เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 26 เมษายน 2024, 11:23:43
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  พระเครื่อง-วัตถุมงคล เครื่องรางของขลัง ความเชื่อ ลี้ลับ (ผู้ดูแล: NOtis, micky13)
| | |-+  ให้เช่าวัตถุมงคลของครูบาอริยชาติ มีตั้งแต่รุ่นแรกจนถึงรุ่นปัจจุบัน หลายร้อยองค์
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน ให้เช่าวัตถุมงคลของครูบาอริยชาติ มีตั้งแต่รุ่นแรกจนถึงรุ่นปัจจุบัน หลายร้อยองค์  (อ่าน 4573 ครั้ง)
นัฐ นนทบุรี
เตรียมอนุบาล
*

« เมื่อ: วันที่ 17 กันยายน 2012, 03:15:41 »

ให้เช่าวัตถุมงคลของครูบาอริยชาติ มีตั้งแต่รุ่นแรกจนถึงรุ่นปัจจุบัน หลายร้อยองค์ สนใจPM

ขออนุญาติฝาก นะครับ

ผมได้ อ่านทุกคน แล้ว แต่ละคน ก็มีเหตุผลของตัวเอง.....
เหตุผลของผมคือ..........ถ้าไม่ถ่ายรูปและแยกรุ่นราคาบ้างก็จะทำ  ตามกติกา**ลบ**

* ครูบา.jpg (139.05 KB, 1080x792 - ดู 6147 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 11 สิงหาคม 2014, 18:31:19 โดย micky13 » IP : บันทึกการเข้า
kraisorn99
*

ไกรสร99 แม่สรวย

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 18 กันยายน 2012, 20:52:40 »

ขอเบอร์โทรครับ มีรุ่น รวยทันใจหรือเปล่า
chan_tong
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 18 กันยายน 2012, 23:10:04 »

ล๊อคเก็ตมีไหมครับ
numclub
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 18 กันยายน 2012, 23:35:22 »

รวยทันใจเอาเหรียญเท่าไหร่ครับ
phokwin
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 19 กันยายน 2012, 01:26:38 »

พระทำไมมาอยู่ที่คุณหมด เยอะจัง คุณไปเช่าจากวัดมาหรือรับ ทำไมวัดให้คุณ
เช่าได้มากขนาดนี้ ต้องการเก็งกำไรหรือครับ คุณเล่นเช่ามากขนาดนี้ คนอื่นที่เขาอยากได้ราคา
จากวัดก็หมดโอกาสเลยครับ ผมว่าต่อไปคุณอย่าทำอย่างนี้นะครับ ไม่ดีหรอกครับ
                  หรือว่าพระที่โชว์ทำเสริม ปลุกเสกหรือไม่ ท่านทั้งหลายที่อ่านคอลัมนี้ไม่ต้องเช่านะครับ
เพราะพระมากเกิน กลัวไม่มีพุทธคุณครับ
numclub
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 19 กันยายน 2012, 23:49:11 »

คุณพี่ครับเขาเช่ามาทั้งนั้นนะครับ เขายังเคยเช่ากับผมเลยอย่ามาว่าให้เขาแบบนั้นซิครับ มันไม่ดีนะครับ เขาสายตรงเลยแหละ
นัฐ นนทบุรี
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 20 กันยายน 2012, 00:05:35 »

ขอตอบทีละข้อนะครับ คุณ phokwin
1.พระทำไมมาอยู่ที่คุณหมด เยอะจัง

ตอบ  พระไม่ได้อยู่ที่ผมหมดหรอกครับ ผมเพียงเศษเสี้ยวส่วนเดียว แล้วที่ว่าทำไมผมถึงมี เยอะ ผมก็เสียตังส์เช่าเยอะไงคุณ เพราะวัดไม่ได้แจกฟรี แล้วผมเช่ามาจากทั้งที่วัด ราคาวัด และทั้งเช่าในอินเตอร์เนตในราคาปัจจุบัน เช่น ล๊อตเกตรุ่นแรกฉากน้ำตาลเมื่อก่อนครูบาแจกฟรี แต่ปัจจุบัน หมื่นกว่าบาทผมก็เช่ามาหมื่นกว่าบาท แล้วผมผิดตรงไหน ในเมื่อผมกล้าเช่าโดยไม่กลัวว่ารุ่นไหนจะดังจะแพง ไม่ใช่นั่งรอว่ารุ่นไหนแพงแล้วไปขอเช่าราคาทุน ถ้ายังงั้นผมก็ขอซื้อทองใครก็ได้สัก 1 บาทในราคาเมื่อปี45 คือ5500 บาท จะมีคนมาขายผมไหม เพราะปัจจุบันมันราคาบาทละ 25000+

2.คุณไปเช่าจากวัดมาหรือรับ ทำไมวัดให้คุณ  เช่าได้มากขนาดนี้

ตอบ  เช่ามาจากวัดครับ แล้วก็โทรจองตอนวัดเปิดจอง คุณ phokwin อยากมีเยอะเหมือนผมก็ไม่ยาก ก็จองเยอะๆไง เดี๋ยวงานกฐิน ก็มีให้เช่าเม็ดแตงชุดทองคำ ผมก็ไปเช่าอีก 2 ชุดชุดละ 35000 บาท เช่าตามราคาวัดใครๆก็เช่าได้ ไม่ใช่แต่ผมคนเดียวคุณ phokwin ก็เช่าได้

3.ต้องการเก็งกำไรหรือครับ

ตอบ ไม่ได้ต้องการเก็งกำไรหรอกครับ ใครอยากได้หรือศรัทธาผมก็ขายตามราคาตลาดนั่นหละครับ เขาปล่อยกัน 1000 ถ้าเป็นลูกศิษย์ครูบาผมก็ให้เช่า 900 รับประักันแท้ตลอดชีพ แต่ไม่ใช่มาขอราคาทุน 100 บาท เพราะถ้ายังงั้นก็ไปหามาขายผม100 บาทผมรับไม่อั้นเหมือนกัน

4. คุณเล่นเช่ามากขนาดนี้ คนอื่นที่เขาอยากได้ราคา จากวัดก็หมดโอกาสเลยครับ

ตอบ ผมเห็นพระอยู่ในตู้ที่วัดตั้งนานหลายเดือนไม่มีคนมาเช่า พอผมไปเที่ยววัดผมเหมาหมดมันผิดตรงไหน ก็วางไว้ตั้งนานไม่มีคนมาเช่า แล้วผมก็ไม่ได้เช่าราคาถูกกว่าคนอื่นเลย ก็เช่าราคาที่วัดตั้งไว้ทุกประการ  หรือว่าคุณ phokwin ต้องการให้ราคาในท้องตลาดเขาเล่นกันเป็นหมื่นเป็นแสน แล้วจะไปขอเช่า ราคาหน้าตู้ที่วัด300-500 มันไม่มีหรอกครับแบบนั้น ของเขาก็วางอยู่ตั้งนมนาน ไม่เห็นมีคนมาเช่า อ้อ แล้วอีกอย่าง บางรุ่นผมเช่าแพงกว่าราคาวัดด้วยซ้ำไป เพราะถือว่าทำบุญกับครูบาทำบุญกับวัด แล้วเมื่อวานผมก็เพิ่งเช่าหล่อปั้มสรงนำชุดทองคำไปอีก 1 ชุดแสนกว่าบาททั้งๆที่ราคาตอนจองไม่ถึงแสน หรือคุณ phokwin มีเอามาขายผมราคาจองก็ได้

5. ผมว่าต่อไปคุณอย่าทำอย่างนี้นะครับ ไม่ดีหรอกครับ

ตอบ ไม่ดีตรงไหนครับ ผมเช่าพระมาเก็บไว้แจกลูกหลาน ได้กำไรมาก็ทำบุญถวายกลับคืนไปสู่วัดแสงแก้ว

6. หรือว่าพระที่โชว์ทำเสริม ปลุกเสกหรือไม่

ตอบ พระแท้ทุกองค์ครับ ได้รับการปลุกเสกจากครูบาทุกองค์ ไม่มีของปลอมไม่มีของเสริม ไม่เชื่อ นัดล้างตากันได้เจอกันที่วัดแสงแก้ว  เอารุ่นไหนก็ได้ อัตราส่วน 1 ต่อ 10 ผมจะถือพระและ เงินเดิมพันไป 100,000 บาท ถ้าเก๊ เอาไปเลย 100,000 บาท แต่ถ้าแท้ผมขอหมื่นเดียวพอ เดี๋ยว วันที่ 4 พ.ย. ผมไปงานกฐิน  เจอกันที่วัดครูบาถ้าจะพิสูจน์

7. ท่านทั้งหลายที่อ่านคอลัมนี้ไม่ต้องเช่านะครับ เพราะพระมากเกิน กลัวไม่มีพุทธคุณครับ

ตอบ ไปเช่ากันต่อหน้าครูบาเลยก็ได้ครับ เงินผมถวายครูบาหมด แล้วถามครูบาเลยว่าแท้หรือเก๊
นัฐ นนทบุรี
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 20 กันยายน 2012, 12:15:05 »

ดันเพื่อให้คุณ  phokwin อ่าน
simplack
พี่คนนี้นั้นมีแต่ให้
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 20 กันยายน 2012, 12:31:54 »

ผมขอบูชาสักเหรียญครับ ขอเบอร์โทรติดต่อตวยคับ

ได้เกิดมาเป็นคนก็ดีแค่ไหนแล้ว
surapong18
ชั้นประถม
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 20 กันยายน 2012, 15:55:27 »

เป็นกำลังให้เจ้าของกระทู้ 
numclub
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 20 กันยายน 2012, 17:32:19 »

ให้กำลังใจเจ้าของกระทู้ครับ สู้ๆลูกพี่ ยิ้ม ยิ้ม
นัฐ นนทบุรี
*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 21 กันยายน 2012, 10:43:30 »

ดันเพื่อให้คุณ  phokwin อ่าน
เฟืองทอง
ชั้นประถม
*

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 21 กันยายน 2012, 11:49:21 »

พระทำไมมาอยู่ที่คุณหมด เยอะจัง คุณไปเช่าจากวัดมาหรือรับ ทำไมวัดให้คุณ
เช่าได้มากขนาดนี้ ต้องการเก็งกำไรหรือครับ คุณเล่นเช่ามากขนาดนี้ คนอื่นที่เขาอยากได้ราคา
จากวัดก็หมดโอกาสเลยครับ ผมว่าต่อไปคุณอย่าทำอย่างนี้นะครับ ไม่ดีหรอกครับ
                  หรือว่าพระที่โชว์ทำเสริม ปลุกเสกหรือไม่ ท่านทั้งหลายที่อ่านคอลัมนี้ไม่ต้องเช่านะครับ
เพราะพระมากเกิน กลัวไม่มีพุทธคุณครับ

ดูจากกระทู้ท่านนี้ จะคอยติว่าคนอื่นเยอะมากครับดูประวัติ ข้อความเลยครับ

จงยกโทษให้แก่ศัตรูของคุณ แต่อย่าลืม ชื่อของพวกเขาเป็นอันขาด
numclub
*

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 21 กันยายน 2012, 17:54:16 »

ดันให้ครับ ยิ้ม ยิ้ม
bordin.p
มัธยม
**

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 21 กันยายน 2012, 19:30:48 »

ใจเย็นๆครบคุณนัฐ นนทบุรี เป็นลูกศิษครูบาใจเย็นๆก็ได้ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
phokwin
*

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 22 กันยายน 2012, 14:51:57 »

ขอโทษอย่างแรงครับ ผมเข้าใจผิดเอง คิดว่าคุณเช่าไปเก็งกำไร แต่การเช่าของคุณ
นัฐ เมืองนนท์ เช่าไปแจกลูกหลาน ยินดีด้วยครับลูกหลานจะได้รัก
               พอดีคุณนำรูปมาลงมาก ผมก็เลยสงสัยแค่นั้นเองไม่มีอะไรครับ เอาอย่างนี้ก็แล้วกัน
ผมขอเช่ารุ่นที่คุณชอบ 1 องค์ ( ขอเช่าในราคาทุนนะครับ ราคาเท่าไรไม่ว่ากัน แต่ขอเป็นราคาจากวัดนะครับ ) ต้องเป็นรุ่นแรก ๆ ด้วยนะครับ แต่อย่าเกินแสนนะครับ
นัฐ นนทบุรี
*

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 23 กันยายน 2012, 00:58:28 »

ยินดีครับคุณ phokwin พอดีผมชอบเหรียญรวยทันใจเนื้อเงิน งั้นผมให้คุณเช่าเหรียญ รวยทันใจเนื้อเงินหละกัน ผมเช่ามาจากวัดไม่นานนี้ 29000บาท ไม่เอากำไร จัดส่งให้ฟรีครับ
phokwin
*

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 23 กันยายน 2012, 02:08:05 »

ขอดูรปหน่อยครับ เนื่องจากว่าผมไม่มีเหรียญของท่านแม้นแต่เหรียญเดียว รุ่นรวยทันใจเป็นรุ่นแรก ๆ ใช่ไหมครับ โพสภายถ่ายให้ดูประกอบการตัดสินใจด้วยครับ รุ่นนี้พุทธคุณเด่นไปทางเมตตา โชคลาภ ขายค้า ประมาณนี้ใช่หรือเปล่าครับ ถ้าใช่จะนำไปห่มจีวร และให้ผู้หญิงที่บ้านแขวน ค้าขายจะได้ทันใจอย่างรุ่นของท่าน ขอบคุณครับสำหรับแนะนำรุ่นนี้
              ผมให้ผู้หญิงที่บ้านพกเดือยงูเหลือม ค้าขายสุดยอดเลยครับ หากได้รุ่นนี้มาช่วยน่าจะไปโลดนะครับผมว่า ตอนนี้ผมกำลังสั่งจองล๊อคเก็ตวัดสันมะเหม่าประมาณ 27 เหรียญ ผมดูมวลสารแล้วสุดยอด
รุ่นนี้ต้องไปทางเมตตาแน่นอนครับ
kraisorn99
*

ไกรสร99 แม่สรวย

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 23 กันยายน 2012, 09:56:55 »

รุ่นรวยทันใจ ครับเนื้อทองแดงครับ ราคาเช่าเท่าไหร่ครับ โทรบอกก็ได้ครับ 0821855102 สรครับ
นัฐ นนทบุรี
*

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 29 พฤษภาคม 2014, 01:31:23 »

ดัน
หน้า: [1] 2 พิมพ์