เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 27 เมษายน 2024, 05:02:38
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คุยเรื่องไอที - เทคโนโลยี (ผู้ดูแล: K€nGja1, chiohoh, nuifish, NOtis)
| | |-+  รบกวนถามร้านซ้อมคอมหรือไครที่มีความรู้เกี่ยวกับการปรับแต่งสเป็ค และวินโดวครับ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน รบกวนถามร้านซ้อมคอมหรือไครที่มีความรู้เกี่ยวกับการปรับแต่งสเป็ค และวินโดวครับ  (อ่าน 728 ครั้ง)
krit_Cr
มัธยม
**

« เมื่อ: วันที่ 05 พฤศจิกายน 2012, 21:41:50 »

คือพอดีผมเล่นเกมส์โยวกังออนไลน์นะครับ สเป็คคอมผมก็สูงพอสมควร อยากเปิดหลายๆจอ แต่มันกลับเปิดได้ไม่เยอะเท่าที่ควร เลยอยากได้คำปรึกษาหน่อยอะครับ แล้วก็อยากลงวินโดว7Gamemer ด้วยครับ ขอบคุณล้วงหน้าสำหรับคอมเม้นด้วยครับ
ปล.สเป็คคอมผมคร้าวๆนะครับ CPU I7 3770 VGA HD7850 แรม14 จี(แรมมันไม่ค่อยเวิคเท่าไหร่ 8จี1แถว ละมีของเก่าเป็น 2จี กับ 4จี ครับ)
MR-anurak
ชั้นประถม
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 05 พฤศจิกายน 2012, 22:16:41 »

window 7 ultimate เวิคร์ ชัวร์   
JAMESCOM
ทักทายผมได้นะครับ MSN: JAMESCOM007@hotmail.com
ชั้นประถม
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 05 พฤศจิกายน 2012, 23:14:39 »

ถ้าแค่โยกัง XP ก็เอาอยู่ เล่นมาแล้ว ปกติเปิดได้ 1จอก็อืดแล้ว พอผมปรับแต่ง เปิดได้3จอเลยครับ จอ ออนบอร์ดด้วย แรมแค่2กิกเอง

สนใจติดต่อ หรือเอาเข้ามาปรับที่ร้านฟงคอมได้ครับ หรือที่บ้านผม ช่วงนี้ติด Dota ครับ เลยไม่ว่างไปขายของใน เซฟ มายา (ผมเจมส์เจ้าพ่อ100+คลุม)

ลองแวะครับ --> http://JamescomChiangrai.webiz.co.th/
ผมชอบมีเพื่อนแยะๆครับ แอดมาทักผมนะ MSN: JAMESCOM007@hotmail.
krit_Cr
มัธยม
**

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 05 พฤศจิกายน 2012, 23:43:49 »

อยู่มายาซะด้วย เซฟเดียวกะผมเลย ผมกะจะเปิดซัก 26จอ อิอิแต่ลองอัดละมันไม่ไหวทั้งๆที่สเป็คนี้มันก็อยู่ที่ราวๆนี้นะครับ สงสัยผมต้องไปหาช่างให้เค้าดูจิงๆว่ามันติดขัดตรงไหน
nuypond
ชั้นประถม
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 06 พฤศจิกายน 2012, 01:29:43 »

.........
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 22 พฤศจิกายน 2012, 02:57:10 โดย nuypond » IP : บันทึกการเข้า
JAMESCOM
ทักทายผมได้นะครับ MSN: JAMESCOM007@hotmail.com
ชั้นประถม
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 06 พฤศจิกายน 2012, 02:56:27 »

ช่างก็อยู่ตรงนี้ไงคราบ...คุ..ณ แก้ไม่ยากเลย เพราะผมมักใช้แก้ปัญหานี้กับตัวเองเพื่อหวังผล ของกิจกรรมบ้าง แยกกันขายของบ้าง party 3 ตัวบ้าง ตัวที่เหลือก็ขายของ ถ้าจอไม่ออนบอร์ดนะ คงเปิดได้เป็น 10 10 แน่ ว่างก็มา ไม่ว่างก็ตามใจ ถ้าอยู่ต่างอำเถอก็ไม่ต้องมา  แลบลิ้น แต่ถ้าสนใจก็จะสอนให้
แต่เบื้องต้นให้ปรับเล่นเป็นแบบ windows mode ก่อน และลดรายละเอียดของเกมลงด้วย และขัดต่อไปก็ใช้โปรแกรมช่วย และปรับระบบบน windows และโปรแกรมอีกนิสหน่อย ก็รีดความแรงได้แล้วครับ หวังว่าผมคงจะเปิดให้ได้ 20-30 จอนะ

ว่างๆจะแจกเกมนี้ในบิตก็ดีนะ พอดีผมแก้ให้เป็นแบบว่าใส่ชุดเลเวล100ให้เป็นชุดมารตราฐาน ทุกอาชีพเลย และใส่ชุดคลุมที่ชอบได้ แบบไม่ต้องเติมบัตร หรือหาซื้อมาใส่ พอทำเป็นเลยเลิกสนใจเกมนี้ไปนาน เพราะที่เล่นมานานก็เพราะผมติดใจชุดคลุมสวยๆไงครับ หลังๆเหมือนเสกได้ ว่างั้น เลยไม่หลงมันอีกต่อไป ช่วงนี้จึงได้แต่จับ DotA อย่างเดียว อิอิ

ลองแวะครับ --> http://JamescomChiangrai.webiz.co.th/
ผมชอบมีเพื่อนแยะๆครับ แอดมาทักผมนะ MSN: JAMESCOM007@hotmail.
krit_Cr
มัธยม
**

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 06 พฤศจิกายน 2012, 16:17:01 »

ขอบคุณมากครับสำหรับคำแนะนำ โดนเฉาะคุณเจมส์ ว่างๆผมจะไปหานะครับ
JAMESCOM1
ทักทายผมได้นะครับ Line: JAMESCOM007
ระดับ :ป.โท

สอนคอม & ซ่อม เชียงราย

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 06 พฤศจิกายน 2012, 16:49:36 »

อย่าเลยครับ ผมยังไม่ตื่น อิอิ

มาทาง Big-C ถ.ศรีทรายมูล สันสลีซอย1
หน้า: [1] พิมพ์