เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 27 เมษายน 2024, 11:17:30
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  นักลงทุน การเงิน การธนาคาร
| | |-+  ใครเคยกู้สินเชื่อไทรทองของ ธ.ออมสินบ้าง
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ใครเคยกู้สินเชื่อไทรทองของ ธ.ออมสินบ้าง  (อ่าน 30026 ครั้ง)
st-01
เตรียมอนุบาล
*

« เมื่อ: วันที่ 07 ธันวาคม 2012, 08:43:52 »

ใครเคยกู้สินเชื่อไทรทองของธ.ออมสินบ้างครับ แล้วนานใหมครับกว่าจะทราบเรื่อง ประเมินไปแล้ว 26พ.ย.55ตอนนี้ก็ เกือบ 2อาทิตย์แล้วยังไม่ทราบผลเลย
siriprida
ชั้นประถม
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 08 ธันวาคม 2012, 07:07:24 »

ใครเคยกู้สินเชื่อไทรทองของธ.ออมสินบ้างครับ แล้วนานใหมครับกว่าจะทราบเรื่อง ประเมินไปแล้ว 26พ.ย.55ตอนนี้ก็ เกือบ 2อาทิตย์แล้วยังไม่ทราบผลเลย
ปกติ 45 วันครับ กู้สาขาไหนครับ ผมกู้ที่สาขาเวียงป่าเป้า ยื่นเรื่องตั้งแต่เดือนกันยา 2555
ยังไม่ได้เลย
st-01
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 08 ธันวาคม 2012, 08:29:46 »

กู้สาขาเชียงรายครับ ยื่นกู้ 30ต.ค.55 ประเมิน 26พ.ย.55 สาขาเชียงรายครับติดต่อสาขา บอกว่าประเมินยังไม่ส่งเรื่องกลับมาให้ที่สาขาเลย จนถึงวันนี้ก็ 13วันแล้วหลังจากวันประเมินใครรู้ช่วยตอบด้วยครับ
แมงมุม
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 11 ธันวาคม 2012, 11:16:24 »

ขั้นตอนของการขอสินเชื่อไทรทองเอนกประสงค์นะครับ

เมื่อยื่นเอกสารที่สาขาครบ สาขาจะส่งมาที่สำนักงานเขต

กระบวนการในสำนักงานเขต จะมีขั้นตอนคือ

1.) ประเมินราคาหลักทรัพย์

2.) วิเคราะห์สินเชื่อ

3.) อนุมัติ

หลังจากนั้นจะถูกส่งกลับสาขาที่ยื่นเรื่อง เพื่อนัดวันเวลาทำสัญญาต่อไป

กระบวนการ 1-3 ใช้เวลาประมาณ 30-45วันทำการครับ

เนื่องจากลูกค้าเยอะมากกกกกกกกกกกกกกกกกก

...เงินดีงานเดิน...เงินเกินงานวิ่ง...Line=i6629
แมงมุม
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 11 ธันวาคม 2012, 11:18:35 »

ได้ยากมากค่ะ แล้วได้ไม่เต็มจำนวนด้วย ออมสินขี้เหนียวค่ะ พนักงานฝ่ายวิเคราะไมค่อยสุภาพค่ะ โดนมากับตัวเลย  ฮืม ฮืม ฮืม

ไม่ได้รับความพอใจในบริการส่วนไหน ขอให้แจ้งรายละเอียดเลยครับ

• ชื่อ-นามสกุลลูกค้า

• พนักงานที่ให้บริการไม่เป็นที่น่าพอใจ

• สาเหตุ เรื่องราว หรือ รายละเอียด

-------------------------

ข้อมูลที่เล่ามาจะถูกเก็บเป็นความลับครับ // สามารถ Pm มาที่ผมได้

จะดูแลให้ครับ
.

...เงินดีงานเดิน...เงินเกินงานวิ่ง...Line=i6629
แมงมุม
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 15 ธันวาคม 2012, 22:42:09 »

ได้ยากมากค่ะ แล้วได้ไม่เต็มจำนวนด้วย ออมสินขี้เหนียวค่ะ พนักงานฝ่ายวิเคราะไมค่อยสุภาพค่ะ โดนมากับตัวเลย  ฮืม ฮืม ฮืม

ไม่ได้รับความพอใจในบริการส่วนไหน ขอให้แจ้งรายละเอียดเลยครับ

• พนักงานที่ให้บริการไม่เป็นที่น่าพอใจ

• สาเหตุ เรื่องราว หรือ รายละเอียด

ข้อมูลที่เล่ามาจะถูกเก็บเป็นความลับครับ // สามารถ Pm มาที่ผมได้

.

ถามชื่อแล้วพนักงานไม่ยอมบอกชื่อค่ะวางใส่หูไปเลย

ถ้าอย่างนั้น รบกวน PM เล่ารายละเอียดอื่นๆให้ผมได้มั้ยครับ จะได้แก้ไขปัญหาที่เกิดขึ้นได้

st-01
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 23 ธันวาคม 2012, 09:18:47 »

กู้สาขาเชียงรายครับ ยื่นกู้ 30ต.ค.55 ประเมิน 26พ.ย.55 สาขาเชียงรายครับติดต่อสาขา บอกว่าประเมินยังไม่ส่งเรื่องกลับมาให้ที่สาขาเลย จนถึงวันนี้ก็ 13วันแล้วหลังจากวันประเมินใครรู้ช่วยตอบด้วยครับ
ทราบผลกู้แล้วครับ กู้ผ่านครับแต่ต้องใช้เวลานานหน่อยครับแจงรายละเอียดเพื่อเป็นข้อมูลสำหรับท่านอืนนะครับ
1.ใช้เวลาในการติดต่อดำเนินการทังหมดตั้งแต่ยื่นกู้ 60วันเนื่องจากเจ้าหน้าที่แจ้งว่ามีผู้ขอยื่นกู้จำนวนมาก
2.ต้องหมั่นติดต่อประสานงานกับสาขาที่ขอกู้หรือหน่วยงานที่เกี่ยวข้อง
3.ในส่วนตัวจำงานประจำมีรายได้ที่แน่นอนทำให้ธนาคารมั่นใจในการชำระหนี้คืนถ้ามีหลักทรัพย์ค้ำประกันด้วยยิ่งดี
4.ตัวนี้ตัวสำคัญที่สุดผมติดเครดิตบูโรชำระล่าช้า>300วันแต่เคลียร์บัญชีจบหมดแล้ว 3เดือนแต่ทั้งนี้ธนาคารเค้าจะถามสาเหตุว่าติดบูโรเพราะอะไรถ้ามีบูโรต้องขอบคุณธนาคารออมสินที่ให้โอกาสครั้งนี้และขอเป็นกำลังใจให้ทุกคนในการประกอบอาชีพต่อไป
aoonaka111
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 24 เมษายน 2013, 18:29:42 »

กรณีติดจำนองกับบุคคลแต่ทำเรื่องทีี่กรมที่ดิน  จะสามารถใช้บริการสินเชื่อไทรทองได้หรือไม่ แบบเพื่อไถ่ถอนฯ ปัจจุบันเป็นลูกค้าโครงการประชาชน มียอดสินเชื่อแสนกว่าบาท แต่ชำระตรงทุกงวด
somchart.
สะพานทาน มีแล้วแบ่งปัน
ชั้นประถม
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 26 เมษายน 2013, 06:58:26 »

.

สุดยอดมากครับ  ยิงฟันยิ้ม
kittypinkcake
มัธยม
**

^^

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 15 พฤษภาคม 2013, 19:36:18 »

...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 16 พฤษภาคม 2013, 18:27:55 โดย kittypinkcake » IP : บันทึกการเข้า

shiipfoncake
kittypinkcake
มัธยม
**

^^

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 15 พฤษภาคม 2013, 19:40:36 »

..........
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 16 พฤษภาคม 2013, 18:28:18 โดย kittypinkcake » IP : บันทึกการเข้า

shiipfoncake
absorters
ระดับ ป.ตรี

ความมืดทั้งโลกก็ดับแสงเทียนเล่มหนึ่งไม่ได้

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 15 พฤษภาคม 2013, 20:50:26 »

ออมสินมันห่วยแตกค่ะ โดยเฉพาะสาขาบ้านดู่ค่ะ!!!!!!!!!!!!!!!!!

ยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 15 พฤษภาคม 2013, 21:02:37 โดย absorters » IP : บันทึกการเข้า
แมงมุม
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 16 พฤษภาคม 2013, 13:04:04 »

ออมสินมันห่วยแตกค่ะ โดยเฉพาะสาขาบ้านดู่ค่ะ!!!!!!!!!!!!!!!!!

ไม่ได้รับความพอใจ หรือไม่ได้รับความสะดวกด้านไหน ขอความกรุณา PM เล่ารายละเอียดให้ผมฟังด้วยนะครับ

ผมจะได้แจ้งปรับปรุง และไก้ไขให้ดีขึ้นครับ

.

หน้า: [1] พิมพ์