เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 27 เมษายน 2024, 05:47:18
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  ห้องนั่งเล่น (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-., ©®*)
| | |-+  คลอดแล้ว ทริปทัวร์ เมืองห้วยทราย แขวงบ่อแก้ว สปป.ลาว (เฉพาะกิจ)
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 ... 44 พิมพ์
ผู้เขียน คลอดแล้ว ทริปทัวร์ เมืองห้วยทราย แขวงบ่อแก้ว สปป.ลาว (เฉพาะกิจ)  (อ่าน 44268 ครั้ง)
ปวดตับ
แฟนพันธ์แท้
*

ถ่ายรูปคือความสุข ..

« ตอบ #60 เมื่อ: วันที่ 21 กันยายน 2012, 23:14:00 »

หล่อ ^_^

แต่ไม่ใช่เรา 55

อนิจจาผู้ไม่เคยมีความฝัน ... ไม่มีวันได้เจอสุข
นางมารขี้สวก^^
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #61 เมื่อ: วันที่ 21 กันยายน 2012, 23:16:07 »

^
^
^
^
หล่อแต้เน้อออ   แต่ไม่ใช่สเปค 555+แต่อาจเป็นสเปคขอสาวๆอีกหลายคน ยิงฟันยิ้ม

9D
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #62 เมื่อ: วันที่ 21 กันยายน 2012, 23:38:03 »

ง่า .............

กะลังตะล่อมนักธุรกิจไปแอ่วอยู่ แต่เขาขาดโทรศัพท์บ่ได้

ท่าจะงานหิน  ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้

ก้อลงทุนเหียหน้อย.....ซื้อซิมลาว   ฮื้อเปิ้นใจ๋เหียเลยก่ะ

ซิมลาว นาทีละกี่บาทครับ  ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้

พอจะทราบมั้ยครับ

เหมือนจะประมาณ 5- 6 บาทค่ะ  ได้ยินเปิ้นอู้มาเน๊าะ (ไกด์ลาว)

ขอชี้แจงเรื่องสัญญาณมือถือครับ  อย่าวิตกกังวลครับสัญญาณใช้ได้ปกติครับ ยกเว้น ดีแทค และทรู ที่จะมีปัญหาในบางพื้นที่ครับ ส่วนซิมลาวนั้นราคาหมื่นกีบ หรือสี่สิบบาทครับ
ปวดตับ
แฟนพันธ์แท้
*

ถ่ายรูปคือความสุข ..

« ตอบ #63 เมื่อ: วันที่ 21 กันยายน 2012, 23:39:03 »

Ok ...............

ยิ้มได้แล้ว  ยิ้มกว้างๆ

อนิจจาผู้ไม่เคยมีความฝัน ... ไม่มีวันได้เจอสุข
9D
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #64 เมื่อ: วันที่ 21 กันยายน 2012, 23:46:04 »

พักโรงแรมอะไร ค่าห้องพักเท่าไหร่คะ

ส่วนห้องพัก ปกติราคาทั่วๆไป พัดลม 250 บาท ห้องแอร์ 350 บาท ห้องแอร์อย่างดี 500 บาท แต่ ผมได้ติดต่อห้องอย่างดีราคาห้าร้อยได้ในราคา สามร้อยบาท ห้องแอร์ธรรมดา สามร้อยห้าสิบเหลือ สามร้อยบาท แต่ห้องห้าร้อยบาทที่ต่อได้สามร้อยห้าสิบบาทเป็นห้องพักติดน้ำโขงมีระเบียงดูวิวด้วยครับ ถ้ามาช่วงวันท13/14-10-55  แถวๆที่เราจะพักกันมีงาน คล้ายๆถนนคนเดิน แต่ที่นี่เป็นธรรมชาติ อย่าคิดอะไรทีศิวิไล คิดว่าเรานั่ง ทามไมซีน โดเรม่อน ย้อนยุคมาดูประเทศไทยเมื่อยี่สิบปีที่ผ่านมา นะครับ

ส่วนโรงแรมจิ้งหรีดฟรีครับ แต่ยุงเยอะหน่อยนะครับ(คือเมาแล้วนอนข้างทางเลย 555)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 21 กันยายน 2012, 23:49:34 โดย 9D » IP : บันทึกการเข้า
tonkla
ระดับ ป.ตรี

ธรรม=ธรรมชาติ ธรรมดา ธรรมนูญ

« ตอบ #65 เมื่อ: วันที่ 22 กันยายน 2012, 00:02:11 »

พักโรงแรมอะไร ค่าห้องพักเท่าไหร่คะ

ส่วนห้องพัก ปกติราคาทั่วๆไป พัดลม 250 บาท ห้องแอร์ 350 บาท ห้องแอร์อย่างดี 500 บาท แต่ ผมได้ติดต่อห้องอย่างดีราคาห้าร้อยได้ในราคา สามร้อยบาท ห้องแอร์ธรรมดา สามร้อยห้าสิบเหลือ สามร้อยบาท แต่ห้องห้าร้อยบาทที่ต่อได้สามร้อยห้าสิบบาทเป็นห้องพักติดน้ำโขงมีระเบียงดูวิวด้วยครับ ถ้ามาช่วงวันท13/14-10-55  แถวๆที่เราจะพักกันมีงาน คล้ายๆถนนคนเดิน แต่ที่นี่เป็นธรรมชาติ อย่าคิดอะไรทีศิวิไล คิดว่าเรานั่ง ทามไมซีน โดเรม่อน ย้อนยุคมาดูประเทศไทยเมื่อยี่สิบปีที่ผ่านมา นะครับ

ส่วนโรงแรมจิ้งหรีดฟรีครับ แต่ยุงเยอะหน่อยนะครับ(คือเมาแล้วนอนข้างทางเลย 555)

นั่นแหละครับที่ผมต้องการ

"เดินทีละก้าว กินข้าวทีละคำ ทำทีละอย่าง"(ไว้เตือนตนเอง)
kruFleurs
ชั้นประถม
*

« ตอบ #66 เมื่อ: วันที่ 22 กันยายน 2012, 00:07:59 »

- ช่วงปิดเทอม พอดีเลย....ไปอีกรอบดีไหมเนี๊ย เมืองลาว เป็นเมืองที่มีเสน์จริงๆค่ะ
 ขอบอก
- ถนนคนเดิน ข้างๆริมโขง สามารถรับสัญญาญระบบ AIS GSM one 2 call ของไทยได้ค่ะ คอนเฟริม เห็นเพื่อนๆ เค้าโทรกัน

www.facebook.com/Maliwanphulae
สับปะรด"มลิวัลย์ภูแล" OTOP 5 ดาว
9D
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #67 เมื่อ: วันที่ 22 กันยายน 2012, 07:50:55 »

ส่วนห้องพัก ปกติราคาทั่วๆไป พัดลม 250 บาท ห้องแอร์ 350 บาท ห้องแอร์อย่างดี 500 บาท แต่ ผมได้ติดต่อห้องอย่างดีราคาห้าร้อยได้ในราคา สามร้อยบาท ห้องแอร์ธรรมดา สามร้อยห้าสิบเหลือ สามร้อยบาท แต่ห้องห้าร้อยบาทที่ต่อได้สามร้อยห้าสิบบาทเป็นห้องพักติดน้ำโขงมีระเบียงดูวิวด้วยครับ ถ้ามาช่วงวันท13/14-10-55  แถวๆที่เราจะพักกันมีงาน คล้ายๆถนนคนเดิน แต่ที่นี่เป็นธรรมชาติ อย่าคิดอะไรทีศิวิไล คิดว่าเรานั่ง ทามไมซีน โดเรม่อน ย้อนยุคมาดูประเทศไทยเมื่อยี่สิบปีที่ผ่านมา นะครับ

- ช่วงปิดเทอม พอดีเลย....ไปอีกรอบดีไหมเนี๊ย เมืองลาว เป็นเมืองที่มีเสน์จริงๆค่ะ
 ขอบอก
- ถนนคนเดิน ข้างๆริมโขง สามารถรับสัญญาญระบบ AIS GSM one 2 call ของไทยได้ค่ะ คอนเฟริม เห็นเพื่อนๆ เค้าโทรกัน

สัญญาณริมน้ำโขง สัญญาณเต็มจอครับ  ถ้าเป็นตำรวจเปิ้ลว่า วอสิบหกห้า ฟูสะเกียว
กระป๋อง
ชั้นประถม
*

« ตอบ #68 เมื่อ: วันที่ 22 กันยายน 2012, 08:52:18 »

อยากร่วมทริปด้วยครับ  แต่ผมขอกลับตอนเย็นได้หรือปล่าวครับ ไม่อยากนอนค้าง
[ตา-รา-บาว]
"^^"
ผู้ดูแลบอร์ด
ระดับ :ป.โท
*

-หนุ่มบาวเองคร๊าฟ-

« ตอบ #69 เมื่อ: วันที่ 22 กันยายน 2012, 09:39:08 »

ได้กี่ท่านแล้วนิครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

"เป็นอยู่อย่างต่ำ มุ่งกระทำอย่างสูง"
--พุทธทาส--
9D
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #70 เมื่อ: วันที่ 22 กันยายน 2012, 10:56:30 »

ได้กี่ท่านแล้วนิครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

แปด ท่าน ครับ

อยากร่วมทริปด้วยครับ  แต่ผมขอกลับตอนเย็นได้หรือปล่าวครับ ไม่อยากนอนค้าง
น่าจะได้นะครับ

ได้ครับ ด่านปิด หกโมงแลงครับ
d-a-m
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

The Family

« ตอบ #71 เมื่อ: วันที่ 22 กันยายน 2012, 11:22:37 »

อั้นอิ๊บไว้ก่อน 1 ตี่เน้อเจ้าา
(อาจเพิ่มแหม๋ 2 รอผลสอบออกก่อนเผื่อแก้ ล.)
แจ้งแบบชัวร์ๆ พร้อมโอน ก่อนวันที่ 9 ต.ค ยิงฟันยิ้ม
[ตา-รา-บาว]
"^^"
ผู้ดูแลบอร์ด
*

-หนุ่มบาวเองคร๊าฟ-

« ตอบ #72 เมื่อ: วันที่ 22 กันยายน 2012, 21:00:01 »

สงสัยอีกนิด ตอนนี้ก้าวขาจะไปเป็น 70 % ละรอความชัดเจนวันที่ 7 ต.ค. นี้อีกที การเดินทางจากเชียงราย(ห้าแยก)ไปเชียงของและกลับนี้เดินทางยังไงครับ รถส่วนตัวหรือมีรถมารับตั้งแต่นี้เลย  ฮืม ฮืม ฮืม

"เป็นอยู่อย่างต่ำ มุ่งกระทำอย่างสูง"
--พุทธทาส--
หมอกชวนฝัน
เพียงแค่สายลมพัดพา ให้มาเจอกัน
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #73 เมื่อ: วันที่ 22 กันยายน 2012, 21:13:24 »

อยากไปครับ แต่บะฮู้จักใผ๋สักคนน่ะ..กั๋วว้าเหว่แน่ครับ....
นายตะเข้

...แพ้ไม่เป็น...

« ตอบ #74 เมื่อ: วันที่ 22 กันยายน 2012, 21:23:59 »

อยากไปครับ แต่บะฮู้จักใผ๋สักคนน่ะ..กั๋วว้าเหว่แน่ครับ....

ไม่เกิน สามแก้วท่านฯ รู้จักหมดแร๊ะ... ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

... กลัวอะไรกับโลกใบนี้ ...
หมอกชวนฝัน
เพียงแค่สายลมพัดพา ให้มาเจอกัน
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #75 เมื่อ: วันที่ 22 กันยายน 2012, 21:31:28 »

ไม่เกิน สามแก้วท่านฯ รู้จักหมดแร๊ะ... ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ถ้าป๋าเข้ไป...ผมไปด้วย...อิอิ......น่อครับป๋าไปด้วยกั๋นครับ....น่าสนๆทริปดีๆราคาถูก....เผื่อป๊ะสาวลาวงามๆสักคน....สาวเจียงฮายจีบยาก ไปลองจีบสาวลาวผ่อสักกำรุครับ...
joecho
ระดับ ป.ตรี

ทำดีแทบตาย

« ตอบ #76 เมื่อ: วันที่ 22 กันยายน 2012, 21:35:27 »

อยากไป แต่งานยังไม่คอนเฟริ์มเลยครับ

ไม่มีใครไม่รู้จัก
0857102000
นายตะเข้

...แพ้ไม่เป็น...

« ตอบ #77 เมื่อ: วันที่ 22 กันยายน 2012, 21:35:45 »

ถ้าป๋าเข้ไป...ผมไปด้วย...อิอิ......น่อครับป๋าไปด้วยกั๋นครับ....น่าสนๆทริปดีๆราคาถูก....เผื่อป๊ะสาวลาวงามๆสักคน....สาวเจียงฮายจีบยาก ไปลองจีบสาวลาวผ่อสักกำรุครับ...

กลัวหูหลุดดดดดดดดดด   แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น

... กลัวอะไรกับโลกใบนี้ ...
kruFleurs
ชั้นประถม
*

« ตอบ #78 เมื่อ: วันที่ 22 กันยายน 2012, 21:38:34 »

กลัวหูหลุดดดดดดดดดด   แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น

นอกจากหู จะหลุด...แล้ว มีอย่างอื่นจะหลุด อีกไหมค่ะ....อุ๊บบบบบบ รูดซิบปาก รูดซิบปาก รูดซิบปาก

www.facebook.com/Maliwanphulae
สับปะรด"มลิวัลย์ภูแล" OTOP 5 ดาว
สบายแมน

« ตอบ #79 เมื่อ: วันที่ 22 กันยายน 2012, 21:50:57 »

ขอเข้าร่วมวงตวยคนลอ คนนักดีทู้นี้  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 ... 44 พิมพ์