เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 03 พฤษภาคม 2024, 16:37:26
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนเชียงราย สังคมเชียงราย (ผู้ดูแล: bm farm, [ตา-รา-บาว], zombie01, ۰•ฮักแม่จัน©®, ⒷⒼ*, ตาต้อม, nuifish, NOtis)
| | |-+  ~เที่ยว.. ถ่ายรูป.. วัดเก่าเชียงแสน.. ไปด้วยกันนะ^^ (เพิ่มเติมค่ะ)
หน้า: [1] 2 3 4 5 6 พิมพ์
ผู้เขียน ~เที่ยว.. ถ่ายรูป.. วัดเก่าเชียงแสน.. ไปด้วยกันนะ^^ (เพิ่มเติมค่ะ)  (อ่าน 8631 ครั้ง)
แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-.
แฟนพันธ์แท้
*

*..ปรับปรุงระบบ..*

« เมื่อ: วันที่ 21 กันยายน 2010, 14:16:38 »

เนื่องด้วย    ชมรมพระเครื่อง  จ.เชียงราย  จะจัดทำหนังสือเกี่ยวกับพระเครื่องและโบราณสถานประมาณ 3,000 เล่ม  เพื่อแจกในงาน 100 ปี โรงเรียนบ้านสังโค้ง

และขณะนี้  ทางชมรมฯ อยากได้ฮูปเกี่ยวกับโบราณสถานใน อ.เจียงแสน เพื่อประกอบในหนังสือดังกล่าวเลยร่วมมือกับ ชมรม เชียงรายโฟโต้คลับ จัดทริปถ่ายภาพขึ้น
ในวันอาทิตย์ ที่ 26 กันยายน นี้เจ้า

สถานตี้คือวัดต่างๆ ใน อ. เชียงแสน จำนวน  28 วัด   จะมีการแบ่งสายกันไป  ภาพที่ได้มา  จะมีการตัดสินมอบรางวัลมากมาย ส่งภาพได้บ่จำกัดจำนวน
และยังมีรางวัลภาพโหวตโตยเน้อเจ้า

เปิ้นเลี้ยงข้าวตอน   ระหว่างนั้นก่อทะยอยส่งไฟล์ภาพ   จากนั้นก็เสร็จงานละเจ้า

ไปแอ่ว ได้ถ่ายฮูป และอาจได้รางวัลติดไม้ติดมือกลับบ้าน  ตี้สำคัญตี้สุดได้จ่วยงานงานการกุศลโตยเจ้า

ท่านใดตี้สนใจ๋อยากร่วมทริป ขอหื้อลงจื่อไว้ในกระทู้นี้ได้เลยเจ้า

จุดนัดพบคือ  ตลาดนำสวัสดิ์ (สี่แยกศรีทรายมูล)   ท่านใดบ่มีรถ ก็ไปรอตี้จุดนัดพบได้เลย หรือท่านใดจะนำรถไปเอง รบก๋วนแจ้งไว้โตย  เผื่อเฮาจะได้ฝากปี้ฝากน้องไปโตยกั๋น

ขยิบตา ขยิบตา เวลาล้อหมุนคือ  07.00  น. เน้อเจ้า  นัดฝรั่ง  ขอหื้อตรงเวลากั๋นโตยเน้อ ขยิบตา ขยิบตา

ติดต่อกอย่าได้โดยตรง  0แปด65แปด7แปด006 เจ้า
ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

ประกาศเพิ่มเติมเจ้า

กติกาการส่งภาพเข้าประกวด    มีดังนี้
 1. ถ่ายภาพในวันเวลาที่กำหนด
 2. ส่งไฟล์ภาพได้ไม่จำกัดจำนวนในวันงาน

ประกาศผลวันที่ 28 กันยายน 2553 ทางเว็บไซต์เชียงรายโฟโต้คลับดอทคอม (แต่เดี๋ยวกอย่าจะเอามาโพสหื้อโตยเจ้า)

คณะกรรมการประกอบด้วย  
1. เจ้าหน้าที่จากศิลปกร
3.จากเชียงรายโฟโต้คลับ 1 ท่าน  
3. ผู้เชี่ยวชาญศิลปการถ่ายภาพ

ภาพทุกภาพที่ท่านร่วมแข่งขันจะมีรางวัลขวัญใจหมู่เฮาเป็นรางวัลพิเศษ   หื้อหมู่เฮามาโวตกันแห๋มเน้อเจ้า ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์  

ลงชื่อลงนามกั๋นได้แล้วเน้อเจ้า  รถรามีปะเลอะเน้อ  ปะๆๆ  ไปแอ่วโตยกั๋นเจ้า  
ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 23 กันยายน 2010, 15:59:24 โดย แชทซาโนย่า ฉิก~ฉิก~*-. » IP : บันทึกการเข้า

ஐ.¸¸.·´¯`¸¸.·•.¸¸.•´´¯`•(^)•♥ คนที่ด่าคนอื่นสะท้อนว่าระบบข้างในกำลังพัง คนอารมณ์เสียเพราะถูกด่า แสดงว่าระบบของตัวเองก็พังตามไปด้วย [ว.วชิรเมธี]ஐ.¸¸.·´¯`¸¸.·
oyoyo *^_^*
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 21 กันยายน 2010, 14:20:24 »

น่าสนใจครับ.. ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

"มนุษย์ใช้เหตุผลทางความคิด
ในการตัดสินว่าอะไรถูกอะไรผิด
ขณะที่ธรรมชาติใช้ความจริงทางจิต
ในการตัดสินว่าอะไรเป็นบุญอะไรเป็นบาป"

วาทะดังตฤณ "ด้วยความเป็นห่วง"
•Anonymous•
ชั้นประถม
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 21 กันยายน 2010, 14:25:31 »

ใช่ ๆ น่าสน

เที่ยวอย่างเดียวไปก่อครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
۰•ฮักแม่จัน©®
เลวบ้างในบางเวลา
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

"มารบ่มี บารมี บ่เกิด.."

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 21 กันยายน 2010, 14:26:53 »

แล้วผมละครับ....จะทำยังไงไป.....พี่เอารถไปบ๋อครับ.....เดียวจ่วยออกค่าน้ำมันก็ได้ 50 บาท

"ทำบุญเท่าไรก็ไม่สามารถลบล้างบาปได้ บุญอยู่ส่วนบุญ บาปอยู่ส่วนบาป"

ไม่มีใครหรอกที่จะเลวโดยสันดาน ..
หากแต่สถานการณ์มันบีบบังคับให้ทำ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 21 กันยายน 2010, 14:34:25 »

แล้วผมละครับ....จะทำยังไงไป.....พี่เอารถไปบ๋อครับ.....เดียวจ่วยออกค่าน้ำมันก็ได้ 50 บาท

แป่ว..... ^^!   ดูเหตุการณ์ก่อนน้อ...

ஐ.¸¸.·´¯`¸¸.·•.¸¸.•´´¯`•(^)•♥ คนที่ด่าคนอื่นสะท้อนว่าระบบข้างในกำลังพัง คนอารมณ์เสียเพราะถูกด่า แสดงว่าระบบของตัวเองก็พังตามไปด้วย [ว.วชิรเมธี]ஐ.¸¸.·´¯`¸¸.·
♥ idogpom ♥(บุคคลไปทั่ว)
ระดับ ป.ตรี

อินเตอร์เน็ตความเร็วศูนย์ HS7UUP

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 21 กันยายน 2010, 14:37:28 »

ไม่ไปครับ
แต่รออยู่ที่นั้นได้มั๊ย  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 21 กันยายน 2010, 14:37:37 »

แป่ว..... ^^!   ดูเหตุการณ์ก่อนน้อ...

ชัวน์ก่อครับ จะได้ไปเซาะยืมกล้อง  

"ทำบุญเท่าไรก็ไม่สามารถลบล้างบาปได้ บุญอยู่ส่วนบุญ บาปอยู่ส่วนบาป"

ไม่มีใครหรอกที่จะเลวโดยสันดาน ..
หากแต่สถานการณ์มันบีบบังคับให้ทำ
ramill
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 21 กันยายน 2010, 14:44:00 »

หั่นเปิ้ลบอกว่าดูคน คอนเฟริมก่อนจะจัดรถหื่อครับ อาจเป็นตู้ หรือบัสอะไรสักอย่าง คงไม่ใช้อีแต่นแน่ ๆ แต่ถ้าใครเอารถไปจ่วยขนช่างภาพ มีพิเศษสักอย่างเนี้ย ฮิฮิ (ฝากสาวไปตวย)(นางแบบ)
Jean Screen Club..ของขวัญมีไอเดีย
มัธยม
**

Screen Club ..ของขวัญมีไอเดีย

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 21 กันยายน 2010, 14:45:06 »

อยากไปครับ  แต่ไม่มีกล้อง    ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 21 กันยายน 2010, 14:45:30 »

ไม่ไปครับ
แต่รออยู่ที่นั้นได้มั๊ย  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ยินดีค่ะ  แล้วพบกันนะคะครูป้อม  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

แป่ว..... ^^!   ดูเหตุการณ์ก่อนน้อ...

ชัวน์ก่อครับ จะได้ไปเซาะยืมกล้อง  

ณ เวลานี้  ไป 100%  เจ๋ง เจ๋ง        แต่ถ้าหากถึงเวลานั้นเกิด exident  ก็ถือว่าโชคร้ายสุดๆ  แลบลิ้น  

แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 21 กันยายน 2010, 14:46:59 »

หั่นเปิ้ลบอกว่าดูคน คอนเฟริมก่อนจะจัดรถหื่อครับ อาจเป็นตู้ หรือบัสอะไรสักอย่าง คงไม่ใช้อีแต่นแน่ ๆ แต่ถ้าใครเอารถไปจ่วยขนช่างภาพ มีพิเศษสักอย่างเนี้ย ฮิฮิ (ฝากสาวไปตวย)(นางแบบ)

สงสัยคงจะมีก่าน้ำชาฮื้อ  พี่กอย่า สนใจเอารถไปก่อครับ...

แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 21 กันยายน 2010, 14:49:21 »

ตกใจ ตกใจ :oโอ๊ะโอ.....    มีแบบไปถ่ายนอกรอบต๋อนบ่ายโตยกาเจ้า  อุ๊ๆๆๆ ว๊าวววๆๆๆๆ น้องอะหยังห๊าาาา....    ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

สงสัยคงจะมีก่าน้ำชาฮื้อ  พี่กอย่า สนใจเอารถไปก่อครับ...

ไม่สนอะ... โกรธ โกรธ  เพราะแบบเป็นผู้หญิง  ไม่ใช่แบบผู้ชาย  ลังเล ลังเล ลังเล  อิดเหนื่อย

ไผสนใจ๋ร่วมทริปกั๋น    ลงชื่อไว้ได้เลยเน้อเจ้า ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ap.41
ตอบแทนคุณแผ่นดิน
แฟนพันธ์แท้
*

ไม่มีเทพไม่มีโปร..มีแต่เราที่จะก้าวไปพร้อมกัน...

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 21 กันยายน 2010, 14:49:48 »

แล้วจะไปซุ่มยิงตากล้องมาลงบอร์ดเชียงรายโฟกัส 55555555555555555555+

นานา..จิตตัง รักพ่อค่ะ
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 21 กันยายน 2010, 14:58:22 »

ฟรีก่ารถจากอุทัยไปเจียงฮายโตยก่อเจ้า  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ไม่มีใครเเก้ไขอดีตได้ เเต่เลือกที่จะทำวันนี้ให้ดีที่สุด
             เพื่อพรุ่งนี้ที่ดีกว่าเมื่อวาน
  เพื่อลูกๆ เพื่อพ่อเเม่ เเละเพื่อตัวของเราเอง
☺ (ต้นฟ้า1 อิดเหนื่อย) ☺
มีเงินล้นฟ้า ไม่เท่าค่าของคน
ระดับ :ป.โท

** ความสุขเล็กๆ **

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 21 กันยายน 2010, 14:59:53 »

แล้วจะไปซุ่มยิงตากล้องมาลงบอร์ดเชียงรายโฟกัส 55555555555555555555+
อิดเหนื่อย ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

รับซื้อ-ขายมือถือ มือ 2 ทุกรุ่น ราคามิตรภาพ Line id = spphone  อิดเหนื่อย
WEBMASTER
เจ้าสำนักใหญ่
Administrator
แฟนพันธ์แท้

บุคคลทั่วไป

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 21 กันยายน 2010, 15:00:49 »

อาจจะติดสอยห้อยตามไปอีก 1 คน วันเสาร์จะหื้อคำตอบเน้อครับ  ยิงฟันยิ้ม

ติดตามข่าวสารได้ที่เพจ :  https://www.facebook.com/crfocus
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 21 กันยายน 2010, 15:04:09 »

อาจจะติดสอยห้อยตามไปอีก 1 คน วันเสาร์จะหื้อคำตอบเน้อครับ  ยิงฟันยิ้ม

นั่น  กะว่าจะไปยืมกล้อง

แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 21 กันยายน 2010, 15:05:32 »

แจ่ม..!!  ยิ้มเท่ห์

ฟรีก่ารถจากอุทัยไปเจียงฮายโตยก่อเจ้า  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

อิดเหนื่อย!!  ตกใจ ตกใจ

อิดเหนื่อย ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

อืมมมม...  ต๋ามนั้น ^^!
อาจจะติดสอยห้อยตามไปอีก 1 คน วันเสาร์จะหื้อคำตอบเน้อครับ  ยิงฟันยิ้ม

รอคำตอบจากท่าน WM เน้อเจ้า  ยิงฟันยิ้ม

Jaro
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 21 กันยายน 2010, 15:22:07 »

ไปด้วยครับ  มีรถ 1 คันครับ  คอนเฟิร์ม  ครับ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 21 กันยายน 2010, 15:47:03 »

ไปด้วยครับ  มีรถ 1 คันครับ  คอนเฟิร์ม  ครับ

ยินดีค่ะ  ไปด้วยกันนะ ยิ้มกว้างๆ

ว่าแต่....   รถอะไร  รับได้อีกกี่คน  รบกวนแจ้งด้วยค่ะ
 ยิ้มเท่ห์

หน้า: [1] 2 3 4 5 6 พิมพ์