เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 09 พฤษภาคม 2024, 04:15:58
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนหางาน-งานหาคน
| | |-+  ใครหางาน มาตรงนี้!!!!
หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 ... 20 พิมพ์
ผู้เขียน ใครหางาน มาตรงนี้!!!!  (อ่าน 56699 ครั้ง)
เสือไฟ
ระดับ ป.ตรี

บำบัดทุกข์ บำรุงสุข

« เมื่อ: วันที่ 19 กันยายน 2010, 01:56:49 »

คิดว่า ช่วงนี้ นศ กำลังจบมีมากและคนที่ว่างงาน อยากใช้กระทู้นี้เป็นกระทู้แนะนำ ในการหางาน ใครมีคุณสมบัติ หรือวุฒิอะไร ให้บอกมานะครับ จะได้แนะนำงานที่เหมาะสมให้ เพราะเห็นโพสหางานหลายกระทู้แล้ว เลยน่าจะเอามารวมกันที่นี้เลยดีกว่า

ยกตัวอย่างเช่นการโพส

อายุ 23 ปี
โสด
เรียนจบ รปศ. (บริหารรัฐกิจ) เกรด 3.39 มีวุฒิ ปวช.ของคอมพิวเตอร์ธุรกิจ เกรด 2.52
เคยทำงานพาร์ทไทม์ ที่เดอะคอลเล็กเตอร์ เกี่ยวกับโทรไปทวงหนี้ของลูกหนี้ของธนาคาร
เคยฝึกงานอยู่ที่ อ.พานเกี่ยวกับงานปกครอง กับศาลากลางเกี่ยวกับงานท้องถิ่น
ทำงานเกี่ยวกับระบบเอกสารราชการได้ครับ
พูด อ่าน เขียน ภาษาอังกฤษดีมาก
พิมพ์สัมผัสไทย อังกฤษดีมาก
ซ่อมคอมพิวเตอร์ได้หมด ซอฟต์แวร์ ฮาร์ดแวร์
ทำงานเกี่ยวกับกฏหมายได้
มีใบขับขี่รถยนต์
ทำงานนอกพื้นที่จังหวัดได้
เป็นคนกล้าคิด กล้าแสดงออกและเชื่อมั่นในตนเอง
เป็นคนที่มีความริเริ่มสร้างสรรค์ มีความตั้งใจ และมีความรู้ความสามารถ

ลักษณะงานที่ต้องการ
ฝ่ายบุคคล
ธุรการ

เป็นต้น

ปล.กระทู้นี้จะสำเร็จอยู่ได้ ประกอบด้วยข้อมูลที่เท็จจริงของผู้โพส และ กลุ่มพี่ๆ ในเชียงรายโฟกัส ที่จะช่วยเหลือกันนะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 29 กันยายน 2010, 01:50:22 โดย เสือไฟ (คิดดี ทำดี เพื่อสังคมที่ดี) » IP : บันทึกการเข้า
peemai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 19 กันยายน 2010, 02:35:04 »

อายุ22 ปีค่ะ สถานภาพโสด จบคณะวิทยาการจัดการ สาขาวิชาการจัดการทั่วไป เกรดเฉลี่ย2.57 มหาวิทยาลัยราชภัฏเชียงราย
ฝึกงานที่สำนักงานสวัสดิการและคุ้มครองแรงงานจังหวัดเชียงราย
ความสามารถ สามารถทำงานเกี่ยวกับเอกสารราชการได้ค่ะ
พูโอ่านเขียนภาษาออังกฤษพอได้ค่ะ
ขอบเจ้าของกระทู้มากค่ะที่ให้โอกาส
เสือไฟ
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 19 กันยายน 2010, 03:01:24 »

อายุ22 ปีค่ะ สถานภาพโสด จบคณะวิทยาการจัดการ สาขาวิชาการจัดการทั่วไป เกรดเฉลี่ย2.57 มหาวิทยาลัยราชภัฏเชียงราย
ฝึกงานที่สำนักงานสวัสดิการและคุ้มครองแรงงานจังหวัดเชียงราย
ความสามารถ สามารถทำงานเกี่ยวกับเอกสารราชการได้ค่ะ
พูโอ่านเขียนภาษาออังกฤษพอได้ค่ะ
ขอบเจ้าของกระทู้มากค่ะที่ให้โอกาส

แล้วลักษณะงานที่ต้องการล่ะครับ
~Oo เบียร์ _ ซ่าส์ oO~
ผลิตและจัดจำหน่ายถ่านอัดแท่งและน้ำส้มควันไม้ 0846103310
มัธยม
**

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 19 กันยายน 2010, 13:31:12 »

เอากะเค้าด้วยคน

อายุ 23 ค่ะ  สถานภาพ โสด
การศึกษา รัฐประศาสนศาตร์บัณฑิต  มรช. ภาค กศปช. (เสาร์-อาทิตย์)
เกรดเฉลี่ย 2.89
เคยทำธุรกิจส่วนตัวหลายอย่างแต่ก็ต้องเลิกไปเนื่องจากงบน้อย
บุคลิก ร่าเริง เข้ากับคนอื่นได้ง่าย
ลักษณะงานที่ต้องการ งานธุรการ  งานบุคคล  หรืองานอะไรก็ได้ที่ให้โอกาสนักศึกษาจบใหม่

ขายถ่านไม้ ถ่านอัดแท่ง น้ำส้มควันไม้  โทร 0846103310(เบียร์)
Line ID :  patama.khanthaya
Fb: น้ำส้มควันไม้แม่ลาวถ่านอัด

บัญชีออมทรัพย์เลขที่1542009436 ธ.กสิกรไทย ชื่อบัญชี น.ส.ปัทมา ขันธยา
999 ครับ
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 19 กันยายน 2010, 13:39:18 »

ผมขอเอา ของแม่มาลงได้ไม๊ครับ

พอดี แม่จะลาออกจากครูโรงเรียนแห่งหนึ่งอะครับ
zombie01
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

ความสุขเกิดขึ้นได้ เพียงแต่รู้จักใช้ชีวิต

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 19 กันยายน 2010, 13:42:37 »

เป็นกระทู้ที่ดีครับ ขอปักหมุดเลย

nanza
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 19 กันยายน 2010, 13:51:45 »

อายุ23 ปีค่ะ สถานภาพโสด จบคณะวิทยาการจัดการ สาขาวิชาการจัดการทั่วไป เกรดเฉลี่ย2.68 มหาวิทยาลัยราชภัฏเชียงราย
ฝึกงานที่สหกรณ์การเกษตรเมืองเชียงราจำกัด สาขานางแล
ความสามารถ สามารถทำงานเกี่ยวกับเอกสารต่างๆได้
พูดอ่านเขียนภาษาอังกฤษพอได้ค่ะ
ลักษณะงานที่ต้องการทำก็ประเภทงานธุรการค่ะ

aing_084@hotmail.com

ขอบคุณนะค่ะสำหรับสิ่งดีๆ
เสือไฟ
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 19 กันยายน 2010, 14:10:12 »

อายุ23 ปีค่ะ สถานภาพโสด จบคณะวิทยาการจัดการ สาขาวิชาการจัดการทั่วไป เกรดเฉลี่ย2.68 มหาวิทยาลัยราชภัฏเชียงราย
ฝึกงานที่สหกรณ์การเกษตรเมืองเชียงราจำกัด สาขานางแล
ความสามารถ สามารถทำงานเกี่ยวกับเอกสารต่างๆได้
พูดอ่านเขียนภาษาอังกฤษพอได้ค่ะ
ลักษณะงานที่ต้องการทำก็ประเภทงานธุรการค่ะ

http://chiangraifocus.com/jobdetail.php?idjob=4111 งานธุรการครับ
[ตา-รา-บาว]
"^^"
ผู้ดูแลบอร์ด
ระดับ :ป.โท
*

-หนุ่มบาวเองคร๊าฟ-

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 19 กันยายน 2010, 14:29:09 »

ต้องเคยเจอกันแน่เลย อิอิ แต่นึกหน้าบ่าออกว่าคนไหน ขอให้ได้งานทำนะคับ

เร็วๆนี้ สหกรณ์ก็จะเปิดสอบเหมือนกัน หลายตำแหน่ง (ไม่เกิน๒เดือนประกาศรับแน่)

ถ้าประกาศออกจะมาแจ้งฮื้อทราบเน้อ

"เป็นอยู่อย่างต่ำ มุ่งกระทำอย่างสูง"
--พุทธทาส--
ศิษย์ครูดุ๋ย (ภูซาง)
ชั้นประถม
*

ชีวิตคนเราเปรียบเหมือนดนตรีย่อมมีสูงต่ำ

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 19 กันยายน 2010, 15:46:16 »

มีร้านอาหาร หรือร้านเหล้า ที่รับนักดนตรีโฟรค์ซองบ้าง ครับ..
ไงตอนนี้ช่วงหัวค่ำยังว่างอยู่คับ....   ถ้ามีร้านไหนยังรับออดิชั่นอยู่บอกด้วยน่ะครับ
ติดต่อได้ 24. ชั่วโมงครับ  ( บิ๊ก  086-1850304 )...ขอคุงครับ
เสือไฟ
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 19 กันยายน 2010, 16:29:12 »

มีร้านอาหาร หรือร้านเหล้า ที่รับนักดนตรีโฟรค์ซองบ้าง ครับ..
ไงตอนนี้ช่วงหัวค่ำยังว่างอยู่คับ....   ถ้ามีร้านไหนยังรับออดิชั่นอยู่บอกด้วยน่ะครับ
ติดต่อได้ 24. ชั่วโมงครับ  ( บิ๊ก  086-1850304 )...ขอคุงครับ

ตอบคุณบิ๊ก วันนี้ ทุ่มหนึ่งชมรมคนรักดนตรีเขาจะไปมิตติ้งกันที่ไนซ์อ่ะครับ ยังไงโทรไปเบอร์นี้นะครับ
0884022907 ของคุณประธานชมรม ครับ ยังไงก็ต้องมีงานอยู่แล้ว ส่วนใหญ่เป็นนักดนตรีนิครับ
peemai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 19 กันยายน 2010, 16:34:05 »

แล้วลักษณะงานที่ต้องการล่ะครับ
ลักษณะงานก็งานธุรการ งานขายก็ทามได้ค่ะ ฝ่ายบุคคลก็ได้ค่ะ แล้วแต่เขาจะจ้างค่ะ
ขอบคุณค่ะ
เสือไฟ
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 19 กันยายน 2010, 16:38:48 »

ผมขอเอา ของแม่มาลงได้ไม๊ครับ

พอดี แม่จะลาออกจากครูโรงเรียนแห่งหนึ่งอะครับ

ได้ครับน้องอาร์ต เอารายละเอียดมาลงด้วยนะครับ
we two
มัธยม
**

wetwo

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 19 กันยายน 2010, 21:27:50 »

มาเป็นกำลังใจให้คนทำดีจ๊ะ  น้องเสือไฟฯ จบใหม่ ไฟแรง มีความคิดสร้างสรรค์ดีมาก นี่ถ้าร้านพี่มีงานที่เหมาะกับน้องต้องติดต่อไปแน่ๆ เสียดายที่ร้านรับเฉพาะคนที่จบช่างเท่านั้น ยังไงฝากประชาสัมพันธ์หน่อยนะ
-ร้าน วี ทู ประดับยนต์ รับสมัครงานตำแหน่งผู้ช่วยช่างประจำร้าน 2 ตำแหน่ง
-วุฒิ ปวช. ขึ้นไป สาขา อิเล็กทรอนิกส์,การไฟฟ้า
-มีใจรักในงานบริการ ซื่อสัตย์ และอดทน
-เงินเดือนประจำ+ประกันสังคม+ค่าล่วงเวลา(O.T)+เบี้ยขยันทุกเดือน+โบนัสประจำปี
 โทร.053-718-522  , email: wetwocaraudio@hotmail.com

เสือไฟ
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 20 กันยายน 2010, 00:21:45 »

ขอบคุณมากๆ เลยนะครับ พี่ we two ที่มาแนะนำงานให้น้องๆ ในนี้ครับ  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์
ร้านสปื๋วฟิชชิ่งช็อป
ระดับ ป.ตรี

" มิตรภาพ กำลังใจ อย่าทำลายมัน "

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 20 กันยายน 2010, 00:31:33 »

+ 100 ให้คุณ เสือไฟ รีเทิร์น

เป็นกระทู้ที่ดีที่สุดกระทู้หนึ่งค่ะ  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

ร้านสปิ๋วฟิชชิ่งช็อป  160/4 ม.6 หนองปึ๋ง ต.รอบเวียง อ.เมือง จ.เชียงราย 57000 นรวีร์ นิสัยคาน สุภาวรรณ 539 003 692 1 กรุงไทยห้าแยกพ่อขุนเม็งราย * https://www.facebook.com/sapewfishing 084 - 0424260
nernnern8
ชั้นประถม
*

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 20 กันยายน 2010, 12:25:54 »

มีงานแบบรับมาทำที่บ้านมั้ยคะ พอดีกำลังท้องแต่อยากทำงานค่ะ

อายุ 27 ปีค่ะ จบคอมพิวเตอร์ธุรกิจ เพิ่งย้ายมาอยู่เชียงรายได้ประมาณ 5 เดือนเอง

เป็นสะไภ้เชียงรายคะ อยากทำงานพิเศษบ้าง
nanza
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 20 กันยายน 2010, 12:51:49 »

http://chiangraifocus.com/jobdetail.php?idjob=4111 งานธุรการครับ

ขอบคุณนะค่ะที่ช่วยแนะนำ ยิ้มเท่ห์
nanza
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 20 กันยายน 2010, 12:53:30 »

ต้องเคยเจอกันแน่เลย อิอิ แต่นึกหน้าบ่าออกว่าคนไหน ขอให้ได้งานทำนะคับ

เร็วๆนี้ สหกรณ์ก็จะเปิดสอบเหมือนกัน หลายตำแหน่ง (ไม่เกิน๒เดือนประกาศรับแน่)

ถ้าประกาศออกจะมาแจ้งฮื้อทราบเน้อ

สงสัยจะเคยเจอจิงๆ  แต่ไม่รู้ว่าคัย อิอิ  ขอบคุณนะค่ะสำหรับสิ่งดีๆ ยิ้มเท่ห์
เสือไฟ
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 20 กันยายน 2010, 16:33:50 »

มีงานแบบรับมาทำที่บ้านมั้ยคะ พอดีกำลังท้องแต่อยากทำงานค่ะ

อายุ 27 ปีค่ะ จบคอมพิวเตอร์ธุรกิจ เพิ่งย้ายมาอยู่เชียงรายได้ประมาณ 5 เดือนเอง

เป็นสะไภ้เชียงรายคะ อยากทำงานพิเศษบ้าง

ทำงาน ebay ติดต่อคุณ maximumfast ครับ พี่เขามีทีมงานอบรมให้ครับ
 maximumfast@hotmail.com
และเร็วๆ นี้เขาจะมีการจัดอบรมสัมมนา ebay นิครับ อบรมฟรีไม่มีค่าใช้จ่ายนิครับ

แล้วก็คุณ IdeaIdoo วัดร่องขุ่นครับ รู้สึกว่าจะให้รับงานมาทำที่บ้านได้ครับ
http://www.chiangraifocus.com/jobdetail.php?idjob=3311

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 20 กันยายน 2010, 16:43:14 โดย เสือไฟ รีเทิร์น » IP : บันทึกการเข้า
หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 ... 20 พิมพ์