เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 19 มีนาคม 2024, 11:21:00
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  บอร์ดกลุ่มชมรม
| |-+  ชมรมคนรักรถ
| | |-+  อู่ไหนทำสีรถยนต์ ฝีมือดี น่าเชื่อถือครับ
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน อู่ไหนทำสีรถยนต์ ฝีมือดี น่าเชื่อถือครับ  (อ่าน 21188 ครั้ง)
ใบตองแห้ง
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 12 กันยายน 2010, 12:45:12 »

ต้องการทำสีรถมาสด้าทันเดอร์ ทั้งคันและมีหลังคาสามมิตร ด้วย  เคยทำมาครั้งหนึ่งแต่พี่ช่างแกเล่นพ่นทับเฉย ๆ 
ไม่ประทับใจเลยครับท่าน อยากถามท่านผู้รู้ วิธีทำสีมีกี่แบบ รถปิคอัพ  ราคาเท่าไหร่
(สีลูไซท์) ในเชียงราย อู่ที่ไหนดีครับ  เบี้ยน้อยหอยน้อยครับท่าน
เรามัน คน
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 12 กันยายน 2010, 13:12:56 »

อู่ ไหน ก้อดีแล้ว แต่ ตกลง กัน ไงถูก ก้อไม่ ค่อย ดีปานกลางรับประกัน งาน 2ปีอย่างดี รับประกัน5 ปีขึ้นอยู่ กับสีกับแลค เกอร์ ฮ้ะตาม ราคา มัน นี่
เท้าสะเอวคลับ Ver.CaZzAmAnIaN
ระดับ :ป.โท

LuV me LuV My CatZ

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 12 กันยายน 2010, 15:35:19 »

ถ้า ว่างลองแวะเข้าไปดูที่ อู่สมศักดิ์การช่างคับ

ทางไปหาดเชียงราย อู่อยู่ขวามือคับ ราคาประหยัด

แต่ ถ้า อยากจัดเต็มระบบ ลองดู อู่วีอาร์ นางแล แต่ต้องจี้หน่อย ไม่งั้น มีดอง

ส่วนอู่ใหญ่ แถวตะเคียนคู่นั้น ตรงเวลาดี สี+แลคเกอร์ดี แต่งานแม่ม โคดรั่วคับ

เจ็บมาเยอะ  สะเก็ดสีทั้งคัน

Ford Fiesta Chiang Rai Club ทักทายกันได้คับ
https://www.facebook.com/groups/227123194107248/

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 13 กันยายน 2010, 11:11:32 »

ขอบคุณที่ชี้แนะ ไม่ทราบว่าที่อู่สมศักดิ์เก๋งทั้งคันประมาณเท่าไหร่ครับ
ผ่านไปมาหลายครั้งเห็นรถเยอะ ท่าทางฝีมือเอาเรื่องเหมือนกัน อิอิ

ลองแวะไปคุยที่อู่เลยคับ ถามหา ช่างวิทย์

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

Ford Fiesta Chiang Rai Club ทักทายกันได้คับ
https://www.facebook.com/groups/227123194107248/
D-max

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 13 กันยายน 2010, 16:38:52 »

vr มอเตอร์ครับ
tong_technoprint
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 13 กันยายน 2010, 16:52:30 »

ป่าห้าเซอร์วิสครับ   ยิ้มเท่ห์

ต๋องรถตู้...www.tongcarrent.com
บริการรถตู้ให้เช่า บริการประทับใจปลอดภัยทุกเส้นทาง ติดต่อ 089-4292229 คุณต๋อง
ใบตองแห้ง
ชั้นประถม
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 13 กันยายน 2010, 17:38:26 »

ขอบคุณข้อแนะนำดี ๆ ของทุกๆท่าน  เดือนตุลา ปิดเทอม หมดฝน  ลุยครับ
mamaa99
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 15 กันยายน 2010, 15:09:48 »

เจ๋ง เจ๋ง เจ๋ง เจ๋งแนะนำอู่ลีดเดอร์ ค่ะ  เลยปั้มesso ติดกับเสากสทสูงๆๆค่ะ ตรงข้ามบ้านวิเรียม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 17 พฤศจิกายน 2010, 10:08:24 โดย *:•.Leader Chiang Rai .:。✿*゚ » IP : บันทึกการเข้า
Rung
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 15 กันยายน 2010, 16:22:22 »

อู่ เอสเอ็น ขัวแตร่ค่ะ เคยทำมา และรอคิวอยู่ค่ะ  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม
pk_club
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 16 กันยายน 2010, 13:53:02 »

อู่เทคนิคครับ
ทำออกมาแล้วสวย
poppy2000
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 16 กันยายน 2010, 23:19:21 »

จะอู่ไหนก็ตามนะครับ  แต่ขออย่าให้เจออู่ที่ผมเคยไปทำเลย  ขนาดลำโพงไม่เกี่ยวไรกันเลยกับจุดที่ทำสี  ออกจากอู่มานิดเปิดเพลงฟัง เสียงหายเฉยกลับบ้านรื้อดูกลายเป็นลำโพงแบบคู่300บาทเฉยเลย  สายก็ต่อไว้แค่ข้างเดียวคนเอาคงรีบน่าดู  ติดต่อกลับไปที่อู่เขาบอกไม่ได้รื้อตรงนั้น  ตอบง่ายดีครับ  บอกได้เพียงว่าเป็นอู่ใหญ่ครับ  ส่วนในเรื่องของงานก่อนเข้าผมถามว่ามีเครื่องดึงตัวถังไหมพี่เค้าตอบมี  แต่วันไปรับรถโหมีจริงๆครับ   :(แต่ไม่ใช่เครื่องนะครับที่มีอ่ะรอยเค๊าะทั้งนั้นไม่เหลือรอยอาร์กเลย  จะไปแลกเต้นโน่นเชียงราย-กรุงเทพ  ไม่มีที่ไหนรับเลย  แถมดองงานไว้3เดือน แค่แก้มขวานี่น่ะแต่ยอมรับเรื่องผสมสีครับออกมาดูดีครับ   คันเก่าเจอไปเกือบครึ่งคันครับแบบสอดใต้คอนเทนเนอร์แบบเต็มๆเลย แถวพยุหะคีรี  กำลังขับมาเชียงรายโดนตัดหน้าครับตัดสินใจยกไปอู่แถวปทุม  จริงๆเลยครับ2สัปดาห์เสร็จ แถมไปแลกเต้นได้ราคาอีก  ซ่อมมารอยอาร์ก ยังอยู่ครบเลยเนียนจิงๆนี่คือข้อต่างระหว่างมีกับไม่มีครับ  ถ้าไม่มีเครื่องก็น่าบอกลูกค้าตรงๆจริงไหมคับ  อู่ให่ญเสียเปล่า แต่ผมเสียท่าครับเสียลำโพงที่รักด้วย โกรธ 
poseidon
มัธยม
**

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 18 กันยายน 2010, 01:38:10 »

อู่รุ่งเรือง ทางไปสนามกีฬาครับ
งานดี ไม่ช้าด้วย
ผมทำหลายคันแล้ว
Candyman
ชั้นประถม
*

คนเหมือนคน แต่คนไม่เหมือนกัน

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 18 กันยายน 2010, 07:12:29 »

ผมทำสีที่ อู่เกษม แถวสันทราย  ยิงฟันยิ้ม ครับ บ้านผมอยู่สันตาลเหลือง ไปทำที่สันทราย  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม คุณภาพดี

ไม่กล้าแตกต่าง ก็ไม่มีวันโดดเด่น
poppy2000
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 18 กันยายน 2010, 09:10:44 »

ที่มีการรื้อคอนโซนอาจเป็นไปได้ครับ  เพราะอาจมีระบบที่เกี่ยวเนื่องกัน  แต่จะรื้อมากน้อยแค่ไหนรั้นก็ไม่ทราบครับต้องดูจากรุ่นรถครับ  แต่การที่วิ่งแล้วมีเสียงเป็นไปได้อีกเพราะการที่จะหาคนี่รื้อแล้วประกอบได้สมบูรณ์แบบน้อยครับต้องค่อยๆแก้ไขไปครับ  เข้าใจเลยครับรถและคันก่าจะซื้อได้หาเงินแทบตาย  แต่เวลาไปเข้าอู่ที่ไม่มีความรับผิดชอบเนี่ยโหแทบจุก  ถ้ายังไงก็ค่อยๆหาช่างที่มีความชำนาญแก้ไปทีละนิดนะครับ   เอาใจช่วยครับ
เคยเจอมาเหมือนกัน เอารถไปทำสีประตูสองข้าง แล้วขอรบกวนถามผู้รู้ด้วยว่าทำไมช่าง...มัน...ถึงรื้อคอนโซลหน้ารถด้วยคะ รื้อแล้วยังไม่เนียนอีก ลืมต่อสายไฟนาฬิกาในรถ กับประกอบคอลโซลไม่แน่น ขับไปได้ยินเสียงสั่นแล้วนาฬิกายังไม่ทำงานอีก ฝีมือทำสีก็ใช่ว่าจะดีนะคะขอบอกว่า...ชุ่ย...มาก ต้องเอากลับไปแก้อีกรอบ แล้วยังเลื่อนเวลารับรถอีก แต่ไม่ได้เอาเรื่องไร ไม่อยากยืดยาว เพราะถ้าถามไปก็คงได้คำตอบเหมือนท่านข้างบน อู่นี้อยู่แถว.............
ขอโทษค่ะช่างโจร รถหนูเดิมเดิม ดีดี ไม่มีอะไรให้คนเลวขโมยหรอกค่ะ

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 18 กันยายน 2010, 21:20:58 »

ผมทำสีที่ อู่เกษม แถวสันทราย  ยิงฟันยิ้ม ครับ บ้านผมอยู่สันตาลเหลือง ไปทำที่สันทราย  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม คุณภาพดี

อิก 1 อู่ ที่ งานดี ฝีมือเยี่ยม

mamaa99
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 19 กันยายน 2010, 14:29:13 »

แนะนำอู่ ลีดเดอร์ค่ะอยู่แถวสันทราย เลยปั้มเอสโซ อู่อยู่ติดกับเสากศทสูงๆๆ ราคาไม่แพงแถมยังรับประกัน 1 ปีด้วย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 14 ตุลาคม 2010, 09:18:07 โดย mamaa99 » IP : บันทึกการเข้า
NoOK-ManiA
ชั้นประถม
*

"WE LOVE OUR KING"

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 21 กันยายน 2010, 14:01:42 »

อยากได้น่าเชื่อถือ อู่ ฮอนด้าหน้าเซ็นทรัล ครับ
งานสีระบบน้ำ ไม่ใช่งานธรรมดาเต็มระบบ
รับรองไม่ผิดหวัง สีเหมือนออกโรงงาน ยิ้มกว้างๆ

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 21 กันยายน 2010, 21:21:33 »

อยากได้น่าเชื่อถือ อู่ ฮอนด้าหน้าเซ็นทรัล ครับ
งานสีระบบน้ำ ไม่ใช่งานธรรมดาเต็มระบบ
รับรองไม่ผิดหวัง สีเหมือนออกโรงงาน ยิ้มกว้างๆ

เจ็บมาเยอะ โดนมาเยอะ

ใบตองแห้ง
ชั้นประถม
*

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 22 กันยายน 2010, 16:38:47 »

ขอบคุณเจ้าของอู่และช่างทั้งหลาย  ที่กล้าออกมายืนยันฝีมือและความยุติธธรมของตนเองต่อสารณชน  เป็นประโยชน์ต่อผู้อ่านอีกหลายๆท่าน และทำให้ลูกค้ามีความมั้นใจอยากใช้บริการ ของท่าน  ออกมาเลยครับ  ออกมาให้มาก ๆ   
Autocar_เชียงราย
มัธยม
**

nineyin

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 22 กันยายน 2010, 17:12:12 »

สีดูปองระบบน้ำครับพี่นุก

แต่อย่างว่าละครับงานไม่เนียนสมกับราคาเลยครับ

โดนมาสมัยป้ายแดงละกันชนหน้านิดเดียวก็ทำไม่เนียน

แต่อย่างว่าละครับ สีมาหลายเกรด หลายแบบหลายราคาครับ

คุณภาพก็ต่างกันไป อยู่ที่ว่าช่างอู่ไหนจะมีความใส่ใจแค่ไหนเท่านั้นละครับ

อู่ใหญ่สีดีจริง มีห้องอบสี แต่ส่วนใหญ่จะโดนกันมาเรื่องการใส่ใจในการทำงานนั่นแหละครับ โดนมาเยอะแล้วครับ

สุดท้ายอยู่ที่ว่าคุณจะเข้าอู่ไหนแค่นั้นแหละครับ

ขอให้โชคดีครับ ยิงฟันยิ้ม

หน้า: [1] 2 พิมพ์