เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 04 พฤษภาคม 2024, 09:58:39
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  ตลาดรถซื้อขายรถมือสอง
| | |-+  ซื้อขาย-รถมอเตอร์ไซด์ (ผู้ดูแล: Krit_66)
| | | |-+  ปิด
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ปิด  (อ่าน 1986 ครั้ง)
ขม นรก
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ :ป.โท
*

« เมื่อ: วันที่ 24 มกราคม 2013, 09:12:15 »

ขอร้องนะคับ กับการโพส ในลักษณะนี้ ที่แบบว่า พอผม หรือ สมาชิกท่านใด ลงขายสินค้า แล้ว หากท่านใหนที่รู้ว่า เค้าไปซื้อมาราคา เท่าไหร่ หรือกะทู้ใหน อย่าแสดง ออกด้วยการ มาโพสออกสื่อ หรืออ้างอิงไปกะทู้เจ้าของเดิม ไม่เข้าใจตรงใหน เบอโทรมี pm ก็มี โทมาถาม ส่งข้อความมาถาม มันได้อยู่แล้วคับ ถ้ารู้ก็เก็บไว้ในใจ อยากต่อราคา ให้ต่อกับ คนขาย อย่าแสดงออก มาแบบ เอาราคาเดิม มาต่อราคาที่เขาตั้ง หัดคิดว่า ค่าเสียเวลา ค่าเสี่ยง ค่าน้ำมัน ที่คนขายเขาเสียไปมันเท่าไหร่ ผมว่าคงมีหลายคน ที่โดนเหมือนกัน ผมเหนมาหลายทีละ ปิดกะทู้เลย ไม่ขายละ และอย่าให้มันเกิดแบบนี้อีก

...ด้วยความเคารพทุกท่าน "พลภัทร มือถือ"
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 04 มิถุนายน 2015, 18:33:26 โดย ขม นรก » IP : บันทึกการเข้า

non007
มัธยม
**

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 24 มกราคม 2013, 09:56:44 »

เจ๋ง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 24 มกราคม 2013, 12:47:30 โดย non007 » IP : บันทึกการเข้า
Lampangzaa
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 24 มกราคม 2013, 10:31:56 »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 24 มกราคม 2013, 11:08:11 โดย Lampangzaa » IP : บันทึกการเข้า

399-078724-8นายเอกพล กันทะวงศ์
ธ.กรุงเทพ สาขาเถิน-ลำปาง
0826237403
ทางเฟส  M May Lampa
ขม นรก
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 24 มกราคม 2013, 11:05:49 »

ท่าน non007
 ฮ้วย... จะโพสเพื่ออะไรคับ ไม่สร้างสรรอีกละ รบกวนช่วยลบด้วยนะคับ

mrcom
ระดับ ป.ตรี

รับทำทุกอย่างที่เกี่ยวกับไอทีครับ

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 24 มกราคม 2013, 11:09:27 »

ท่าน non007
 ฮ้วย... จะโพสเพื่ออะไรคับ ไม่สร้างสรรอีกละ รบกวนช่วยลบด้วยนะคับ

pathung-classic@hotmail.com และทาง https://www.facebook.com/pathung.classic
Tel.085-7080471 Line: gumoso0 
https://www.facebook.com/น้ำหอมซิ่ง
ขม นรก
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 24 มกราคม 2013, 11:17:39 »

เบื่อจิงๆ พวก จะซื้อก็ไม่ซื้อ ชอบเอาราคาเดิมมาเปรียบเทียบ ทำเปนอวดรู้ ทำไมคับ ถ้าผมซื้อมาคันละ 5000 แล้วผมจะขาย 20000 มันผิดไหม สิ่งที่ท่านโพส ถ้าท่านรู้ก็เก็บไว้ในใจ ไม่ซื้อไม่ได้ว่า อย่ามาทำเปนรุ้แล้วเอามาโพสออกสื่อ รถผมเสียราคา คนแบบนี้ มันน่าโดนแบน ยิ่งกว่าไอพวก ขายรถไม่มีรูปซะอีก ไม่ให้เกียติกันเลย ค่าน้ำมัน บวกค่าเสียเวลา หัดคิดให้เปนหน่อยนะคับ มันหลายอย่าง ถ้าท่านมีความสามารถซื้อได้ ท่านคงซื้อได้ก่อนที่ผมจะไปซื้อแล้วแหละ อย่ามาแสดงออกแบบนี้... เดือด รถผมไม่ได้ขายช่างมันเหอะ ถือเปนกะทู้ด่าคน ที่มันชอบแสดงออก พฤติกรรมอวดรู้ออกมา เหนหลายๆกะทู้ละ ไม่อยากพูด เพราะไม่ใช่เรื่องของตัวเอง

mrcom
ระดับ ป.ตรี

รับทำทุกอย่างที่เกี่ยวกับไอทีครับ

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 24 มกราคม 2013, 11:20:08 »

เบื่อจิงๆ พวก จะซื้อก็ไม่ซื้อ ชอบเอาราคาเดิมมาเปรียบเทียบ ทำเปนอวดรู้ ทำไมคับ ถ้าผมซื้อมาคันละ 5000 แล้วผมจะขาย 20000 มันผิดไหม สิ่งที่ท่านโพส ถ้าท่านรู้ก็เก็บไว้ในใจ ไม่ซื้อไม่ได้ว่า อย่ามาทำเปนรุ้แล้วเอามาโพสออกสื่อ รถผมเสียราคา คนแบบนี้ มันน่าโดนแบน ยิ่งกว่าไอพวก ขายรถไม่มีรูปซะอีก ไม่ให้เกียติกันเลย ค่าน้ำมัน บวกค่าเสียเวลา หัดคิดให้เปนหน่อยนะคับ มันหลายอย่าง ถ้าท่านมีความสามารถซื้อได้ ท่านคงซื้อได้ก่อนที่ผมจะไปซื้อแล้วแหละ อย่ามาแสดงออกแบบนี้... เดือด รถผมไม่ได้ขายช่างมันเหอะ ถือเปนกะทู้ด่าคน ที่มันชอบแสดงออก พฤติกรรมอวดรู้ออกมา เหนหลายๆกะทู้ละ ไม่อยากพูด เพราะไม่ใช่เรื่องของตัวเอง

ใจ๋เย็นๆอ้าย *-*

pathung-classic@hotmail.com และทาง https://www.facebook.com/pathung.classic
Tel.085-7080471 Line: gumoso0 
https://www.facebook.com/น้ำหอมซิ่ง
bonnza
แฟนพันธ์แท้
*

สนใจติดต่อได้ 24 ชม. 0817657587 ais

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 24 มกราคม 2013, 11:40:01 »

ไม่ผิด แล้วคุณจะเดือนร้อน อะไรคับ งง

สามารถติดต่อมาที่ ais 0817657587 ทรู 0998473625 ติดต่อได้ 24 ชม.ครับ บ้านโป่งฮึ้ง ต.ห้วยสัก อ.เมือง จ.เชียงราย ถนนเส้น เชียงราย-เทิง มาก่อนได้ก่อนครับ ไม่รับจองปากเปล่า จองแล้วโอนเงิน เก็บไว้ให้แน่นอน
ChawThaiLue
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 24 มกราคม 2013, 11:51:58 »

ขอร้องนะคับ กับการโพส ในลักษณะนี้ ที่แบบว่า พอผม หรือ สมาชิกท่านใด ลงขายสินค้า แล้ว หากท่านใหนที่รู้ว่า เค้าไปซื้อมาราคา เท่าไหร่ หรือกะทู้ใหน อย่าแสดง ออกด้วยการ มาโพสออกสื่อ หรืออ้างอิงไปกะทู้เจ้าของเดิม ถ้ารู้ก็เก็บไว้ในใจ อยากต่อราคา ให้ต่อกับ คนขาย อย่าแสดงออก มาแบบ เอาราคาเดิม มาต่อราคาที่เขาตั้ง หัดคิดว่า ค่าเสียเวลา ค่าเสี่ยง ค่าน้ำมัน ที่คนขายเขาเสียไปมันเท่าไหร่ ผมว่าคงมีหลายคน ที่โดนเหมือนกัน ผมเหนมาหลายทีละ ปิดกะทู้เลย ไม่ขายละ และอย่าให้มันเกิดแบบนี้อีก

...ด้วยความเคารพทุกท่าน "พลภัทร มือถือ"
เข้าใจดีเลยคับ ค้าขายมันต้องมีกำไรกันบ้าง
เขาไม่ค้าไม่ขายเขาคงไม่เข้าใจคับ

รับ.ชื้อน้ำมันพืชเก่า(ที่ใช้แร้ว) รวมทั้งน้ำมันหมู.
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=961105.msg10158584#msg10158584
leo4x4 (สิงห์เชียงใหม่)
ไม่รับจองปากเปล่า ไม่พร้อมมัดจำก่อนได้ กลัวโกงไม่ต้องโทรมานะครับ
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 24 มกราคม 2013, 12:46:24 »

เสียมารยาทอย่างแรงนะครับ

เค้าซื้อมา เท่าไหร่เป็นเรื่องของเค้า
เค้าจะขายเท่าไหร่ก็เป็นเรื่องของเค้า
เค้าซื้อมาขายได้กำไร ก็ดีไป
เค้าซื้อมาขายขาดทุนก็เป็นเรื่องของเค้า

คนซื้อ คนขายเค้าพิจารณาได้ครับ ว่า สมควรซื้อหรือไม่สมควรซื้อ

นึกถึงใจเค้าใจเรานะครับ เกิดวันนึงมีคนทำกับคุณอย่างงี้มั้ง คุณยังจะพอใจอยู่ไหมครับ

ปล่อยเค้าตั้งราคาไปเถอะ คันละสองล้านก็ช่างเค้า ส่วนเค้าจะขายได้ไม่ได้ ก็เป็นเรื่องของเค้า

ส่วนที่ผมมาโพสต์มันไม่ใช่เรื่องของเค้า มันเรื่องของน้องผม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 24 มกราคม 2013, 12:58:18 โดย leo4x4 (สิงห์เชียงใหม่) » IP : บันทึกการเข้า

https://www.facebook.com/leo.chiangmai
สันทราย เชียงใหม่ - สิงห์ชัย  น้อยสิงห์ / ธ.กสิกรไทย 3652098443
084-222-8887 / 08-9999-2773 / 08-7575-8885 d
ไลน์ id :  singchai2518
kukkik^_^
ชั้นประถม
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 24 มกราคม 2013, 12:52:39 »

เสียมารยาทอย่างแรงนะครับ

เค้าซื้อมา เท่าไหร่เป็นเรื่องของเค้า
เค้าจะขายเท่าไหร่ก็เป็นเรื่องของเค้า
เค้าซื้อมาขายได้กำไร ก็ดีไป
เค้าซื้อมาขายขาดทุนก็เป็นเรื่องของเค้า

คนซื้อ คนขายเค้าพิจารณาได้ครับ ว่า สมควรซื้อหรือไม่สมควรซื้อ

นึกถึงใจเค้าใจเรานะครับ เกิดวันนึงมีคนทำกับคุณอย่างงี้มั้ง คนยังจะพอใจอยู่ไหมครับ

ปล่อยเค้าตั้งราคาไปเถอะ คันละสองล้านก็ช่างเค้า ส่วนเค้าจะขายได้ไม่ได้ ก็เป็นเรื่องของเค้า

ส่วนที่ผมมาโพสต์มันไม่ใช่เรื่องของเค้า มันเรื่องของน้องผม
+1000000 เห็นด้วยคับๆ
โฟร์มอเตอร์
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 24 มกราคม 2013, 14:33:39 »

จัดหนักมันเลยอย่าให้เกิด

086-4307349 ต้น
       นาย ธีรวัฒน์ เล็นดำ
              BY FOUR MOTOR ถนนเชียงใหม่-ดอยสะเก็ด กม. 9
เลขที่บัญชี 159-2-44362-3 กสิกรไทยเชียงใหม่
https://www.facebook.com/teerawat.landum
Not'Bao
มัธยม
*

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 24 มกราคม 2013, 22:24:47 »

ลงทุนไปแล้วก็ต้องหวังกำไร

ใจเขาใจเราครับ คนค้าคนขาย

พูดไปสองไพเบี้ย นิ่งเสียตำลึงทอง

non007
มัธยม
**

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 24 มกราคม 2013, 23:11:58 »

ผมก็ไม่รู้นิ เพราะเห็นรถเหมือนกันก็แปลกใจ คิดว่าใครเป็นเจ้าของรถตัวจิงกันแน่

เห็นมี2กระทู้ และคนขายรถก็ มี 2คน ก็เลยไม่แน่ใจ ก็เลยก๊อบลิ้งมาวาง

เพราะะ    ถ้ากระทู้เดิมมาปิดเเล้ว ผมจะทำหรออออออออออ คับ

ผมกู้ไม่รู้   เรื่องนี้ผมผิดสะงั้น  เหอะๆ  ตลกดีน้อ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

มาโพสอย่างนี้ผมก็เสียหายเหมือนกานนะคับ   ฮืม ฮืม ฮืม

ฮ้วย รูดซิบปาก รูดซิบปาก รูดซิบปาก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 25 มกราคม 2013, 10:38:53 โดย non007 » IP : บันทึกการเข้า
nuking
ชั้นประถม
*

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 25 มกราคม 2013, 10:45:30 »

ผมก็ไม่รู้นิ เพราะเห็นรถเหมือนกันก็แปลกใจ คิดว่าใครเป็นเจ้าของรถตัวจิงกันแน่

เห็นมี2กระทู้ และคนขายรถก็ มี 2คน ก็เลยไม่แน่ใจ ก็เลยก๊อบลิ้งมาวาง

เพราะะ    ถ้ากระทู้เดิมมาปิดเเล้ว ผมจะทำหรออออออออออ คับ

ผมกู้ไม่รู้   เรื่องนี้ผมผิดสะงั้น  เหอะๆ  ตลกดีน้อ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

มาโพสอย่างนี้ผมก็เสียหายเหมือนกานนะคับ   ฮืม ฮืม ฮืม

ฮ้วย รูดซิบปาก รูดซิบปาก รูดซิบปาก

เมื่อวานผมก็เข้าดูคับ ก็ งง เหมือนกันนี้และ  ว่าใครเป็นเจ้าของรถ ตัวจิง

เห็นมี 2กระทู้  รถก็เหมือนกัน ก็ งง   

อย่าไปถือสามันเลย บ่อยมันบ่นๆๆไป เถอะ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
leo4x4 (สิงห์เชียงใหม่)
ไม่รับจองปากเปล่า ไม่พร้อมมัดจำก่อนได้ กลัวโกงไม่ต้องโทรมานะครับ
*

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 25 มกราคม 2013, 11:33:52 »

อืม... ใช่ๆๆๆๆ   กระทู้เก่าเค้าไม่ปิดกระทู้ ไม่แจ้งว่าขายแล้ว
อืม คิดได้สองแง่  โอเค  ไม่ว่ากัน

แต่เบอร์เค้าก็มีนิครับ โทรถามได้นิครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 25 มกราคม 2013, 11:46:17 โดย leo4x4 (สิงห์เชียงใหม่) » IP : บันทึกการเข้า

https://www.facebook.com/leo.chiangmai
สันทราย เชียงใหม่ - สิงห์ชัย  น้อยสิงห์ / ธ.กสิกรไทย 3652098443
084-222-8887 / 08-9999-2773 / 08-7575-8885 d
ไลน์ id :  singchai2518
tanawit
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 25 มกราคม 2013, 12:24:38 »

เพราะะ ถ้ากระทู้เดิมมาปิดเเล้ว ผมจะทำหรออออออออออ คับ

ผมกู้ไม่รู้ เรื่องนี้ผมผิดสะงั้น เหอะๆ ตลกดีน้อ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

มาโพสอย่างนี้ผมก็เสียหายเหมือนกานนะคับ ฮืม ฮืม ฮืม

เมื่อวานผมก็เข้าดูคับ ก็ งง เหมือนกันนี้และ ว่าใครเป็นเจ้าของรถ ตัวจิง

เห็นมี 2กระทู้ รถก็เหมือนกัน ก็ งง

อย่าไปถือสามันเลย บ่อยมันบ่นๆๆไป เถอะ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

คุน nuking ผมอยากจะถามคุนว่า คุนเปนอะไรกับเขา หรือว่า เป็นคนคนเดวกัน คุณไปเหน กะทู้เขาตั้งเมื่อไหร่ เขาลบรูปไปตั้ง
แต่เมื่อวานแล้ว กะทู้ก็ลบไปแล้ว คุนเอาที่ใหนมาพูด กรุณา อย่าบอกว่า คุณเหนตั้งแต่เมื่อวาน หรือไม่ก็ ใช้ไอดี อื่นเข้าดู
เอาง่ายๆนะ ผมเหนคุนสองคนดันกะทู้ให้กัน ประจำ และไอพี เกือบจะตรงกัน
เรื่องนี้ เปนไง คนเค้าดูกันออก สิ่งที่คุนโพส ออกมา แทนที่จะขอโทษเขา กลับมาช่วยกันแถ ได้อีก เห้อ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 25 มกราคม 2013, 12:33:43 โดย tanawit » IP : บันทึกการเข้า
Lampangzaa
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 25 มกราคม 2013, 21:47:52 »

เจอ เกรียนของจิงแล้ว  ผิดไม่ผิดมันยังไม่รู้ตัวอีก

399-078724-8นายเอกพล กันทะวงศ์
ธ.กรุงเทพ สาขาเถิน-ลำปาง
0826237403
ทางเฟส  M May Lampa
pond42
ชั้นประถม
*

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 26 มกราคม 2013, 08:18:06 »

มันเป็นสิทธ์ของคนขาย เขาซื้อมา 10000จะขาย20000 ก็ได้ และถ้าคุณผิดก็รู้จักขอโทษ สังคมจะให้อภัยสำหรับคนที่ไม่ได้ตั้งใจทำผิดครับ
theheroman
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 04 มิถุนายน 2015, 10:49:40 »

ขอร้องนะคับ กับการโพส ในลักษณะนี้ ที่แบบว่า พอผม หรือ สมาชิกท่านใด ลงขายสินค้า แล้ว หากท่านใหนที่รู้ว่า เค้าไปซื้อมาราคา เท่าไหร่ หรือกะทู้ใหน อย่าแสดง ออกด้วยการ มาโพสออกสื่อ หรืออ้างอิงไปกะทู้เจ้าของเดิม ไม่เข้าใจตรงใหน เบอโทรมี pm ก็มี โทมาถาม ส่งข้อความมาถาม มันได้อยู่แล้วคับ ถ้ารู้ก็เก็บไว้ในใจ อยากต่อราคา ให้ต่อกับ คนขาย อย่าแสดงออก มาแบบ เอาราคาเดิม มาต่อราคาที่เขาตั้ง หัดคิดว่า ค่าเสียเวลา ค่าเสี่ยง ค่าน้ำมัน ที่คนขายเขาเสียไปมันเท่าไหร่ ผมว่าคงมีหลายคน ที่โดนเหมือนกัน ผมเหนมาหลายทีละ ปิดกะทู้เลย ไม่ขายละ และอย่าให้มันเกิดแบบนี้อีก

เห็นด้วยครับบบอย่างแรง
หน้า: [1] พิมพ์