เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 26 เมษายน 2024, 20:24:57
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คุยเรื่องไอที - เทคโนโลยี (ผู้ดูแล: K€nGja1, chiohoh, nuifish, NOtis)
| | |-+  จะเรียนพวก เขียนเวบ net design ได้ที่ไหนบ้างคะ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน จะเรียนพวก เขียนเวบ net design ได้ที่ไหนบ้างคะ  (อ่าน 720 ครั้ง)
airagent
เตรียมอนุบาล
*

« เมื่อ: วันที่ 16 มกราคม 2013, 11:49:52 »

ตามหัวข้อนี้เลยค่ะ  รบกวนแนะนำด้วยนะคะ
WEBMASTER
เจ้าสำนักใหญ่
Administrator
แฟนพันธ์แท้

บุคคลทั่วไป

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 16 มกราคม 2013, 11:55:58 »

เห็นมีโรงเรียนเปิดสอนอยู่ข้างตลาดตันติชัย ซอยข้างๆกรีนวิง

แค่เห็นนะครับ ไม่ได้แนะนำ เพราะไม่ได้รู้จักเขา ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ติดตามข่าวสารได้ที่เพจ :  https://www.facebook.com/crfocus
เมาเจอตุง
ชั้นประถม
*

^_^ มองที่เจตนา ^_^

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 16 มกราคม 2013, 14:52:44 »

สี่แยกศรีทรายมูล ก้อน่าจะรับสอนนะครับ
JAMESCOM1
ทักทายผมได้นะครับ Line: JAMESCOM007
ระดับ :ป.โท

สอนคอม & ซ่อม เชียงราย

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 18 มกราคม 2013, 00:55:37 »

ผ่าน4แตกนั้นมาอีก 2 3 นิส ก็ถึงร้าน เจมส์คอมแล้วครับ ซึ่งก็เป็นร้านที่ยังไม่มีชื่อ(ป้ายชื่อ) อิอิ ซึ่งก็สามารถสอนได้เช่นกันครับ แต่ที่แน่ๆ สอนเด็กทำเว็บ มีเว็บเล่นๆ คือสอนทำเว็บ html ฟรีอยู่ครับ ก็จะเข้าเนื้อหา photoshop แถมนิสหน่อยที่สำคัณๆด้วยครับ
ส่วนเรื่อง photoshop เบื้องต้นก็สอนฟรีครับ เนื้อหาเช่นการใช้ paint ไทยด้วยครับ เนื้อหานี้มีประโยดกับการทำเว็บ งานเอกสาร การทำรายงาน การนำเสนอและงานอื่นๆด้วย
เนื้อหาฟรีที่หนักหน่อยแต่มัน ก็เขียนโปรแกรม VB ครับ และ อัลกอ ถ้าชอบครบสูตรก็จะยัดโฟร์ชาตแถมด้วยเลย อิอิ จะได้แน่นๆ เหมาะกับนักศึกษาระดับ ป5 ป6 ม1-ม6 ที่สนใจ ผู้ใหญ่ก็โอครับ
ยังมีอีกครับ แต่แค่นี้ก่อน ความมันมึนๆมีอีกแยะแต่ค่อยๆเรียนรู้ไ...ป

มาทาง Big-C ถ.ศรีทรายมูล สันสลีซอย1
airagent
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 29 มกราคม 2013, 19:18:29 »

ขอบคุณค่ะ  ยิงฟันยิ้ม

ในเชียงราย  โรงเรียนสอนคอมพิวเตอร์ จริง ๆ จัง ( ไม่ใช่ในสถาบันการศึกษา ) หาอยากเนาะ  จะให้น้องชายไปเรียน เคยไปลงชื่อไว้ที่ กสน ก้อไม่มีวี่แววเลยอ่ะค่ะ   ร้องไห้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 29 มกราคม 2013, 19:21:45 โดย airagent » IP : บันทึกการเข้า
ohm12369874
ชั้นประถม
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 29 มกราคม 2013, 21:24:32 »

เขียนเวบหรอครับ ถ้าไม่เป็นมาก่อนเลย ผมคุยว่า 1.หนังสือ dreamweaver กับ photoshop 2.คอมดีๆสักเครื่อง 3.โปรแกรม dreamweaver กับ photoshop ทำตามหนังสือสอนไปก่อนนะคับถือว่าปูพื้น ทำตามที่เค้าสอนในหนังสือจนหมดเล่มแล้ว อย่างน้อยๆก็คงพอได้อะไรมาบ้าง10%ก็ยังดี แล้วก็ไปต่อยอดที่เต้าสอนต่อนะคับที่เป็นขั้นสูงหน่อย แบบว่ามีแว้วๆหน้าเว็ปเยอะๆวีดีโอ
PHP@Design
CyberMan
ชั้นประถม
*

♥ PHP & กาแฟสด

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 29 มกราคม 2013, 22:02:26 »

ขออนุญาตตอบแบบฮาร์ดคอร์หน่อย

บนเว็บ ยูทูป มีวิดีโอ สอนเยอะนะครับ
ตัวอย่างเข้าใจได้ไม่ยากครับ เพียงแต่เวลาติดขัดถามตอบไม่ได้แค่นั้นเอง ^^"

JAMESCOM1
ทักทายผมได้นะครับ Line: JAMESCOM007
ระดับ :ป.โท

สอนคอม & ซ่อม เชียงราย

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 30 มกราคม 2013, 01:36:26 »

ขอบคุณค่ะ  ยิงฟันยิ้ม

ในเชียงราย  โรงเรียนสอนคอมพิวเตอร์ จริง ๆ จัง ( ไม่ใช่ในสถาบันการศึกษา ) หาอยากเนาะ  จะให้น้องชายไปเรียน เคยไปลงชื่อไว้ที่ กสน ก้อไม่มีวี่แววเลยอ่ะค่ะ   ร้องไห้

ใช่แล้วครับ เห็นด้วยมากๆเลยครับ ผมก็เลยเปิดเป็นสถาบันเถื่อนไงครับ อิอิ แบบว่าจะสอนเฉพาะผู้ที่สนใจจริงๆเท่านั้น ครอสฟรีมีหลายเรื่องครับ สนใจแวะมาถามกันได้ ที่ฟรีก็เพราะอนาคตจะทำเป็นชมรมคอมพิวเตอร์เชียงรายครับ ขยิบตา

มาทาง Big-C ถ.ศรีทรายมูล สันสลีซอย1
หน้า: [1] พิมพ์