูก่อนดีกว่าไหมครับ  ว่าเราจะขอกู้เพิ่มจากหลักประกันเดิมได้ไหม ถ้าได้ก็จะได้สะดวกกับทางลูกค้าเนื่องจากมีประวัติอยู่ที่ธนาคารออมสินแล้ว แต้ถ้าไม่ได้  โกรธ โกรธ
    ติดต่อผมได้เลยครับ เดี๋ยวผมดูแลให้ 0911207851 คราบบบบบ   ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
่jo_jo
ชั้นประถม
*

« ตอบ #37 เมื่อ: วันที่ 17 มีนาคม 2013, 23:14:17 »

จาก ktp2555

หากต้องการกู้ไปทำธุรกิจที่พักให้เช่ามีกู้รูปแบบไหนที่แนะนำได้บ้าง
สองล้านอัพ

ตอบ
มีหลายวิธีครับ  ตกใจ ตกใจ
อาทิเช่น กู้สินเชื่อธุรกิจ เพื่อก่อสร้างหอพัก ผ่อน 7 หรือ 10 ปี
แต่อยากแนะนำหลังไมล์ดีกว่าครับ รูดซิบปาก รูดซิบปาก
บางอย่างออกสือ มิได้ อิอิ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
Cr_02
มัธยม
**

« ตอบ #38 เมื่อ: วันที่ 19 มีนาคม 2013, 22:43:15 »

ทำธุรกิจส่วนตัวครับ
มีทะเบียนพาณิชย์ 9 ปี
เงินหมุนเวียนในธุรกิจ 1 แสน - 1.5 แสน
จะกู้ซื้อบ้านพร้อมที่ดินได้สูงสุดเท่าไรครับ
่jo_jo
ชั้นประถม
*

« ตอบ #39 เมื่อ: วันที่ 20 มีนาคม 2013, 00:14:58 »

จาก  Cr_02

ทำธุรกิจส่วนตัวครับ
มีทะเบียนพาณิชย์ 9 ปี
เงินหมุนเวียนในธุรกิจ 1 แสน - 1.5 แสน
จะกู้ซื้อบ้านพร้อมที่ดินได้สูงสุดเท่าไรครับ

ตอบ
กู้บ้านได้ 80%
กู้ตกแต่งได้อีก 10%
รวมแล้วสามารถกู้ได้ 90% ของราคาประเมินครับ  ตกใจ ตกใจ ตกใจ
ส่วนวงเงินที่จะได้รับอนุมัติ  ต้องพิจารณาจากหลายปัจจัยครับ
อาทิเช่น ภาระเดิมที่มีอยู่และภาระในครั้งนี้ครับ
อายุของผู้กู้ว่ามากน้อยเพียงได้ในการผ่อนชำระ
หากเป็นผู้มีรายได้ประจำกู้ได้ไม่เกิน อายุ 60 ปี
หากเป็นผู้ประกอบการกู้ได้ไม่เกิน อายุ 65 ปี
แนะนำให้โทรหาหรือเมลล์มาดีกว่าครับหากต้องการข้อมูลเชิงลึก
ขอบพระคุณคราบบบบบ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
หน้า: 1 [2] 3 4 5 พิมพ์