เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 เมษายน 2024, 18:03:51
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  บอร์ดกลุ่มชมรม
| |-+  ชมรมคนรักรถ
| | |-+  สอบถามเรื่องรถ ซูซูกิ แคริเบียน 4x4
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน สอบถามเรื่องรถ ซูซูกิ แคริเบียน 4x4  (อ่าน 6829 ครั้ง)
อิสรชน
มัธยม
**

จอหงวนล้านนา @ E23MHC

« เมื่อ: วันที่ 16 สิงหาคม 2010, 21:03:49 »

รถ แคริเบียน เป็นยังไงมั้งครับ ในการใช้งาน แบบ ออฟโรด  และใช้งาน บนถนนทั่วไปในการดำเนิดชีวิตครับ    อะไหร่   ปัญหาของรถ  ถามผู้ที่เคยใช้มาครับ 
WEBMASTER
เจ้าสำนักใหญ่
Administrator
แฟนพันธ์แท้

บุคคลทั่วไป

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 16 สิงหาคม 2010, 21:34:37 »

ยิงฟันยิ้ม ผมก็เล็งๆไว้เหมือนกันครับ เป็นรถ4x4ที่มีขนาดเล็กการใช้งานทนทานเหมาะกับบุกลุย อุปกรณ์ราคาถูก ปัญหาของรถอาจจะจุกจิกบ้าง เนื่องจากเป็นรถเก่าหลายปีแล้ว ถ้าเป็นรุ่นคาริเบียนอาจจะ 20 กว่าปี การซ่อมบำรุงก็ต้องดูแลเป็นธรรมดา

บนถนนธรรมดา จะหาความนิ่มนวลไม่ได้เลยครับ แต่ถ้าเป็นเส้นทางออฟโรดถึงไหนถึงกันครับ ติดหล่มติดโคลนไปได้หมด... ลองอ่านจากประสบการณ์คนเล่นรถประเภทนี้จากที่นี่ครับ http://www.4x4.in.th/

ติดตามข่าวสารได้ที่เพจ :  https://www.facebook.com/crfocus
อิสรชน
มัธยม
**

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 16 สิงหาคม 2010, 22:04:20 »

อยากได้มาลุย สักคันนะครับ  ยิ้ม ยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
นาซี คลาสสิค
ชั้นประถม
*

Ride with pride

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 16 สิงหาคม 2010, 22:09:34 »

ก็ว่าอยู่หนา... ยิงฟันยิ้ม

อิสรชน
มัธยม
**

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 16 สิงหาคม 2010, 22:26:09 »

ขอกูรู หน่อยครับบบบ
zombie01
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

ความสุขเกิดขึ้นได้ เพียงแต่รู้จักใช้ชีวิต

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 16 สิงหาคม 2010, 22:32:17 »

ในความเห็นของผมนะครับ ไม่ใช่กูรู แต่เห็นว่าไม่น่าใช้เท่าไรครับ ถ้าอยากเล่นแบบลุย ๆ หากระบะขับสี่จะคุ้มกว่าในการใช้งานประจำวันครับ แนะนำ ford 4*4 , mazda 4*4, tiger 4*4 จะซ่อมบำรุงเบากว่าครับ

۰•ฮักแม่จัน©®
เลวบ้างในบางเวลา
แฟนพันธ์แท้
*

"มารบ่มี บารมี บ่เกิด.."

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 16 สิงหาคม 2010, 22:36:44 »

มันเบาล้ำไปครับ  เห็นป้าขับ 120+ ก็เกือบปลิวไปโตยลมละ 555+

"ทำบุญเท่าไรก็ไม่สามารถลบล้างบาปได้ บุญอยู่ส่วนบุญ บาปอยู่ส่วนบาป"

ไม่มีใครหรอกที่จะเลวโดยสันดาน ..
หากแต่สถานการณ์มันบีบบังคับให้ทำ
อิสรชน
มัธยม
**

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 17 สิงหาคม 2010, 00:06:26 »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
NeKo
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 21 สิงหาคม 2010, 12:14:34 »

คอมเฟริม แต่ไม่ฟันธง รถ ซูซูกิ คาริเบี่ยน ตอบคำถามได้ตรงที่สุดครับ
จับมาดมแก๊ส ประหยัดสุดๆ ขับในเมืองไม่ขี้เหล่ ขึ้นเขาเอาไปเทียบกับรถราคาเป็นล้านได้ใครเพรียว พริ้วกว่า
aek_j
มัธยม
**

ถ้ารีบ ทำไมไม่ไป ตั้งแต่เมื่อวาน

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 22 สิงหาคม 2010, 15:24:33 »

ไม่เหมาะใช้ในชีวิต ประจำวันครับ ช่างล่าง กระดอนและกระดต้าง มาก  ( ถ้าเอาไว้ลุย ไปส่วน ไปป่า ว่าไปอย่าง )

ถ้าเทียบกับ เครื่อง ซีซี เท่ากัน  เปลืองครับ เพราะยังงัย ต้องแบกเพลาหน้า ไปด้วย

แม้เราไม่ได้ใส่ เกียร์โฟ ก็ตามครับ

พวกยอย และกากะบาตเพลา เสียง่าย ถ้าซื้อมือสองมา ดูพวกนี้ให้ดี ๆ คร

ถ้ามีไว้เป็นคันที่สอง เอาไว้ ขับเที่ยวชมธรรมชาติ ( ใกล้ ๆ ) หรือ ลุยป่า เป็นงานอดิเรก

ถือว่าคุ้มค่า น่าใช้ ครับ   

เอก
    มือถือ 086 729 5613 (ทรู)
    line ID  " Clubjz "
อิสรชน
มัธยม
**

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 23 สิงหาคม 2010, 21:35:35 »

ขอบคุณครับ กับความรู้ที่ท่านให้มา  ยิ้ม
K.Angelo
ชั้นประถม
*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 16 กันยายน 2010, 09:06:46 »

ไม่เหมาะใช้ในชีวิต ประจำวันครับ ช่างล่าง กระดอนและกระดต้าง มาก  ( ถ้าเอาไว้ลุย ไปส่วน ไปป่า ว่าไปอย่าง )

ถ้าเทียบกับ เครื่อง ซีซี เท่ากัน  เปลืองครับ เพราะยังงัย ต้องแบกเพลาหน้า ไปด้วย

แม้เราไม่ได้ใส่ เกียร์โฟ ก็ตามครับ

พวกยอย และกากะบาตเพลา เสียง่าย ถ้าซื้อมือสองมา ดูพวกนี้ให้ดี ๆ คร

ถ้ามีไว้เป็นคันที่สอง เอาไว้ ขับเที่ยวชมธรรมชาติ ( ใกล้ ๆ ) หรือ ลุยป่า เป็นงานอดิเรก

ถือว่าคุ้มค่า น่าใช้ ครับ   

ครับ..ตามนั้น

Folk song ไม้ เมืองเหนือ รับงานแสดงดนตรี โฟล์คซอง เดี่ยว/วง พร้อมเครื่องเสียง  ในราคามิตรภาพตามขนาดของงาน โทร. 087-7252157
https://www.facebook.com/floksongcr
happiness'969
มัธยม
**

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 29 ตุลาคม 2010, 05:53:02 »

คอมเฟริม แต่ไม่ฟันธง รถ ซูซูกิ คาริเบี่ยน ตอบคำถามได้ตรงที่สุดครับ
จับมาดมแก๊ส ประหยัดสุดๆ ขับในเมืองไม่ขี้เหล่ ขึ้นเขาเอาไปเทียบกับรถราคาเป็นล้านได้ใครเพรียว พริ้วกว่า
+1 น้าใช้ คาริเบียนโฉม00-04เอาไปวาง เครื่องวิเทร่ามา ติดแก๊ส ขับลาดยางไปเชียงใหม่ 140km สบาย
ขึ้นเขา กะบะ 4*4 ไทเกอร์ ฟอร์ด อายเลย !!!
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 29 ตุลาคม 2010, 05:58:17 โดย HAPPINESS969 » IP : บันทึกการเข้า
>:l!ne-po!nt:<
~: ดาบราชบุตร :~
แฟนพันธ์แท้
*

~>: แขกดอย :<~

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 29 ตุลาคม 2010, 11:23:28 »

ไม่มีเหตุผลครับ ชอบคือเหตุผล เลยใช้ครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

!!!!!  กว่า ๑,๑๐๐ กม.จากยอดดอยสู่ทะเล...ตะวันออก  !!!!!

www.facebook.com/1100kilometer

||||| ธรรมชาติสร้างอากาศบริสุทธิ์    ส่วนมนุษย์นั้นสร้างอาวุธเพื่อทำลาย |||||
Pajerosport
มัธยม
**

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 29 ตุลาคม 2010, 14:47:14 »

ซื้อแล้วคุ้มครับ ขับได้ทุกรูปแบบ ส่วนการบำรุงรักษาก็ไม่ยุ่งยากช่างที่ไหนก็ทำได้หรือถ้าเราศึกษาดีๆ ก็ซ่อมเองได้ครับ
Angler
ชั้นประถม
*

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 29 ตุลาคม 2010, 14:57:55 »

ที่เชียงรายไม่ทราบว่าร้านไหนขายของแต่งคาลิเบียนบ้างครับเช่น บันไดข้าง แร็คหลังคา การ์ดกันแมลง สน็อคเกิล ฯลฯ

I am Angler Not Fisherman
>:l!ne-po!nt:<
~: ดาบราชบุตร :~
แฟนพันธ์แท้
*

~>: แขกดอย :<~

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 29 ตุลาคม 2010, 15:37:06 »

ที่เชียงรายไม่ทราบว่าร้านไหนขายของแต่งคาลิเบียนบ้างครับเช่น บันไดข้าง แร็คหลังคา การ์ดกันแมลง สน็อคเกิล ฯลฯ

ปกติผมสั่งทาง อินเตอร์เนตนะครับ เจ้าประจำก็มีหลายที่ที่ไว้ใจได้นะครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ไปนี่เลยครับ >>>  http://www.4x4.in.th/sale/webboard.php?category=buy-sale

!!!!!  กว่า ๑,๑๐๐ กม.จากยอดดอยสู่ทะเล...ตะวันออก  !!!!!

www.facebook.com/1100kilometer

||||| ธรรมชาติสร้างอากาศบริสุทธิ์    ส่วนมนุษย์นั้นสร้างอาวุธเพื่อทำลาย |||||
Angler
ชั้นประถม
*

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 29 ตุลาคม 2010, 15:45:49 »

ขอบคุณครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

I am Angler Not Fisherman
หน้า: [1] พิมพ์