เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 27 เมษายน 2024, 04:40:25
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  บอร์ดกลุ่มชมรม
| |-+  ชมรมนักกลอน
| | |-+  นางฟ้า..ลากิจ...ค่ะ...^^
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน นางฟ้า..ลากิจ...ค่ะ...^^  (อ่าน 1667 ครั้ง)
♡♡<Fairy>♡♡
นางฟ้า...ราตรี
ระดับ :ป.โท

เทพธิดา...ไร้ปีก

« เมื่อ: วันที่ 20 กุมภาพันธ์ 2013, 22:52:08 »

แจ้งท่านแอดมิน Siranoi...และ..สมาชิกชมรมนักกลอนค่ะ

ด้วย  ♡♡<Fairy>♡♡ มีภารกิจหลายประการ ที่จำเป็นต้องเดินทางไปต่างจังหวัดหลายวัน

จึงขออนุญาตลากิจ มา ณ ที่นี้ นะคะ

โดย ตั้งแต่ วันที่ ๒๑-๒๔ ก.พ. อาจไปติดเกาะ..ไม่แน่ใจว่าจะออนไลน์ได้หรือไม่

ส่วนหลังจากนั้น ก็ยังคงอยู่ต่างจังหวัด แต่..อาจออนไลน์ได้ค่ะ...

จึงแจ้งทุกท่านมาเพื่อทราบค่าา.... ยิ้มเท่ห์

>>>>>....หากหัวใจไม่เข้มแข็ง    อย่าหวัง "แรง" จากสวรรค์....<<<<<
๛หนูแหม่ม_ฮ่าๆๆ—”๏”
เรียนอยู่ระดับ

"ความรักไม่มีจริง...."

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 20 กุมภาพันธ์ 2013, 23:14:07 »

พี่นางฟ้าจะไปชิมน้ำเค็มหรอคะ ขอให้พี่นางฟ้าเดินทางปลอดภัยนะคะ และที่สำคัญอย่าลืมของฝากนะค่ะ จุฟๆ...  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

"บนท้องฟ้ายังมีดวงดาว ชีวิตคนเรายังมีหวัง ยังยืนได้แม้เพียงลำพัง หัวใจยังมีฝันเรายังยิ้มได้"

Line ID : mam.88
♡♡<Fairy>♡♡

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 20 กุมภาพันธ์ 2013, 23:19:43 »

พี่นางฟ้าจะไปชิมน้ำเค็มหรอคะ ขอให้พี่นางฟ้าเดินทางปลอดภัยนะคะ และที่สำคัญอย่าลืมของฝากนะค่ะ จุฟๆ...  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ยิ้มกว้างๆ...จ้าาา...ภารกิจหลายประการ...น้ำเค็มนั้น...เป็นด่านแรก...อิอิ.... ยิ้มเท่ห์
ขอบใจจ้าาาาา...จุ๊ฟๆ.. จุมพิต จุมพิต จุมพิต

>>>>>....หากหัวใจไม่เข้มแข็ง    อย่าหวัง "แรง" จากสวรรค์....<<<<<
ⒷⒼ*
แฟนพันธ์แท้
*

นิพพานคือนิรันดร์

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 21 กุมภาพันธ์ 2013, 07:27:04 »

เดียวไปเช็ควันลานางฟ้าก่อง ลาบ่อยมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก ยิงฟันยิ้ม
Yim sri
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 21 กุมภาพันธ์ 2013, 08:04:57 »

เดี๋ยวท่านป้างงดขึ้นเงินเดือนให้ ก๊ากกกกกกกกกกก ยิงฟันยิ้ม

ขอให้เดินทางโดยสวัสดิภาพค่ะ

ส่วนทางห้องกลอนจะขอดูแลท่านศิราน้อยให้ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ก๊ากกกกกกกกกกกกกกกกก ยิงฟันยิ้ม

ธ สถิตย์ในใจตราบนิรันดร์กาล
b'ngo-nga

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 21 กุมภาพันธ์ 2013, 08:08:19 »

เดินทางปลอดภัย   เที่ยวให้สนุกค่ะ 
พอกครีมกันแดดเยอะๆๆๆๆๆๆ   น่ะค่ะ 
แดดทะเลแรงค่ะ  แต่ถ้าคล่ำ   ฝรั่งชอบค่ะ   อิอิ 
ⒷⒼ*
แฟนพันธ์แท้
*

นิพพานคือนิรันดร์

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 21 กุมภาพันธ์ 2013, 09:17:48 »

เดินทางปลอดภัย   เที่ยวให้สนุกค่ะ 
พอกครีมกันแดดเยอะๆๆๆๆๆๆ   น่ะค่ะ 
แดดทะเลแรงค่ะ  แต่ถ้าคล่ำ   ฝรั่งชอบค่ะ   อิอิ 

สงสัยนางฟ้า จะท้า ต้านลมแดดแล้วมั่ง เห็นบ่นๆเบื่อชายไทย ใจไม่รักดี เอิ๊กๆๆๆ ยิงฟันยิ้ม
b'ngo-nga

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 21 กุมภาพันธ์ 2013, 14:02:30 »

สงสัยนางฟ้า จะท้า ต้านลมแดดแล้วมั่ง เห็นบ่นๆเบื่อชายไทย ใจไม่รักดี เอิ๊กๆๆๆ ยิงฟันยิ้ม

ท่าน  bg   น่าจะตามไปด้วยน่ะค่ะ  จะได้เป็น  มือปืนให้พี่นางฟ้าค่ะ
ตลอดนี้พี่นางฟ้าเดินทางแล้วค่ะ 
สบายแมน

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 21 กุมภาพันธ์ 2013, 16:19:39 »

พี่นางฟ้าเดินทางปลอดภัย และสนุกกับงานครับ ยิ้ม
>_อนัตตา_<

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 21 กุมภาพันธ์ 2013, 20:16:42 »

เดินทางปลอดภัย เที่ยวให้สนุก อย่าลืมเก็บเม็ดทราย มาฝากหนูด้วยน่ะค่ะ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
9D
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 23 กุมภาพันธ์ 2013, 10:27:07 »

ซื้อขนมมาฝากตวยเด้อ
HARLEY DAVIDSON
BIKER
แฟนพันธ์แท้
*

HARLEY DAVIDSON & MERCEDES BENZ

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 24 กุมภาพันธ์ 2013, 00:08:04 »

แอ่วทะเลตรัง   ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ขาดแคลนเงินตรา  แต่งชุดนักศึกษามาหาพี่
สุขใดไหนจะเท่า เมื่อล้วงกระเป๋าแล้วเจอตังค์
♡♡<Fairy>♡♡

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 28 กุมภาพันธ์ 2013, 11:42:30 »

ยิ้มกว้างๆ..ลากิจคราวนี้ ภารกิจมากมี หลายประการ
ทั้งสนุกสนาน  และเป็นการเป็นงาน จริงจัง
ขอบคุณทุกๆ ท่าน..ที่แวะผ่านมาทักทาย..จ้าาา... ยิ้มเท่ห์

......ไปแอ่ว...ไปแต่งงาน..เอ๊ย !!!...ไปงานแต่งเพื่อน...และ...ไปสอบชิงทุนฯ.....ค่าาาา...
วันนี้ก็ยังไม่ถึงเจียงฮาย....แวะพักปีกแถว เมืองหลวง...ภารกิจยังไม่ลุล่วงจ้าา... ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 28 กุมภาพันธ์ 2013, 12:07:13 โดย ♡♡<Fairy>♡♡ » IP : บันทึกการเข้า

♡♡<Fairy>♡♡

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 28 กุมภาพันธ์ 2013, 12:06:57 »

๑.คุณป้ายิ้ม...ฝากดูแล แอดมิน ท่านอาจารย์ศิราฯ ต่ออีกซัก ๓-๔ วันนะค๊าาาา...อิอิ.. ยิงฟันยิ้ม

๒.BG วันลานางฟ้าเก็บสะสมไว้เยอะน๊าาาา...ไม่หมดง่ายๆ...ส่วนบ่าวฝรั่งน่ะ...ไว้ค่อยว่ากัน..๕๕๕  แลบลิ้น

๓.นู๋บุ๋ม...ขอบใจจ้าาา.. ยิ้มกว้างๆ...เอากันแดดไป  1 ขวด กับ 1 หลอด แทบจะอาบกันเลยทีเดียว
    ยังไม่วายแอบคล้ำมานิดนึง....ไม่รู้จะเข้าตาหนุ่มๆ ฝรั่ง รึปล่าววว...อิอิ  ขยิบตา

๔.สบายแมน....ขอบคุณนะค๊าาาา...ที่แวะมาอวยพร... ยิ้มเท่ห์

๕.อนัตตา....ขอบใจจ้าาาา....ว่าแต่..เม็ดทรายนี่...เอาเยอะมั๊ยอ่ะ...อิอิ....

๖.ท่าน 9D...ขนม...ให้ถือไปฝากที่ฝั่งลาวเลยมั๊ยค๊าาา...จะได้บินเลยไปอีกนิด... ยิงฟันยิ้ม

๗.ท่าน BRASIL ....น่า...นางฟ้า...ขอครั้งหนึ่งในชีวิต...เที่ยวให้ทั่วไทยซะหน่อยค่าา.. ยิ้ม

b'ngo-nga

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 28 กุมภาพันธ์ 2013, 13:31:52 »

ในรูปมีฝารั่ง   ติดมาด้วยน่ะค่ะ อิอิ
♡♡<Fairy>♡♡

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 28 กุมภาพันธ์ 2013, 13:53:35 »

ในรูปมีฝารั่ง   ติดมาด้วยน่ะค่ะ อิอิ

55555...จุ๊ๆ...อย่าเอ็ดไปจิ...น่ารักด้วยอ่ะ ขอบอก....อิอิ.... ยิงฟันยิ้ม

๛หนูแหม่ม_ฮ่าๆๆ—”๏”
เรียนอยู่ระดับ

"ความรักไม่มีจริง...."

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 28 กุมภาพันธ์ 2013, 23:14:43 »

มาเลียบเลียบ เคียงเคียง เพียรถามหา
พี่นางฟ้า ลากิจ เที่ยวเลตรัง
ไปติดเกาะ ดำดูปลา หาปะการัง...??
กลับมายัง ของฝากล่ะ หนูมาทวง....

ฮี่ ฮี่ ฮี่  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

"บนท้องฟ้ายังมีดวงดาว ชีวิตคนเรายังมีหวัง ยังยืนได้แม้เพียงลำพัง หัวใจยังมีฝันเรายังยิ้มได้"

Line ID : mam.88
♡♡<Fairy>♡♡

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 02 มีนาคม 2013, 00:07:16 »

มาเลียบเลียบ เคียงเคียง เพียรถามหา
ไปติดเกาะ ดำดูปลา หาปะการัง...??
กลับมายัง ของฝากล่ะ หนูมาทวง....

ฮี่ ฮี่ ฮี่  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ยิ้มกว้างๆ..นั่นแน่..!!!!....ยังไม่ถึงเจียงฮายเลยจ้าาา..สาวน้อยยย....
...พี่นางฟ้าพักปีกอยู่แถวๆ เมืองหลวง...ยังไม่เสร็จภารกิจ...อีก ๒-๓ วัน ถึงจะได้เวลาบินกลับจ้าา.. ยิ้มเท่ห์

BIKER
แฟนพันธ์แท้
*

HARLEY DAVIDSON & MERCEDES BENZ

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 02 มีนาคม 2013, 11:01:50 »

ยิ้มกว้างๆ..นั่นแน่..!!!!....ยังไม่ถึงเจียงฮายเลยจ้าาา..สาวน้อยยย....
...พี่นางฟ้าพักปีกอยู่แถวๆ เมืองหลวง...ยังไม่เสร็จภารกิจ...อีก ๒-๓ วัน ถึงจะได้เวลาบินกลับจ้าา.. ยิ้มเท่ห์

สงสัยหนีไปหาเทวดาเมืองกรุง  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ขาดแคลนเงินตรา  แต่งชุดนักศึกษามาหาพี่
สุขใดไหนจะเท่า เมื่อล้วงกระเป๋าแล้วเจอตังค์
BIKER
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 16 มีนาคม 2013, 21:34:20 »

จะลาอีกเมื่อไหร่  ยิงฟันยิ้ม

หน้า: [1] 2 พิมพ์