เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 16 พฤษภาคม 2024, 08:41:47
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนเชียงราย สังคมเชียงราย (ผู้ดูแล: bm farm, [ตา-รา-บาว], zombie01, ۰•ฮักแม่จัน©®, ⒷⒼ*, ตาต้อม, nuifish, NOtis)
| | |-+  ชมรมคนดนตรีเชียงรายครับ(มิตติ้งเลื่อนไปวันเสาร์หน้านะครับ เพราะคนไม่อยู่กัน)
หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 พิมพ์
ผู้เขียน ชมรมคนดนตรีเชียงรายครับ(มิตติ้งเลื่อนไปวันเสาร์หน้านะครับ เพราะคนไม่อยู่กัน)  (อ่าน 14162 ครั้ง)
WWF
มัธยม
**

« เมื่อ: วันที่ 12 สิงหาคม 2010, 17:50:31 »

*******************ข่าวประจำวันครับ*************************
ตอนนี้ทางเว็บมาสเตอร์ตอบกลับมาแล้ว มาอ่านกัน ว่าเราจะตกลงกันยังไง ผมจะได้คอนเฟิร์มเพื่อตกลงให้ WM เปิดบอร์ดให้

อ้างอิงจากข้อความจาก WM
ได้รับข้อมูลแล้วครับ.. จริงๆแล้วกระทู้เกี่ยวกับเรื่องดนตรีในเว็บมีน้อยมาก สามารถคุยกันได้ในห้องสังคมเชียงราย

โดยขอแจ้งไว้ก่อนนะครับจะประเมินผลจนถึงสิ้นเดือนนี้  หากไม่มีคนไปเล่นในห้องบอร์ดที่สร้างให้ หรือห้องบอร์ดไม่น่าสนใจ หรือภายใน 7 วันไม่มีกระทู้ใหม่ ทางเว็บมีสิทธิ์พิจารณาปิดห้องบอร์ด

กรุณาอย่าให้สมาชิกไปอัพๆ ดันๆ หรือตอบแต่กระทู้เดิมๆในห้องบอร์ด เนื่องจากจะทำให้สมาชิกท่านอื่นเกิดความรำคาญ

การนำรูปภาพหรือข้อความจากเว็บอื่นมาโพส ให้ทำลิงค์อ้างอิงถึงแหล่งที่มาทุกครั้ง

และสมาชิกในชมรมที่หารายชื่อมา พอเปิดบอร์ดขึ้นมาจริงๆ ขอให้เล่นบอร์ดด้วยนะครับ ที่ผ่านมาเคยปิดห้องบอร์ดไปเพราะเปิดขึ้นมาจริงๆ มีคนเล่นไม่ถึง 10 คน

ข้อนี้สำคัญท่านอาจจะยังไม่เคยรู้ว่ามีหลายคดีที่เกิดจากการฟ้องร้องในเว็บแห่งนี้....กรณีที่กระทู้ในห้องบอร์ดของท่านมีปัญหา การฟ้องร้อง หรือดำเนินคดีตามกฏหมาย ไม่ว่าเรื่องใดๆก็ตามที่อยู่ในห้องบอร์ดที่ท่านดูแลอยู่ ทางเว็บจะให้ท่านและสมาชิกที่ท่านรวบรวมรายชื่อมา เป็นคนไปชี้แจงกับเจ้าหน้าที่ตำรวจเอง หรือให้ความร่วมมือกับทนาย อาจจะต้องขึ้นศาล หรือแล้วแต่รูปคดี ท่านจะต้องเป็นผู้รับผิดชอบทั้งหมด

หากไม่ดูแลห้องบอร์ดที่สร้างขึ้นมา เช่นมีสมาชิกมาทะเลาะ ถกเถียงกัน ขั้นรุนแรง แล้วท่านไม่ได้ดำเนินการใดๆ ทางเว็บจะพิจารณาปิดห้องบอร์ด เพราะท่านยังไม่พร้อมจะดูแลห้องบอร์ด

ผมไม่แน่ใจว่าชมรมนี้ตั้งขึ้นมา จากสมาชิกในเว็บเชียงรายโฟกัส หรือว่าเกิดจากการรวมตัวกันเรียบร้อยแล้ว ก่อนที่จะมาขอให้สร้างห้องบอร์ดนะครับ ดังนั้นขอให้รับผิดชอบทุกอย่างที่เกิดจากกลุ่มของท่านเอง ทางเว็บจะไม่เกี่ยวข้องกับเรื่องใดๆทั้งสิ้น

เงื่อนไขบางอย่างอาจจะยุ่งยากสักนิดหนึ่ง แต่ขอให้เห็นใจทางเว็บที่จำเป็นต้องทำแบบนี้ด้วยนะครับ เนื่องจากที่ผ่านมามีเรื่องราวมากมาย จนดูแลแทบจะไม่ไหว เลยไม่อยากเพิ่มภาระโดยการสร้างห้องบอร์ดขึ้นมา เพราะไม่มีผู้มารับผิดชอบ หากท่านยินดีจะรับผิดชอบทุกอย่างที่จะเกิดขึ้นหลังจากนี้ กรุณายืนยันกลับมาอีกครั้งหนึ่งนะครับ และขอให้นำเมล์ฉบับนี้ให้สมาชิกในชมรมทุกคนรับทราบด้วยนะครับ

**แจ้งข่าวให้ทุกท่านทราบ ตอนนี้ผมตกลงกะทางเว็บไปแล้วว่าตกลงที่จะเปิดบอร์ด***

แอดเมลล์ผมมาได้นะ nj_creative@hotmail.com Tel.0884022907
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 19 กันยายน 2010, 18:24:35 โดย I3lizara » IP : บันทึกการเข้า
dj_john
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 12 สิงหาคม 2010, 18:57:55 »

สนับสนุนครับ เล่นดนตรีเหมือนกัน

Facebook : John Crutd
Line ID : John Crutd
day23727
ชั้นประถม
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 12 สิงหาคม 2010, 19:54:20 »

ด้วยคนครับ

เล่นบะเก่งครับ
เเต่อาศัย ไจ๋ ฮักอิอิ
WWF
มัธยม
**

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 12 สิงหาคม 2010, 20:10:03 »

โอ้ๆๆๆ มีผู้ร่วมขบวนการแล้ว พี่น้อง
[ตา-รา-บาว]
"^^"
ผู้ดูแลบอร์ด
ระดับ :ป.โท
*

-หนุ่มบาวเองคร๊าฟ-

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 12 สิงหาคม 2010, 20:15:13 »

อยากให้มีชมรมคนดนตรีจังเลย เราพอจะขอความอนุเคราะห์ตั้งได้มั้ยอ่า หรือต้องทำยังไงช่วยบอกที

เอาหลักการการขอเปิดชมรมจาก WM มาให้ครับ

เนื่องจากปัจจุบันห้องบอร์ดมีเพิ่มมากขึ้น ดังนั้นการจะเปิดห้องบอร์ดไหนจากเดิมที่ต้องให้มีผู้สนับสนุนก่อนถึงจะเปิดบอร์ดให้ ขอเปลี่ยนเป็นให้อยู่ในดุลพินิจของเว็บมาสเตอร์นะครับ ซึ่งต้องไม่ทำให้ผู้ใช้งานสับสนโพสกระทู้ผิดห้อง หรืออะไรก็แล้วแต่...

ดังนั้นหากท่านประสงค์จะเิปิดห้องบอร์ดชมรม ขอให้ท่านดำเนินการดังต่อไปนี้

1.ให้เขียนวัตถุประสงค์ เป้าหมาย หลักการ ความเป็นมาของชมรม
2.ต้องมีชื่อประธานชมรม เลขา ฯลฯ....
3.ให้ส่งรายชื่อสมาชิกในชมรมพร้อมกับเบอร์โทรและที่อยู่ แล้วส่งเมล์มาที่ support @ chiangraifocus.com (ต้องไม่ต่ำกว่า 20 คน) หรือแฟ็กซ์ที่หมายเลข 053-748396
4.เมื่อทางเว็บเปิดบอร์ดให้แล้ว ห้องบอร์ดต้องเคลื่อนไหวอย่างน้อยวันละ 1 กระทู้ หากบอร์ดไม่เคลื่อนไหวภายใน 5 วัน อาจจะต้องพิจารณาปิดบอร์ดหรือนำไปรวมกับบอร์ดอื่นแทน
5.ต้องแต่งตั้งผู้ดูแลบอร์ด ขอเป็นคนที่เล่นเว็บบ่อยๆ เพื่อรับข้อมูลและติดต่อสื่อสารกับทางเว็บฯ  และต้องรับผิดห้องบอร์ดที่ดูแล หากกระทู้ใดมีปัญหาเกิดขึ้นในห้องบอร์ดที่ดูแลอยู่ ทางเว็บจะให้ท่านเป็นผู้รับผิดชอบเอง ดังนั้นจึงขอเบอร์โทรและชื่อผู้ดูแลบอร์ดพร้อมกับที่อยู่ของท่านด้วย

ขอให้ดำเนินการตามนี้นะครับ  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

"เป็นอยู่อย่างต่ำ มุ่งกระทำอย่างสูง"
--พุทธทาส--
WWF
มัธยม
**

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 12 สิงหาคม 2010, 20:19:10 »

อยากให้มีชมรมคนดนตรีจังเลย เราพอจะขอความอนุเคราะห์ตั้งได้มั้ยอ่า หรือต้องทำยังไงช่วยบอกที

เอาหลักการการขอเปิดชมรมจาก WM มาให้ครับ

เนื่องจากปัจจุบันห้องบอร์ดมีเพิ่มมากขึ้น ดังนั้นการจะเปิดห้องบอร์ดไหนจากเดิมที่ต้องให้มีผู้สนับสนุนก่อนถึงจะเปิดบอร์ดให้ ขอเปลี่ยนเป็นให้อยู่ในดุลพินิจของเว็บมาสเตอร์นะครับ ซึ่งต้องไม่ทำให้ผู้ใช้งานสับสนโพสกระทู้ผิดห้อง หรืออะไรก็แล้วแต่...

ดังนั้นหากท่านประสงค์จะเิปิดห้องบอร์ดชมรม ขอให้ท่านดำเนินการดังต่อไปนี้

1.ให้เขียนวัตถุประสงค์ เป้าหมาย หลักการ ความเป็นมาของชมรม
2.ต้องมีชื่อประธานชมรม เลขา ฯลฯ....
3.ให้ส่งรายชื่อสมาชิกในชมรมพร้อมกับเบอร์โทรและที่อยู่ แล้วส่งเมล์มาที่ support @ chiangraifocus.com (ต้องไม่ต่ำกว่า 20 คน) หรือแฟ็กซ์ที่หมายเลข 053-748396
4.เมื่อทางเว็บเปิดบอร์ดให้แล้ว ห้องบอร์ดต้องเคลื่อนไหวอย่างน้อยวันละ 1 กระทู้ หากบอร์ดไม่เคลื่อนไหวภายใน 5 วัน อาจจะต้องพิจารณาปิดบอร์ดหรือนำไปรวมกับบอร์ดอื่นแทน
5.ต้องแต่งตั้งผู้ดูแลบอร์ด ขอเป็นคนที่เล่นเว็บบ่อยๆ เพื่อรับข้อมูลและติดต่อสื่อสารกับทางเว็บฯ  และต้องรับผิดห้องบอร์ดที่ดูแล หากกระทู้ใดมีปัญหาเกิดขึ้นในห้องบอร์ดที่ดูแลอยู่ ทางเว็บจะให้ท่านเป็นผู้รับผิดชอบเอง ดังนั้นจึงขอเบอร์โทรและชื่อผู้ดูแลบอร์ดพร้อมกับที่อยู่ของท่านด้วย

ขอให้ดำเนินการตามนี้นะครับ  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

รับทราบครับ ขอเวลารวบรวมสมาชิกก่อนนะครับ แล้วจะส่งรายละเอียดทุกอย่างไปครับ ขอบคุณครับ
shiff2007
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 12 สิงหาคม 2010, 20:23:44 »

อดีตก้อเล่นดนตรีอยู่ ตอนนี้แก่เกินแกงแล้ว มือไม้ไม่ไปตามที่ใจสั่งการ
เลยหันมาเล่นนักร้องแทน ง่ายกว่าเยอะ 5555
เอาเป็นว่า มาร่วมด้วยช่วยกันอีกคนหนึ่งครับ

โบราณว่า ไม้ใหญ่ย่อมเจอขวานคม คนเด่นต้องมีคนด่า
คนมีปัญญาจึงมีคนลองดี คนทำงานดีจึงมีคนริษยา
x27
มัธยม
**

ฮักเจียงฮายคับ

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 12 สิงหาคม 2010, 21:30:20 »

ด้วยคนครับ แม้จะเล่นไม่เป็นแต่ก็มีใจรักดนตรีครับ อิอิ ยิ้มกว้างๆ
เปรมครับกำลังจะหัดเล่นกลอง  ยิงฟันยิ้ม
เดี๋ยวถ้าสมาชิกใกล้ครบค่อยส่งรายละเอียดทาง PM นะครับ ยิ้มเท่ห์
mr.klanarong
ชั้นประถม
*

รับผลิตงานสปอตโฆษณาวิทยุ - รถแห่ ทั่วประเทศไทย

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 12 สิงหาคม 2010, 21:35:53 »

ขอเข้าร่วมชมรมสักคนครับ
ผมดีเจ.ตู่ กล้าณรงค์
อดีต ร้องเพลงอยู่ ห้องอาหารขุนยม กับ ร้านสเตชั่น ซาลูน
ปัจจุบัน  ทำอัลบั้มเพลงมาแล้ว 2 ชุด
            ชุดที่ 3 กำลังอยู่ขั้นตอนการมิกซ์ดาวน์ครับ
            จัดรายการวิทยุที่คลื่นหลัก รด.เชียงราย และเปิดที่บ้านอีกคลื่นครับ
สนใจที่จะเข้ามาร่วมชมรมครับ
WWF
มัธยม
**

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 13 สิงหาคม 2010, 07:59:25 »

มาเยอะๆพี่น้อง
nuy155
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 13 สิงหาคม 2010, 10:31:14 »

ขอร่วมด้วยคนละค่ะ
ชอบอยู่เหมือนกัน
ตอนนี้แต่งเพลงได้เยอะล่ะ
แต่ไม่มีคนใส่ดนตรีให้อ่ะ
ปุถุชน(ทุกหยาดเหงื่อเพื่อลูกเมีย)
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 13 สิงหาคม 2010, 14:22:48 »

มาร่วมอีกแรง(ห้องนี้ไม่เข้าไม่ได้)ผม.นาย ปุถุชน เล่นตำแหน่งมือกลอง(งานอดิเรก)ที่ทำงาน 08-3471-9886
എ†น้องอิงอิง†എ
ระดับ ป.ตรี

jakgree3

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 13 สิงหาคม 2010, 18:28:41 »

ผมชอบฟังครับ ร้องบ่ค่อยเป็น สมัครได้ก็

บริการสินเชื่อที่ดินไม่จดจำนองวงเงินไม่เกิน 200,000 บาท ดอก 1%ต่อเดือน081-8843765
WWF
มัธยม
**

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 13 สิงหาคม 2010, 19:00:30 »

ผมชอบฟังครับ ร้องบ่ค่อยเป็น สมัครได้ก็

ได้ๆๆครับ ใส่รายชื่อแล้วนะ
ปุถุชน(ทุกหยาดเหงื่อเพื่อลูกเมีย)
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 14 สิงหาคม 2010, 15:35:34 »

มาเร็วมารวมกันเข้า...จะได้เปิดห้องกัน.... ยิ้มกว้างๆ
James Kung
ชั้นประถม
*

มุมอับ

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 14 สิงหาคม 2010, 15:42:40 »

(กบนอกกะลา)สมัครด้วยคนครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 16 สิงหาคม 2010, 13:13:28 โดย มิกเซอร์ » IP : บันทึกการเข้า
LPUnderground
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 14 สิงหาคม 2010, 16:46:12 »

ขอเข้าร่วมชมรมอีกคน
WWF
มัธยม
**

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 14 สิงหาคม 2010, 20:28:58 »

ใครเล่นคีย์บอร์ดกะร้องนำบ้างเนี่ย ต้องการด่วน
shiff2007
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 14 สิงหาคม 2010, 20:35:38 »

ใครเล่นคีย์บอร์ดกะร้องนำบ้างเนี่ย ต้องการด่วน

ร้องนำแนว สุเทพ วงค์คำแหง เอาไหมครับ  อิอิ
ล้อเล่นนะตัวเอง .....

โบราณว่า ไม้ใหญ่ย่อมเจอขวานคม คนเด่นต้องมีคนด่า
คนมีปัญญาจึงมีคนลองดี คนทำงานดีจึงมีคนริษยา
WWF
มัธยม
**

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 14 สิงหาคม 2010, 21:41:34 »

ร้องนำแนว สุเทพ วงค์คำแหง เอาไหมครับ  อิอิ
ล้อเล่นนะตัวเอง .....

บ้าๆๆๆๆๆ ตะเอง เรื่องด่วนนะเนี่ย
หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 พิมพ์