เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 27 เมษายน 2024, 02:05:09
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0
ห้ามประกาศซื้อขาย แลกเปลี่ยน สัตว์ป่าสงวน สัตว์ป่าคุ้มครองทุกชนิด บนเว็บไซต์แห่งนี้ เจอกระทู้ไหนประกาศ จะดำเนินการลบออก โดยไม่ต้องแจ้งให้ทราบ

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  สัตว์เลี้ยง (ผู้ดูแล: ตาต้อม, Active Oper, “๏.๎฿ @ ์ N ' K๎.๏™”)
| | |-+  ****** รับ-ฝาก-เลี้ยง สัตว์เลี้ยงตัวเล็กทุกชนิด ********
หน้า: [1] 2 3 พิมพ์
ผู้เขียน ****** รับ-ฝาก-เลี้ยง สัตว์เลี้ยงตัวเล็กทุกชนิด ********  (อ่าน 3111 ครั้ง)
Es025
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 14 ธันวาคม 2012, 21:14:43 »

ท่านใดที่มีโปรแกรมจะเดินทางกลับบ้านต่างจังหวัด หรือ เดินทางเที่ยวช่วงเทศกาศ ต่างๆ  แต่ท่านมีสัตว์เลี้ยงที่น่ารักที่ท่านไม่สามารถนำกลับหรือไปเที่ยวด้วยกันได้ ทางเรายินดี  รับ - ฝาก - เลี้ยง ให้ท่านเป็นอย่างดี

- สถานที่ที่รับฝากเลี้ยง เป็นบ้านเดี่ยว 1 ชั้น สะอาด, ขอรับรองว่าน้องหมาของท่านจะไม่มีตัวหมัด เห็บ และ มีรั้วล้อมรอบ  ขอบชิด สูง  โปรดภัย ( ไม่ใช่ร้าน เป็นแบบเลี้ยงในบ้าน อยู่ร่วมกันเป็นครอบครัวไม่เลี้ยงแยะน่ะครับ)

- มีพื้นที่กว้างขวางพอ ให้เด็กๆวิ่งเล่น เต็มที่

- ตอนกลางคืน ทางเราจะให้เด็กๆ ออกมาทำธุระส่วนตัวทุกครั้ง ก่อนเข้านอน  และมีคน นอนเฝ้าทุกคืน ( ให้นอนในบ้าน)

- ถ้าฝากเลี้ยงเกิน 2 วัน ขึันไป ทางเรามีอาบน้ำให้ฟรี

- ราคารับฝากเลี้ยง สุนัขพันธุ์เล็กทุกชนิดและทุกไซร์ราคาเดียว ตัวละ 60 บาท ต่อ1 วัน/ รายเดือน 1500 (ขออภัยด้วย  ขอเน้นสุนัขพันธุ์เล็กก่อน สุนัขพันธุ์ใหญ่ไม่รับฝากครับ)

*** สถานที่ตั้ง หลังขนส่งใหม่ (ต้นตะเคียนคู่) หมู่บ้านร่องก๊อ ซอย 2 ท่านสามารถนำสัตว์มาฝากเสร็จแล้ว ขึ้นรถบัส กลับบ้าน หรือไปเที่ยวได้เลย พอท่านกลับมา ท่านสามารถมารับสัตว์เลี้ยงของท่านกลับบ้านได้เลย ครับ หรือ ท่านสามารถมาดูสถานที่ก่อนนำสัตว์เลี้ยงของท่าน มาฝากให้ทางเราเลี้ยงก่อนก็ได้ เพื่อความมั่นใจ  ว่าสัตว์เลี้ยงของท่านไม่ลำบาก และ โปรดภัย

*** ติดต่อสอบถาม ได้ที่นี่ 081-0338176 (บอล)

ขอขอบคุณท่านเป็นอย่างมาก ที่มาใช้บริการ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 17 เมษายน 2013, 19:43:34 โดย Es025 » IP : บันทึกการเข้า
Es025
ชั้นประถม
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 16 ธันวาคม 2012, 00:19:06 »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
Es025
ชั้นประถม
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 27 มกราคม 2013, 16:19:06 »

ดันๆๆๆ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
~Judy Shop~
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 27 มกราคม 2013, 16:36:57 »

ร้านอยุ่แถวไหนของขนส่งเจ้า พอดีอยุ่บ้านป่ากล้วย ไม่รุ้ว่าแถวนี้ก่ะมีเหมือนกันค่ะ วันหลังจะได้พาไปฝาก แล้วร้านรับอาบน้ำ ตัดขนหมามั้ยคะ ยิ้มเท่ห์

จำหน่ายชุดนักศึกษา กระดุม เสื้อผ้าแฟชั่น รองเท้าแฟชั่น
T. 090-1513697
Es025
ชั้นประถม
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 28 มกราคม 2013, 00:06:30 »

ร้านอยุ่แถวไหนของขนส่งเจ้า พอดีอยุ่บ้านป่ากล้วย ไม่รุ้ว่าแถวนี้ก่ะมีเหมือนกันค่ะ วันหลังจะได้พาไปฝาก แล้วร้านรับอาบน้ำ ตัดขนหมามั้ยคะ ยิ้มเท่ห์

ขอโทษทีครับ ที่นี่ไม่ใช่ร้านครับ  พอดีว่าผมชอบเลี้ยงสุนัขอยู่ และ ผมเลี้ยงไว้ที่บ้าน 1 ตัว และ ผมก้อทำงานอยู่ในเมือง ประจำ ผมไม่ได้ไปไหนอยู่แล้ว และผมอยู่คนเดียว ผมก้อเลย รับ ฝากเลี้ยงให้กับลูกค้าบางท่านที่เดินทางกลับบ้านหรือไปทางจังหวัด และเขาไม่สะดวกนำน้องหมาของเขากลับไปด้วยกัน ที่นี่เป็นบ้านส่วนตัวครับ อยู่หมู่บ้านร่องก๊อ หลังขนส่งใหม่ครับ (  ยินดีรับฝากเลี้ยงอย่างดีเลย) แต่ไม่ตัดขนน้องหมาครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 13 พฤษภาคม 2013, 21:43:04 โดย Es025 » IP : บันทึกการเข้า
~Judy Shop~
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 28 มกราคม 2013, 09:13:22 »

ขอโทษทีครับ ที่นี่ไม่ใช่ร้านครับ  พอดีว่าผมชอบเลี้ยงสุนัขอยู่ และ ผมเลี้ยงไว้ที่บ้าน 5 ตัว และ ผมก้อทำงานอยู่ในเมือง ประจำ ผมไม่ได้ไปไหนอยู่แล้ว และผมอยู่คนเดียว ผมก้อเลย รับ ฝากเลี้ยงให้กับลูกค้าบางท่านที่เดินทางกลับบ้านหรือไปทางจังหวัด และเขาไม่สะดวกนำน้องหมาของเขากลับไปด้วยกัน ที่นี่เป็นบ้านส่วนตัวครับ อยู่หมู่บ้านร่องก๊อ หลังขนส่งใหม่ครับ (  ยินดีรับฝากเลี้ยงอย่างดีเลย) แต่ไม่ตัดขนน้องหมาครับ

อ่อค่ะ ถ้าจะกลับบ้าน จะเอาน้องไปฝากเลี้ยงนะคะ ^^

จำหน่ายชุดนักศึกษา กระดุม เสื้อผ้าแฟชั่น รองเท้าแฟชั่น
~Judy Shop~
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 28 มกราคม 2013, 09:22:06 »

ขอโทษทีครับ ที่นี่ไม่ใช่ร้านครับ  พอดีว่าผมชอบเลี้ยงสุนัขอยู่ และ ผมเลี้ยงไว้ที่บ้าน 5 ตัว และ ผมก้อทำงานอยู่ในเมือง ประจำ ผมไม่ได้ไปไหนอยู่แล้ว และผมอยู่คนเดียว ผมก้อเลย รับ ฝากเลี้ยงให้กับลูกค้าบางท่านที่เดินทางกลับบ้านหรือไปทางจังหวัด และเขาไม่สะดวกนำน้องหมาของเขากลับไปด้วยกัน ที่นี่เป็นบ้านส่วนตัวครับ อยู่หมู่บ้านร่องก๊อ หลังขนส่งใหม่ครับ (  ยินดีรับฝากเลี้ยงอย่างดีเลย) แต่ไม่ตัดขนน้องหมาครับ

อ่อค่ะ ถ้าจะกลับบ้าน จะเอาน้องไปฝากเลี้ยงนะคะ ^^

Es025
ชั้นประถม
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 28 มกราคม 2013, 19:24:13 »

ยินดีเป็นอย่างยิ่งครับ น้องน่ารักมาก
Es025
ชั้นประถม
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 02 กุมภาพันธ์ 2013, 21:04:26 »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ;Dเด็กๆๆ......ที่มาฝากเลี้ยงอาทิตย์นี้...... น่ารักทุกตัวเลย( ตัวเล็กซนมาก).......ครับ........

......เล่นกันทั้งวันแล้ว กินข้าวแล้ว...ต้องเข้านอนแล้ว เพราะข้างนอกยุงเยอะ.....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 02 กุมภาพันธ์ 2013, 21:08:26 โดย Es025 » IP : บันทึกการเข้า
Es025
ชั้นประถม
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 04 กุมภาพันธ์ 2013, 17:04:25 »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ;Dเด็กๆๆ......ที่มาฝากเลี้ยงอาทิตย์นี้...... น่ารักทุกตัวเลย( ตัวเล็กซนมาก).......ครับ........

......เล่นกันทั้งวันแล้ว กินข้าวแล้ว...ต้องเข้านอนแล้ว เพราะข้างนอกยุงเยอะ.....

เด็กกลุ่มนี้ เจ้าของ ของพวกเขามารับกลับบ้านแล้วครับ

ขอขอบคุณเป็นอย่างยิ่ง  ที่ให้ความไว้ วางใจ และ หวังว่าคงจะได้ใช้บริการครั้งต่อไป
Es025
ชั้นประถม
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 04 กุมภาพันธ์ 2013, 17:04:57 »

เด็กกลุ่มนี้ เจ้าของ ของพวกเขามารับกลับบ้านแล้วครับ

ขอขอบคุณเป็นอย่างยิ่ง  ที่ให้ความไว้ วางใจ และ หวังว่าคงจะได้ใช้บริการครั้งต่อไป
Es025
ชั้นประถม
*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 05 กุมภาพันธ์ 2013, 19:41:32 »

อาทิตย์นี้เป็นคิว ของ หนุ่มหล่อ เจ้าแมวเหมียว พันธุ์เปอร์เซียร์  มาอยู่ 1 อาทิตย์

ห้องนอนของผม คืนนี้ ขอทานข้าวเย็นก่อนน่ะ
Es025
ชั้นประถม
*

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 26 กุมภาพันธ์ 2013, 22:52:14 »

เด็กๆๆที่มาฝากเลี้ยงอาทิตย์ที่แล้ว  เจ้าของมารับกลับบ้านหมดแล้ว  พรุ่งนี้ไป.......ว่างแล้วครับ  

.......ขอขอบคุณลูกค้าทุกท่านที่มาใช้บริการเป็นอย่างมาก.....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 07 มีนาคม 2013, 17:33:59 โดย Es025 » IP : บันทึกการเข้า
Es025
ชั้นประถม
*

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 04 มีนาคม 2013, 20:07:32 »

********** อาทิตย์นี้เป็นคิวของ สามแม่ลูกอ่อน ต้องอยู่ที่บ้านม่าหมา 4 ขา ********

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 07 มีนาคม 2013, 17:34:34 โดย Es025 » IP : บันทึกการเข้า
Es025
ชั้นประถม
*

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 11 มีนาคม 2013, 19:56:37 »

********** อาทิตย์นี้เป็นคิวของ สามแม่ลูกอ่อน ต้องอยู่ที่บ้านม่าหมา 4 ขา ********

สามแม่ลูกนี้ พวกเขากลับบ้านแล้วครับ  เมื่อท่านมาเราผูกพัน... พอท่านกลับ....เราคิดถึง

......หวังว่าคงจะได้รับใช้บริการในโอกาศหน้าครับ ขอขอบคุณครับ.....
Es025
ชั้นประถม
*

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 11 มีนาคม 2013, 20:07:47 »

...... อาทิตย์นี้เป็นคิว  เด็กชายชิวาวา ตัวดำมากๆ แต่แฝงด้วยความน่ารักและบวกความดื้อเข้าไปด้วย พยายามถ่ายแล้วได้แค่นี้......

aoyeve
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 13 มีนาคม 2013, 10:34:09 »

น้องๆๆน่ารักมากคร้า
AUM_PUKLUK
ชั้นประถม
*

ต่ำเราต้องค้ำชู ให้สูง จรูงศรี

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 27 มีนาคม 2013, 20:30:22 »

สนใจคับ...ถ้าเกิดว่าหมาผม..บ่ามีกรง..รับฝากก่อคับ...และอาหารนิ..เขากินตับปิ้งคลุกข้าวหุงอะคับ...จะเป็นการผู้รับฝากก็คับ...หรือว่าถ้าจะหื้อจ่ายเงินเพิ่มก็ยินดีคับ....จะฝากประมาณสองวันคับ...ยังไงรบกวนตอบทางPM ตวยเน้อคับ..

* ปุ๊กลุ๊ก4.jpg (98.77 KB, 327x334 - ดู 700 ครั้ง.)
Es025
ชั้นประถม
*

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 27 มีนาคม 2013, 20:57:16 »

สนใจคับ...ถ้าเกิดว่าหมาผม..บ่ามีกรง..รับฝากก่อคับ...และอาหารนิ..เขากินตับปิ้งคลุกข้าวหุงอะคับ...จะเป็นการผู้รับฝากก็คับ...หรือว่าถ้าจะหื้อจ่ายเงินเพิ่มก็ยินดีคับ....จะฝากประมาณสองวันคับ...ยังไงรบกวนตอบทางPM ตวยเน้อคับ..

ไม่ต้องหว่งครับ ที่นี่มีกรงให้แล้วครับ
Es025
ชั้นประถม
*

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 27 มีนาคม 2013, 20:59:28 »

อาทิตย์นี้เป็นคิว ของ หนุ่มหล่อ เจ้าแมวเหมียว พันธุ์เปอร์เซียร์  มาอยู่ 1 อาทิตย์

ห้องนอนของผม คืนนี้ ขอทานข้าวเย็นก่อนน่ะ

หนุ่มหล่อเปอร์เซีย มาอยู่บ้านที่นี่ 2 รอบ แล้ว
หน้า: [1] 2 3 พิมพ์