เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 26 เมษายน 2024, 16:40:19
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  ห้องเก็บกระทู้
| | |-+  ปิดกระทู้นะครับ ขอบคุณครับ
หน้า: [1] 2 3 4 พิมพ์
ผู้เขียน ปิดกระทู้นะครับ ขอบคุณครับ  (อ่าน 7105 ครั้ง)
Kileer
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 02 กันยายน 2012, 14:57:22 »

ปิดกระทู้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 21 ธันวาคม 2016, 20:05:46 โดย Kileer » IP : บันทึกการเข้า
don-inphon
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 02 กันยายน 2012, 15:51:57 »

การขอ ใบ ป.3 ข้าราชการขั้นตอนเหมือนเดิมไหมครับ

ขั่นตอนเหมือนเดิม ครับ ระบุ ซื้อจาก สวัสดิการ (โครงการไหน)

หลังจากยื่นเอกสาร ก็แล้วแต่ ดุลพินิจ นายทะเบียน หละครับ

99% ผ่าน...
3480
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 02 กันยายน 2012, 22:46:13 »

การขอ ใบ ป.3 ข้าราชการขั้นตอนเหมือนเดิมไหมครับ

ขั่นตอนเหมือนเดิม ครับ ระบุ ซื้อจาก สวัสดิการ (โครงการไหน)

หลังจากยื่นเอกสาร ก็แล้วแต่ ดุลพินิจ นายทะเบียน หละครับ

99% ผ่าน...
ต้องดูที่ขนาดที่จะซื้อตวยเน้น ยิงฟันยิ้ม
PHU 19
ชั้นประถม
*

IN-TECH 48

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 03 กันยายน 2012, 09:16:49 »

ผมส่งเอกสาร ป.1 พรุ่งนี้ครับ ขนาด 9 มม. โครงการ สน.สก ว่าจะเลือก GLOCK 19 OD GREEN ยิงฟันยิ้ม

ณ ที่ใดดวงใจไม่ไหวหวั่น
ขอฝ่าฟันอุปสรรคและขวากหนาม
แม้สิ้นชื่อวาสนา ชะตาทราม
ขอฝากนามให้โลกรู้ กูก็ชาย
ic2200
ระดับ ป.ตรี

HS5YJH

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 03 กันยายน 2012, 09:27:58 »

อิจฉาราชการ คนธรรมดาราคาเกินเอื้อมอย่างผมก็ได้แต่นั่งมองตาละห้อย...  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
แก้วใบเดียว
มัธยม
**

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 03 กันยายน 2012, 10:25:24 »

ขออนุญาตเจ้าของกระทู้นะครับ  ยิงฟันยิ้ม ขอสอบถามด้วยความไม่รู้จริงๆ  ครับ  หากว่าผมต้องการจะซื้อ (ตอนนี้ำยังไม่มีอะไรซักอย่าง) แต่ว่าอนาคตอันใกล้อยากจะซื้อต้องทำอย่างไรบ้าง  มีขั้นตอนอย่างไรครับ (เป็นข้าราชการครับ)  ขอบคุณล่วงหน้าครับ
don-inphon

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 03 กันยายน 2012, 11:28:45 »

http://www.gun.in.th/2012/index.php?topic=74763.0

เข้าไปได้ไหม ครับ..

หรือ pM สอบถาม ผมได้.
แก้วใบเดียว
มัธยม
**

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 03 กันยายน 2012, 11:48:11 »

http://www.gun.in.th/2012/index.php?topic=74763.0

ขอบคุณครับ แต่ขอถามเพิ่มเติมอีกนิดนะครับ
  - หนังสือรับรองจากผู้บังคับบัญชารับรองตำแหน่งหน้าที่ เงินเดือน ความประพฤติ  และเหตุผลความจำเป็นที่ขออนุญาต                          
     ที่ออกให้ไม่เกิน 6 เดือน                          
  - ผู้ออกหนังสือรับรองต้องเป็น ผู้บังคับบัญชาต้นสังกัด ระดับผู้อำนวยการกอง หรือเทียบเท่าขึ้นไป          
(2 ใบนี้พอมีตัวอย่างไหมครับ หรือมีฉบับร่างไหมครับ พิมพ์เอง หรือต้องไปเอาที่อำเภอครับ)

- หลักฐานแสดงว่าผ่านการฝึกอบรมการใช้อาวุธปืน       (หลักฐานตรงนี้หากเราไม่เคยผ่านการอบรม  แต่จบ  นศท. ปี 3 แทนกันได้หรือเปล่าครัีบ)   ขอบคุณล่วงหน้าครับ

don-inphon

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 03 กันยายน 2012, 11:59:30 »

ขอบคุณครับ แต่ขอถามเพิ่มเติมอีกนิดนะครับ
  - หนังสือรับรองจากผู้บังคับบัญชารับรองตำแหน่งหน้าที่ เงินเดือน ความประพฤติ  และเหตุผลความจำเป็นที่ขออนุญาต                           
  - ผู้ออกหนังสือรับรองต้องเป็น ผู้บังคับบัญชาต้นสังกัด ระดับผู้อำนวยการกอง หรือเทียบเท่าขึ้นไป         
(2 ใบนี้พอมีตัวอย่างไหมครับ หรือมีฉบับร่างไหมครับ พิมพ์เอง หรือต้องไปเอาที่อำเภอครับ)

- หลักฐานแสดงว่าผ่านการฝึกอบรมการใช้อาวุธปืน       (หลักฐานตรงนี้หากเราไม่เคยผ่านการอบรม  แต่จบ  นศท. ปี 3 แทนกันได้หรือเปล่าครัีบ)   ขอบคุณล่วงหน้าครับ

เอกสารหลักฐาน..ในการยื่นเอกสาร (จะมีแบบฟร์อม)แบบคำขอ ท่านอยู่เขตไหน ครับ

เข้าไปติดต่อ..เจ้าหน้าที่แผนก อาวุธปืน เจ้าหน้าที่จะบอกให้ท่านเตรียมเอกสาร อะไรบ้าง

ตามที่ผมลิงค์ เป็นเอกสารที่ใช้ทัั่วไป..ครับ

แต่...มีข้อยกเว้นเป็นข้อๆ...บางพื้นที่เรียกเอกสาร ไม่เหมือนกันครับ

ยกตัวอย่าง บางที่ต้องใช้ หัวหน้าหน่วยงานรับรอง บางที่ ไม่ต้อง

บางท้องที่ ต้องให้ ข้าราชการ C 5 รับรอง บางพื้นที่ไม่ต้อง

บางท้องที่..ต้องผ่านการอบรม อาวุธปืน มา บางทีก็ไม่ต้อง

ข้อปลีกย่อย หลายอย่างครับ

ให้ท่านติดต่อ..งานทะเบียนอาวุธปืน ดีกว่า ครับ..

(หรือไม่ มีเอกสารอะไรก็เตรียมให้หมด เวลาเจ้าหน้าที่เรียก ก็เอาให้ได้ครับ)

Kileer
ชั้นประถม
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 03 กันยายน 2012, 12:52:12 »

ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ ผมก็ สน.สก เหมือนกันว่าจะเอา m9a1 บาเร็ตต้า
don-inphon

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 03 กันยายน 2012, 13:15:33 »

ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ ผมก็ สน.สก เหมือนกันว่าจะเอา m9a1 บาเร็ตต้า

ปืนพระเอกไทย ครับ..สวยๆ มีรางไฟฉาย..ใส่ของแต่งเล่น..อิอิ
0440
ชั้นประถม
*

ชีวิตมันสั้น เกินกว่าจะไล่ตาม "คนที่เขาไม่มองเรา"

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 03 กันยายน 2012, 13:20:18 »

ซื้อไว้เตอะครับ อีกห้าปี ผมจะซื้อต่อ แต่ขอราคาเดิมเน้อ

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ID Line : n0804988255
แก้วใบเดียว
มัธยม
**

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 03 กันยายน 2012, 13:58:21 »

- หนังสือรับรองจากผู้บังคับบัญชารับรองตำแหน่งหน้าที่ เงินเดือน ความประพฤติ  และเหตุผลความจำเป็นที่ขออนุญาต                           

- หลักฐานแสดงว่าผ่านการฝึกอบรมการใช้อาวุธปืน       (หลักฐานตรงนี้หากเราไม่เคยผ่านการอบรม  แต่จบ  นศท. ปี 3 แทนกันได้หรือเปล่าครัีบ)   ขอบคุณล่วงหน้าครับ

เอกสารหลักฐาน..ในการยื่นเอกสาร (จะมีแบบฟร์อม)แบบคำขอ ท่านอยู่เขตไหน ครับ

เข้าไปติดต่อ..เจ้าหน้าที่แผนก อาวุธปืน เจ้าหน้าที่จะบอกให้ท่านเตรียมเอกสาร อะไรบ้าง

ตามที่ผมลิงค์ เป็นเอกสารที่ใช้ทัั่วไป..ครับ

แต่...มีข้อยกเว้นเป็นข้อๆ...บางพื้นที่เรียกเอกสาร ไม่เหมือนกันครับ

ยกตัวอย่าง บางที่ต้องใช้ หัวหน้าหน่วยงานรับรอง บางที่ ไม่ต้อง

บางท้องที่ ต้องให้ ข้าราชการ C 5 รับรอง บางพื้นที่ไม่ต้อง

บางท้องที่..ต้องผ่านการอบรม อาวุธปืน มา บางทีก็ไม่ต้อง

ข้อปลีกย่อย หลายอย่างครับ

ให้ท่านติดต่อ..งานทะเบียนอาวุธปืน ดีกว่า ครับ..

(หรือไม่ มีเอกสารอะไรก็เตรียมให้หมด เวลาเจ้าหน้าที่เรียก ก็เอาให้ได้ครับ)

ขอบคุณครับ
Dachnarong
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 03 กันยายน 2012, 14:54:12 »

ยิ้มกว้างๆ จุมพิต
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 04 กันยายน 2012, 09:57:59 โดย Dachnarong » IP : บันทึกการเข้า
pol_46
ชั้นประถม
*

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 03 กันยายน 2012, 14:59:44 »

กำลังจะลดขนาดเอารุ่นนี้อยู่....

* 238.jpg (18.33 KB, 458x254 - ดู 2439 ครั้ง.)

ลาภยศเหมือนดอกไม้ที่บานอยู่ไม่นาน
ดีชั่วย่อมรู้กันทั่ว
ในที่สุดทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย
ATTC#5
ชั้นประถม
*

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 03 กันยายน 2012, 17:26:59 »

ผมส่งเอกสาร ป.1 พรุ่งนี้ครับ ขนาด 9 มม. โครงการ สน.สก ว่าจะเลือก GLOCK 19 OD GREEN ยิงฟันยิ้ม

ไม่ผิดหวังแน่นอนครับ ตัวนี้  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

เมื่อประตูบานหนึ่งปิด จะมีประตูอีกบานหนึ่งเปิด
ทำไมเราต้องมัวแต่เสียใจและสนใจเฉพาะบานที่ปิด
จนมองไม่เห็นประตูอีกบานหนึ่งที่เปิดรอ เราอยู่
vanchair chomnee
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 03 กันยายน 2012, 20:06:39 »

สอบถาม
vanchair chomnee
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 03 กันยายน 2012, 20:21:38 »

สอบถามหน่อยครับ...ผมได้เข้าร่วมโครงการ สน.สก  (ผมทำงานรัฐวิสาหกิจ) ผมได้ไปขอใบ ป.1 ผมได้กรอกใบป.1เรียบร้อยหมดแล้ว ผมมีเอกสารดังนี้ 1บัตรประชาชนพร้อมสำเนา 2ทะเบียนบ้านพร้อมสำเนา 3หนังสือรับรองจากผู้บังคับบัญชา(ผู้อำนวยการ)แต่ผมขาด"หนังสือเข้าร่วมโครงการ"ซึ่งเขาระบุไว้ในกระดาษแผ่นเล็กๆที่แนบมากับใบป.1ไว้ว่า "เอกสารประกอบคำขออนุญาติให้มีและใช้อาวุธปืน(บุคคลทั่วไป)ซึ่งมีเอกสารเป็นข้อๆไปซึ่งผมมีครบหมดขาดแต่หนังสือยืนยันเข้าร่วมโครงการอันเดียว...ไม่ทราบว่าผมจะสามารถยื่นได้หรือเปล่าครับ
don-inphon

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 03 กันยายน 2012, 21:30:57 »

ผมไม่แน่ใจ ใบร่วมโครงการ ที่ว่า..ขอได้ที่ เจ้าหน้าที่เลยหรือเปล่า นะครับ

แต่ที่ผ่านๆ มา ไม่ต้องแนบ เพียงแต่บอกเจ้าหน้าที่ ..ตอนกรอก ป 1

ว่าซื้อปืนจาก โครงการ สนสก. เจ้าหน้าที่จัดการให้หมด

แล้วเอกสารที่ว่าเป็นข้อๆ คือ ปค.14 หรือเปล่า เป็นแบบสอบถามความจำเป็น

ในการซื้อ และ ประวัตินิสัยใจคอ ผู้ซื้อ อาวุธปืน

บางพื้นที่ ขอแผนที่บ้านด้วย รวมทั้งให้ไปพิมพ์ลายนิ้วมือ ตรวจสอบประวัติอาชญกร
Carcamera Cr

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 03 กันยายน 2012, 21:36:47 »

ว่าจะขอเหมือนกัน เบื่อแล้วกับปืนเถื่อน

กล้องติดรถยนต์เชียงราย ศรีทรายมูล
หน้า: [1] 2 3 4 พิมพ์