เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 26 เมษายน 2024, 13:55:19
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  นักลงทุน การเงิน การธนาคาร
| | |-+  (รบกวนปิดกระทู้ด้วยครับ) กู้ง่ายได้ไว้กสิกรไทย
หน้า: [1] 2 3 4 5 พิมพ์
ผู้เขียน (รบกวนปิดกระทู้ด้วยครับ) กู้ง่ายได้ไว้กสิกรไทย  (อ่าน 7387 ครั้ง)
่jo_jo
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 06 มีนาคม 2013, 09:52:35 »

กระผมต้องขอขอบพระคุณทุกท่าน
ที่ให้ความสนใจเข้ามาสอบถาม ตกใจ ตกใจ
บ้างเข้ามาเสริมเติมเต็มข้อมูลเกี่ยวกับ
สินเชื่อบ้านเพื่อความถูกต้อง ตกใจ ตกใจ

แต่ช่วงหลัง งานข้อนข้างเยอะจึงทำให้ไม่ค่อยมีเวลาเข้ามาตอบกระทู้
จึงไม่อยากให้ทุกท่านเข้ามาเสียเวลารอตอบ
กระผมจึงขออนุญาตปิดกระทู้ดังกล่าว
 ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้
ขอขอบพระคุณเชียงรายโฟกัสที่ให้พื้นที่เล็กๆแห่งนี้ด้วยครับ
ขอพระคุณครับ
 ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 12 มิถุนายน 2013, 22:27:28 โดย ่jo_jo » IP : บันทึกการเข้า
่jo_jo
ชั้นประถม
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 06 มีนาคม 2013, 21:48:08 »

หากพ่อแม่พี่น้องท่านได สนใจต้องการทราบวงเงินกู้เท่านี้
จะผ่อนได้กี่ปี แล้วจะต้องผ่อนต่อเดือนเท่าไร
ทิ้งข้อมูลในกระทู้ได้นะครับ ผมจะมาตอบให้  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ตอบฟรี....ไม่มีค่าใช้จ่ายคราบบบบ ตกใจ ตกใจ ตกใจ

แล้วถ้าสนใจจะยื่นกับทางธนาคารกสิกรไทย
พิจารณาเบื้องต้นก็ ฟรี.....ไม่มีค่าใช้จ่ายคราบบบบ  ตกใจ ตกใจ ตกใจ

ตอบฟรี....ปรึกษาฟรี...พิจารณาก็ฟรี....ไม่มีค่าใช้จ่ายคราบ
 ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ
tree333
ชั้นประถม
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 07 มีนาคม 2013, 08:13:28 »

ยิงฟันยิ้ม
penpoyom
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 07 มีนาคม 2013, 15:00:18 »

:Dสำหรับผู้ที่ต้องการมีบ้านอยู่อาศัย พี่ๆน้องๆเพื่อนๆ ลองเอาอัตราดอกเบี้ยของกสิกรไทย
ไปเปรียบเทียบกับธนาคารอื่นดูนะครับ ยิงฟันยิ้ม เพื่อเป็นทางเลือก Bank ไหนให้ดอกเบี้ยที่ถูก
เอาBank นั้นเลยครับ ตกใจ ตกใจ
ของกสิกรไทยมีอัตราดอกเบี้ยตามข้อมูลข้างล่างนะครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

อัตราดอกเบี้ย   รายละเอียด
แบบที่ 1        คงที่ 1 ปีแรก 2.75% หลังจากนั้น MLR ในปีที่เหลือ
แบบที่ 2        คงที่ 2 ปีแรก 5.00% หลังจากนั้น MLR ในปีที่เหลือ
แบบที่ 3        คงที่ 3 ปีแรก 5.75% หลังจากนั้น MLR ในปีที่เหลือ
แบบที่ 4        ลอยตัว 1 ปีแรก MLR-4.50% หลังจากนั้น MLR ในปีที่เหลือ    
แบบที่ 5        ลอยตัว 2 ปีแรก MLR-2.00% หลังจากนั้น MLR ในปีที่เหลือ    
แบบที่ 6        ลอยตัว 3 ปีแรก MLR-1.25% หลังจากนั้น MLR ในปีที่เหลือ

สนใจปรึกษา สอบถามข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่
 ยิงฟันยิ้ม จาตุรงค์ 0911207851 นะครับ
หรือ Email: Jaturong.ji@kasikornbank.com

เป็นลูกค้ากสิกรอยู่ต้องการทำโอดีทำไมมันปล่อยยากจัง
นกเสรี
ชั้นประถม
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 07 มีนาคม 2013, 15:20:32 »

ต้องการซื้อเฉพาะที่ดิน
ได้หรือไม่ ให้ 100 % เต็มราคาหรือเปล่า

ขออนุญาตติดตามด้วยครับ
atthanon
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 07 มีนาคม 2013, 18:06:25 »

ด้วยคะ
atthanon
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 07 มีนาคม 2013, 18:07:06 »

ขอรายละเอียดเพิ่มคะ
่jo_jo
ชั้นประถม
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 07 มีนาคม 2013, 23:25:25 »

มาแล้วคราบบบบบ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ตอบคำถาม

ตอบเรื่องซื้อที่ดินเปล่าก่อนนะครับ
ทางธนาคารอนุญาตให้ซื้อที่ดินพร้อมปลูกสร้างบ้านเท่านั้นครับ
ในกรณีที่ซื้อที่เกงกำไร หรือเก็บไว้เฉยๆ
ธนาคารไม่ปล่อยวงเงินให้นะคราบบบบ

ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์
่jo_jo
ชั้นประถม
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 07 มีนาคม 2013, 23:29:37 »

ตอบคุณ penpoyom

กู้สินเชื่อธุรกิจ เงินกู้โอดี ที่มันขอ ยากมีหลายปัจจัยครับ
ไม่ทราบว่าทางสาขาแจ้งว่าอย่างไรครับ

ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์
่jo_jo
ชั้นประถม
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 07 มีนาคม 2013, 23:32:14 »

ตอบคุณ atthanon  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ต้องการรายละเอียดทางด้านไหนหรือต้องการข้อมูลอะไรเพิ่มเติมครับ  ฮืม ฮืม ฮืม
ตั้งคำถามมาดีกว่าครับจะได้ตอบถูก นะครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
tree333
ชั้นประถม
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 08 มีนาคม 2013, 21:41:59 »

ยิงฟันยิ้ม
หมูอ้วนน่ารัก
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 08 มีนาคม 2013, 22:01:45 »

อยากจะกู้มาต่อเติมบ้านแบบมีหลักทรัพย์ค้ำประกัน(เป็นบ้านพร้อมที่ดิน)มีอาชีพค้าขายจะต้องใช้หลักฐานอะไรบ้างอยากได้สักแปดแสน แล้วได้เท่าไหร่ของราคาประเิมินคะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 08 มีนาคม 2013, 22:05:30 โดย หมูอ้วนน่ารัก » IP : บันทึกการเข้า
่jo_jo
ชั้นประถม
*

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 08 มีนาคม 2013, 23:06:04 »

ตอบคุณ ktp2554

กู้ซื้อที่ดิน พร้อมจะสร้างที่อยู่ด้วยให้กู้เต็มหรือไม่
ตอบ กู้ซื้อที่ดินพร้อมสร้างบ้านในคราวเดียวกันสามารถทำได้ครับ

ส่วนกู้ได้เต็มหรือไม่
ตอบ กู้ได้เพียง 80% ของราคาประเมิน และ กู้ตกแต่ง 10%
สรุป 90% ของราคาซื้อขายหรือราคาประเมินขึ้นอยู่กับราคาไดต่ำกว่ากันครับ

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

่jo_jo
ชั้นประถม
*

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 08 มีนาคม 2013, 23:11:25 »

ตอบคุณ หมูอ้วนน่ารัก

อยากจะกู้มาต่อเติมบ้านแบบมีหลักทรัพย์ค้ำประกัน(เป็นบ้านพร้อมที่ดิน)มีอาชีพค้าขายจะต้องใช้หลักฐานอะไรบ้าง
ตอบ เอกสารที่ต้องใช้ตามลิงค์ด้านล่างครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

http://www.kasikornbank.com/TH/Personal/Loans/KHomeLoan/Documents/KHomeLoan_10032010.pdf

อยากได้สักแปดแสน แล้วได้เท่าไหร่ของราคาประเิมินคะ
ตอบ  ต่อเติมหรือปรับปรุงที่อยู่อาศัย กู้ได้ไม่เกิน 100% ของราคาประเมินส่วนที่ต่อเติม และไม่เกิน 80% ของราคาประเมินบ้านและที่ดิน วงเงินกู้สูงสุดไม่เกิน 5.0 ล้านบาท ระยะเวลาผ่อนชำระสูงสุดไม่เกิน 10 ปี 
 ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
Rod
ชั้นประถม
*

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 09 มีนาคม 2013, 12:05:20 »

ต้องการกู้ปลูกสร้างบ้าน มีที่ดินแล้ว แต่ติดว่ายังไม่ได้แบ่งแยก เป็นชื่อร่วมกันอยู่ 3 คน จะทำการยื่นกู้ได้หรือเปล่าคะ ขอทาง PM หน่อยคะ ตอนนี้อยากสร้างบ้านมากๆๆ แต่ติดเรื่องที่ดินยังแบ่งแยกไม่ได้ (จะสามารถแบ่งได้ต้นเดือน พ.ย.56) เพราะติดจัดสรร 3 ปี ขอคำแนะนำหน่อยนะคะว่าสามารถยื่นกู้ได้หรือไม่คะ ขอบคุณล่วงหน้าคะ
บ้านฮอมฮัก
ID-line cat-cream
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 09 มีนาคม 2013, 15:08:35 »

แล้วถ้ามีบ้านหนึ่งหลังพร้อมที่ดิน อยากจะกู้ต่อเติมบ้าน แต่ไม่มีสลิปเงินเดือน จะกู้ได้มั้ยค่ะ ถ้าจะเอาแค่โฉลดกับบ้านไปเป็นหลักทรัพย์เท่านั้น
่jo_jo
ชั้นประถม
*

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 09 มีนาคม 2013, 23:07:35 »

ตอบคุณ Rod

ต้องการกู้ปลูกสร้างบ้าน มีที่ดินแล้ว แต่ติดว่ายังไม่ได้แบ่งแยก เป็นชื่อร่วมกันอยู่ 3 คน จะทำการยื่นกู้ได้หรือเปล่าคะ ขอทาง PM หน่อยคะ ตอนนี้อยากสร้างบ้านมากๆๆ แต่ติดเรื่องที่ดินยังแบ่งแยกไม่ได้ (จะสามารถแบ่งได้ต้นเดือน พ.ย.56) เพราะติดจัดสรร 3 ปี ขอคำแนะนำหน่อยนะคะว่าสามารถยื่นกู้ได้หรือไม่คะ ขอบคุณล่วงหน้าคะ

คำตอบ
สามารถยื่นพิจารณาเบื้องต้นก่อนได้ครับแต่ว่าคำอนุมัติ มีอายุขัยของมันเหมือนกันครับ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้  อยู่ไม่ถึง พ.ย. 56 แน่นอน ถ้าจะได้ดีแบ่งแยกก่อนจะดีกว่าครับ เพราะจะได้พิจารณาทีเดี่ยวจบเลย  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
่jo_jo
ชั้นประถม
*

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 09 มีนาคม 2013, 23:18:52 »

ตอบ  ktp2555

ช่วยดำเนินการให้เต็มได้ไหม เอาแค่สองล้านเท่านั้นเอง

ตอบ
ได้สูงสุด 90% ของราคาประเมินครับ ราคาประเมินต้องได้อย่างต่ำ
2,300,000 บ. ครับ แต่แนะนำให้ลองยืนดูก่อนครับ  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

ปล.ช่วย SMS บอกเบอร์โทรกลับนิดนึงครับ
จะแนะนำวิธีให้ครับ 0911207851 (วันจันทร์นะครับ) ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
่jo_jo
ชั้นประถม
*

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 09 มีนาคม 2013, 23:22:30 »

ตอบ  น้องแคท&น้องครีม

แล้วถ้ามีบ้านหนึ่งหลังพร้อมที่ดิน อยากจะกู้ต่อเติมบ้าน แต่ไม่มีสลิปเงินเดือน จะกู้ได้มั้ยค่ะ ถ้าจะเอาแค่โฉลดกับบ้านไปเป็นหลักทรัพย์เท่านั้น

ตอบ
ไม่มีสลิปเงินเดือนก็สามารถใช้หนังสือรับรองเงินเดือนออกจากหน่วยงานต้นสังกัดก็ได้ครับ
ปล.ถ้าเป็นผู้ประกอบการ ต้องเอาใบทะเบียนพาณิชย์ทะเบียนการค้าแสดงครับ
 ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
บ้านฮอมฮัก
ID-line cat-cream
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 10 มีนาคม 2013, 09:07:07 »

ตอบ  น้องแคท&น้องครีม

ตอบ
ไม่มีสลิปเงินเดือนก็สามารถใช้หนังสือรับรองเงินเดือนออกจากหน่วยงานต้นสังกัดก็ได้ครับ
ปล.ถ้าเป็นผู้ประกอบการ ต้องเอาใบทะเบียนพาณิชย์ทะเบียนการค้าแสดงครับ
จะไปขอจากที่ไหนล่ะค่ะ เพราะไม่ได้ทำงานบริษัท แค่อาชีพรับจ้างขับรถ
หน้า: [1] 2 3 4 5 พิมพ์