เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 27 เมษายน 2024, 04:27:44
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  ห้องนั่งเล่น (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-., ©®*)
| | |-+  ดูแล้วจะติดใจ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ดูแล้วจะติดใจ  (อ่าน 1196 ครั้ง)
CHAYON
มัธยม
**

« เมื่อ: วันที่ 17 กันยายน 2012, 12:03:44 »

วานนี้ไปดู ผีเคมี ชีวะ ฮ่า เสียดายเงินมาก ไม่รู้เรื่องเลย เพื่อน ๆ อย่าเสียเงินไปดูเลยครับ

ควบคุมปริมาณนก และสัตว์รบกวน บริเวณ โรงสี ไซโล ไร่องุ่น โรงงาน ฯลฯ ปรึกษา
บัญชา_มาร
ชั้นประถม
*

You're never walk alone

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 17 กันยายน 2012, 12:07:37 »

คือจะสื่อถึงอะไรครับ

จ้าวแตกต่างจากทาสที่ไม่ใช้กำลัง
WalkManUser
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

ยิ่งโต ยิ่งเหนื่อย อยากกลับไปเป็นเด็ก

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 17 กันยายน 2012, 12:14:58 »

หรอ กำลังจะไปดูคืนนี้ เดี๋ยวผมลองผ่อก่อนเน้อ ถ้ามันม่ะม่วน จะมาคอนเฟริม ฮ่าๆๆๆ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
60RADIO
มัธยม
**

60RADIO

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 17 กันยายน 2012, 12:18:15 »

วานนี้ไปดู ผีเคมี ชีวะ ฮ่า เสียดายเงินมาก ไม่รู้เรื่องเลย เพื่อน ๆ อย่าเสียเงินไปดูเลยครับ
เดี๋ยวหนังเขาขายไม่ออกนะ

60RADIO 79/243 หมู่ 22 ต.รอบเวียง อ.เมือง จ.เชียงราย
ติดตั้ง ระบบFire Alarm, GPS ติดตามรถ, ซ่อมกล่อง ECU, วิทยุสื่อสาร, กล้องวงจรปิด และ อุปกรณ์รักษาความปลอดภัยในอาคาร
Phone&line; 089 556 3228
บัญชา_มาร
ชั้นประถม
*

You're never walk alone

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 17 กันยายน 2012, 12:19:26 »

ถ้าหมายถึง resident evil 5 ส่วนตัวผม ถึงจะเป็น Soundtrack ผมว่าก็สนุกดีนะครับ ไปดูมาแล้ว ฉากบู๊เยอะมาก ฉากพูดนี้1/3 ถือว่าทำดีกว่าภาคเก่าๆมาก

Ps.อ่านซับให้เร็วแล้วหันมามองฉาก เดี๋ยวก็รู้เรื่องเองครับ

จ้าวแตกต่างจากทาสที่ไม่ใช้กำลัง
จ๊ะเอ๋ไครเอ่ย
มัธยม
**

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 17 กันยายน 2012, 13:08:07 »

ผมไปดูมา ดูไปดูมา ออกแนวๆเกมส์หน่อย แต่ก็อื้ม  สนุกอยู่เหมือนกัน พอไปได้
เต็ม10ผมให้7
7
มัธยม
**

....

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 17 กันยายน 2012, 13:15:48 »

ไม่ทราบว่าได้ดูมาตั้งแต่ภาคแรกมั๊ยครับ
เพื่อนผมก็บ่นอย่างนี้ แต่ไม่เคยดูภาคเก่าๆมาเลย ก็เลยดูไม่รู้เรื่อง
ผมยังไม่ได้ไปดูหรอก แต่ดูมาทุกภาคก็สนุกดี ก่อนหน้านั้นเล่นเกมมาก่อนด้วย

Addmobile
สวัสดีครับ
ระดับ :ป.โท

จริงจังจริงแต่จริงใจ

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 17 กันยายน 2012, 13:27:16 »

อยากดูแต่กลัวผิดหวังเหมือนหนังหลายๆเรื่องไม่สมกับการรอคอยเล้ย
อย่าว่าอย่างนั้นอย่างนี้เลยเหมือนเอาชื่อหนังตอนแรกๆที่สนุกๆดังๆ
มาขายบ๋ดายตอนนี้รอหนังปีเตอร์ แจ็คสัน (hopbit)อีก3เดือนข้างหน้า
เป็นไตรภาคครับ(ผ่อเล๊าะจะม่วนเหมือนลอร์ด อ๊อพเดอริงหรือเปล่า) ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
[T][o][d]SaPhon
My name's Todsaphon
ระดับ ป.ตรี

พื้นที่ส่วนบุคคล

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 17 กันยายน 2012, 13:39:32 »

ผมว่าการมาบอกแบบนี้มันไม่ถูกต้องน่ะครับ ดูไม่รู้เรื่องเอง แต่ดันมาบอกว่าหนังเขาดูไม่รู้เรื่องซะงั้น เสียหายหลายบาทน่ะครับ  เหมือนหนังอินดี้ หนังไบ้ หนังโรเมนติก  ก็มีคนชอบแตกต่างกันไป  บางทีเราอาจคาดหวังว่าหนังมันต้องเป็นอย่างงั้นอย่างงี้ไปเองมากกว่า  หนังก็เหมือน ชีวิตที่ไม่แน่นอน  บางทีลองกลับไปดูอีกทีอาจจะเข้าใจก็ได้  เหมือนเราอ่านหนังสือวิชายากๆ บางทีอ่านรอบสองรอบไม่เข้าใจเพราะเราไม่ได้สังเกต

ไม่เชื่อลองดูหนังอะไรก็ได้ซัก 1 เรื่อง ดู 3 รอบ คุณจะพูดคำนี้  "เฮ้ยมันมีฉากนี้ด้วยเหรอวะ"   
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 17 กันยายน 2012, 13:42:32 โดย TOS Mushroom 5 » IP : บันทึกการเข้า
updoon
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 17 กันยายน 2012, 13:50:26 »

ผมว่า ไม่ควรใช้ความรู้สึกตัวเองตัดสินครับ
โดยเฉพาะประโยค ชี้นำ "เพื่อนๆอย่าเสียเงินไปดูเลยครับ" ผมว่ามันรู้สึกแปลกๆนะ ในฐานะคนกลาง
เรื่องสนุก ไม่สนุก ยังพอเล่าสู่กันฟังได้  (ลองนึกถึงใจคนทำหนัง คนนำเข้าหนัง ฯลฯ บ้าง)
ผมว่าคนไปดูเขาจะตัดสินใจเองครับ คนที่ไปดูแล้วชอบก็มีครับ

ตกลงจะเบี้ยวใช่ใหม แค่เนี๊ยะนะ...กระจอกว่ะ...
>> A.P.COMPUTER <<
ผู้ดูแลบอร์ด
ระดับ ป.ตรี
*

เธอทำให้ฉันรู้และเข้าใจคำว่าสองเรา

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 17 กันยายน 2012, 13:51:10 »

แต่แปลกนะ มีคนว่าไม่สนุก แต่เป็นอันดับ 1 Box office นี่สิแปลกแท้เหลา.... 5555

ติดตั้งจานดาวเทียมเริ่มต้นเพียง 1,650 บาท
เลขบัญชี ธ.กรุงเทพฯ 511-031-7764 อภิชิต เรือนศ
Bobsfalo
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 17 กันยายน 2012, 14:10:42 »

เทียบเท่า เที่ยวบิน 407 ได้มั๊ย ถ้ามันเท่ากัน ผมก็คงไม่ไปดู จริงๆ นะ
 เศร้า เศร้า

คนดีต้องมีที่ยืน...
พีเจ
ชั้นประถม
*

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 17 กันยายน 2012, 14:10:59 »

เป็นหนังภาคต่อ ครับ ต้องมีแบ็คกราวด์ พอสมควรถึงจะรู้เรื่องครับ  ยิงฟันยิ้ม
Plustertoy
ระดับ ป.ตรี

รับถ่ายภาพ รับสอนถ่ายภาพโทร 082-6123401

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 17 กันยายน 2012, 14:12:19 »

กลายเป็นหนังแอ๊คชั่นไปละไม่ใช่หนังซอมบี้
เนื้อเรื่องกระโดดไวมากเพื่อจะรวบรัดให้จบภายในชั่งโมงครึ่ง
1-5 ภาคนี้สนุกน้อยสุด

รับถ่ายภาพ สอนถ่ายภาพ เชียงราย เชียงใหม่ กรุงเทพ รับถ่ายภาพทุกประเภท ชมผลงานคลิกที่รูปครับ
dak rob wiang
ชั้นประถม
*

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 17 กันยายน 2012, 14:21:25 »

ผมไปดูมาแล้วครับ Soundtrack   ถ้าราคาป๊อบคอนมันถูกหน่อย คงไปอีกรอบล่ะ  ส่วนตัวคิดว่าสนุกดีครับ น่าติดตามตอนจบ งง ก็งงตอนแรก ๆ แระคับ ดูๆไปก็เข้าใจบ้างล่ะว่าเรื่องราวมันเป็นยังไง ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

งานหนักไม่เคยฆ่าคน
chatt
ระดับ ป.โท
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 17 กันยายน 2012, 14:23:09 »

ถ้าของเค้าไม่ดี คงไม่อยู่มาถึงภาค5หรอกมั้งครับ
มันอยู่ที่ว่าดูมาตั้งแต่แรกหรือเปล่า
ส่วนผม หนังแนวนี้ ไม่ใช่แนวถนัด ผมเลยไม่เลือกดู แต่ผมไม่ไปตัดสินว่า หนังเค้าไม่สนุก

คนชอบแกงเผ็ด กินแกงจืดมักจะไม่อร่อย ในขณะเดียวกัน คนที่ชอบแกงจืดก็จะกินแกงเผ็ดไม่ได้ ฉันท์ใดก็ฉันท์นั้น
Cj7
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 17 กันยายน 2012, 14:27:20 »

- - เหมือนมันเป็นหนังตอนหนึ่งมากกว่านะครับ เนื้อเรื่องนิดเดียวว

ไม่ค่อยพูดกันเท่าไหร่ ยิงอย่างเดียว เสียกระสุนปลอมไปหลายนัดเชียว

ขอเป็นคนหนึ่งที่บอกว่าไม่คุ้มแล้วกันครับ ความเห็นส่วนตัว รอแผ่นดีกว่า

อย่าบอกว่าผมดูไม่รู้เรื่องนะครับ ;p ผมติดตามมาทุกภาคทั้งเกมส์และหนัง

ถ้าอยากไปดูน้องเอด้า หว่อง ไม่ผิดหวังครับ 55555

แต่ถ้าอยากไปดูลีออน อันนี้ผิดหวังสุดๆครับ กว่าจะได้เจอเจ๊จิลก็ปาไปภาค 5 เลยนะเนี้ย

หายไปนานมากส่วนสปอย(คริสกับแคล หายแซ๊ป) อีกนิดนึง หนังเรื่องนี้เป็นหนังทำเงินนะครับ

ออกทะเลยังไง คนก็ดูอยู่อย่างนั้น รวมผมด้วย 5555 แต่ภาคนี้ไม่สุดจริงๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 17 กันยายน 2012, 14:30:12 โดย Cj7 » IP : บันทึกการเข้า
Plustertoy
ระดับ ป.ตรี

รับถ่ายภาพ รับสอนถ่ายภาพโทร 082-6123401

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 17 กันยายน 2012, 15:02:09 »

- - เหมือนมันเป็นหนังตอนหนึ่งมากกว่านะครับ เนื้อเรื่องนิดเดียวว

ไม่ค่อยพูดกันเท่าไหร่ ยิงอย่างเดียว เสียกระสุนปลอมไปหลายนัดเชียว

ขอเป็นคนหนึ่งที่บอกว่าไม่คุ้มแล้วกันครับ ความเห็นส่วนตัว รอแผ่นดีกว่า

อย่าบอกว่าผมดูไม่รู้เรื่องนะครับ ;p ผมติดตามมาทุกภาคทั้งเกมส์และหนัง

ถ้าอยากไปดูน้องเอด้า หว่อง ไม่ผิดหวังครับ 55555

แต่ถ้าอยากไปดูลีออน อันนี้ผิดหวังสุดๆครับ กว่าจะได้เจอเจ๊จิลก็ปาไปภาค 5 เลยนะเนี้ย

หายไปนานมากส่วนสปอย(คริสกับแคล หายแซ๊ป) อีกนิดนึง หนังเรื่องนี้เป็นหนังทำเงินนะครับ

ออกทะเลยังไง คนก็ดูอยู่อย่างนั้น รวมผมด้วย 5555 แต่ภาคนี้ไม่สุดจริงๆ

ตามนั้น เนื้อหาห้วนๆ ฉากแอ๊คชั่นไม่ค่อยจะมี จริงๆ มันก็แล้วแต่คนชอบนะ แต่ผมไม่ชอบ และเท่าที่ดูวิจารจากหลายเว็บก็มาแนวๆเดียวกัน

รับถ่ายภาพ สอนถ่ายภาพ เชียงราย เชียงใหม่ กรุงเทพ รับถ่ายภาพทุกประเภท ชมผลงานคลิกที่รูปครับ
Maymy
มัธยม
**

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 17 กันยายน 2012, 17:05:30 »

จองไปแล้ววันนี้รอบดึก ต้องลองดู
3536333
วู้ดดี้ เกิดมาลุย
ชั้นประถม
*

เกมชีวิต เราลิขิตมันได้

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 17 กันยายน 2012, 23:06:22 »

รอแผ่นครับ  อิอิ ประหยัด

หน้า: [1] พิมพ์