เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 27 เมษายน 2024, 03:25:55
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  นักลงทุน การเงิน การธนาคาร
| | |-+  อยากกู้เงินด่วนๆ สัก 30,000.- ใครช่วยแนะนำด้วยครับ ช่วยหน่อยนะครับมันจำเป็นจริงๆ
หน้า: 1 2 [3] 4 พิมพ์
ผู้เขียน อยากกู้เงินด่วนๆ สัก 30,000.- ใครช่วยแนะนำด้วยครับ ช่วยหน่อยนะครับมันจำเป็นจริงๆ  (อ่าน 60609 ครั้ง)
ⒷⒼ*
แฟนพันธ์แท้
*

นิพพานคือนิรันดร์

« ตอบ #40 เมื่อ: วันที่ 23 กันยายน 2010, 12:41:40 »

อย่างฮา ทางเราทำธุรกรรมทางเมลล์และทางโทรศัพท์อย่างเดียว ยิงฟันยิ้ม
Lovely
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #41 เมื่อ: วันที่ 23 กันยายน 2010, 13:03:12 »

http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=37154.0 ไปดูได้คะ
gigza
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #42 เมื่อ: วันที่ 23 กันยายน 2010, 13:04:39 »

อย่างฮา ทางเราทำธุรกรรมทางเมลล์และทางโทรศัพท์อย่างเดียว ยิงฟันยิ้ม

ถูกของเค้านี่ครับ มิจฉาชีพเค้าคิดได้แค่นั้นจริง ๆ 5555+

(ผมจะโดนสั่งเก็บมั้ยนี่)
gigza
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #43 เมื่อ: วันที่ 23 กันยายน 2010, 13:05:35 »

อย่าลบเลยครับ เอาไว้เตือนดีกว่าครับ

+1 ครับ
ลบเรื่องก็จบ มันเป็นเรื่องที่ไม่สมควรให้จบครับ
เอาไว้เตือนภัยดีกว่า

เอ่อเห๊ยยย ลืมไป ชวนชนแก้ว ท่าทางอยู่กรุงเทพแหง

บ่เป็นหยังครับ กลับบ้านบ่อยติดผมไว้ก่อนก็ได้ 55

มาเลย ผมจัดให้ 1 ชุดเต็ม ๆ มาววววววว
Lovely
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #44 เมื่อ: วันที่ 23 กันยายน 2010, 13:10:53 »

ต้องขอขอบคุณนะคะสำหรับความหวังดี แต่ก็แจ้งให้ทราบแล้วไงคะ ว่าใครที่รับข้อเสนอได้ก็ติดต่อกลับมา ดิฉันก็ไม่เข้าใจหรอกนะคะ ว่าไปทำอะไรให้พวกคุณนักหนา ดิฉันก็เป็นคนทำมาหากินเหมือนคนอื่นๆ กินเงินเดือนนายจ้างเหมือนกัน ไม่ทราบว่าคุณต้องการอะไร ถ้าไม่พอใจที่ดิฉันเข้ามาเป็นสมาชิก ปิดกั้นหาว่าดิฉันจะมาหลอกลวงก็ขอให้ลบข้อความของดิฉันไปได้เลยค่ะ ดิฉันจะไม่เข้ามาที่นี่อีกเลย

แย่ค่ะเว็บนี้ ไม่เคยเจอเหมือนกัน

แย่จังเลยมาเจอเวปแย่ๆๆ   คนก็แย่ๆๆค่ะ  เสียใจด้วยนะค่ะต้องมาเจอ  ทางที่ดีคุณก็ไม่ต้องเข้ามาดูเวปแย่ๆๆคอยหากินอีกแร๊วนะค่ะ  เวปแย่ๆเวปนี้ไม่มีที่ให้คุณยืนแล้วค่ะ หุหุ
องคุลีมาล
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #45 เมื่อ: วันที่ 23 กันยายน 2010, 13:18:57 »

แย่มากครับเวปเชียงรายโฟกัส
แย่ที่สุด สมาชิคเชียงรายโฟกัสคุณทำแบบนี้ได้ไง
พวกคุณๆทำแบบนี้ ช่วยกันตรวจสอบแบบนี้พวกมิจฉาชีพเค้าจะทำมาหากินยังไง
พวกคุณนี่แย่จริง

จากนายมิจฉาชีพ  สกุล เลวบริสุทธิ์

คนอื่น - มีเงินล้านก็ซื้อเมื่อวานไม่ได้
ผม     - มีเงินล้านเมื่อวานช่างแม่ง
gigza
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #46 เมื่อ: วันที่ 23 กันยายน 2010, 13:20:36 »

แย่เนอะ มาตรวจสอบกันอย่างนี้เค้าก็ไหวตัวทันที (เอาละเห๊ยยย กระทู้กลายเป็นโจ๊กกกก ไปแล้วววว 5555+)
biki073
มัธยม
**

« ตอบ #47 เมื่อ: วันที่ 23 กันยายน 2010, 13:26:02 »

หากินง่ายดี แล้วสรุปพี่เจ้าของกระทู้ได้เงินยัง

อยากชิมกล้วยเบรคแตก กล้วยไข่กรอบ อร่อยๆ กด like เลย
https://www.facebook.com/JNbanana
CR.COM
อุ้ม เสื้อยืด 999
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #48 เมื่อ: วันที่ 23 กันยายน 2010, 15:40:06 »

ต้องขอขอบคุณนะคะสำหรับความหวังดี แต่ก็แจ้งให้ทราบแล้วไงคะ ว่าใครที่รับข้อเสนอได้ก็ติดต่อกลับมา ดิฉันก็ไม่เข้าใจหรอกนะคะ ว่าไปทำอะไรให้พวกคุณนักหนา ดิฉันก็เป็นคนทำมาหากินเหมือนคนอื่นๆ กินเงินเดือนนายจ้างเหมือนกัน ไม่ทราบว่าคุณต้องการอะไร ถ้าไม่พอใจที่ดิฉันเข้ามาเป็นสมาชิก ปิดกั้นหาว่าดิฉันจะมาหลอกลวงก็ขอให้ลบข้อความของดิฉันไปได้เลยค่ะ ดิฉันจะไม่เข้ามาที่นี่อีกเลย

แย่ค่ะเว็บนี้ ไม่เคยเจอเหมือนกัน
  ถ้าเว็บนี้แย่คงไม่มาเล่นได้ทั้งวี่ทั้งวันหรอกค่ะ  ฮ่า!  ฮ่า! (ขนาดทำงานอยู่เจ้านายเผลอยังต้องแอบเข้ามาเล่นเล้ย......

ขายปลีก/ส่ง เสื้อยืดเด็ก-ชุดเด็ก ราคาถูก แวะชมและสั่งซื้อสินค้าตามลิงค์นี้ค่ะ https://www.facebook.com/12345Thailand
Lovely
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #49 เมื่อ: วันที่ 25 กันยายน 2010, 12:19:43 »

ฮา  ขนาด She เขายังมีการมาตอบแก้ตัวได้อีกเน๊าะ 
Mr.R
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #50 เมื่อ: วันที่ 25 กันยายน 2010, 12:34:31 »

บอกว่าจะมีเงินให้กู้ แต่จะต้องโอนเงินให้เจ้าก่อน 10 %
ทั้ง ๆ ที่ยังได้รับเงินกู้

- โอนเงินให้ทำไม ?

- อ้างว่าเป็นประกัน ?

- แล้วถ้าหากว่ารับเงินโอนไปแล้วเงียบหายเข้ากลีบเมฆล่ะ ?
เงินกู้ก็ไม่ได้ ซ้ำยังจะต้องมาเสียเงิน 10 % ให้อีกฟรี ๆ

- ถ้าจะแสดงความจริงใจว่าไม่หลอกลวง ทำไมไม่จ่ายเงินกู้ให้ก่อน
ให้ลูกหนี้ได้รับเงิน แล้วค่อยมาหัก 10 % สิครับ

พฤติกรรมเข้าข่ายหลอกลวงชัด ๆ
 ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
gigza
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #51 เมื่อ: วันที่ 25 กันยายน 2010, 12:42:09 »

เจ้าของกระทู้เป็นยังไงบ้างครับ ได้เงินบ้างยังครับ
Kampoln.ck
ชั้นประถม
*

« ตอบ #52 เมื่อ: วันที่ 25 กันยายน 2010, 22:05:13 »

เข้ามาเป็นพยานให้ คนเดี๋ยวนี้แย่มากๆ หายไปเลยเหรอรายนี้
อมทุกข์
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #53 เมื่อ: วันที่ 26 กันยายน 2010, 22:49:21 »

เจ้าของกระทู้เน้อ       สิ่งแรกยังไงก็ขอบคุณคนบ้านเฮานักๆๆๆ เน้อ 

ถ้าไม่เตือนผม  ผมอาจจะเอาเงินเพื่อน โอนให้เขาก่อนจริงๆ  เพราะ  บางสิ่งมันไม่มีทางเลือกครับ มันต้องลอง แต่พอมาเห็นความคิดของแต่ละคน  ผมเลยไม่กล้า เอาให้เขา
กลับคิดว่า คนเดี๋ยวนี้ จิตใจ ต่ำ และ แย่ มาก ขนาดเป็นคนไทยด้วยกัน ยังไม่เห็นใจกัน
ปาปกรรมอาจมองด้วยตาไม่เห็น แต่ในใจคุณเท่านั้นจะมองเห็น 

ตอนนี้ ผมพอแก้ปัญหาได้เป็นบางส่วนได้แล้ว ครับ ขอขอบคุณชาวเชียงรายโฟกัสทุกท่าน
ขอให้ ผู้ดูแล บอร์ดและทีมงาน พร้อม ชาวเชียงรายทุกท่าน จงมีแต่ความสุข สมหวังทุกคน
นะครับ   
tukta906
ชั้นประถม
*

« ตอบ #54 เมื่อ: วันที่ 26 กันยายน 2010, 22:52:29 »

ดีใจด้วยนะคะที่ปัญหาคลี่คลายไปบ้าง  สู้ สู้ ค่ะ  ยิ้มกว้างๆ
ⒷⒼ*
แฟนพันธ์แท้
*

นิพพานคือนิรันดร์

« ตอบ #55 เมื่อ: วันที่ 26 กันยายน 2010, 22:54:07 »

เจ้าของกระทู้เน้อ       สิ่งแรกยังไงก็ขอบคุณคนบ้านเฮานักๆๆๆ เน้อ 

ถ้าไม่เตือนผม  ผมอาจจะเอาเงินเพื่อน โอนให้เขาก่อนจริงๆ  เพราะ  บางสิ่งมันไม่มีทางเลือกครับ มันต้องลอง แต่พอมาเห็นความคิดของแต่ละคน  ผมเลยไม่กล้า เอาให้เขา
กลับคิดว่า คนเดี๋ยวนี้ จิตใจ ต่ำ และ แย่ มาก ขนาดเป็นคนไทยด้วยกัน ยังไม่เห็นใจกัน
ปาปกรรมอาจมองด้วยตาไม่เห็น แต่ในใจคุณเท่านั้นจะมองเห็น 

ตอนนี้ ผมพอแก้ปัญหาได้เป็นบางส่วนได้แล้ว ครับ ขอขอบคุณชาวเชียงรายโฟกัสทุกท่าน
ขอให้ ผู้ดูแล บอร์ดและทีมงาน พร้อม ชาวเชียงรายทุกท่าน จงมีแต่ความสุข สมหวังทุกคน
นะครับ   

ยินดีด้วยครับ ที่พอแก้ปัญหาไปได้บางส่วนแล้ว
เสียดายไม่ได้มาดูวันนั้น อย่างมันส์ครับ  ยิงฟันยิ้ม
gigza
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #56 เมื่อ: วันที่ 26 กันยายน 2010, 22:54:48 »

ดีใจด้วยครับ ยังไงอย่าท้อนะครับเป็นกำลังใจให้ครับ
aewhaha
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #57 เมื่อ: วันที่ 28 กันยายน 2010, 14:20:22 »

หมวกกันน๊อกไงพี่เยอะแยะไป หาได้สบาย อิอิ
jomyoot
เตรียมอนุบาล
*

~เป้าหมายมีไว้ให้ไขว่คว้า~

« ตอบ #58 เมื่อ: วันที่ 28 กันยายน 2010, 18:59:52 »

โอย ผมอยากบอกว่า ถ้าไม่ใช่คนสนิทกันหรือญาติพี่น้องกัน (ขนาดนี้ยังมีเบี้ยวเลย)

แล้วคุณไม่มีหลักทรัพย์ค้ำ ไม่มีไหนให้กู้หรอกครับ สมัยนี้ยากมาก ผมเคยทำงานธนาคาร

ด้านสินเชื่อมาก่อน (ไทธนาคาร) เงินกู้ส่วนบุคคล ขนาดหลักฐานเยอะแยะ ยังรอการ

อนุมัติตั้งนานเลยครับ ในระบบต้องเช็คหนี้บุโร หนี้แบล๊คลิต์อีก ว่ามีไหม ใครหนี้บุโร

นี่ขอยากนะครับ แล้วกู้นอกระบบมันมีแต่โหดมาก เหมือน คุณที่มาโพสบอก เขาจะเก็บรายวัน

หรือรายสัปดาห์ หรือรายเดือน แต่ขอบอกว่ามันพอกหางหมูครับ จ่ายไม่ถึงเงินต้นสักที

มีแต่จ่ายดอก จ่ายดอก ดูเกษตร หรือ ลูกค้าธกส หลายๆคนสิครับ ติดหนี้จนเขาจะยึดนายึดไร่

เคยดูรายการ ปลดหนี้ ช่อง7 ไหมครับ ดูเขาเป็นตัวอย่าง ขนาดกู้ ธกส ยังจ่ายได้แต่ดอก

แล้วนับประสาอะไรกับ กู้นอกระบบครับ ผมขอบอก่า มันโหดจริงๆนคุณเอ้ย คุณสู้พาวเวอร์เขา

ไมได้หรอก ถ้าเขาไม่แน่จริง ไม่กล้ามาสู่วงการกู้หนี้ยืมสินหรอกครับ เผลอๆมี ตาย !!!

gigza
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #59 เมื่อ: วันที่ 28 กันยายน 2010, 21:56:09 »

โอย ผมอยากบอกว่า ถ้าไม่ใช่คนสนิทกันหรือญาติพี่น้องกัน (ขนาดนี้ยังมีเบี้ยวเลย)

แล้วคุณไม่มีหลักทรัพย์ค้ำ ไม่มีไหนให้กู้หรอกครับ สมัยนี้ยากมาก ผมเคยทำงานธนาคาร

ด้านสินเชื่อมาก่อน (ไทธนาคาร) เงินกู้ส่วนบุคคล ขนาดหลักฐานเยอะแยะ ยังรอการ

อนุมัติตั้งนานเลยครับ ในระบบต้องเช็คหนี้บุโร หนี้แบล๊คลิต์อีก ว่ามีไหม ใครหนี้บุโร

นี่ขอยากนะครับ แล้วกู้นอกระบบมันมีแต่โหดมาก เหมือน คุณที่มาโพสบอก เขาจะเก็บรายวัน

หรือรายสัปดาห์ หรือรายเดือน แต่ขอบอกว่ามันพอกหางหมูครับ จ่ายไม่ถึงเงินต้นสักที

มีแต่จ่ายดอก จ่ายดอก ดูเกษตร หรือ ลูกค้าธกส หลายๆคนสิครับ ติดหนี้จนเขาจะยึดนายึดไร่

เคยดูรายการ ปลดหนี้ ช่อง7 ไหมครับ ดูเขาเป็นตัวอย่าง ขนาดกู้ ธกส ยังจ่ายได้แต่ดอก

แล้วนับประสาอะไรกับ กู้นอกระบบครับ ผมขอบอก่า มันโหดจริงๆนคุณเอ้ย คุณสู้พาวเวอร์เขา

ไมได้หรอก ถ้าเขาไม่แน่จริง ไม่กล้ามาสู่วงการกู้หนี้ยืมสินหรอกครับ เผลอๆมี ตาย !!!

ผมว่าไปกระทู้เมื่อกี้ ยังแอบชื่ชมอยู่ แต่กลับมากระทู้นี้ นี่นานมากที่หลาย ๆท่านเห็นอกเห็นใจกันกับ จขกท จนเป็นที่มาที่ไปของการช่วยเหลือตามสืบ แต่ไหงกลับมีคำพูดเหล่านี้ของ ความคิดเห็นนี้ขึ้นได้ ประโยคที่คุณกล่าวมาทั้งหมดทุกคนในที่นี้ผมว่าเขาทราบกันดีแล้ว แต่..ของคุณกลายเป็นการตอกย้ำมากขึ้น ลองย้อนกลับไปอ่านสิครับ ล่าสุดเค้ายังเป็นกำลังใจให้ จขกท อยู่เลย

กำจริง ๆ
หน้า: 1 2 [3] 4 พิมพ์