เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 26 เมษายน 2024, 15:40:24
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  นักลงทุน การเงิน การธนาคาร
| | |-+  ตอบทุกปัญหา การขอสินเชื่อธนาคารไม่ใช้เรื่องยาก
หน้า: [1] 2 3 4 5 พิมพ์
ผู้เขียน ตอบทุกปัญหา การขอสินเชื่อธนาคารไม่ใช้เรื่องยาก  (อ่าน 16854 ครั้ง)
somchart.
สะพานทาน มีแล้วแบ่งปัน
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 24 มกราคม 2013, 10:48:38 »

>>>ห้องนี้มีวัตถุประสงค์ ให้ข้อมูลด้านสินเชื่อ ถาม-ตอบได้ไม่โกธรแน่นอนครับ ยิงฟันยิ้ม ข้อมูลบางอย่างอาจมีการเปลี่ยนแปลงไปตามเวลา ณ ปัจจุบัน ผิดถูกประการใดสามารถท้วงติงได้ยินดีมากครับ ถือว่าเป็นการแลกเปลี่ยนข้อมูลให้แก่เพื่อนๆ สมาชิกครับ ยิ้มกว้างๆ<<<

ยินดีให้คำปรึกษาเรื่องสินเชื่อสถาบันการเงิน การเตรียมตัวเป็นลูกหนี้ ยิงฟันยิ้ม การจัดเตรียมเอกสาร สินเชื่อบ้านที่อยู่อาศัย สินเชื่อธุรกิจ สินเชื่อส่วนบุคคล (อันนี้ทำอยู่ ยิงฟันยิ้ม)
-----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

สอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมได้ตลอดครับ
ยินดีให้คำปรึกษา เกี่ยวกับการขอเครดิตธนาคาร, สินเชื่อบ้าน, สินเชื่อSMEs, สินเชื่อส่วนบุคคล
ตั้งกระทู้ ถามมาในห้องนี้ได้เลยนะครับ ผมจะพยายามตอบให้ทุกคำถามครับ

กู้เงินธนาคารง่ายนิดเดียว ไม่ใช้เรื่องยาก ยิงฟันยิ้ม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 29 เมษายน 2014, 08:09:15 โดย somchart. » IP : บันทึกการเข้า
Mango55
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 24 มกราคม 2013, 11:37:14 »

สำหรับ  ผู้มีรายได้ประจำ , ข้าราชการ, พนักงานรัฐวิสาหกิจ

เงื่อนไขการรับพิจารณาครับ

รายได้เริ่มต้นตั้งแต่ 10,000.-บาท (หนึ่งหมื่นบาทถ้วน) ขึ้นไป
อายุงาน 5 เดือนขึ้นไป ( นับตั้งแต่วันบรรจุเป็นพนักงาน)

1.เป็นผู้มีรายได้ประจำ (เงินเดือนเข้าบัญชีผ่านระบบสถาบันการเงิน)
   -เงินเดือน ,ค่าครอบชีพ, ค่าเบี้ยเลี้ยง, ค่าคอมมิสชั่น, ค่าน้ำมัน, ฯลฯ
     ( มีรายการดังกล่าวข้างต้น ในสลิปเงินเดือนประจำทุกเดือน )

สนใจค่ะ ขอรายละเอียดเพิ่มเติมด้วยนะคะ หรือ เบอร์ติดต่อกลับด้วยค่ะ
somchart.
ชั้นประถม
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 24 มกราคม 2013, 12:12:16 »

ผ่อนบ้านอย่างไร ให้หมดก่อนวัยเกษียณ

ระยะเวลาผ่อนส่งบ้านที่ยาวนาน 20-30 ปีถ้าหากเริ่มต้นผ่อนที่อายุ 30 ปี บางคนจะผ่อนหมด เมื่ออายุ 60 ปี หรือเกษียณพอดี คนบางกลุ่มถามว่าทําไมไม่เริ่มให้เร็วกว่าอายุ 30 ปี เช่นอายุ 25 ปี หรือน้อยกว่านั้น

คําตอบในใจของมนุษย์เงินเดือนที่เคยผ่อนบ้านหลังแรกคงจะตอบด้วยเสียงเบาๆว่า... เริ่มเร็วนั้นยากเพราะกว่าที่จะสะสมเงินดาวน์บ้านให้ได้สักหลัง คิดอย่างง่ายๆ ที่ 500,000 บาท ทํางานกี่ปีจึงจะมีเงินเก็บเท่านี้ที่สําคัญคนที่มีวินัยทางการเงินต่ำ

ทํางานใหม่ๆ มีเงินก้อนจากโบนัส หรือได้เงินเดือนเพิ่มนิดๆ หน่อยๆก็ผันไปเป็นเครื่องอํานวยความสะดวกอื่น เช่น โทรศัพท์มือถือหรือรถยนต์กันเสียเป็นส่วนใหญ่ จึงไม่ใช่เรื่องแปลกที่จะเริ่มตอนที่อายุ 30 ปี

บางคนอาจมีคําถามในใจอีกว่าแล้วมันแปลกตรงไหนที่เราจะผ่อนบ้านตอนอายุ 30 ปีแล้วผ่อนหมดเมื่ออายุ 60 ปี เพราะความจริงเงินผ่อนบ้านไม่ได้มากมายอะไรถ้าเช่นนั้นลองพิจารณาตารางดังต่อไปนี้

บางคนเห็นตารางนี้แล้วแทบไม่เชื่อสายตาตัวเองว่าเงินกู้ซื้อบ้านหลังเล็กๆของตนนั้นเมื่อจ่ายกันจนหมดหนี้แล้ว จะเสียดอกเบี้ยกันมโหฬารขนาดนี้ตัวเลขในตารางข้างต้นตั้งอยู่บนสมมติฐานที่ว่าไม่มีการจ่ายเงินงวดก้อนใหญ่ก่อนครบกําหนดเลยแม้แต่ครั้งเดียว

แต่ไม่ว่าคุณจะเป็นคนประเภทไม่คิดมากกับบ้านที่มูลค่า 1 ล้านบาท แต่คุณจ่ายเงินทั้งสิ้น 1.6 ล้านบาท เพราะเชื่อว่าเวลาผ่านไป 30 ปีบ้านของเราจะมีมูลค่ามากกว่านี้อย่างแน่นอน หรือคุณจะเป็นคนประเภท ทนไม่ได้ที่จะต้องเสียดอกเบี้ยเกินกวาครึ่งหนึ่งของมูลค่าของที่ซื้อ ลองมาหาวิธีง่ายๆเพื่อลดดอกเบี้ยที่ต้องเสียให้กับธนาคารกันดีกว่า

1. เปิดบัญชีเงินฝากกับธนาคารที่คุณจะกู้ซื้อบ้านเพิ่มขึ้นหนึ่งบัญชีโดยกันไว้ให้เป็นบัญชีสําหรับจ่ายหนี้บ้านโดยเฉพาะ สมมติให้เรียกว่าบัญชีเดือนที่ 13

2. นําเงินครึ่งหนึ่งของยอดที่ต้องผ่อนบ้านทุกเดือนทะยอยใส่ไว้ในบัญชีในข้อ 1 ทุก 2 สัปดาห์ เช่น หากต้องผ่อนบ้านเดือนละ 4,544.05 บาท ตามตารางตัวอย่างสําหรับบ้านราคา 1 ล้านบาท (คิดดอกเบี้ย 5%) ให้ฝากเงินราย 2 สัปดาห์ที่ยอด 2,272 บาท
Note : ใน 1 ปีมี 52 สัปดาห์นั่นแปลว่า คุณจะมียอดเงินในบัญชีนี้ที่ 2,272 x 26 สัปดาห์ = 59,072 มากกว่าที่ต้องจ่ายหนี้จริง 4,544 x 12 เดือน = 54,528 บาท อยู่ 4,544 บาท หรือมากกว่าอยู่ 1 เดือน

3. เมื่อถึงกําหนดจ่ายเงินงวดปกติให้นําเงินส่วนเกิน (4,544 บาท ในข้อ 2) มาแบ่งเป็น 12 งวด ได้ 4,544/12 = 378.67 บาท แล้วจ่ายเพิ่มเข้าไปจากยอดเงินงวดที่ต้องจ่ายรายเดือนปกตินั่นคือแทนที่จะจ่ายเดือนละ 4,544 บาท ให้จ่ายที่ 4,544.05+378.67= 4,922.72

ด้วยกลยุทธ์เก็บเงินเพิ่มด้วยบัญชีเดือนที่ 13 ทําให้คุณสามารถประหยัดเงินได้แถมเป็นอิสระจากภาระหนี้ได้เร็วขึ้นอีกอย่างน้อย 4 ปีเรียกว่าสําหรับใครก็ตามที่เริ่มผ่อนตอนอายุ 30 แทนทึ่จะต้องผ่อนไปจนเกษียณแต่สามารถเป็นไปได้เร็วขึ้น และอาจมีทางเลือกในการเกษียณก่อนกำหนดได้อีกด้วย

Cr.sanook.com จากลิงค์ http://goo.gl/wi2ZQC
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 01 สิงหาคม 2013, 10:57:38 โดย somchart. » IP : บันทึกการเข้า
somchart.
ชั้นประถม
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 24 มกราคม 2013, 19:49:32 »

สิ่งที่ควรรู้เกี่ยวกับเครดิตบูโร

Q: เครดิตบูโร คือ อะไร...?

A: เครดิตบูโร หรือ บริษัทข้อมูลเครดิต (Credit Bureau) คือ บริษัทที่ทำหน้าที่รวบรวมข้อมูลเครดิตจากสถาบันการเงินหลายๆแห่งที่เป็นสมาชิก นำมารวบรวมประมวลผลเป็นข้อมูลเครดิตในภาพรวมสำหรับลูกค้าเจ้าของข้อมูลแต่ละราย และเมื่อสถาบันการเงินหรือลูกค้าเจ้าของข้อมูลต้องการเรียกดูรายงานข้อมูลเครดิตภายใต้ขอบเขตที่กฎหมายกำหนด บริษัทข้อมูลเครดิตจึงจะเปิดเผยข้อมูลเครดิตนั้นในรูปของรายงานข้อมูลเครดิต

Q: รายงานข้อมูลเครดิต คือ อะไร
A: รายงานข้อมูลเครดิต (Credit Report) คือ รายงานข้อเท็จจริงเกี่ยวกับลูกค้าที่ขอสินเชื่อ โดยมีข้อมูลประกอบไปด้วยข้อเท็จจริงที่บ่งชี้ถึงตัวลูกค้า และคุณสมบัติของลูกค้าที่ขอสินเชื่อ และประวัติการขอและการได้รับอนุมัติสินเชื่อ และการชำระสินเชื่อของลูกค้าที่ขอสินเชื่อ รวมทั้งประวัติการชำระราคาสินค้าหรือบริการโดยบัตรเครดิต

รายงานข้อมูลเครดิตก็คือรายงานข้อมูลสินเชื่อ ดังนั้นจึงไม่มีข้อมูลบัญชีเงินฝากหรือข้อมูลเกี่ยวกับทรัพย์สินส่วนตัวของท่านในรายงานข้อมูลเครดิต

ข้อมูลเครดิตในฐานข้อมูลมิใช่เป็นแบล็กลิส (Black List) แต่อย่างใด จริงๆ แล้ว เครดิตบูโรไม่มีสิทธิ์ในการจัดแบล็กลิสผู้ขอสินเชื่อนะคะ เพราะเครดิตบูโรจะทำหน้าที่รวบรวมประวัติการชำระสินเชื่อหรือบัตรเครดิตของสินเชื่อทุกบัญชีจากสถาบันการเงินตามข้อเท็จจริง ซึ่งสถาบันการเงินใช้ข้อมูลเครดิตเป็นส่วนประกอบหนึ่งในการพิจารณาสินเชื่อค่ะ เพราะการตัดสินใจว่าจะให้หรือไม่ให้สินเชื่อนั้นยังมีปัจจัยอื่นๆ อีก เช่น รายได้ของผู้สมัครสินเชื่อ หลักประกัน บุคคลผู้ค้ำประกัน เป็นต้นค่ะ ในทางกลับกัน หากผู้ขอสินเชื่อมีประวัติการชำระสินเชื่อตรงเวลา ข้อมูลเครดิตก็จะมีส่วนช่วยสร้างความเชื่อมั่นให้สถาบันการเงินพิจารณาอนุมัติสินเชื่อได้รวดเร็วยิ่งขึ้น

Q: ใครเป็นผู้เรียกดูรายงานข้อมูลเครดิต
A: สถาบันการเงินที่เป็นสมาชิกของบริษัทข้อมูลเครดิตเป็นผู้เรียกดูรายงานข้อมูลเครดิตเกี่ยวกับตัวลูกค้าที่ขอสินเชื่อ ทั้งนี้ในการสมัครขอสินเชื่อนั้นโดยปกติสถาบันการเงินจะขอให้ท่านให้ความยินยอมในการให้บริษัทข้อมูลเครดิตเปิดเผยข้อมูลอยู่แล้ว และบริษัทข้อมูลเครดิตเปิดเผยข้อมูลเครดิตของท่านให้สมาชิกที่มีความจำเป็นต้องพิจารณาวิเคราะห์การให้สินเชื่อแก่ท่านตามที่ท่านได้ให้ความยินยอมไว้ นอกจากนี้ ผู้บริโภคเจ้าของข้อมูลเองก็มีสิทธิซื้อรายงานข้อมูลเครดิตของตนเองได้ในราคาไม่เกิน 200 บาทต่อฉบับตามกฎหมาย

สถาบันการเงินหลักทุกแห่งเป็นสมาชิกของบริษัทข้อมูลเครดิต เช่น ธนาคารพาณิชย์ ธนาคารเฉพาะกิจของรัฐ บริษัทลีสซิ่งเช่าซื้อ บริษัทผู้ออกบัตรเครดิตที่เรียกกันว่านอนแบงก์ เป็นต้น

***** ข้อมูลนี้มีถามเข้ามาบ่อยมาก เลยนำมาฝากกันครับ ******
แต่ไม่รวมถึงค่าไฟฟ้า น้ำประปา ค่าโทรศัพท์บ้าน ค่าโทรศัพท์มือถือ ค่าอินเตอร์เน็ต รวมถึงเงินกู้ยืมของกองทุนกู้ยืมเพื่อการศึกษา (กยศ) ยังไม่มีการนำส่งข้อมูลเข้ามาในระบบข้อมูลเครดิต

Q: ทำไมจึงถูกปฏิเสธคำขอสินเชื่อจากสถาบันการเงิน
A: เครดิตบูโรเปิดเผยประวัติการขอและการชำระสินเชื่อของท่านในรายงานข้อมูลเครดิต แต่ไม่ได้ทำหน้าที่พิจารณาให้หรือไม่ให้สินเชื่อ สถาบันการเงินแต่ละแห่งมีนโยบายการให้สินเชื่อเป็นของตนเองซึ่งอาจแตกต่างกันไปในระหว่างสถาบันการเงิน สถาบันการเงินไม่ได้รายงานให้บริษัทข้อมูลเครดิตทราบว่าทำไมจึงตอบรับการให้สินเชื่อหรือทำไมจึงปฏิเสธการให้สินเชื่อแก่ท่าน

Q: จะทราบได้อย่างไรว่าถูกปฏิเสธคำขอสินเชื่อเนื่องจากรายงานข้อมูลเครดิต
A: ตามกฎหมาย หากสถาบันการเงินที่เป็นสมาชิกปฏิเสธการให้สินเชื่อแก่ท่านโดยเหตุอันเนื่องมาจากการได้รับรู้ข้อมูลของท่าน สถาบันการเงินนั้นต้องแสดงเหตุผลรวมทั้งแหล่งที่มาของข้อมูลให้ท่านทราบเป็นหนังสือ หากแหล่งข้อมูลนั้นคือบริษัทข้อมูลเครดิต ท่านสามารถตรวจสอบความถูกต้องของข้อมูลดังกล่าวได้โดยไม่ต้องเสียค่าธรรมเนียมหากใช้สิทธิตรวจสอบภายในสามสิบวันนับจากวันที่ได้รับคำปฏิเสธการขอสินเชื่อ(ดูรายละเอียดเพิ่มเติม - www.ncb.co.th/dispute.htm)

Q: ข้อมูลในเครดิตบูโรจะเก็บย้อนหลังกี่ปี และจะอัพเดททุกๆ กี่เดือน
A: ข้อมูลของบุคคลธรรมดา กฎหมายกำหนดไว้ว่าให้เก็บไว้ในระบบประมวลผลได้ไม่เกิน 3 ปี นับแต่วนที่สมาชิกรายงานข้อมูลมายังบริษัท โดยที่จะมีข้อมูลใหม่เข้าไปแทนที่ข้อมูลเก่าเรื่อยไปน่ะค่ะ ส่วนการอัพเดดข้อมูลนั้น สถาบันการเงินจะรายงานประวัิติการชำระของคุณเข้ามาที่บริษัทฯ ทุกๆ สิ้นเดือน

******  แต่ถ้าจะให้ชัวร์ ผู้สมัครขอสินเชื่อ ในต่างจังหวัด สามารถที่ยื่นเรื่องขอดูข้อมูลตนเองได้ที่ KTB. สาขาใกล้บ้านครับ ******

ขอขอบคุณข้อมูลนี้จาก Anakin เจ้าของกระทู้ http://goo.gl/DrSBg

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 01 สิงหาคม 2013, 10:56:36 โดย somchart. » IP : บันทึกการเข้า
Mody
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 25 มกราคม 2013, 11:54:25 »

สนใจเมือนกันค่ะหลักเกณฑ์เท่าที่อ่านดูข้างบนผ่านหมดอยากจะกู้สักสี่แสนห้าจะได้ไหมค่ะ085-0367883
somchart.
ชั้นประถม
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 26 มกราคม 2013, 15:52:41 »

สนใจเมือนกันค่ะหลักเกณฑ์เท่าที่อ่านดูข้างบนผ่านหมดอยากจะกู้สักสี่แสนห้าจะได้ไหมค่ะ085-0367883

ถ้าหลักเกณฑ์ตรงตามเงื่อนไข ที่โฆษณาข้างบน ก็สมัครได้เลยครับ ได้แน่นอน
nyiam
ชั้นประถม
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 29 มกราคม 2013, 13:59:13 »

น่าสนใจมากเลยอ่ะ...
แต่ผม ติดไฟแนนรถยนต์ ราคาก็หก เจ็ดแสน นี่แหละ
         ติดธนาคารก็หนึ่งแสน 
 รายได้รวมกับแฟน สองคน ก็ ประมาณ สองหมื่นสี่
 สนใจ ได้หรือป่าว คับ

ต.เวียง อ.เมือง จ.พะเยา
somchart.
ชั้นประถม
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 29 มกราคม 2013, 19:09:09 »

น่าสนใจมากเลยอ่ะ...
แต่ผม ติดไฟแนนรถยนต์ ราคาก็หก เจ็ดแสน นี่แหละ
         ติดธนาคารก็หนึ่งแสน  
 รายได้รวมกับแฟน สองคน ก็ ประมาณ สองหมื่นสี่
 สนใจ ได้หรือป่าว คับ

รายได้ที่ว่ามาก็สมัครได้เลยครับ แต่...

1.เป็นสินเชื่อส่วนบุคคลครับ หมายถึง ใครคนใดคนหนึ่งสามารถทำเรื่องขอสินเชื่อได้
   แต่ไม่สามารถนำรายได้ของทั้ง สามี-ภรรยา ร่วมกันเพื่อขอวงเงินสินเชื่อได้ครับ

2.ยอดผ่อนชำระหนี้/เดือนเดิม + ยอดผ่อนชำระหนี้ใหม่ ต้องไม่เกิน 70-80 % ของรายได้
   ( สมมุติรายได้/เดือน 10,000.-บาท = 5,000.- + 2,500.- = 7,500.- = 75% )

3.ถ้าเป็น ข้าราชการ, พนักงานรัฐวิสาหกิจ, โอกาสอนุมัติสูงมากครับ
   ส่วนพนักงาน,ลูกจ้าง เอกชน ทั่วไป ก็ลอง ส่งรายละเอียด หรือบอกมาบน กระทู้นี้ได้เลยครับ

ขอบคุณนะครับที่สนใจ มีอะไรเพิ่มเติมถามได้นะครับ  ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 30 มกราคม 2013, 19:22:29 โดย somchart. » IP : บันทึกการเข้า
~NuI-SaLaPow~
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ :ป.โท
*

ซาลาเปา ติ่มซำ

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 29 มกราคม 2013, 19:21:43 »

จำกัดอายุ  ยิงฟันยิ้ม

ซาลาเปา ติ่มซำ
noknoy
ชั้นประถม
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 30 มกราคม 2013, 18:49:07 »

สำหรับคนมีบัตรหลายใบต้องการเงินเพื่อปิดบัตรสมัครได้หรือเปล่าคะ
somchart.
ชั้นประถม
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 30 มกราคม 2013, 19:12:29 »

สำหรับคนมีบัตรหลายใบต้องการเงินเพื่อปิดบัตรสมัครได้หรือเปล่าคะ

สามารถยื่นเรื่องขอใช้สินเชื่อได้อีกครับ

แต่...ต้องดูว่า รายได้ส่วนที่ผ่อนชำระอยู่เดิม เมื่อเอามารวมกับยอดผ่อนชำระหนี้ที่จะเกิดขึ้นมาใหม่
ต้องอยู่ในหลักเกณ์ที่สถาบันการเงินนั้นๆ กำหนด ก็ทำได้อีกครับ  ยิงฟันยิ้ม
wannasri
*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 30 มกราคม 2013, 19:19:56 »

ผมอยากกู้ด่วนแต่เงื่อนไขเป็นยังไงครับสัก100000บาทต้องติดต่อที่ไหนครับ ผมเงินเดือนหมื่น ทำได้ไหมครับ
somchart.
ชั้นประถม
*

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 30 มกราคม 2013, 19:25:24 »

ผมอยากกู้ด่วนแต่เงื่อนไขเป็นยังไงครับสัก100000บาทต้องติดต่อที่ไหนครับ ผมเงินเดือนหมื่น ทำได้ไหมครับ

จะติดต่อผมเพื่อดำเนินการให้ก็ได้ หรือจะสะดวก ธนาคารกรุงไทย ใกล้บ้านก็ได้ครับ ส่วนหลักเกณฑ์ก็ตาม
รายละเอียดข้างต้นนั้นล่ะครับ  ยิงฟันยิ้ม
focus_lis
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 30 มกราคม 2013, 19:27:54 »

โครงการใหมเหรอ
wannasri
*

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 30 มกราคม 2013, 19:48:48 »

ที่จะกู้แสนหนึ่งติดต่อที่ไหนเบอไร เบอผมเบอร์ 0804429020
wannasri
*

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 30 มกราคม 2013, 19:53:42 »

โครงการใหมเหรอ
ติดต่อที่ไหนครับผมเบอ0871893782
daff
ชั้นประถม
*

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 31 มกราคม 2013, 09:49:43 »

ทำงานเป็นลูกจ้างครับเงินเดือน11,400 บาท สัญญาจ้างเป็นปีต่อปี ไม่ทราบว่าพอจะกู้ได้ไหมครับ สัก100,000 บาทครับ
somchart.
ชั้นประถม
*

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 31 มกราคม 2013, 12:03:02 »

ทำงานเป็นลูกจ้างครับเงินเดือน11,400 บาท สัญญาจ้างเป็นปีต่อปี ไม่ทราบว่าพอจะกู้ได้ไหมครับ สัก100,000 บาทครับ

จากรายละเอียดข้างบน

กู้ได้ครับ คงไม่ถึงแสนนะครับ เพราะได้ 5 เท่าของรายได้ครับ ก็ประมาณ 5-6 หมื่นบาท
แต่ถ้าคุณจะกู้สัก 1 แสน ก็คงต้องดูหลักประกันเงินกู้เพิ่มเติมนะครับ

แต่หากยื่นเรื่องแล้วไม่อนุมัติวงเงินมา ก็อาจมีตัวแปลอื่นๆ นอกเหนือจากข้อมูลขั้นต้นที่ให้มาครับ ยิงฟันยิ้ม
0z romeo
ชั้นประถม
*

Let it Be

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 06 กุมภาพันธ์ 2013, 10:59:59 »

รบกวนปรึกษาหน่อยนะครับ.....กรณีผมเป็นลูกจ้างมีเงินเดือนประมาณ 18000 แต่ก็เปิดร้านค้าของตัวเอง(ให้เแฟนขาย) เอกสารที่ร้านเป็นชื่อผมหมด..ถ้าจะส่งเอกสารสมัคร ต้องใช้ตัวไหนดีครับ ถึงจะมีโอกาศผ่านสูง หรือต้องยื่นทั้งสองอย่าง แต่เงินเดือนกับเงินที่ร้านผมเอาเข้าที่บัญชีเดียวกันหมดเลยครับ
อยากกู้ 3 -4 แสน ไปลงทุนเพิ่มที่ร้าน จะมีโอกาสได้ไหมครับ

BORN TO BE
somchart.
ชั้นประถม
*

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 06 กุมภาพันธ์ 2013, 19:46:44 »

@ Oz romeo ตามรายละเอียดที่คุณให้มาข้างต้น ผ่านแน่นอนครับ แต่.....

เรื่องการขอสินเชื่อว่า มีโอกาสผ่านมากน้อยอย่างไรนั้น ก็ขึ้นอยู่ที่รายละเอียดเกี่ยวกับสถานะการเงิน ของผู้ขอสินเชื่อ ว่ามีศักยภาพในการผ่อนชำระคืนได้ขนาดไหนครับ
ก็คงต้องดูในเรื่องของเอกสารการเงิน ของคุณว่าสามารถที่จะแสดงที่มาของรายได้ชัดเจนขนาดไหนนะครับ
ในเรื่องของวงเงินที่ขอกู้ อนุมัติ 3-5 เท่าของรายได้ ให้วงเงินสูงสุด  ไม่เกิน 3 ล้านบาท

รายได้ต่อเดือนเท่าไร, ที่มาของรายได้จากแหล่งใดบ้าง, หัก ค่าใช้จ่ายต่อเดือน หากไม่เกินตามที่กำหนด
ในเงื่อนไข รับรองผ่ายทุกรายครับ

@Oz romeo คุณมีรายได้ต่อเดือนมาจากสองส่วน คือ มีเงินเงินเดือนประจำ(ลูกจ้าง) และ 2 มีรายได้จากการเป็นเจ้าของกิจการ
ผมเข้าใจอย่างนี้ถูกต้องนะครับ ก็สามารถยื่นเอกสารทั้งสองแหล่งที่มาของรายได้ พร้อมกันเลยครับ

ผมแนะนำอย่างนี้นะครับ ให้คุณยื่นเอกสาร ที่ธนาคารกรุงไทยสาขาใกล้บ้าน จะสะดวกกว่านะครับ จะได้ช่วยดูในเรื่องรายละเอียดพร้อมข้อมูลเพิ่มเติม
แต่ถ้าอย่างจะสมัครที่ผมก็ยินดีครับ  ยิงฟันยิ้ม

เอกสารประกอบ
        - สำเนาบัตรประชาชน / สำเนาทะเบียนบ้าน
        - สลิปเงินเดือน / ใบรับรองเงินเดือน / สำเนาหน้าเล่นสมุดเงินฝาก (ที่มีรายการเงินเดือนเข้า) พร้อมรายการเดินบัญชี ย้อนหลัง 6 เดือน
        - ทะเบียนการค้า / ใบเสร็จการชำระภาษี

ส่วนจะได้วงเงินตรงตามที่ต้องการหรือไม่อย่างไรนั้นก็คงต้องดูในรายละเอียดอื่นประกอบนะครับ

หน้า: [1] 2 3 4 5 พิมพ์