เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 14 พฤษภาคม 2024, 14:30:28
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนเชียงราย สังคมเชียงราย (ผู้ดูแล: bm farm, [ตา-รา-บาว], zombie01, ۰•ฮักแม่จัน©®, ⒷⒼ*, ตาต้อม, nuifish, NOtis)
| | |-+  ช่วยตรวจทริป เชียงรายให้หน่อยค่ะ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ช่วยตรวจทริป เชียงรายให้หน่อยค่ะ  (อ่าน 1576 ครั้ง)
gift1122
เตรียมอนุบาล
*

« เมื่อ: วันที่ 13 กันยายน 2010, 03:11:25 »

ทริป (ประหยัด)เชียงราย

งบน้อยค่ะ แต่อยาก เที่ยวเยอะๆ อิอิ

9 ตุลาคม 2553                               สถานที่                  ค่าใช้จ่าย (3 คน)
12.00 น。                        Check in รร 。。。。            <500/คืน
12.01-15.00 น                พักผ่อนตามอัธยาศัย   
15.01  - 17.00 น                        วัดร่องขุน   
17.01 – 21.00 น            พ่อขุนเม็งราย,ไนซ์บาซาร์
                               หอนาฬิกา , ถนนคนเดิน   
21.30 น.                                 ถึงที่พัก

10 ตุลาคม 2553      
8.oo น                              Check out รร 。。。。   
9.00 น                                    ไป มฟล    
11.00น                                    ดอยตุง               จ้างรถขึ้นดอย
                                                                     ไป- กลับ 400-500 บาท
17.00น                                ไปเชียงของ
                                        ข้ามฟากไปนอนที่ลาว
                                        1 คืน  ที่ รร ………… - หนังสือเดินทางที่
                                                                      เชียงของ 30 บาท/คน 
                                                               -  เรือหางยาวข้ามฟาก  30/เที่ยว/คน
                                                                - ประทับตราหนังสือเดิน
                                                                   ทางที่ด่าน  ตม ห้วยซาย
                                                                     ลาว 20 บาท/คน
                                                                    - ที่พัก 500 /คืน

11 ตุลาคม 2553      

8.oo - 17.00น             เที่ยวในลาว + chk out             ข้ามฟากกลับ
                                                              ตรงไปเชียงแสน30/เที่ยว/คน

19.00                check in รร ….
                              ที่เชียงแสน                                   500/คืน

12 ตุลาคม 2553
10.00                   ไปแม่สาย                        บัตรผ่าน 30 บาท/คน   
                                                                  ค่าเข้าด่านแม่สาย 10บาท/คน

14.00                    ออกจาก แม่สาย   
15.00                 เที่ยวเตร่ ในเมือง    
21.00            ขึ้นเครื่อง สุ่ กทม

ค่าใช้จ่าย (โดยประมาณ)

ค่าใช้จ่ายทั้งหมด (๓ คน) ตลอดทริป = 2450 baht
ค่าแก๊ส  + ค่าน้ำมัน (๓ คน)  = 1000 baht พอไหมคะ?
= 3450 baht ÷3 =  1150 / คน (ไม่รวมค่ากิน) =D

ราคานี่ต่อคน กับ สี่วันสามคืน โอเคไหมคะ (ถุกกว่านี้ก้ได้นะคะ ถ้ามี ^^")

ปล 
แนะนำของกินแถวๆที่จะไปให้หน่อยค่ะ

ขอบคุณค่ะ
jomyoot
*

~เป้าหมายมีไว้ให้ไขว่คว้า~

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 13 กันยายน 2010, 05:01:18 »

จ้างรถขึ้นดอย
                                 ไป- กลับ 400-500 บาท

จ้างรถขึ้นดอย 400-500 ต่อคนน่ะมีแน่ๆ แต่ ถ้าเหมา400-500คงบ่ะมีครับ

เหตุผลน้ำมันแพง//เปลืองผ้าใบเบรค//ขาดทุน กับราคา400-500คงเป็นค่าน้ำมัน
'..
เจ้าของรถคงไมได้กำไร เผลอๆขาดทุนด้วยซ้ำไป ครับ ผมว่าทริปหนึ่งคง5000ละมั้งตั้งหลายวัน

ยิ่งหมดเดือนกันยานี้แล้ว ราคาที่พัก ราคาอะไรต่างๆจะทวีคูณ เพราะมันเข้าช่วงไฮซีซั่นแล้ว

เดือนนี้กันยา5000 เดือนหน้าตุลาถึงกุมภา คง 8000up แน่ๆครับ ไม่รู้ราคาที่กล่าวมาต่อคนหรือ

กลุ่มคณะ

corolado4
ระดับ :ป.โท

บ้านสวน ดอยพระบาท11 (ธารน้ำกรณ์2)

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 13 กันยายน 2010, 10:51:20 »

ช่วงนั้นคงเริ่มหนาว คนและรถเริ่มแน่น ถ้าหาว่าจ้างไป เที่ยวไป คงไม่สะดวก
เหมารถตู้วันล่ะไม่ถึงสองพัน แชร์จ่ายกับพรรคพวกที่มาดีกว่า ไปตามแผนที่วาง
ไว้ได้สะดวกกว่า ไม่ต้องกังวลเรื่องหารถ ต่อรถครับ
เปิดกรอบโฆษณา ในเวปนี้ คงเลือกได้หลายบริษัทรถตู้น่ะครับ
หรือไปกรอบกระทู้ ท่องเที่ยว ที่พัก รถเช่า ร้านอาหาร มีให้เลือกสอบถามได้เยอะครับ

แนะนำแผนท่องเที่ยวแบบไม่วกวน ไม่ย้อนไปมาครับ เอาไปสอบถามต่อรอง
กับบริษัทนำเที่ยว รถตู้ ได้เลยครับ
เสาร์ ๙ ต.ค.๕๓  มาถึงเที่ยง  รถตู้รับ ไป อนุสาวรีย์พ่อขุนมังรายฯ , วัดร่องขุ่น , วัดดอยเขาควาย
วัดดอยจอมทอง , วัดพระแก้ว ,วัดพระสิงห์  เข้าที่พักอาจพอดีเย็นค่ำ ถ้าพักในเมือง เดินไป
ชมถนนคนเดิน สักทุ่มหรือสองทุ่ม เดินมาชมหอนาฬิกา และกลับที่พัก

อาทิตย์ ๑๐ ต.ค.๕๓ เช็คเอาท์ ไป ตำหนักดอยตุง  พระธาตุดอยตุง ลงมาเที่ยงที่แม่สาย
ช้อปตลาดแม่สายท่าขี้เหล็ก เดินทางไปเส้น แม่สาย-เชียงแสน-เชียงของ แวะเที่ยวตามสถานที่
หลักๆ เช่น สามเหลี่ยมทองคำ, พระธาตุจอมกิตติ , พระธาตุผาเงา  และเร่งเดินทางไปให้ทัน
ข้ามฟากที่ เชียงของ ต้องจองและประสานเวลากับทางที่พักไว้ก่อนครับ รถตู้จะพักคอยก็ได้
จันทร์ ๑๑ ต.ค.๕๓ วนเที่ยวในลาว คงไม่หมดวัน อาจกลับมาหลังเที่ยงก็ได้ ข้ามฟากเชียงของ
รถตู้รับ ไป อ.เทิง  พระธาตุจอมจ้อ  ไป ที่พักบนภูชี้ฟ้า  เิดินช้อปตลาดชาวดอย ร่มฟ้าไทย

อังคาร ๑๒ ต.ค.๕๓ ตื่นเช้า ชมพระอาทิตย์ขึ้นที่ภูชี้ฟ้า สายๆ กลับมาทาง อ.ภูซาง แวะตลาด
บ้านฮวก ชายแดนไทย-ลาว ไปน้ำตกอุ่นภูซาง ย้อนกลับมาทาง สายเชียงคำ-เิทิง เข้าตัวเมือง
แวะซื้อของฝากในเมือง และเที่ยวต่อได้ถ้ายังมีเวลาเหลือ ก่อนไปขึ้นเครื่องบิน
    ราคาผมไม่ยืนยัน เพราะพอเข้าหนาวแล้ว บางที่ขึ้นราคา ถ้าจองไว้ก่อนจะดีกว่า
ผมว่า เตรียมเงิน สักวันล่ะ ๒๐๐๐ บาทต่อคน ต่อวัน สี่วัน ก็ สักเจ็ดถึงแปดพันบาทต่อคน
ไว้คงจะพอ แต่จะไม่พอ ก็ตรงที่เจอของฝาก ของที่ถูกใจอยากซื้อขนกลับนะครับ งบบานแน่ๆ

ⒷⒼ*
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

นิพพานคือนิรันดร์

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 13 กันยายน 2010, 15:27:29 »

เห็นทริปแล้วแปลกๆ  ยิงฟันยิ้ม
9/10  ถูกต้องแล้วครับที่พักในตัวเมืองเพื่อปรับสภาพร่างกาย  ยิงฟันยิ้ม
        เที่ยวในตัวเมือง วัดร่องขุ่น ตกกลางคืน หอนาฬิกา ถนนคนเดิน
        แค่นี้ก็อย่างเหนื่อยแล้วครับ  
        ที่พักราคาต่ำกว่า 500 มีเยอะครับ แต่ค่ารถที่จะเดินทางไปวัดร่องขุ่น
        กับในตัวเมือง เปลื่องแน่นอนครับ น่าจะเช่ามอเตอร์ไซท์ ถ้าขับคล่อง
        พยายามบริหารเวลาให้ดีๆนะครับ อย่างน้อยวัดร่องขุ่น ไป-กลับ
        ถ่ายรูป ชมศิลปะ เลือกซื้อ ผมให้อย่างน้อย 2.30 ชม ครับ
10/10  วันปัญหา    ยิงฟันยิ้ม
        ต้องเลือกเอาครับว่าจะขึ้นรถโดยสาร หรือเหมาไป
        แต่ราคาที่ว่า 400-500 ยากครับ ยิ่งมีกระเป๋า ยิ่งหนักและเหนื่อย
       แนะนำให้ใช้บริการที่บอร์ทท่องเที่ยว  รถตู้ให้เช่าจะสะดวกกว่า
        มีหลายๆเจ้า ลองโทรสอบถาม  ราคาถูก ผมเห็นมีหลายเจ้า
        จากดอยตุงไปเชียงของไกลนะครับ  ผมว่านอนฝั่งไทยดีกว่า สวยกว่าครับ
        บอกตามตรง ฝั่งโน้น ผมไปไม่ค่อยมีอะไร ฝั่งไทยร้านอาหารสวยกว่าเยอะ
        แล้วตอนเช้าค่อยข้ามฝั่งไปครับ
  11/10  อยู่เชียงแสน ก็ดื่มด่ำกับเมืองเชียงแสนไปครับ
          กินปลาริมสามเหลี่ยมทองคำ สุดยอด  หรือเหนื่อยก็นวดสปา ริมโขง
        รับรองบรรยากาศ หลับเป็นตาย  ยิงฟันยิ้ม
12/10 ไปแม่สายปกติครับ  
         ซื้อของ ก็ต่ออย่างละ 30-40 % ไปเลย ไม่ต้องง้อ
        พยายามอย่าซื้อ ยาไวอาก้า ปลุกเซ็กส์เข้ามานะครับ อตร เดี่ยวโดนค้นจะลำบาก
        ขอให้สนุกกับการท่องเที่ยวนะครับ  ดูงบไว้อย่างไรไม่พอจริงๆ  ยิงฟันยิ้ม
        มีขออยากถามอะไร ถามได้เลยครับ คนเชียงรายยินดีตอบครับ  ยิงฟันยิ้ม

gift1122
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 13 กันยายน 2010, 18:46:00 »

ขอบคุณค่ะ
gift1122
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 13 กันยายน 2010, 18:47:35 »

เห็นทริปแล้วแปลกๆ  ยิงฟันยิ้ม
9/10  ถูกต้องแล้วครับที่พักในตัวเมืองเพื่อปรับสภาพร่างกาย  ยิงฟันยิ้ม
        เที่ยวในตัวเมือง วัดร่องขุ่น ตกกลางคืน หอนาฬิกา ถนนคนเดิน
        แค่นี้ก็อย่างเหนื่อยแล้วครับ  
        ที่พักราคาต่ำกว่า 500 มีเยอะครับ แต่ค่ารถที่จะเดินทางไปวัดร่องขุ่น
        กับในตัวเมือง เปลื่องแน่นอนครับ น่าจะเช่ามอเตอร์ไซท์ ถ้าขับคล่อง
        พยายามบริหารเวลาให้ดีๆนะครับ อย่างน้อยวัดร่องขุ่น ไป-กลับ
        ถ่ายรูป ชมศิลปะ เลือกซื้อ ผมให้อย่างน้อย 2.30 ชม ครับ
10/10  วันปัญหา    ยิงฟันยิ้ม
        ต้องเลือกเอาครับว่าจะขึ้นรถโดยสาร หรือเหมาไป
        แต่ราคาที่ว่า 400-500 ยากครับ ยิ่งมีกระเป๋า ยิ่งหนักและเหนื่อย
       แนะนำให้ใช้บริการที่บอร์ทท่องเที่ยว  รถตู้ให้เช่าจะสะดวกกว่า
        มีหลายๆเจ้า ลองโทรสอบถาม  ราคาถูก ผมเห็นมีหลายเจ้า
        จากดอยตุงไปเชียงของไกลนะครับ  ผมว่านอนฝั่งไทยดีกว่า สวยกว่าครับ
        บอกตามตรง ฝั่งโน้น ผมไปไม่ค่อยมีอะไร ฝั่งไทยร้านอาหารสวยกว่าเยอะ
        แล้วตอนเช้าค่อยข้ามฝั่งไปครับ
  11/10  อยู่เชียงแสน ก็ดื่มด่ำกับเมืองเชียงแสนไปครับ
          กินปลาริมสามเหลี่ยมทองคำ สุดยอด  หรือเหนื่อยก็นวดสปา ริมโขง
        รับรองบรรยากาศ หลับเป็นตาย  ยิงฟันยิ้ม
12/10 ไปแม่สายปกติครับ  
         ซื้อของ ก็ต่ออย่างละ 30-40 % ไปเลย ไม่ต้องง้อ
        พยายามอย่าซื้อ ยาไวอาก้า ปลุกเซ็กส์เข้ามานะครับ อตร เดี่ยวโดนค้นจะลำบาก
        ขอให้สนุกกับการท่องเที่ยวนะครับ  ดูงบไว้อย่างไรไม่พอจริงๆ  ยิงฟันยิ้ม
        มีขออยากถามอะไร ถามได้เลยครับ คนเชียงรายยินดีตอบครับ  ยิงฟันยิ้ม

มีรถไปเองค่ะ แต่ไม่สามารถขับขึ้นดอยได้ เลยต้องอาศํยรถจ้างขึ้นไป
ถ้าฝั่งลาวไม่มีอะไรน่าสนใจ ก็คงตัดข้อนี้ทิ้ง

แนะเพิ่มเติมได้นะคะ
ⒷⒼ*
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

นิพพานคือนิรันดร์

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 13 กันยายน 2010, 19:17:25 »

อืม ขับรถมาเอง โอเคครับ แจ๋ว ตัดปัญหาเรื่องรถ
 ก็จะจ้างเฉพาะขึ้นดอยตุงอย่างเดียว
ส่วนไปเที่ยวลาวไปเถอะครับ เดียวจะไม่ได้ไปต่างประเทศ  ยิงฟันยิ้ม
ลาวมีอะไรที่ น่าค้นหาครับ ผมยังชอบเลย อย่างน้อยก็มี 3 G  ยิงฟันยิ้ม
อย่างที่บอกครับ นั่งกินร้านอาหารฝั่งไทยตอนค่ำคืนบรรยากาศเด็ดกว่าเยอะ
แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-.
แฟนพันธ์แท้
*

*..ปรับปรุงระบบ..*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 14 กันยายน 2010, 12:57:34 »

.....ยินดีแล้ว  แขกแก้วมาเยือน.....    จาวเจียงฮายยินดีต้อนฮับเจ้า  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

ตามที่สมาชิกอาวุโสทั้งสองท่านแนะนำมาข้างบน  ก็ค่อนข้างดีแล้วนะคะ

คงต้องตัดสินใจเองแล้วล่ะ  ว่าจะเลือกอะไรยังไง

...ขอให้สนุกๆ นะค๊าาา....

ஐ.¸¸.·´¯`¸¸.·•.¸¸.•´´¯`•(^)•♥ คนที่ด่าคนอื่นสะท้อนว่าระบบข้างในกำลังพัง คนอารมณ์เสียเพราะถูกด่า แสดงว่าระบบของตัวเองก็พังตามไปด้วย [ว.วชิรเมธี]ஐ.¸¸.·´¯`¸¸.·
เก่งคุง รถตู้เชียงราย
ชั้นประถม
*

รถตู้ให้เช่ามาแล้วคร๊าฟ.......

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 19 กันยายน 2010, 21:55:28 »

.....ยินดีแล้ว  แขกแก้วมาเยือน.....    จาวเจียงฮายยินดีต้อนฮับเจ้า  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

ตามที่สมาชิกอาวุโสทั้งสองท่านแนะนำมาข้างบน  ก็ค่อนข้างดีแล้วนะคะ

คงต้องตัดสินใจเองแล้วล่ะ  ว่าจะเลือกอะไรยังไง

...ขอให้สนุกๆ นะค๊าาา....

เซ่นกันคร๊าฟ....

มองหารถเช่าครั้งใดนึกถึงเก่งคุง รถตู้เชียงรายนะค้าบ
0899541600 ais // 0840052550 true // 0850467750 dtac

ดูเพิ่มได้ที่ http://www.facebook.com/kengkoongrodtoochiangrai
หน้า: [1] พิมพ์