เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 27 เมษายน 2024, 08:33:36
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0
ห้ามประกาศซื้อขาย แลกเปลี่ยน สัตว์ป่าสงวน สัตว์ป่าคุ้มครองทุกชนิด บนเว็บไซต์แห่งนี้ เจอกระทู้ไหนประกาศ จะดำเนินการลบออก โดยไม่ต้องแจ้งให้ทราบ

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  สัตว์เลี้ยง (ผู้ดูแล: ตาต้อม, Active Oper, “๏.๎฿ @ ์ N ' K๎.๏™”)
| | |-+  หาผู้อุปการะ....รันชู กะ สิงห์ผสม ฟรี ครับ...
หน้า: 1 2 3 [4] 5 พิมพ์
ผู้เขียน หาผู้อุปการะ....รันชู กะ สิงห์ผสม ฟรี ครับ...  (อ่าน 5301 ครั้ง)
กบฏ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #60 เมื่อ: วันที่ 21 ตุลาคม 2012, 08:32:03 »

วันนี้วันสุดท้ายแล้วนะครับ....

เข้ามารับได้ถึง 5 โมงเย็นครับ

ก่อนเข้ามาโทรหาผมด้วยครับ...

084-1693366

จากสูงสุด สู่สามัญ
Aofside
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #61 เมื่อ: วันที่ 21 ตุลาคม 2012, 12:21:52 »

เสียดายจังคับไม่ไมีเวลาไปเอา  อายจัง อายจัง

ธุรกิจเติมเงินมือถือ http://goodtopupthaiteam.com/?id=Aofside
kane
*

« ตอบ #62 เมื่อ: วันที่ 21 ตุลาคม 2012, 12:48:40 »

ยังเหลืออยู่ก่อหา จะเอาลงบ่อซีเมนต์เมตรครึ่งนี้

จองไว้ก่อนครับ...หากหลุดจอง ผมจะ

ติดต่อกลับครับ...

ได้เลย ถ้ามีหลุด แจ้งด้วยเน้อ 0823846570
@tomost
ชั้นประถม
*

« ตอบ #63 เมื่อ: วันที่ 21 ตุลาคม 2012, 20:23:32 »

เสียดาย ที่ผมอยู่แพร่ มีท่อกลม รันน้ำทิ้งไว้อยู่ 5 ท่อ ไม่งั้นก็จะรับมาดูแลแล้วเนี่ยย อิอิ

ลงชื่อจองไว้ก่อนก็ได้ครับ หากว่ามีคนไม่มารับ...

ก็จะเให้คนจองต่อเป็นลำดับต่อไปครับ...

ครับผม งั้นผมขอจอง 2 ตัวพอครับ ^^ แต่ติดที่อยู่แพร่นี่แหละครับ 55 ถ้าจะให้ส่งมาแต่ผมจะออกค่าส่งให้สะดวกมั้ยครับพี่
กบฏ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #64 เมื่อ: วันที่ 21 ตุลาคม 2012, 21:45:54 »

หลุดจองครับ...พอดีน้องเค้าไม่ว่างมารับ...

ใครจองคิวต่อไปติดต่อผมด้วยนะครับ...

084-1693366 บอยครับ...

เสียดาย ที่ผมอยู่แพร่ มีท่อกลม รันน้ำทิ้งไว้อยู่ 5 ท่อ ไม่งั้นก็จะรับมาดูแลแล้วเนี่ยย อิอิ

ลงชื่อจองไว้ก่อนก็ได้ครับ หากว่ามีคนไม่มารับ...

ก็จะเให้คนจองต่อเป็นลำดับต่อไปครับ...

ครับผม งั้นผมขอจอง 2 ตัวพอครับ ^^ แต่ติดที่อยู่แพร่นี่แหละครับ 55 ถ้าจะให้ส่งมาแต่ผมจะออกค่าส่งให้สะดวกมั้ยครับพี่

คงไม่สะดวกครับ เพราะกลัวว่าจะน๊อคก่อน

เพราะผมไม่มีอ๊อกฯ ถังเอาไว้อัดถุง และอากาศ

เปลี่ยนแปลงบ่อยครับ...

กบฏ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #65 เมื่อ: วันที่ 21 ตุลาคม 2012, 21:53:29 »

คุณ ifey.222 จองเป็นคิวต่อไป...

แต่คิดว่าจะเอาไปเลี้ยงรวมกับปลาคราฟ

คงไม่เหมาะครับ...ดังนั้น...คนต่อมาคงเป็น

หลวงพี่...kane  ครับ...

รบกวนติดต่อผมด้วยนะครับ...ผมจะว่าง

อีกทีวันพุธครับ...ติดต่อกลับผมด้วยนะครับ...

084-1693366 บอยครับ...

gsam
สมาชิกลงทะเบียน
มัธยม
*

« ตอบ #66 เมื่อ: วันที่ 21 ตุลาคม 2012, 22:40:55 »

ถ้าหลุดจองผมขอคิวต่อไปนะครับ ยังเหลืออยู่หรือป่าว กำลังทำบ่อเสดพอดีเลยครับตอนแรกว่าจะคราฟ มาเจอนี้ก่อนครับอยากได้ครับชอบเลี้ยงปลาครับ

"ปลากัด"
jobjeb
ชั้นประถม
*

« ตอบ #67 เมื่อ: วันที่ 21 ตุลาคม 2012, 23:14:11 »

ปลาสวยมาก แกล้งตายได้ด้วย เจ๋งมากครับ ^^

อัตตา หิ อัตตโน นาโถ ... ตนเป็นที่พึ่งแห่งตน
กบฏ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #68 เมื่อ: วันที่ 22 ตุลาคม 2012, 09:03:31 »

ปลาสวยมาก แกล้งตายได้ด้วย เจ๋งมากครับ ^^

สรุปแล้วเด็กๆ เป็นไงบ้างครับ...

อาการดีกันทุกตัวหรือเปล่าครับ...

ไร้แรงบิน
ชั้นประถม
*

« ตอบ #69 เมื่อ: วันที่ 22 ตุลาคม 2012, 09:40:40 »

ยังอยู่ดีครับ
gsam
มัธยม
*

« ตอบ #70 เมื่อ: วันที่ 22 ตุลาคม 2012, 09:59:36 »

ผมขอจองนะครับ ชื่อแซมครับ 084-4881158

"ปลากัด"
jobjeb
ชั้นประถม
*

« ตอบ #71 เมื่อ: วันที่ 22 ตุลาคม 2012, 11:09:17 »

สรุปแล้วเด็กๆ เป็นไงบ้างครับ...

อาการดีกันทุกตัวหรือเปล่าครับ...

มันอเริทมากครับ ตอนนี้ให้ไรน้ำกินทุกมื้อ เพราะยังไม่ได้ไปหาซื้ออาหารเม็ด อิอิ
อีกอย่างครับ ผมสงสัยว่ามันพร้อมจะผสมพันธุ์ยังไงก็ไม่รู้ครับ ^^

อัตตา หิ อัตตโน นาโถ ... ตนเป็นที่พึ่งแห่งตน
“TumFishing”
"ไม่หล่อ แต่ก็มองไม่เบื่อ"
ระดับ :ป.โท
*

I Luke MusiC

« ตอบ #72 เมื่อ: วันที่ 22 ตุลาคม 2012, 16:59:26 »

ของผมก็แข็งแรงดีครับพี่บอย

กบฏ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #73 เมื่อ: วันที่ 23 ตุลาคม 2012, 08:51:47 »

ยังอยู่ดีครับ

แจ่มมากมาย....

มันอเริทมากครับ ตอนนี้ให้ไรน้ำกินทุกมื้อ เพราะยังไม่ได้ไปหาซื้ออาหารเม็ด อิอิ
อีกอย่างครับ ผมสงสัยว่ามันพร้อมจะผสมพันธุ์ยังไงก็ไม่รู้ครับ ^^

เยี่ยมมากๆ ครับ...ถ้าออกไข่ล้างไข่ทิ้ง

แล้วโทรหาผมด้วยนะครับ ต้องมีัวิธีอีกเล็กน้อย

สำหรับเด็กๆ ไม่งั้นท่อน้ำเชื้อกับท่อรังไข่ จะอักเสบ

และตันครับ...

ของผมก็แข็งแรงดีครับพี่บอย

สุดยอด...ขนาดไปถึงป่าแดดนะนั้น...

kane
*

« ตอบ #74 เมื่อ: วันที่ 23 ตุลาคม 2012, 11:06:17 »

เดี่ยวพรุ่งนี้จะเข้าไปครับคุณบอย ไว้ยังไงจะโทรหาอีกทีครับ
bergkamp10
ชั้นประถม
*

« ตอบ #75 เมื่อ: วันที่ 24 ตุลาคม 2012, 07:15:41 »

รันชูยังเหลืออีกไหมครับ อยากได้  วุฒิชัย  086-1814740
กบฏ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #76 เมื่อ: วันที่ 24 ตุลาคม 2012, 08:28:11 »

เดี่ยวพรุ่งนี้จะเข้าไปครับคุณบอย ไว้ยังไงจะโทรหาอีกทีครับ

รับทราบครับหลวงพี่...

รันชูยังเหลืออีกไหมครับ อยากได้  วุฒิชัย  086-1814740

วันนี้รอหลวงพี่กาน มารับชุดสุดท้ายครับ...

กบฏ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #77 เมื่อ: วันที่ 25 ตุลาคม 2012, 08:33:44 »

ขอบพระคุณ พี่น้อง ที่มารับเด็กๆ ไปดูแลนะครับ...

ว่างๆ ถ่ายรูปอัพเดทในกระทู้นี้ให้ด้วยนะครับ...

fouk
มัธยม
**

« ตอบ #78 เมื่อ: วันที่ 25 ตุลาคม 2012, 19:26:59 »

รายงานคุณบอย รันชู ทั้ง 3 ตัวสบายดี อยู่ในอ่างดินเผา เส้นผ่าศูนย์กลางปรมาณ
1 เมตรตามวัตถุประสงค์ที่คุณบอยตั้งใจ อาหารเม็ด Saki Hikari  วันละ 3ครั้งและเพิ่มมื้อเย็น ไรแดงแช่แข็ง 1 ก้อน ถ่ายน้ำออก และเติมน้ำใหม่ ทุกเช้า วันละประมาณ 15 %
น้ำที่ใช้น้ำบาดาล คุณบอย รันชูที่เหลือหากยังไม่มีใครรับ ก็ยินดีรับอุปการะเพิ่มนะครับ
เพราะมั่นใจมีความพร้อมทั้งเวลาและอุปกรณ์ แม้แต่อ๊อกซิเจนฉุกเฉินที่บ้านยังมีเลย
(กันไฟฟ้าดับ) สำหรับอาหารเม็ด Saki hiKari สั่งจากกรุงเทพ
jobjeb
ชั้นประถม
*

« ตอบ #79 เมื่อ: วันที่ 25 ตุลาคม 2012, 20:06:54 »

รายงานคุณบอย รันชู ทั้ง 3 ตัวสบายดี อยู่ในอ่างดินเผา เส้นผ่าศูนย์กลางปรมาณ
1 เมตรตามวัตถุประสงค์ที่คุณบอยตั้งใจ อาหารเม็ด Saki Hikari  วันละ 3ครั้งและเพิ่มมื้อเย็น ไรแดงแช่แข็ง 1 ก้อน ถ่ายน้ำออก และเติมน้ำใหม่ ทุกเช้า วันละประมาณ 15 %
น้ำที่ใช้น้ำบาดาล คุณบอย รันชูที่เหลือหากยังไม่มีใครรับ ก็ยินดีรับอุปการะเพิ่มนะครับ
เพราะมั่นใจมีความพร้อมทั้งเวลาและอุปกรณ์ แม้แต่อ๊อกซิเจนฉุกเฉินที่บ้านยังมีเลย
(กันไฟฟ้าดับ) สำหรับอาหารเม็ด Saki hiKari สั่งจากกรุงเทพ

ยิ้ม

หน้า: 1 2 3 [4] 5 พิมพ์