เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 27 เมษายน 2024, 00:37:17
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลท่องเที่ยว-โพสรูป
| |-+  ร้านอาหาร เมนูเด็ด ร้านดัง เชียงราย (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-.)
| | |-+  ร้านRelax corner
หน้า: 1 [2] พิมพ์
ผู้เขียน ร้านRelax corner  (อ่าน 2817 ครั้ง)
ccjjoe@C.R.S.C.#รักในหลวง#
ชั้นประถม
*

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 21 สิงหาคม 2010, 16:07:25 »

ไปลองกินมาแล้วคะ "ห่วยแตก"
กาแฟก็หวานโครตไม่รู้รถน้ำตาลคว่ำใส่รึป่าว
แล้วข้าวราดแกงหนิทำอยู่มั้ยคะไปแล้วไม่เห็นจะมีเลย
ไม่รู้ไอ้ที่ชมๆกันหนิเป็นหน้าม้ารึป่าวคะ
ไปชิมมาแล้วผิดหวังจริงๆ
แล้วขอโทษนะคะแอร์เค้ามีไว้ตั้งโชว์รึไงคะไม่รู้จักเปิด
ในร้านอับมากร้อนก็ร้อน
****ฝากปรับปรุงด้วยนะคะ****

ผมว่าแรงไปหน่อยนะครับ ถ้าจะติชม หรือแนะนำ ควรใช้ภาษาที่อ่อนกว่านี้หน่อย
soyamudta
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 21 สิงหาคม 2010, 19:47:42 »

ผมว่าแรงไปหน่อยนะครับ ถ้าจะติชม หรือแนะนำ ควรใช้ภาษาที่อ่อนกว่านี้หน่อย
---------------------------------------------------------------------------------------------------
โทษทีนะคะ พอดีว่าเป็นคนตรงๆหนะอะไรดีก็ว่าดี ไม่ดีก็ว่ากันไปตามจริง
ถ้าคอมเม้นแรงไปก็ขอโทษด้วยนะคะ
ก็งี้หละนิสัยคนไทยรับในสิ่งที่เป็นความจิงไม่ได้
ชอบให้พูดโกหก ไม่รู้ว่าคุณชอบคนแบบว่า...
ประเภทตอแหลเหรอคะ พอดีไม่ใช่นิสัยคะ
ขอโทษมา ณ ที่นี้ด้วยละกันนะคะคุณ ccjjoe

Chatpoy
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 22 สิงหาคม 2010, 01:05:43 »

ขอบคุณคะที่บอกกันตรงๆ จะได้ปรับปรุงในสิ่งที่บกพร่องนะคะ
ชอบคะชอบคนตรงๆไม่แทงข้างหลังใคร คำคุยที่ใช้ในกระทู้ก็ตรงดีคะถึงจะไม่ค่อยสร้างสรรค์เท่าที่ควรก็ตามแต่ไม่ว่ากันคะเพราะต่างคนต่างความคิด ต่างนิสัย เราถือว่าลูกค้าให้ความสนใจเรามากเลยมาบอกกกันแบบนี้ (ถ้าเขาไม่สนใจเราเขาคงไม่เขียนบอกเราแบบนี้) แต่ก็แปลกดีนะคะที่ลงกระทู้แรงๆเอง แล้วมาแก้ตัวเองในกระทู้ถัดไป น่ารักดีเหมือนเด็กที่กลัวความผิดแล้วร้อนตัวก่อนทั้งๆที่ยังไม่มีใครรู้ว่าตัวเองทำอะไรผิด

เอาหล่ะเรา Relax corner ขอชี้แจ้งเรื่องทางร้านนะคะ
   - เรื่องรสชาดกาแฟนะคะ เราจะถามลูกค้าก่อนว่าชอบหวานหรือไม่ หรือถ้าพนักงานไม่ถาม ท่านลูกค้าทุกท่านสามารถบอกน้องพนักงานในร้านได้นะคะ ถ้าไม่บอกเขาก็จะชงตามสูตรคะ
   - เรื่องอาหารกลางวันตอนนี้ไม่ได้ขายแล้วคะ เนื่องจากเจ้าของร้านไม่มีเวลา เพราะทำงานประจำด้วยคะถ้าทำอาหารกลางขายราวมด้วยวันไหน เราจะไม่ได้นอนกันเลยเหนื่อยมาก ฉนั้นในเรื่องนี้เราจึงต้องขอโทษลูกค้าทุกท่านด้วยนะคะที่ไม่ได้ลงกระทู้บอก "ขอกราบขอโทษทุกท่านในเรื่องงดขายอาหารคะ"
   - เรื่องแอร์ที่ร้าน ลูกค้าว่าทางร้านเราที่เอาไว้โชว์แต่ไม่เปิด ลูกค้าคงมาตอนร้านกำลังจะเปิดมั้งคะ(ประมาณว่าชอบเข้าประตูหลังอะนะ(อิอิ)) เพราะช่วงเวลานั้นน้องพนักงานเขายังไม่ได้เปิดแอร์ให้
แต่ความจริงจะเปิดหรือปิดมันอยู่ที่ทางร้านไม่ใช่หรือคะ

ร้าน Relax cornerสำหรับทุกกระทู้ทางเราถือว่าท่านให้ความสนใจเรา ถึงแม้บางกระทู้จะไม่ค่อยสุภาพก็ตาม มันแสดงให้เราเห็นว่าท่านให้ความสนใจเราแบบอย่างมาก พวกเรารู้ดีว่าคนเรามีความแตกต่างกันในหลายๆด้านไม่ว่าจะเป็นเรื่องของระดับการศึกษา การถูกเลี้ยงดูจากทางบ้านในเรื่องมารยาทดูได้จากการใช้คำคุยและการแสดงออกเพราะโบราณเขาก็กล่าวไว้ดังนี้ สำเนียงส่อภาษากริยาส่อสกุล : พ่อแม่คุณสอนมาแบบนั้นหรือปฏิบัติอย่างไรคุณก็จะเป็นแบบนั้นเหมือนท่านนั้นเอง  สุดท้ายนี้พวกเราขออโหสิกรรมให้กับเจ้ากรรมนายเวรที่คิดไม่ดีกับพวกเราว่าอย่าได้มาจองเวรจองกรรมกันอีกเลยขอให้เลิกแล้วต่อกัน   สาธุ!!!

ขอบคุณสำหรับทุกท่านที่ให้ความเมตตากับเรา Relax corner
                                                                                               ยิ้มเท่ห์ ยิ้มกว้างๆ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิ้มกว้างๆ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มกว้างๆ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิ้มกว้างๆ ยิ้มเท่ห์

ปล. พนักงานร้านยืนยันได้ว่า หลังหยุดยาววันแม่เราไม่ได้ขายกาแฟให้ลูกค้าที่เป็นผู้หญิงเลยแม้แต่แก้วเดียว มีแต่ผู้ชายเข้าร้าน หรือลูกค้ามาตอนร้านปิดเลยได้รสชาดกาแฟที่แปลกไป บทความข้างบนอ่านแล้วตลกดีคงจิตว่างไม่มีอะไรทำป่วนชาวบ้านเค้าจัง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 22 สิงหาคม 2010, 22:31:00 โดย Chatpoy » IP : บันทึกการเข้า
Chatpoy
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 22 สิงหาคม 2010, 22:46:04 »

ยิ้มกว้างๆ
Ibniubbas
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 23 สิงหาคม 2010, 20:06:11 »

กาแฟ กับ กาทู้

อร่อยได้ใจทั้งคู้เลยคัฟ ท่านผู้ชม ฉึกฉึก
หน้า: 1 [2] พิมพ์