เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 26 เมษายน 2024, 23:50:19
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0
ห้ามประกาศซื้อขาย แลกเปลี่ยน สัตว์ป่าสงวน สัตว์ป่าคุ้มครองทุกชนิด บนเว็บไซต์แห่งนี้ เจอกระทู้ไหนประกาศ จะดำเนินการลบออก โดยไม่ต้องแจ้งให้ทราบ

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  สัตว์เลี้ยง (ผู้ดูแล: ตาต้อม, Active Oper, “๏.๎฿ @ ์ N ' K๎.๏™”)
| | |-+  น้องกระต่าย หนูแฮมสเตอร์ ราคาถูกๆๆๆ ครับ ^_^
หน้า: 1 2 [3] 4 พิมพ์
ผู้เขียน น้องกระต่าย หนูแฮมสเตอร์ ราคาถูกๆๆๆ ครับ ^_^  (อ่าน 5097 ครั้ง)
MOSSZEE
LOVE ANIMAL ^_^
ชั้นประถม
*

KARA & 2PM

« ตอบ #40 เมื่อ: วันที่ 16 ตุลาคม 2012, 10:22:59 »

พอดีผมเลี้ยงแฮมสเตอร์อยู่ แต่ผมบ่ามีความรู้เรื่องแกสบี้เลยครับ ผมอยากรู้ว่ามันเลี้ยงง่ายก่อครับ เลี้ยงอย่างแฮมสเตอร์ได้ก่อ พอดีผมอยู่หอครับ ถ้ามีกลิ่นหรือต้องใช้พื้นที่ในการเลี้ยงนัก ผมกลัวเจ้าของหอเดือดร้อนครับ ยิ่งขี้จ่มอยู่  สนใจ๋ๆๆๆครับ  ตอบตวยเน้อครับอยากเลี้ยงเหมือนกัน แล้วแหมอย่างอายุขัยของมันซักกี่ปีครับ แฮมสเตอร์ของผมมันอยู่ได้ปีกว่าๆเองครับ

ยิ้ม ยิ้ม แกสบี้กับแฮมสเตอร์เป็ฯสัตว์ตระกูลเดียวกันครับ คือ RODENT เป็ฯสัตว์จำพวกฟันแทะ ครับ แต่การเลี้ยงแตกต่างกันมากครับ แกสบี้จะตัวใหญ่กว่าแฮมสเตอร์มากครับ น้ำหนัก้อประมาณ 1-2 กิโลกรัม การเลี้ยงแกสบี้ ไม่จำเป็นต้องอะไรมากมายก้อได้ครับเพราะน้องเขาเป็นพวก มังสวิรัส กินผักผลไม้ได้เกือบทุกชนิด ยกเว้นอโวคาโด ครับ น้องเขาเลี้ยงง่ายมาก ทานอาหารเม็ดก้อได้ครับ ถ้าไม่ได้ให้ผัก จิงๆๆ หญ้าแห้งก้อให้ได้ครับ ก้อเหมือนหญ้าของกระต่ายทั่วไป ก้อ เช่น หญ้า อัลฟาฟ่า หญ้าแพงโกล่า หญ้าทิโมที พวกนี้อ้าครับ แต่ถ้าเป็นพวกหญ้าสดก้อ เช่น หญ้าขนครับ หาได้ง่ายตามท้องถนน ข้างทางครับมีอยู่ทุกที เพราะหญ้าขนไม่ว่าจะเป็น แกสบี้ กระต่าย วัว ก้อชอบทานหมดครับ แต่ถ้าตัดมาแล้วควรล้างน้ำให้สะอาดแล้วมาดๆๆน้ำก่อนนะครับก่อนให้น้องทานเพราะกลัวมีสารป่นเปลื้อนติดมากับหญ้าครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
เรื่องของ กลิ่น แกสบี้เอง สัตว์ทุกชนิดย่อมมีกลิ่นเฉพาะของตัวเองครับอยู่ที่เราจะดูแลความสะอาดของเจ้าตัวเล็กได้ดีแค่ไหนครับ ส่วนแกสบี้เองกลิ่นตตัวน้องก้อมีบ้างแต่ไม่ถึงกับแรงมากนะครับ แต่ถ้าเป็นเรื่องกลิ่นฉี่กับการขับถ่ายน้องก้อปกติครับกลิ่นฉี่จะมีกลิ่นแอมโมเนียค่อนข้างก้อมีกลิ่นครับ ส่วนการอึน้องก้ออึปกติเป็นก่อนคล้ายๆๆของกระต่ายครับ
  ยิ้มกว้างๆ :Dอายุขัย ของแกสบี้มีอายุขัยนานสุด ก้อ 5-10 ปีครับ เพราะมีพี่ ที่ผมรู้จักเขาเลี้ยงน้องมาก่อนครับ เลี้ยงจนแก่เลย นานมากๆๆ เพราะการเลี้ยงอยู่ที่การดูแลที่ดีอาหารและน้ำ และอยู่ที่ความรักความเอาใจใส่ด้วยครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ตกใจ ตกใจ สรุปโดยรวม แกสบบี้เป็นสัตว์ฟันแทะ นะครับ การเลี้ยงไม่จำเป็นต้องให้พื้นที่มากครับ เลี้ยงในกรงอย่างเดียวก้อได้ ครับ และให้เขาออกมาวิ่งเล่นกับเราบ้างก้อได้เพื่อจะได้เป็นการสารสัมพันธุ์เรากับน้อง แล้วคลายเครียดด้วยครับ  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

ยิ้ม :)ถ้ามีปัญหาอะไรปรึกษาได้นะครับยินดีให้คำปรึกษาครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
MOSSZEE
ชั้นประถม
*

KARA & 2PM

« ตอบ #41 เมื่อ: วันที่ 16 ตุลาคม 2012, 10:24:06 »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ดันๆๆน้องๆๆคร๊าฟฟฟฟฟฟ อิอิ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
MOSSZEE
ชั้นประถม
*

KARA & 2PM

« ตอบ #42 เมื่อ: วันที่ 16 ตุลาคม 2012, 10:25:02 »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ดันๆๆน้องๆๆคร๊าฟฟฟฟฟฟ อิอิ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
MOSSZEE
ชั้นประถม
*

KARA & 2PM

« ตอบ #43 เมื่อ: วันที่ 16 ตุลาคม 2012, 10:34:26 »

พอดีผมเลี้ยงแฮมสเตอร์อยู่ แต่ผมบ่ามีความรู้เรื่องแกสบี้เลยครับ ผมอยากรู้ว่ามันเลี้ยงง่ายก่อครับ เลี้ยงอย่างแฮมสเตอร์ได้ก่อ พอดีผมอยู่หอครับ ถ้ามีกลิ่นหรือต้องใช้พื้นที่ในการเลี้ยงนัก ผมกลัวเจ้าของหอเดือดร้อนครับ ยิ่งขี้จ่มอยู่  สนใจ๋ๆๆๆครับ  ตอบตวยเน้อครับอยากเลี้ยงเหมือนกัน แล้วแหมอย่างอายุขัยของมันซักกี่ปีครับ แฮมสเตอร์ของผมมันอยู่ได้ปีกว่าๆเองครับ

ยิ้ม ยิ้ม แกสบี้กับแฮมสเตอร์เป็ฯสัตว์ตระกูลเดียวกันครับ คือ RODENT เป็ฯสัตว์จำพวกฟันแทะ ครับ แต่การเลี้ยงแตกต่างกันมากครับ แกสบี้จะตัวใหญ่กว่าแฮมสเตอร์มากครับ น้ำหนัก้อประมาณ 1-2 กิโลกรัม การเลี้ยงแกสบี้ ไม่จำเป็นต้องอะไรมากมายก้อได้ครับเพราะน้องเขาเป็นพวก มังสวิรัส กินผักผลไม้ได้เกือบทุกชนิด ยกเว้นอโวคาโด ครับ น้องเขาเลี้ยงง่ายมาก ทานอาหารเม็ดก้อได้ครับ ถ้าไม่ได้ให้ผัก จิงๆๆ หญ้าแห้งก้อให้ได้ครับ ก้อเหมือนหญ้าของกระต่ายทั่วไป ก้อ เช่น หญ้า อัลฟาฟ่า หญ้าแพงโกล่า หญ้าทิโมที พวกนี้อ้าครับ แต่ถ้าเป็นพวกหญ้าสดก้อ เช่น หญ้าขนครับ หาได้ง่ายตามท้องถนน ข้างทางครับมีอยู่ทุกที เพราะหญ้าขนไม่ว่าจะเป็น แกสบี้ กระต่าย วัว ก้อชอบทานหมดครับ แต่ถ้าตัดมาแล้วควรล้างน้ำให้สะอาดแล้วมาดๆๆน้ำก่อนนะครับก่อนให้น้องทานเพราะกลัวมีสารป่นเปลื้อนติดมากับหญ้าครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
เรื่องของ กลิ่น แกสบี้เอง สัตว์ทุกชนิดย่อมมีกลิ่นเฉพาะของตัวเองครับอยู่ที่เราจะดูแลความสะอาดของเจ้าตัวเล็กได้ดีแค่ไหนครับ ส่วนแกสบี้เองกลิ่นตตัวน้องก้อมีบ้างแต่ไม่ถึงกับแรงมากนะครับ แต่ถ้าเป็นเรื่องกลิ่นฉี่กับการขับถ่ายน้องก้อปกติครับกลิ่นฉี่จะมีกลิ่นแอมโมเนียค่อนข้างก้อมีกลิ่นครับ ส่วนการอึน้องก้ออึปกติเป็นก่อนคล้ายๆๆของกระต่ายครับ
  ยิ้มกว้างๆ :Dอายุขัย ของแกสบี้มีอายุขัยนานสุด ก้อ 5-10 ปีครับ เพราะมีพี่ ที่ผมรู้จักเขาเลี้ยงน้องมาก่อนครับ เลี้ยงจนแก่เลย นานมากๆๆ เพราะการเลี้ยงอยู่ที่การดูแลที่ดีอาหารและน้ำ และอยู่ที่ความรักความเอาใจใส่ด้วยครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ตกใจ ตกใจ สรุปโดยรวม แกสบบี้เป็นสัตว์ฟันแทะ นะครับ การเลี้ยงไม่จำเป็นต้องให้พื้นที่มากครับ เลี้ยงในกรงอย่างเดียวก้อได้ ครับ และให้เขาออกมาวิ่งเล่นกับเราบ้างก้อได้เพื่อจะได้เป็นการสารสัมพันธุ์เรากับน้อง แล้วคลายเครียดด้วยครับ  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

ยิ้ม :)ถ้ามีปัญหาอะไรปรึกษาได้นะครับยินดีให้คำปรึกษาครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ เสริมอีกนิดน๊ะครับ แกสบี้ เราสามารถอาบน้ำตัดขน ตัดเล็บให้น้องๆๆเขาได้น๊ะครับ เหมือนน้องหมาเลยครับ  ตกใจ ตกใจ ตกใจ
TUZAA1990
มังกรจากแดนไกลยังต้องแพ้งูไซเจ้าถิ่น
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #44 เมื่อ: วันที่ 18 ตุลาคม 2012, 14:45:06 »

อยากเลี้ยงมว๊ากกกแต่แฟนไม่ให้เลี้ยง แวะมาดันครับ

อนุวัฒน์ เตจ๊ะน้อย ต.ม่วงคำ อ.พาน จ.เชียงราย 57120 หรือ http://www.facebook.com/tuzaa.uncivily
MOSSZEE
ชั้นประถม
*

KARA & 2PM

« ตอบ #45 เมื่อ: วันที่ 19 ตุลาคม 2012, 11:11:59 »

อยากเลี้ยงมว๊ากกกแต่แฟนไม่ให้เลี้ยง แวะมาดันครับ

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ขอบคุณมากครับ แวะมาดันน้องๆๆๆครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
MOSSZEE
ชั้นประถม
*

KARA & 2PM

« ตอบ #46 เมื่อ: วันที่ 19 ตุลาคม 2012, 11:12:51 »

ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ดันๆๆน้องๆๆครับๆๆ ^_^  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
MOSSZEE
ชั้นประถม
*

KARA & 2PM

« ตอบ #47 เมื่อ: วันที่ 20 ตุลาคม 2012, 10:46:31 »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ดันน้องๆๆ ครับ จุ๊ๆๆๆ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
MOSSZEE
ชั้นประถม
*

KARA & 2PM

« ตอบ #48 เมื่อ: วันที่ 20 ตุลาคม 2012, 10:46:44 »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ดันน้องๆๆ ครับ จุ๊ๆๆๆ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
Silver273
ชั้นประถม
*

« ตอบ #49 เมื่อ: วันที่ 20 ตุลาคม 2012, 14:41:40 »

ยังเหลืออยู่ไหม อยาได้พันธุ์ ขนยาวๆๆอะครับ
MOSSZEE
ชั้นประถม
*

KARA & 2PM

« ตอบ #50 เมื่อ: วันที่ 21 ตุลาคม 2012, 13:21:51 »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม แวะมาดันน้องๆๆยามบ่ายครับ  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์
nuizax
*

« ตอบ #51 เมื่อ: วันที่ 21 ตุลาคม 2012, 13:33:24 »

น้องเขายังอยู่ไหมคับอยากได้ตัวที่ให้ฟรีไปอุปการะเลี้ยงดูจัง.....น้องเขาตัวผู้หรือว่าตัวเมียคับ
MOSSZEE
ชั้นประถม
*

KARA & 2PM

« ตอบ #52 เมื่อ: วันที่ 21 ตุลาคม 2012, 13:41:57 »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม อัพเดทล่าสุดน๊ะครับ ตอนนี้น้องโคโรเน๊ตเพศเมีย สามสี ทั้งสองตัวน้องๆๆได้บ้านให้แล้วน๊ะครับ และก้อน้องโคโรเน๊ตเพศผู้ สามสีมารค์แว่น ได้ย้ายไปอยู่กับพี่เกมส์แล้วครับ ขอบคุณพี่เกมส์มากครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
MOSSZEE
ชั้นประถม
*

KARA & 2PM

« ตอบ #53 เมื่อ: วันที่ 21 ตุลาคม 2012, 13:44:26 »

ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์
  น้องหนูขวัญคู่ นี้ ราคา 300 บาท ครับผม   ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ท่านใดสนใจติดต่อสอบถามได้เลยนะครับ 08-7568-0324 มอสครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม คนขายใจดีครับ ^_^

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ดันๆๆน้องๆๆหนูขวัญคร๊าฟฟฟฟ  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์
MOSSZEE
ชั้นประถม
*

KARA & 2PM

« ตอบ #54 เมื่อ: วันที่ 21 ตุลาคม 2012, 13:47:06 »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม น้องตัวที่แจกฟรีเป็นตัวเมียครับ น้องยังอยู่ครับ  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
nuizax
*

« ตอบ #55 เมื่อ: วันที่ 21 ตุลาคม 2012, 22:47:49 »

ตอนนี้ยังแจกไหมคับ....ผมอยากได้ไปอุปการะเลี้ยงดูจังเลย...อยู่แถวไหนคับ...
MOSSZEE
ชั้นประถม
*

KARA & 2PM

« ตอบ #56 เมื่อ: วันที่ 22 ตุลาคม 2012, 09:45:16 »

ตอนนี้ยังแจกไหมคับ....ผมอยากได้ไปอุปการะเลี้ยงดูจังเลย...อยู่แถวไหนคับ...

น้องกระต่ายตัวที่แจกฟรี น้องยังอยู่น๊ะครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ผมอยู่ บ้านสันทราบน้อย ซอย 5 ครับ บ้านหลังแรกเลยติดกับถนน ใหญ่ หน้าหน้า เปิดขายร้านน้ำเงี้ยว ป้าน้อยครับ มาไม่ถูกยังไง โทรถามได้น๊ะครับ 08-7568-0324 ครับ มอสครับ  ยิ้มกว้างๆ
MOSSZEE
ชั้นประถม
*

KARA & 2PM

« ตอบ #57 เมื่อ: วันที่ 22 ตุลาคม 2012, 09:57:03 »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม แวะมาดันน้องๆๆยามช้าว วัน จันทร์ คร๊าฟฟฟ ตั้งใจทำงานกานน๊ะครับ อิอิ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
MOSSZEE
ชั้นประถม
*

KARA & 2PM

« ตอบ #58 เมื่อ: วันที่ 22 ตุลาคม 2012, 22:07:48 »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม มาแวะดัน น้องๆๆยามดึกครับ ใครดูละคร แรงเงา กันบ้างเอ่ย อิอิ  ยิ้มกว้างๆ แลบลิ้น
MOSSZEE
ชั้นประถม
*

KARA & 2PM

« ตอบ #59 เมื่อ: วันที่ 23 ตุลาคม 2012, 12:15:25 »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ดันๆๆๆน้องๆๆยามเที่ยงครับ  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
หน้า: 1 2 [3] 4 พิมพ์