เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 26 เมษายน 2024, 09:40:50
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คุยเรื่องไอที - เทคโนโลยี (ผู้ดูแล: K€nGja1, chiohoh, nuifish, NOtis)
| | |-+  บิลใบเดียว โปรดระวัง
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน บิลใบเดียว โปรดระวัง  (อ่าน 1183 ครั้ง)
jesdath
มัธยม
**

« เมื่อ: วันที่ 02 ธันวาคม 2012, 16:54:54 »

--ผมเป็นลูกค้ารายเดือนของเน็ต ทรีบรอดแบนด์ จ่ายมาเรื่อย จนล่าสุดบิลเดือนพย.มา---ลดไปครึ่งนึงคือจ่ายเพียง300 ผมก็เอาไปที่7 พนักงานเอาไปรูด ถามว่ายอด300กว่านี้่หรือผมตอบว่าใช่ ก็จ่ายไป แต่ไปึ้นบอลครบรอบเดือนพย.มี ยอด631บาท ยังไม่ได้จ่าย ภรรยาบบอกจะจ่ายให้้ ผมบอกขอสอบถามก่อน
แล้วโทรไปที่ศูนย์ ศูนย์บอกว่า บริษัทไม่เคยลด ไม่เคยเก็บยอด300จากใครเล
ย ใช้เราทนี้มาตลอด และยอด300ที่จ่ายไป-ก็ไม่ขึ้นในคอมพ์--ก็จ่ายฟรีไป---คือสรุปว่ายังไม่ได้จ่ายอะไรเลย
-----จะสำคัญหรือไม่กับ บ.ทรีบรอดแบนด์ จะบอกว่า เกลือในไหของท่านเกิดเป็นหนอนครับ
คือคนกลุ่มนี้มีข้อมูลลูกค้านับล้านคน ออกบิลในชื่อท่านเก็บเงินเข้า บัญชีส่วนตัว ไม่ต่ำไกว่า 300ล้านแล้วครับ
---ภรรยสาผมโมโหที่ผมไม่เก็บบิลให้ดี ไม่มีหลักฐานยืนยัน ถ้าผมหาเจอก็จะส่งไปทั้งที่สคบ--- และดีเอสไอแล้วครับ
---สรุปว่า บริษัทผืด หรือว่าลูกค้าอย่างผมผิดกไม่ทราบ แต่ตาอยู่ได้กินฟรีไปแล้วครับ บิลส่งมาถูก หัวกระดาษของ บ.ชัดเจน แถมมีบาร์โค้ดรูดได้จริง สุดยอดเนียนครับ
--ใครโดนมั่งมรีหลักฐานช่วยหาตัวคนผิดด้วยครับ อย่าปล่อยผ่าน  ผมจะไปโพสที่พันทิพอีกที่นึง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 15 ธันวาคม 2012, 16:26:08 โดย jesdath » IP : บันทึกการเข้า

รณรงค์ขอให้คนไทยมีสิทธิ์ อ่านเขียนภาษาอังกฤษแบบแท้ๆ
--รับบูรณะโน๊ตบุคและคอมที่เก่ามากๆ- ราคากันเองครับ
--รณรงค์ให้คนไทยใช้ลีนุกซ์ จะได้ไม่นอนผวากลัวลิขสิทธิ้จ้ะ
Zyrem
ชั้นประถม
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 02 ธันวาคม 2012, 23:54:10 »

ใบเสร็จไปไหนแล้ว
อย่าบอกว่าจ่ายเสร็จเดินออก7-11ปาลงถังนะ
ปวดตับ
แฟนพันธ์แท้
*

ถ่ายรูปคือความสุข ..

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 02 ธันวาคม 2012, 23:58:06 »

อย่าบอกว่าจ่ายเสร็จเดินออก7-11ปาลงถังนะ

3bb ตัวดีเลยครับ ...

ต้องเก็บใบเสร็จไว้ให้ดีดีนะครับ

ถ้างอแงตัดเน็ตเราวันไหน ต้องมีใบเสร็จย้อนหลังทุกเม็ด ไม่งั้นโมเมว่าเราไม่ได้จ่ายประจำ

ยิ่งจะยกเลิก .... อยู่ดีๆ ก็หาว่าค้าง 3-4 เดือนก็มี ... แย่

อนิจจาผู้ไม่เคยมีความฝัน ... ไม่มีวันได้เจอสุข
jesdath
มัธยม
**

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 03 ธันวาคม 2012, 02:58:37 »

ปหติเดือนเดียวก็ตัดแล้ว มีปัญหาปรพะจำ เขาว่าค้างข้ามปีมา--โทรเถียงกกันอยู่ครึ่งปี  หนนี้พลาดจริงๆครับ ปกติใบเสร็จไม่เคยทิ้งเลย เข้าแฟ้มตลอด ผมมว่าน่าจะโดนกันถ้วนหน้า ทำใบเสร็จออกมาเหมือนมาก แต่ซองคนละสี--แปลกๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 15 ธันวาคม 2012, 16:24:58 โดย jesdath » IP : บันทึกการเข้า

รณรงค์ขอให้คนไทยมีสิทธิ์ อ่านเขียนภาษาอังกฤษแบบแท้ๆ
--รับบูรณะโน๊ตบุคและคอมที่เก่ามากๆ- ราคากันเองครับ
--รณรงค์ให้คนไทยใช้ลีนุกซ์ จะได้ไม่นอนผวากลัวลิขสิทธิ้จ้ะ
JAMESCOM1
ทักทายผมได้นะครับ Line: JAMESCOM007
ระดับ :ป.โท

สอนคอม & ซ่อม เชียงราย

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 03 ธันวาคม 2012, 03:21:21 »

เป็นทุกบิลครับ ควรใช้หลักการง่ายๆ คือเก็บแหลกมันซะทุกบิล ยัดใส่ลิ้นชัก หรือช่อง หรือชั้น หรือแฟ้ม (ผมนิยมโยนใส่ลิ้นชัก) เพื่อเก็บมันโดยเฉพาะ พอครบปีก็คัดย้อนหลังออกทุกปีครับ

เทคนิคส่วนตัว มักเก็บแยกใส่ถุงDVD ย้อนหลังแค่ปีเดียว 1ปีทำครั้งเดียวแล้วเอาปากกาเมจิกหรือปากกาเขียนแผ่น CD เขียนปี พศ. ให้เรียบร้อยครับ จะ มค. แล้ว ถ้าต้องการตรวจสอบย้อนหลัง 2 หรือ 3 เดีอนหากมีปัญหาหรือเช็คความจำ หรือความถูกต้อง ก็จะแกะดูในถุง ยิงฟันยิ้ม

มาทาง Big-C ถ.ศรีทรายมูล สันสลีซอย1
TC52

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 03 ธันวาคม 2012, 18:00:33 »

3bb ตัวดีเลยครับ ...

ต้องเก็บใบเสร็จไว้ให้ดีดีนะครับ

ถ้างอแงตัดเน็ตเราวันไหน ต้องมีใบเสร็จย้อนหลังทุกเม็ด ไม่งั้นโมเมว่าเราไม่ได้จ่ายประจำ

ยิ่งจะยกเลิก .... อยู่ดีๆ ก็หาว่าค้าง 3-4 เดือนก็มี ... แย่

ยกเลิก  แล้วครับ

จ่าย ยอนหลัง 3 บิล

ทั้งๆๆจ่ายทุกเดือน  ปวดตับจริงๆๆ

Network
   mikrotik  ubiquiti  cisco  Vlan VPN   fiberoptic  OLT VDSL FTTX  CCTV  Log พรบ.
โซล่าเซล
   -On grid
   -OFF grid
   -HYBRID INVERTER
   -HYBRID ON / OFF GRID INVERTER
087-5420840
JAMESCOM1
ทักทายผมได้นะครับ Line: JAMESCOM007

สอนคอม & ซ่อม เชียงราย

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 03 ธันวาคม 2012, 21:22:58 »

ผมว่าโกงกันเห็นๆ ปกติถ้าไม่จ่ายแค่ 2 เดือนเขาก็ตัดเน็ทแล้วครับ ให้จ่ายย้อนหลังสามเดือนไม่สมเหตสมผลจริงๆ ใช้เกิน1ปีแล้วใช่ใหมครับ โดนแบบนี้พูดไม่ออก ปวดตับแทนจุงเบย  ยิงฟันยิ้ม

ระบบคอมกากมาก อิอิ

มาทาง Big-C ถ.ศรีทรายมูล สันสลีซอย1
hs5zvw
เตรียมอนุบาล
*

HS5ZVW

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 03 ธันวาคม 2012, 22:43:31 »

วันนี้ 3bb ก็โทรมาทวงตังค์ ทั้งที่จ่ายไปเมื่อ วันที่ 27 ที่ผ่านมา

0931341136
casanovac
สมาชิกลงทะเบียน
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 04 ธันวาคม 2012, 09:27:56 »

เข้ามาฟังจ้า
RateX
ชั้นประถม
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 05 ธันวาคม 2012, 00:17:00 »

กำลังว่าจะไปใช้ 3bb อยู่เลยยย  ยิ้ม

การถก เพื่อก่อให้เกิดประโยชน์ ถือเป็นเรื่องดี
แต่ การเถียง เพื่อที่จะให้ตัวเองชนะ ถือว่าเป็นเรื่อง โง่
nuypond
ชั้นประถม
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 05 ธันวาคม 2012, 01:55:25 »

ระบบบิลมีปัญหา โดนกันเยอะครับ หลายเวปดังก็โดนครับ โดนกันหลายคนล่ะ
ตอนนี้ เก็บบิลไว้ 2 ปี ค่อยทิ้งครับ
บางที กลัวมันจาง ก็จะแสกนเก็บไว้ครับ

แต่ ผมยกเลิก 3BB ไปนานแล้วครับ
โดนเรื่องบิลมั่วตอน เค้าย้ายจาก Maxnet มา 3BB โดนย้อนหลังไป 3 เดือน
คนใช้ Maxnet เก่าๆ เค้าจะรู้ครับ  โดนกันเยอะ เรื่องนี้

แล้วตอนยกเลิกก็หาว่าค้างไป 1 เดือน  ผมเอาบิลยันหน้าไป 
จบครับ  จบแบบแปลกๆระคนกังวลในใจแล้วล่ะครับ
  หากไม่เก็บบิลไว้  สงสัยได้เสียตังค์ให้อีกรอบแน่ๆครับ

ตอนนี้ ใช้เจ้าอื่นครับ สบายใจดี 
b'ngo-nga

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 05 ธันวาคม 2012, 07:40:03 »

ไม่ใช้แล้วค่ะ  ขี้โกง 
ใชแอร์การ์ด  เติมตังค์เอาค่ะ 
ไม่อยากจ่ายรายเดือน  มีแต่ขี้โกง
jesdath
มัธยม
**

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 15 ธันวาคม 2012, 16:21:54 »

ผมไปที่7 คิดว่าข้อทมูลเก่าจะมี พอรูดบิลใหม่ปั๊บ ข้แมูลเดิมก็หายไปทันที จำวันที่ไม่ไกด้ แต่พนักงานก็ช่วยค้นอยู่ครึ่งวัน หาบิลตัวนั้นไม่เจอ เขาบอก่าถ้าเจอ จะทำเรื่องเอาเงินคืนให้---แสดงว่าคนโปรแกรมนั้นเก่งมาก สามารถทำให้บิลหายไปก็ได้ พนักงานยังโทรไปถามที่บริษัทอีก บริษัทบอกไม่เคยลดราคาเน็ตให้ใคร ดังที่เคยบอกผมมา
---ถ้าสเป้ฯเมืองนอกเขาฟ้้องกันได้หลายล้านผมอยากให้ทาง นี้โดนมั่ง
---กระทู้ที่ผมร้องเรียนที่พันทิพ โดนลบไปแล้วครับ
--ที่กลางๆบิลจะมีหมายเลขของการตรวจสอบอยู่--บรืัทคงไม่รู้ว่าบิลตัวเอง--กินเงินตัวเอง โดยพนักงานของตนเองไปแล้ว---คนธรรมดาอย่างเราเห็นบิลมา พิมพ์มาสีสันเหมิือนกันทุกอย่างก็คงแยกไม่ออก คผโดนกันไปเยอะครับ เพราะโกรายงสองรายไม่คุ้มค่าการติดคุกครับ
---อย่าให้มีมาอีกนะบิลแบบนี้---จะลงทุนจ้างทนายฟ้องเอาคืน 300ล้านต่อ300 บาท โปรดฟังอีกครั้งหนึ่ง...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 15 ธันวาคม 2012, 16:28:41 โดย jesdath » IP : บันทึกการเข้า

paegame
*

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 21 ธันวาคม 2012, 20:19:14 »

กำลังใช้ 3 บีบีเลย
nossition
กำลังศึกษาอยู่ในระดับชั้น
ชั้นประถม
*

แค่สอดส่อง^^

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 22 ธันวาคม 2012, 01:17:23 »

ผู้บริโภคในไทยเราถูกรีดทรัพย์ทางอ้อมโดยแท้จริง

งง จุง เบย
หน้า: [1] พิมพ์