เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 10 พฤษภาคม 2024, 13:31:23
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0
ห้ามประกาศซื้อขาย แลกเปลี่ยน สัตว์ป่าสงวน สัตว์ป่าคุ้มครองทุกชนิด บนเว็บไซต์แห่งนี้ เจอกระทู้ไหนประกาศ จะดำเนินการลบออก โดยไม่ต้องแจ้งให้ทราบ

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  สัตว์เลี้ยง (ผู้ดูแล: ตาต้อม, Active Oper, “๏.๎฿ @ ์ N ' K๎.๏™”)
| | |-+  กระรอกน้อย 2013 รายละเอียดด้านในเลยเจ้า by hAiSObAnNOK &
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน กระรอกน้อย 2013 รายละเอียดด้านในเลยเจ้า by hAiSObAnNOK &  (อ่าน 3634 ครั้ง)
haisobannok
เตรียมอนุบาล
*

« เมื่อ: วันที่ 06 กุมภาพันธ์ 2013, 12:04:23 »

กฏในการซื้อขาย

1.ไม่รับจองปากเปล่า กรณีจะซื้อจริง ๆเข้ามาซื้อด้วยตัวเองเลยหรือขอค่าจองหรือมัดจำ 20 %
ถ้ากรณีไม่เอาหรือเกิดเปลี่ยนใจเป็นอันว่าผมได้กินเงินมัดจำนะครับเพราะมีปัญหามากกับการจอง
2.ขอให้สิิทธิกับคนที่พร้อมที่จะซื้อก่อนนะครับ ปล.ยกเว้นกรณีที่มัดจำ
3.ถ้าจองโดยโอนเงินมัดจำหรือตกลงซื้อแล้วจะเก็บดูแลน้อง ๆ อย่างดีจนกว่าท่านจะมาเอา
!!!แต่ ขอเป็น มารับภายใน 15 วัน เช่น
จองโดยโอนเงินมาเต็มหรือครึ่งนึงแต่ไม่มารับภายในเวลากำหนด 15 วัน จะขอคิดค่าเลี้ยงดูหลังจาก 15 วันให้หลัง
กระรอกน้อย 1 วัน = 30 บาท -> ค่าอาหารค่าเลี้ยงดูและค่าล่วงเวลาต่าง ๆ
กระรอกกลาง - ใหญ่ 1 วัน = 30 บาท -> ค่าอาหารค่าเลี้ยงดูและค่าล่วงเวลาต่าง ๆ
(ขอทำความเข้าใจตรงนี้ด้วยนะครับ -0-)
4.ราคานั้นไม่ตายตัว หลายท่านถาม ทำไมนู้นแพงกว่านี้ ทำไมนั้นถูกกว่า ทำไมตอนนั้นถูก ตอนนี้แพง
กระรอกนั้นมีฤดูกาลแต่ละช่วงต่างกันออกไป เพราะฉะนั้นราคา ขยับ ขึ้นลงบางตามฤดูกาล
ราคาขึ้นอยู่กับ
- สายพันธ์
- ขนาด
- ราคาแต่ละที่ กลาง เหนือ ใต้ อี สาน
- ฤดูกาล และ ทรงผม !! เกี่ยวมั้ยเนี่ย 55
5.ก่อนขายกระรอกตัวไหนป่วยผมไม่ขายเด็ดขาด เคยมีกรณีซื้อไปสามสี่วันตายหรือไม่กีชั่วโมงตาย
หากสาเหตุที่ฟังดูตามความเป็นจริงแล้วมันเป็นไปได้ผมจะเปลี่ยนกระรอกตัวใหม่ให้ทันที
เพราะเคยมีเคสแบบนี้มาแล้วเช็คประวัติได้
6.กรณีจองล่วงหน้าหรือส่งไว้ ขอเงิน มัดจำ 20 - 50% นะครับ ปล.มัดจำขึ้นอยู่กับแต่ละสายพันธ์
แต่ถ้าไม่มีหรือกระรอกหมดมารับเงินคืนได้เลยครับ
7.กรุณาทำความเข้าใจกับกฏด้วยนะครับ สงสัยอะไรยังไงติดต่อได้ครับ
Tel - 0855488313
Tel - 0882615439

นายวีรชัย แก้วแกมสุวรรณ
ธนาคารกรุงไทย
547 - 0 - 44259 - 4
(ก่อนโอนกรุณาโทรแจ้งล่วงหน้า)
(ซื้อขายมานานไม่เคยมีประวัติโกงครับ เช็คประวัติการซื้อขายได้ที่เว็บhttp://www.cm-club.com/forum/forumdisplay.php/32-%E0%B8%AA%E0%B8%B1%E0%B8%95%E0%B8%A7%E0%B9%8C%E0%B8%AD%E0%B8%B7%E0%B9%88%E0%B8%99%E0%B9%86-%E0%B8%AD%E0%B8%B8%E0%B8%9B%E0%B8%81%E0%B8%A3%E0%B8%93%E0%B9%8C-%E0%B8%9A%E0%B8%A3%E0%B8%B4%E0%B8%81%E0%B8%B2%E0%B8%A3%E0%B8%AD%E0%B8%B7%E0%B9%88%E0%B8%99%E0%B9%86)

ราคาช่วงเดือน กุมภาพันธ์

1.กระรอกสวน
อายุ 1 เดือน ช,ญใกล้ลืมตา ค่าตัวที่ 450
อายุ 1.5 - 2 เดือน ช,ญ ลืมตาแล้ว ค่าตัวที่ 550 (ราคาตามฤดูและแต่ละภาคนะครับเช็คจากราคาทั่วไปได้)

2.กระรอกสวนหลังดำ
ยังไม่มี (ราคาตามฤดูนะครับเช็คจากราคาทั่วไปได้)

3.กระรอกเผือก
อายุ 1 เดือน ช,ญใกล้ลืมตา ค่าตัวที่ 950
อายุ 1.5 - 2 เดือน ช,ญ ลืมตาแล้ว ค่าตัวที่ 1150 (ราคาตามฤดูและแต่ละภาคนะครับเช็คจากราคาทั่วไปได้)

4.กระรอกเทาภูเขา โทนสีต่าง ๆ
อายุ 1 เดือน ช,ญใกล้ลืมตา ค่าตัวที่ 900
อายุ 1.5 - 2 เดือน ช,ญ ลืมตาแล้ว ค่าตัวที่ 1100 (ราคาตามฤดูและแต่ละภาคนะครับเช็คจากราคาทั่วไปได้)

5.กระรอกแดงสมิง
ยังไม่มี (ราคาตามฤดูนะครับเช็คจากราคาทั่วไปได้)

6.กระจ้อน,กระถิก,กระเล็น
กระเล็น ไซด์ตัวใหญ่แล้วอายุราว ๆ 7 - 8 เดือน (ไซด์พ่อพัน - แมพันธ์) ขายราคาสำหรับคนซื้อไปเลีี้ยงดูสวยงามหรือเพราะครับผม ขายเป็นคู่นะครับไม่แยก คู่ละ 600 บาท
ปล.ไม่เชื่องนะครับเพราะไม่ได้เลี้ยงมาตั้งแต่เล็ก ๆ มีสองตัวครับผม ช,ญ

กลัวหลายคนสงสัยเนอะว่าผมขายแพงไปหรือป่าวเช็คราคากลางได้เลย
เช็คราคาได้เลยว่าผมขายเฉลี่ยไล่ ๆเค้า แต่ถามอีกทำไมแพงกว่า
- ค่าน้ำมัน ค่าขนส่ง
- ค่าล่วงเวลา บลา บลา!!
- ผมอยู่เชียงใหม่ภาคเหนือ คนอื่นขายอยู่ภาคกลางราคามันไม่เท่ากัน บลา บลา!!
- เว็บกระรอกเฉพาะลองเช็คราคาดู http://board.thaipetonline.com/index.php/board,34.0.html
- ที่เน้นเรื่องราคาไม่ใช่อะไรนะครับ เพราะว่าเด๋วหลายคนจะเข้าใจว่าทำไมนู้นถูกกว่าหละ!!
เพราะว่าแต่ละภาคราคาต่างกัน ขอรบกวนทำความเข้าใจด้วยนะครับ

กรณีส่ง
1.ส่งทั่วตัวเมืองเชียงใหม่ 50 บาท ปล.ไม่รับส่งนอกเมืองนะครับ
2.สำหรับต่างจังหวัดค่าส่ง 450 บาท ทั่วประเทศ

เบอร์ติดต่อ

Tel - 0855488313 -> เจ คับผม

* asset.php.jpg (7.63 KB, 200x149 - ดู 873 ครั้ง.)

* dsfdsf.jpg (5.06 KB, 200x149 - ดู 849 ครั้ง.)

* dsfsdf.jpg (6.49 KB, 200x149 - ดู 898 ครั้ง.)

* sdf.jpg (5.89 KB, 200x150 - ดู 814 ครั้ง.)

* sdfv.jpg (6.08 KB, 200x150 - ดู 807 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 06 กุมภาพันธ์ 2013, 15:37:46 โดย haisobannok » IP : บันทึกการเข้า
haisobannok
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 06 กุมภาพันธ์ 2013, 12:08:18 »

รูปถ่ายจากตัวจริงนะครับแต่ว่าขายไปบางอย่างแล้ว

ตอนนี้ที่มีเลยก็มี กระรอกสวนนะครับ

ถ้าสนใจกระรอกสีมาอาทิตหน้าครับ ส่งทั่วประเทศ 450 บาทครับผม

ซื้อขายอยู่เชียงใหม่มานานครับไม่ต้องกลัวการโกงครับผมพอดีมีคนมาซื้อจากเชียงรายเค้าแนะนำให้มาลงบอร์ดนี้ครับ

ฝากตัวด้วยนะครับ

นาย วีรชัย แก้วแกมสุวรรณ , เจครับผม  ขยิบตา
เฮือนมะหมา เชียงราย
บริการด้วยใจรัก
มัธยม
**

เฮือนมะหมา

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 06 กุมภาพันธ์ 2013, 12:15:59 »

ยิ้มเท่ห์ รอชมกระจ้อนคะ
haisobannok
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 06 กุมภาพันธ์ 2013, 12:33:22 »

กระจ้อนตอนนี้หายากมากเลยยย แต่ก็พอมีอยู่บ้างยังไงมีจะมาลงอัพเดตครับผม
aoomaim26
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 06 กุมภาพันธ์ 2013, 13:59:33 »

สนใจกระรอกค่ะ...ไม่เคยเลี้ยงมาก่อน
สนใจไปดูได้ที่ไหนค่ะ

haisobannok
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 06 กุมภาพันธ์ 2013, 15:14:07 »

สนใจกระรอกค่ะ...ไม่เคยเลี้ยงมาก่อน
สนใจไปดูได้ที่ไหนค่ะ

พ่อค้าอยู่เชียงใหม่คับ ถ้าอยากดูคงต้องมาดูเชียงใหม่หละครับ แหะ ๆ

สนใจลองซื้อกระรอกสวนไปเลี้ยงดูซัก 1 ตัวมั้ยครับถ้าสนใจจริงผมจะ PM
รายละเอียดการเลี้ยงให้ครับผม
haisobannok
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 06 กุมภาพันธ์ 2013, 15:17:03 »

ยิ้มเท่ห์ รอชมกระจ้อนคะ

กระเล็น ไซด์ตัวใหญ่แล้วอายุราว ๆ  7 - 8 เดือน (ไซด์พ่อพัน - แมพันธ์) ขายราคาสำหรับคนซื้อไปเลีี้ยงดูสวยงามหรือเพราะครับผม ขายเป็นคู่นะครับไม่แยก คู่ละ 600 บาท
ปล.ไม่เชื่องนะครับเพราะเพราะไม่ได้เลี้ยงมาตั้งแต่เล็ก ๆ มีสองตัวครับผม ช,ญ

ตอนนี้ไซด์ตัวเล็ก ๆคงต้องรอซักประมาณเดือนหน้าครับผมพอดีจังหวะได้ตัวโตมาก็เลยเอามาปล่อยราคาคนซื้อไปเลี้ยงชม หรือไปเพราะพันธ์ครับผม

สนใจก็ 0855488313
           0882615430
เจครับ
aoomaim26
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 06 กุมภาพันธ์ 2013, 16:53:15 »

อยู่เชียงใหม่แถวไหนค่ะ พอดีตอนนี้พักอยู่แถวสันกำแพงจ้า

SmallLoveMaple
มัธยม
**

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 06 กุมภาพันธ์ 2013, 19:13:20 »

อยากเลี้ยงมากขอคำแนะนำหน่อยครับพันธ์ไหนครับที่สวยๆหางเป็นพวงใหญ่ๆบอกราคาด้วยอยากได้ลูกป้อนครับจะได้เชื่องๆ087-1741195เชียงรายครับ

ใครใคร้ ค้า ค้า
haisobannok
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 07 กุมภาพันธ์ 2013, 04:15:43 »

ดันหน่อยครับ ตอนนี้น้อง ๆ จะมาอีกทีวันจันทร์ที่ 11 ตามรายการข้างบนที่เขียนไว้เลยครับ

สำหรับคนที่สนใจต้องขออภัยด้วยเพราะตอนนี้กำลังเร่งทยอยมาแล้วครับผม  เจ๋ง

สนใจอยากปรึกษาบอกได้นะครับ

0855488313
0882615430

เจครับ
SmallLoveMaple
มัธยม
**

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 07 กุมภาพันธ์ 2013, 09:42:19 »

อยากให้บอกรายละเอียดลงไปว่ากระรอกอะไรลักษณะยังไงสีอะไรอาหารอะไรเลี้ยงยังไงสำหรับคนที่จะหัดเลี้ยงครับ

ใครใคร้ ค้า ค้า
haisobannok
*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 07 กุมภาพันธ์ 2013, 10:43:02 »

อยู่เชียงใหม่แถวไหนค่ะ พอดีตอนนี้พักอยู่แถวสันกำแพงจ้า

ส่งPM ไปไม่ได้ครับครับ

น้องจะมาวันจันทร์ที่ 11 นี้นะครับ

สำหรับซื้อเป็นคู่พิเศษลดราคาคู่ละ 100 บาทครับ

สงสัยอยากถามรายละเอียดอะไรมั้ยครับ ถามได้เลยนะครับไม่ต้องเกรงใจครับผม

ขอบคุนครับ
haisobannok
*

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 08 กุมภาพันธ์ 2013, 00:02:11 »

เจ้าของกระทู้ขึ้นดอยเจอกันอีกทีวันอาทิตเจ้าาา  ขยิบตา
haisobannok
*

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 10 กุมภาพันธ์ 2013, 18:16:57 »

ดันหน่อยครับบบ

พ่อค้าลงดอยว่างรับโทรสัพแล้วเจ้าา
Danai_lak
ชั้นประถม
*

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 10 กุมภาพันธ์ 2013, 21:15:05 »

ตัวนี้เป็นกระรอกสวนใช้ไหม พอดีผมต้องการตัวผู้ให้น้อง ไม่รู้ต้องทำไง ผมอยู่ตัวเมืองเชียงราย
ตอบทาง pm หน่อยครับ
haisobannok
*

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 10 กุมภาพันธ์ 2013, 22:53:58 »

ตัวนี้เป็นกระรอกสวนใช้ไหม พอดีผมต้องการตัวผู้ให้น้อง ไม่รู้ต้องทำไง ผมอยู่ตัวเมืองเชียงราย
ตอบทาง pm หน่อยครับ

PM ไปแล้วนะครับ
MAJENTA
มัธยม
**

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 11 กุมภาพันธ์ 2013, 08:26:06 »

พี่ครับขอรายละเอียดการเลี้ยงหน่อย ตลอดจนถึงวิธีการดูแลรักษากระรอกหนอ่ยครับผม
haisobannok
*

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 11 กุมภาพันธ์ 2013, 10:59:58 »

พี่ครับขอรายละเอียดการเลี้ยงหน่อย ตลอดจนถึงวิธีการดูแลรักษากระรอกหนอ่ยครับผม

มีอ้ายใจดีมาตอบแทนแล้วว  ยิงฟันยิ้ม
haisobannok
*

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 11 กุมภาพันธ์ 2013, 11:15:27 »

กระรอกค่อนข้างเลี้ยงยากหน่อยหนึ่ง อย่าเอานมวัวเลี้ยงไม่งั้นตายเพราะเอ็มไทร์ในนมวัวกระรอกย่อยไม่ได้แม้แต่คนยังย่อยยาก  ไปซื้อนมผง  ไอโซมิลค์  ที่ธนพิริยะ เป็นนมถัวเหลืองเอาสูตรแรกนะครับกระป๋องเล็ก 300 กว่าบาท แพงหน่อยแต่ดีสำหรับกระรอก  เปิดใช้แล้วเดือนหนึ่งต้องใช้ให้หมดนะครับผมเลี้ยงมาเยอะมากกระรอกเพราะชอบครับเลี้ยงจนอยู่มือแล้วครับเลี้ยงจนเป็นหมดหละเพราะเมื่อก่อนบ้านเราไม่มีคนเลี้ยงผมจะถามจากพวกเวบฝรั่งเอาครับเขาจะบอกเราดีมากครับ  เมื่ีอก่อนอยู่กรุงเทพชอบไปซื้อมาจากสวนตายไปเยอะเพราะเลี้ยงไม่เป็น ซีรีแร็คก็ไม่แนะนำครับ  บางคนอาจบอกว่าผมก็เลี้ยงนมวัวและซีรีแร็คยังไม่ตายเลยเป็นบางตัวครับผมก็เคยแต่น้อยมาก  ไม่ต้องเกรียนนะครับถ้ามาขัดก็ไม่ต้องถามครับที่บอกเพราะอยากให้เลี้ยงรอดบางคนเป็นเด็กนักศึกษายังหารายได้เองไม่ได้ต้องขอพ่อแม่  เข้าใจครับอยากเี้ลี้ยงไว้เป็นเพื่อนแล้วรอดอยู่กับเราไปนานๆ เลยมาแนะนำวิธีที่เลี้ยงแล้วรอดให้ครับผมเลี้ยงที่รอดด้วยวิธีนี้จากการแนะนำฝรั่งมาตั้งแต่นั้นไม่เคยมีกระรอกที่ตายเลยครับ  เอาแค่นี้ก็พอ   วิธีการป้อนให้สลิ้งหรือดร็อปเปอร์ก็ได้  ตัวเล็กๆ ใช้ดร็อปเปรอ์ อยากให้เื่ชื่อเอาตัวที่ไม่ลืมตายิ่งดีแต่เสี่ยงมากๆ ครับเวลาป้อนอยากให้เขาติดทำเสียงอะไรก็ได้  ส่วนตัวผมเป่านกหวีดก่อนกินจะเป่านกหวีดพอเขาิชินแล้วได้ยินเสียงจะเดินหาใหญ่ๆ ทั่งๆ ที่ตายังไม่ลืมที่ใช้นกหวีดเพราะว่าพอเขาโตแล้วผมชอบปล่อยเขาไว้อิสระนอกบ้านตอนเย็นเขาอาจไปไกลหน่อยร้องหาเสียงได้ยินไม่ถึงครับผมเลยใช้นกหวีดพอเขาได้ยินนกหวีดเขาจะวิ่งมาหาเลยเพราะว่ามาหาก็ได้กินสมนมสามารถป้อนจนเขาโตและตายจากไปได้เลยของผมเขาจะติดนมมากพอได้ยินเสียงผมชงนมเวลาเขาอยู่บนต้นไม้หน้าบ้านเขาจะรีบวิ่งลงมาหาเลยครับ  ผมจะให้เขาติดนมเพราะบางทีเขาดื้อเรียกไม่ลงเอานมาล่อรับรองลงอย่างไวครับแต่เสียอย่างเดียวเวลาผมเลี้ยงแล้วชอบเบื่อตอนเขาเป็นสัดครับจะดุมากสำหรับกระรอกสวนนะครับจะชอบกัดโดยเฉพาะตัวเมียจะดุเป็นพิเศษ แต่ดีอย่างหนึ่งเขารักเจ้าของเขามากคนอื่นนี้แตะเจ้าของแทบไม่ได้เวลาเอาเขาไปด้วยกัดเลยแหละครับมาบ้านก็ต้องจับขังไว้ก่อนไม่งั้นคนแปลกหน้าเข้าบ้านกัดกระจายครับ  เป็นแทบทุกตัวเลยครับ  และอีกอย่างกระรอกผมชอบกินมากคือทุเรียน  แต่ให้กินเยอะไม่ได้เดียวร้อนในตายนิสียน่ารักอีกอย่างเวลาเรากินอะไรไม่แบ่งเขาเขาจะมาแย่งจากปากเราเลยครับ  วิธีเลี้ยงนะครับเวลาป้อนอย่าให้เขาหิวมากจนเกินไปไม่งั้นจะสำหรักแล้วจะเป็นปอดบวมตาย  การป้อนอย่าให้เขาสำรักเด็ดขาดไม่งั้นจะตายครับ  และที่สำคัญท้องเสียเมื่อไหร่อาจตายได้ทุกเมื่อ ถ้าให้นมวัวท้องเสียแน่ครับ ส่วนมากที่เลี้ยงไม่รอดมีแค่นี้ครับ  พอโตมาหน่อยใช้สลิ้งเขาก็จะดูดกินเองครับอย่าห้มากให้น้อยๆ แล้วบ่อยๆ พอดเขาเริ่มโตก็จะเริ่มแทะเองหาอะไรอ่อนให้เขาแทะเล่นแ้ล้วค่อยลดนมลงพอเขาแทะของแข็งได้แล้วก็เหลือวันละมื้อก็พอสำหรับนม  อ้อต้องให้เขาแทะ็ของแข็งด้วยนะครับเพื่อเป็นการลับฟันไปในตัวไม่งั้นฟันเขาจะยาวแ้ล้วจะยุ่งครับ 

ประมาณนี้เลยครับ แต่เสริมเรื่องการที่อยู่นิด ถ้าจะเลี้ยงปล่อยในห้องแบบไม่ใส่กรงไม่แนะนำนะครับเพราะว่าส่วนใหญ่เค้ามาจะซุกตามซอกคอแขนขาตอนเราหลับได้ พอเอาหลับอาจทับเค้าตายได้กรณีนี้มีเยอะมากนะครับ ทางที่ดีรักเค้ามากแค่ไหนก็ต้องซื้อกรงใส่ครับ แล้วเรื่องสำคัญอีกเรื่องคืออากาศนะครับในกรงควรมีผ้าอุ่น ๆให้เค้าไว้ซุกด้วยนะครับ ห้ามให้ผ้าชื่นเด็ดขาดไม่งั้นปวดบวมคือตายแน่นอน กรณีถ้าเป็นกระรอกเด็กก็อาจจะเลี้ยงในตะกร้าที่มีฝาเปิดปิดง่ายหาผ้านุ่ม ๆไม่ดูดความเย็นซักผืนสองผืนให้เค้าไว้ซุกนอน ส่วนการให้อาหารนั้นผมจะแบ่งเป็น เช้า กลางวัน เยน และก่อนนอน  แต่ละครั้งที่ให้ก็ให้แต่พออิ่มนะครับอย่างถ้ายังไม่ลืมตาป้อนด้วยสริงน่าจะไม่เกิน 2 - 3 สริงครับ ใหญ่ขึ้นจนลืมตาก็ป้อนไม่เกิน 4 - 6 สริงและสำคัญสุด ๆห้ามป้อนให้เค้าสำลักเด็ดขาดอันนี้สำคัญคำต้องค่อย ๆป้อนคับ ที่เน้น ๆหลัก ๆก็มีการป้อนอาหารและที่นอนครับผม ส่วนเรื่องความเชื่องนั้นแค่ป้อนอาหารจากมือจนโตจับเล่นเค้าบ่อย ๆแค่นี้ก็เชื่องมาก ๆแล้วครับ ที่เหลือก็แค่ฝึกวิธีเรียกเค้า หรือเรียกชื่อเค้าบ่อย ๆ หรืออาจจะฝึกใช้นกหวีดเหมือนที่พี่ชายข้างบนบอกไว้ก็แล้วแต่ครับผม

สนใจโทรสอบถามได้ครับผม
0882615430
0855488313
เจครับ
haisobannok
*

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 11 กุมภาพันธ์ 2013, 21:37:52 »

ดนหน่อยเจ้า

เชียงรายสะดวกส่งขอวันพุธนะครับ
หน้า: [1] 2 พิมพ์