เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 26 เมษายน 2024, 08:20:28
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  บอร์ดกลุ่มชมรม
| |-+  ชมรมคนรักรถ
| | |-+  มีใครเคยไป ตั้งศูนย์รถ บ้างคะ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน มีใครเคยไป ตั้งศูนย์รถ บ้างคะ  (อ่าน 1982 ครั้ง)
gift1122
เตรียมอนุบาล
*

« เมื่อ: วันที่ 18 สิงหาคม 2010, 21:07:49 »

เวลาขับจะกินเลนซ้ายตลอดเลย  ช่วยแนะนำร้านดีๆ ให้ทีค่ะ
ราคาตั้งศูนย์ อยุ่ประมาณเท่าไหร่คะ

อ้อ แล้วต้อง สลับยาง ถ่วงล้อ อะไรนั้นไหม (อ่านเจอมาจาก อินเตอร์เน็ต ค่ะ)
เท้าสะเอวคลับ Ver.CaZzAmAnIaN
ระดับ :ป.โท

LuV me LuV My CatZ

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 18 สิงหาคม 2010, 22:05:13 »

มีอาการเหมือนกันอ่ะคับ

ของผม ไปที่ คอกพิท กาดป่าก่ออ่ะคับ

ค่า ตั้ง 0  ก็ 200 อ่ะคับ

ส่วน สลับ ยางนั้น สลับ ทุก 10 000 กิโลคับ

ถ่วงล้อ ก็ ถ้าเปลี่ยนยางใหม่ ก็ ถ่วงได้ก็ดีคับ

ว่างๆ ก็ ลองไปทำดูก็ได้คับ เผื่อว่า ขับไป ขับมา แล้ว ตะกั่วที่เคยถ่วงไว้ หลุดไป

ถ่วง ล้อ ก็ ไม่แพงอ่ะคับ

แถมนิดนึง เติมลมยางให้ได้ตามที่โรงงานเปิ้นบอกไว้ในคู่มือ หรือ เพลท ข้างประตูคนขับก็ดีคับ

ช่วยประหยัดน้ำมันได้นิดนึง

ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

Ford Fiesta Chiang Rai Club ทักทายกันได้คับ
https://www.facebook.com/groups/227123194107248/
kuakoon F
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 20 สิงหาคม 2010, 22:27:26 »

ตั้งศูนย์คอมพิวเตอร์ ครับ ที่ศูนย์ยางยนต์ที่มีชื่อเสียง เช่น มิชลิน บริสโตน จะเวิร์กกว่าครับ
รถเก๋ง ตั้งล้อหน้าอย่างเดียว มั้ง เพราะขับเคลื่อนล้อหน้า ไม่น่าเกิน 200 บาท
รถกระบะ ตั้งศูนย์ ทั้งหน้า-หลัง ไม่น่าเกิน 400 บาท
       ราคานี้ เฉพาะประมาณการตั้งศูนย์อย่างเดียว ไม่รวมการเปลี่ยนหรือ ทำอย่างอื่นนะครับ  ราคาไม่น่าจะแพงกว่านี้ครับ
NeKo
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 21 สิงหาคม 2010, 12:08:39 »

ตั้งศูนย์รถ ถ้าเป็นกระบะไม่ค่อยมีปัญหาครับ ถ้าเป็นเก๋ง ช่างจะทำยากหน่อย เพราะไม่มีหนวดกุ้งดึงล้อ (ภาษาช่างเรียกหนวดกุ้ง) ต้องใช้วิธีเฉพาะของช่างและอู่ครับ ถ้าอยู่อ. พาน ไปที่ร้าน พานการยาง ครับ
tong_technoprint
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 27 สิงหาคม 2010, 14:32:01 »

ร้าน เอส.เค. ยานยนต์ครับ อยู่ระหว่างศูนย์โตโยต้าและอิซูซุ   ยิ้มเท่ห์

ต๋องรถตู้...www.tongcarrent.com
บริการรถตู้ให้เช่า บริการประทับใจปลอดภัยทุกเส้นทาง ติดต่อ 089-4292229 คุณต๋อง
หน้า: [1] พิมพ์