เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 26 เมษายน 2024, 18:12:29
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  งานบ้านงานครัว คลีนิค ถามหมอ เรื่องสุขภาพ (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-., ©®*)
| | |-+  <รบกวนถามเรื่องคลีนิคที่รักษาโรคหวัดสำหรับเด็ก>
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน <รบกวนถามเรื่องคลีนิคที่รักษาโรคหวัดสำหรับเด็ก>  (อ่าน 2151 ครั้ง)
^<หมูช:มวง>^
มัธยม
**

~MSๅด~>~เชีeJSๅe<~

« เมื่อ: วันที่ 13 ธันวาคม 2012, 13:15:23 »

อยากรบกวนสอบถามเรื่องคลีนิคที่รักษาโรคหวัดสำหรับเด็ก ในตัวเมืองเชียงรายค่ะ ไม่ทราบว่ามีคลีนิคไหนบ้าง อยู่ตรงไหน(ขอรายละเอียดด้วยค่ะ)........พอดีว่าหลานสาวไม่สบายค่ะเป็นไข้หวัดมาเป็นเดือนแล้ว เหมือนว่าจะเป็นไข้หวัดเรื้อรัง......ขอบพระคุณล่วงหน้าค่ะ สำหรับข้อมูล  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

>>>"" ค ว า ม ทุ ก ข์ ... มี ไ ว้ ใ ห้ เ ห็ น .... ไ ม่ ใ ช่ .... มี ไ ว้ ใ ห้ เ ป็ น ......" ""<<<

>>>"" มองเห็นตัวตน เท่ากับ มองเห็นธรรมะ ""<<<
Very sabai
ระดับ ป.ตรี

ทําแล้วเสียใจ ยังดีกว่าเสียใจที่ไม่ได้ทํา

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 14 ธันวาคม 2012, 12:37:27 »

เป็นไข้ ตลอดเวลา เลยรึเป่า  ขยิบตา
หรือว่า เป็นๆ หายๆ  ฮืม
หรือ เป็นแค่หวัด แต่เป็นทีนึงนานๆ จนร่างกายไม่ไหว
ก็เลยกลายเป็นไข้ แบบนี้รึเป่าเอ่ย  ตกใจ  ยิ้มเท่ห์

น่าเป็นห่วงนะคะ ถ้าเป็นหวัดติดต่อกันนานๆ เดี๋ยวหาย เดี๋ยวเป็น แต่ไม่มีไข้
น่าจะไปพบหมอเกี่ยวกับโรคภูมิแพ้ ค่ะ

แต่เป็นไข้ด้วย เป็นหวัดด้วย อย่าปล่อยไว้นาน นะคะ บางทีปอดอาจจะได้รับเชื้อ
ทำให้เป็นโรคปอดอักเสบ ซึ่งอันตรายสำหรับเด็กค่ะ

ปล.เด็กเข้าโรงเรียน รึยังคะ ^^

หน้าเป็นสิว หน้าเขรอะ อยากหน้าเนียนใส  ทักมาจ้า (สวยและปลอดภัยในแบบของตัวเอง )ติดตามชมหน้าสด โนแอ๊พ ของแม่ค้าได้ที่ https://www.facebook.com/BeautySheryn

**รับแปลเอกสาร+พิมพ์งาน **ราคาต่อรองได้
luk
ชั้นประถม
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 14 ธันวาคม 2012, 13:55:12 »

แนะนำให้ไปหาหมอที่ รพ.จะดีกว่านะคะเพราะมีเครื่องมือที่พร้อมกว่าทางคลีนิค รพ.ไหนก็ได้เพราะหมอเด็กที่เชียงรายมีคุณภาพกันทุกคน
Elisa Coffee House
เอลิซ่า คอฟฟี่ เฮาส์
ชั้นประถม
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 12 มีนาคม 2013, 16:31:26 »

จากประสบการณ์ของตนเองและประสบการณ์จากคนรอบข้าง

กับการบำบัดรักษาแบบโฮมีโอพาธีย์ คือ การรักษาแนวธรรมชาติบำบัดวิธีหนึ่งที่อยู่ในสาขาแพทย์ทางเลือก (Alternative medicine) เหมือนกับ การฝังเข็ม การกดจุดบำบัดโรค หรือ แม็คโครไบโอติก ซึ่งการรักษาโฮมีโอพาธีย์ก็ได้ผ่านการรับรองแล้วจากทั้งในและต่างประเทศ

ที่โรงพยาบาลแม่ลาว จังหวัดเชียงราย โดยทีมคุณหมอโรงพยาบาลและนักบำบัดจากต่างประเทศ

พี่นุช
081-4459185 / 082-1900692

ห้วยปลากั้ง ซอย 18 ริมกก เมืองเชียงราย 081-4459185
chamin nichart
ระดับ ป.ตรี

ตุ๊กตาจ๋า

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 02 เมษายน 2013, 22:17:17 »

คลีนิคลูกรัก  อยู่แถวๆ  ศรีทรายมูลค่ะ  คุณหมอพีระพรรณอยู่  รพ.โอเวอร์บรุ๊ค
ลูกสองคนมาหาหมอนี่แหละค่ะ  อยู่หมัดเลย 
ลูกชายเป็นภูมิแพ้สองคนเลย  เป็นหวัดทีนานค่ะกว่าจะหาย
บางทีเป็นเยอะๆ  หอบเลยค่ะ  ลองไปดูนะคะ  คุณหมอเก่งมากค่ะ

ชีวิตคือบททดสอบ
อ๊องขะล๊อง
ชั้นประถม
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 08 เมษายน 2013, 10:43:35 »

มาตอบช้าไปหรือเปล่าค่ะ

แนะนำหมอศิริราชค่ะ อยู่ถนนธนาลัย

เส้นถนนคนเดิน แต่เลยถนนคนเดินมา 100 เมตร

เยื้องๆกับร้านคอม JIB หรือ ยูเมะพลัสอ่ะค่ะ

น่าจะเปิดประมาณ 5 โมงเย็นนะนะค่ะ

ยามเฮาตุ๊กตึงบ่ามีไผโตย ยามเฮารวยคนโตยเป๋นปุ๊ก
luk
ชั้นประถม
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 11 เมษายน 2013, 11:24:37 »

หมอศิริราชดีมากค่ะ มีอายุแล้วแต่แกดูแลและเอาใจใส่ดีมากเข้าใจโรคของเด็กและเข้าใจเด็กใจดีมากคลินิกปิดประมาณ 2 ทุ่ม แต่ถ้ามีคนไข้แกก็จะให้บริการจนลูกค้าหมด หายากนะคะคุณหมอที่ทุ่มเทแบบนี้
หน้า: [1] พิมพ์