เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 26 เมษายน 2024, 13:07:53
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  บอร์ดกลุ่มชมรม
| |-+  ชมรมคนรักรถ
| | |-+  สมมุติว่า เชียงรายจะมีสนามแข่งรถทางตรง
หน้า: 1 2 [3] 4 พิมพ์
ผู้เขียน สมมุติว่า เชียงรายจะมีสนามแข่งรถทางตรง  (อ่าน 4485 ครั้ง)
Teanchanapanya
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #40 เมื่อ: วันที่ 14 กุมภาพันธ์ 2013, 16:36:50 »

ไม่ใช่แค่เห็นด้วยนะครับ จิงๆอยากไห้มีสนามแบบเซอกิต ด้วยเพราะผมว่ามันใช้ฝีมือกว่านะครับ ทางตรงผมว่ามันเงินล่วนๆ จากที่เคยเล่นๆมา ชอบครับท่านใดมีทุนจัดเลย ยิงฟันยิ้ม

"Ton" SHOP  0846112929 ต้นครับ
กลัวที่ไหน
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #41 เมื่อ: วันที่ 14 กุมภาพันธ์ 2013, 17:42:53 »

ตอนนี้มีผู้จัดมืออาชีพ และทุน พร้อมอุปกรณ์ครบ
เรื่องทีมงานรักษาความปลอดภัยช่วยกันดูแล ไม่น่ามีปัญหาใดๆ

ขาดแต่เพียงว่าจะขอการจัดงานได้หรือไม่เท่านั้นคับ

SP101
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #42 เมื่อ: วันที่ 14 กุมภาพันธ์ 2013, 18:13:12 »

ตอนนี้มีผู้จัดมืออาชีพ และทุน พร้อมอุปกรณ์ครบ
เรื่องทีมงานรักษาความปลอดภัยช่วยกันดูแล ไม่น่ามีปัญหาใดๆ

ขาดแต่เพียงว่าจะขอการจัดงานได้หรือไม่เท่านั้นคับ
เอาเลยtop ขอบชอบ

ไม่มีสี รักในหลวง
ΠΩΩM2_2000(รักในหลวง)
มัธยม
**

A31 1JZ-GTE

« ตอบ #43 เมื่อ: วันที่ 14 กุมภาพันธ์ 2013, 18:34:42 »

อยากให้มีครับ

* 55899774.jpg (123.98 KB, 800x600 - ดู 319 ครั้ง.)

BenzRacing
m | moto
ระดับ ป.ตรี

Mangology| moto

« ตอบ #44 เมื่อ: วันที่ 14 กุมภาพันธ์ 2013, 20:47:42 »

แล้วสนาม เซอร์กิตล่ะครับ กลุ่มรถที่ชอบขับรถสไตล์นี้ก้มีเยอะนะครับ

การแต่งกายก็ปลอดภัยด้วย

และถ้าแข่งนะ รุ่งแน่นอน

* bonanza-speed-way-plan1.jpg (121.07 KB, 450x474 - ดู 298 ครั้ง.)

* images.jpg (9.54 KB, 276x183 - ดู 296 ครั้ง.)

* 537980_243663925769948_1175023813_n.jpg (52.57 KB, 960x411 - ดู 294 ครั้ง.)

* 318981_198706086932399_1975289896_n.jpg (183.38 KB, 635x960 - ดู 303 ครั้ง.)

* 557203_185109421625399_632154451_n (1).jpg (37.5 KB, 640x427 - ดู 296 ครั้ง.)

Mangology Moto เชียงราย
กลัวที่ไหน
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #45 เมื่อ: วันที่ 15 กุมภาพันธ์ 2013, 19:52:11 »

จะขออนุมัติจากใครดีคับ

จัดงานดีๆ จะได้เป็นหน้าเป็นตาของจังหวัด

Teanchanapanya
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #46 เมื่อ: วันที่ 15 กุมภาพันธ์ 2013, 21:45:05 »

แล้วสนาม เซอร์กิตล่ะครับ กลุ่มรถที่ชอบขับรถสไตล์นี้ก้มีเยอะนะครับ

ใช่ครับ เซอกิต บ้านเราถ้ามีเยี่ยมเลย  ยิงฟันยิ้ม

"Ton" SHOP  0846112929 ต้นครับ
au_toyo
ระดับ ป.ตรี

อู๋แม่จัน 086-6732616

« ตอบ #47 เมื่อ: วันที่ 15 กุมภาพันธ์ 2013, 21:56:20 »

ใช่ครับ เซอกิต บ้านเราถ้ามีเยี่ยมเลย  ยิงฟันยิ้ม
สนับสนุนครับ
tung_pyc
มัธยม
**

« ตอบ #48 เมื่อ: วันที่ 15 กุมภาพันธ์ 2013, 22:04:01 »

จัดงานดีๆ จะได้เป็นหน้าเป็นตาของจังหวัด
นั่นดิ  ผู้รู้ช่วยแนะนำหน่อย
aekarach
ระดับ ป.ตรี

แตงกวาซิ่ง

« ตอบ #49 เมื่อ: วันที่ 15 กุมภาพันธ์ 2013, 23:59:34 »

สนับสนุนครับ

NEW COLORADO สมาคมนิยมกะบะซิ่ง NO.422
au_toyo
ระดับ ป.ตรี

อู๋แม่จัน 086-6732616

« ตอบ #50 เมื่อ: วันที่ 16 กุมภาพันธ์ 2013, 00:17:01 »

นั่นดิ  ผู้รู้ช่วยแนะนำหน่อย
ถ้าเป็นแข่งมอเตอร์ไซด์ เชียงรายมีสมาพันธ์กีฬาแข่งขันจักรยานยนต์อาชีพ ลองไปติดต่อที่ร้าน ที่รับดัดตัวถังมอไซด์ ตรงถนนสันคอกช้าง แกเป็นตัวแทนสมาพันธ์ครับ แต่ถ้ารถยนต์ผมไม่แน่ใจเหมือนกัน ลองติดต่อที่การกีฬาจังหวัดดูครับ
April Lady
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #51 เมื่อ: วันที่ 16 กุมภาพันธ์ 2013, 20:36:24 »

* เห็นด้วยค่ะ
แต่อาจขาดการสนับสนุนหลายๆอย่าง
ทั้งความคิดเห็นที่ไม่ตรงกัน โน่นนี่ แต่ถ้ามีในเชียงราย เยี่ยม  ยิ้ม

[ MC/พิธีกร,พริตตี้(Thai-Eng) ]

ติดต่องาน :
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=366185
!DeePack!
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #52 เมื่อ: วันที่ 16 กุมภาพันธ์ 2013, 21:02:01 »

กลัวสิ่งที่จะเกิดหลังจากการแข่งจบ

มันอยู่ที่จิตสำนึกครับ อย่าว่าหลังแข่งรถจบเลยครับ คนมันจะเกรียน แค่สอบเสร็จมันก็แว๊นซ์กันออกโรงเรียนละครับ

หากมีการจัดการแข่งขัน ที่เป็นรูปเป็นร่างขึ้นมาจริงๆ เป็นตัวอย่างเยาวชนให้เห็นความสำคัญของการขับรถ

หรือแม้กระทั้งในงาน มีการจัดการที่ดี มีการอบรมให้ความรู้ การจัดบูทของหน่วยงาน รณรงค์เรื่องความปลอดภัยบนท้องถนน

เด็กๆ ที่เข้ามาดูเวลาเขาขับรถออกไป เขาอาจจะใส่ใจกับความปลอดภัยมากขึ้นก็เป็นได้ครับ

เพียงแค่นี้ที่ผู้ใหญ่ มองไม่เห็น แต่การจัดงานใหญ่โตที่ผ่านมา ที่หวังให้เป็นหน้าเป็นตาจังหวัด ก็ยังหน้าอาย

เรื่องความคึกคะนองของเด็ก (แม้กระทั้งผู้ใหญ่บางคนที่ไม่ยอมโต) มันเกิดปัญหาได้ทุกที่แหละครับ

เพียงแต่การจัดการแข่งขันแบบนี้ น้องๆ เขาจะได้มีกิจกรรมทำ และเห็นตัวอย่างที่ดี เพื่อที่จะได้เอาแบบอย่าง

อย่างสมัยตอนผมเรียน และผมชอบแข่งรถเหมือนกัน ตอนนั้นทางร้าน บอดี้ชอป เชียงใหม่ ได้มาเช่าสนามบินบ้านเราในการจัด

ก็มี พวกนักแข่งรถจากต่างจังหวัดมาแข่งมากมาย ทั้ง เชียงใหม่ พะเยา ลำปาง หรือแม้กระทั้งนครสวรรค์

ตอนนั้นเป็นอะไรที่แบบว่าเชียงรายมีสถานที่แข่งรถ สนามที่ดีที่สุดในประเทศ เลยก็ว่าได้ เป็นอะไรที่ผมภูมิใจมาก ที่ได้ลงแข่งกับพวกพี่ๆ มืออาชีพเหล่านี้

แล้วมันจะทำใ้ห้เรารู้จักอะไรมากขึ้น ไม่ว่าการได้ความรู้และประสบการณ์จากพวกเขา หรือได้เห็นรถสวยๆ ที่เชียงรายหาดูได้ยาก

เชียงรายเป็นเมืองที่มีความพร้อมทุกด้าน ไม่ว่าเศรษฐกิจ สังคม กีฬา ฯลฯ จะทำอะไรไม่แพ้จังหวัดใดในประเทศไทยหรอก

แค่อยากให้ผู้ใหญ่ที่ว่ารักเชียงราย ผมจะทำเพื่อเชียงราย ใส่ใจกับสิ่งเหล่านี้ เพื่อส่วนรวม เพื่อคนเชียงรายจริงๆ 

มากกว่าทำเพื่อพวกพ้องตัวเอง........
[/quot
กลัวสิ่งที่จะเกิดหลังจากการแข่งจบ

มันอยู่ที่จิตสำนึกครับ อย่าว่าหลังแข่งรถจบเลยครับ คนมันจะเกรียน แค่สอบเสร็จมันก็แว๊นซ์กันออกโรงเรียนละครับ

หากมีการจัดการแข่งขัน ที่เป็นรูปเป็นร่างขึ้นมาจริงๆ เป็นตัวอย่างเยาวชนให้เห็นความสำคัญของการขับรถ

หรือแม้กระทั้งในงาน มีการจัดการที่ดี มีการอบรมให้ความรู้ การจัดบูทของหน่วยงาน รณรงค์เรื่องความปลอดภัยบนท้องถนน

เด็กๆ ที่เข้ามาดูเวลาเขาขับรถออกไป เขาอาจจะใส่ใจกับความปลอดภัยมากขึ้นก็เป็นได้ครับ

เพียงแค่นี้ที่ผู้ใหญ่ มองไม่เห็น แต่การจัดงานใหญ่โตที่ผ่านมา ที่หวังให้เป็นหน้าเป็นตาจังหวัด ก็ยังหน้าอาย

เรื่องความคึกคะนองของเด็ก (แม้กระทั้งผู้ใหญ่บางคนที่ไม่ยอมโต) มันเกิดปัญหาได้ทุกที่แหละครับ

เพียงแต่การจัดการแข่งขันแบบนี้ น้องๆ เขาจะได้มีกิจกรรมทำ และเห็นตัวอย่างที่ดี เพื่อที่จะได้เอาแบบอย่าง

อย่างสมัยตอนผมเรียน และผมชอบแข่งรถเหมือนกัน ตอนนั้นทางร้าน บอดี้ชอป เชียงใหม่ ได้มาเช่าสนามบินบ้านเราในการจัด

ก็มี พวกนักแข่งรถจากต่างจังหวัดมาแข่งมากมาย ทั้ง เชียงใหม่ พะเยา ลำปาง หรือแม้กระทั้งนครสวรรค์

ตอนนั้นเป็นอะไรที่แบบว่าเชียงรายมีสถานที่แข่งรถ สนามที่ดีที่สุดในประเทศ เลยก็ว่าได้ เป็นอะไรที่ผมภูมิใจมาก ที่ได้ลงแข่งกับพวกพี่ๆ มืออาชีพเหล่านี้

แล้วมันจะทำใ้ห้เรารู้จักอะไรมากขึ้น ไม่ว่าการได้ความรู้และประสบการณ์จากพวกเขา หรือได้เห็นรถสวยๆ ที่เชียงรายหาดูได้ยาก

เชียงรายเป็นเมืองที่มีความพร้อมทุกด้าน ไม่ว่าเศรษฐกิจ สังคม กีฬา ฯลฯ จะทำอะไรไม่แพ้จังหวัดใดในประเทศไทยหรอก

แค่อยากให้ผู้ใหญ่ที่ว่ารักเชียงราย ผมจะทำเพื่อเชียงราย ใส่ใจกับสิ่งเหล่านี้ เพื่อส่วนรวม เพื่อคนเชียงรายจริงๆ 

มากกว่าทำเพื่อพวกพ้องตัวเอง........
ถูกต้องครับถ้ามีแล้วมีการจัดการที่ดีใครๆก็สนับสนุน
SiLentNight
มัธยม
**

ฟ้าสีฟ้า ไม่เคยเปลี่ยน

« ตอบ #53 เมื่อ: วันที่ 16 กุมภาพันธ์ 2013, 22:10:57 »

เห็นด้วยครับ ตอนเด็กไปดูบ่อยๆ ที่สนามบินเก่า
แต่คงมีเหตุที่ว่า
-ขี่รถที่แข่งมาจากบ้านเลย ไม่มีรถขนส่งแบบถูกหลัก
-รถที่แข่งเสร็จ เด็กมันแว้นออกงานมาเลย สร้างความลำคาญให้ชาวบ้าน ข้อนี้มากๆๆๆ
-เอารถมาลองก่อนแข็งตามถนน  ท่อมันเสียงดังมากๆ
ส่วนเรื่องอื่น
-การพนัน ก็มองเห็นเป็นเรื่องธรรมดา อย่างชกมวย หรือบังไฟอิสานก็มีกัน ถือเป็ฯสีสัน

ฟ้าสีฟ้า ไม่เคยเปลี่ยน
จิ้มลิ้ม~วิทยาลัยเทคโนยีซีเทคแปซิฟิค~พะเยา
มัธยม
**

« ตอบ #54 เมื่อ: วันที่ 16 กุมภาพันธ์ 2013, 22:59:36 »

+1000000 คับ  จิตใต้สำนึก ปลูกฝังคำว่า น้ำใจ มาเป็นอันดับ1คับ    น้ำใจนักกีฬา

>>ค้าขายมาไม่เคยโกง<<เช็คก่อนใช้บริการได้ครับ
นิวัตน์ เผ่าดี (อั้ม) 083-153-1323 บ้านใหม่ ต.หนองหล่ม
อ.ดอกคำใต้ จ.พะเยา  56120
https://www.facebook.com/lanna.indy.5?ref=tn_
nossition
กำลังศึกษาอยู่ในระดับชั้น
ชั้นประถม
*

แค่สอดส่อง^^

« ตอบ #55 เมื่อ: วันที่ 17 กุมภาพันธ์ 2013, 00:05:21 »

ผมว่าถ้ามีก็คงดีนะครับพี่ท๊อบ
แต่ก็น่าจะมีการทำประชาวิจารณ์ และความเข้าใจกับแหล่งชุมชนด้วย
(เหมือนกับบางแสน แรกๆคนที่นั่นก็ไม่เห็นด้วย แต่พอจัดขึ้นจริงๆทำให้พ่อค้าแม่ค้าที่นั่นมีกำไรเพิ่มขึ้นมาก)

ถ้าเกิดขึ้นจริง ก็อยากให้เป็นงานเทศกาลจริงๆ ไม่ใช่แหล่งมั่วสุม พนัน หรืออื่นๆก็ตาม

งง จุง เบย
กลัวที่ไหน
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #56 เมื่อ: วันที่ 17 กุมภาพันธ์ 2013, 10:23:22 »

หากได้จัดจริงๆ เริ่ม 08.00-17.00 น.น่าจะปลอดภัยและเสียงรบกวนชาวบ้านน้อยที่สุด
และ ที่สำคัญ พี่น้องวิ่งออกกำลังกายกันพอดี แต่อย่าเพิ่งคาดหวังกันนะคับ รอคำตอบแปป

หากมีงานนี้ เชียงรายได้มีสถานที่ท่องเที่ยวเพิ่มเติม พ่อค้าแม่ค้า โรงแรม ร้านอาหาร อู่ซ่อมรถ และอีกมากมายจะมีรายได้เพิ่ม
นักซิ่งจะได้เรียนรู้ อบรมการใช้รถใช้ถนนที่ถูกต้อง ฝันนี้จะเป็นจริงหรือไม่

@ไอ้อ้วน@
ระดับ ป.ตรี

2 มือ ที่ดูเหมือนจะบอบบาง

« ตอบ #57 เมื่อ: วันที่ 17 กุมภาพันธ์ 2013, 13:24:14 »

สมัยก่อนนานๆๆๆมาแระ น้องชายเคยไปแข่งที่สนามบินเก่า สมัยนั้นมีทีมงานมาจัด สปอรเซอร์ก็มี พอไปแข่งเก็บแต้มได้เยอะๆ เขามีจดหมายไปให้แข่งต่อที่เชียงใหม่ด้วย กระทู้นี้น่าส่งเสริมให้ผู้ใหญ่ในจังหวัดมาเห็นบ้างนะ เก่งกันในสนาม ดีกว่าไปเก่งข้างนอก เสี่ยงเยอะแยะ แข่งในสนามพ่อค้าแม่ค้าได้ขายของอีก จัดดีๆนะ โรงแรมแถวๆนั้นได้ลูกค้าเพียบ คือ มันคือความร่วมมือกันทั้งจังหวัดที่จะจัดงานแบบได้เลยนะ

สมองดี แกมโกง แต่เลือกที่จะเดินทางผิดเอง ก็ต้องยอมรับในสิ่งที่เป็นไป
myut
มัธยม
**

« ตอบ #58 เมื่อ: วันที่ 17 กุมภาพันธ์ 2013, 15:45:43 »

เอาตวยคน ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ;Dได้มารุ่นปิดสนามพอดี

* IMG_20130217_155350.jpg (112.46 KB, 480x640 - ดู 197 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 17 กุมภาพันธ์ 2013, 15:50:34 โดย myut » IP : บันทึกการเข้า
กลัวที่ไหน
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #59 เมื่อ: วันที่ 20 กุมภาพันธ์ 2013, 18:37:16 »

พร้อมกันมั้ยคับ คงต้องลองยื่นหนังสือ ขออนุญาตผู้ใหญ่ใจดี

หน้า: 1 2 [3] 4 พิมพ์