เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 27 เมษายน 2024, 01:27:44
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  ห้องนั่งเล่น (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-., ©®*)
| | |-+  จะเอายังไง กับผู้ชายเลวๆ (บทสรุป)
หน้า: 1 [2] 3 4 5 พิมพ์
ผู้เขียน จะเอายังไง กับผู้ชายเลวๆ (บทสรุป)  (อ่าน 5229 ครั้ง)
ขี้เหล้าอาวุโส
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 22 สิงหาคม 2012, 09:58:51 »

สู้ๆครับจะเป็นกำลังใจให้

ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
HELLO MY NAM'S MODDAM

ซื่อกินไม่หมด คดกินไม่นาน

« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 22 สิงหาคม 2012, 10:17:09 »

ขอเป็นอีกหนึ่งกำลังใจครับ  เพราะว่าเหตุการณ์แบบนีก็เคยเกิดขึ้นกับคนในครอบครัวผมเหมือนกัน แต่พวกเราก็ช้วยกันดูแลเด็กที่เกิดมาจนทุกวันนี้ ส่วนผู้ชาย........แบบนั้นทิ้งมันไปแล้วครับ

ดูแลตัวเองดีๆนะครับ อย่าไปคิดมากเพราะว่าจะยิ่งทำให้ไม่มีทางออก มีสติ ย่อมมีทางแก้ปัญหาเสมอครับ ว่างๆก็เข้ามาพูดคุยในเวบนี้แหละครับ พี่ๆน้องๆเยอะดี จะได้ทำให้ จขกท ไม่รู้สึกว่าอยู่คนเดียว จะได้ไม่เหงา  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ เพราะว่าไม่ได้มีแค่ จขกท ที่มีปัญหา หลายๆคนก็แก้ปัญหาได้จากเวบแห่งนี้แหละครับ เพียงแต่เข้ามาพูด มาถาม มาปรึกษาปัญหา เดี๋ยวหลายๆคนมาก็ช้วยกันออกความคิดเห็น เพราะผมเชื้อว่าทุกๆยูสเซอร์ในเวบนี้ ต่างก็มีความห่วงใยให้กันทุกคนครับ ถึงจะไม่เคยเห็นหน้า ไม่เคยรู้จักกันมาก่อน
ยังไงก็ขอให้แข็งแร็งทั้งแม่และลูกนะครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

มาใช้บริการกันได้นะครับผม http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=514700.0
d-a-m
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

The Family

« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 22 สิงหาคม 2012, 10:26:50 »

ลูกคนเดียวเราเลี้ยงได้ มีข้าวกินข้าว มีเกลือกินเกลือ
บ่ต้องไปสนใจ๋มัน ไปไกลๆเลยซ้ำดี ป่อจายจะอี้ บ่ต้องไปวอรี่มัน
เสียศักดิ์ศรีลุกแม่ยิงหมด บอกมันว่า สายน้ำบ่เกยไหนกลับ อี๊เน้อ
เข็มแข็งไว้ รอวันฟ้าหลังฝน เป็นกำลังใจฮื้อเจ้า
อ็อด หมูน้อย....
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 22 สิงหาคม 2012, 11:44:47 »

มาให้กำลังใจครับ 

อย่าได้ท้อครับ  ยิงฟันยิ้ม

ชีวิตเปรียบดังกราฟ มีขึ้นและมีลงเสมอ จงอยู่ด้วยจิตใจที่แข็งแกร่ง
chate
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 22 สิงหาคม 2012, 17:02:36 »

ลูกคนเดียวเราเลี้ยงได้ มีข้าวกินข้าว มีเกลือกินเกลือ
บ่ต้องไปสนใจ๋มัน ไปไกลๆเลยซ้ำดี ป่อจายจะอี้ บ่ต้องไปวอรี่มัน
เสียศักดิ์ศรีลุกแม่ยิงหมด บอกมันว่า สายน้ำบ่เกยไหนกลับ อี๊เน้อ
เข็มแข็งไว้ รอวันฟ้าหลังฝน เป็นกำลังใจฮื้อเจ้า
อัยย๊ะ...จ๊ะอี้ก่า ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
too _too11
ชั้นประถม
*

...พรุ่งนี้ดวงอาทิตย์ก็ขึ้นมาใหม่.....

« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 22 สิงหาคม 2012, 17:06:22 »

ดูแลตัวเองนะครับ....

สู้ต่อซิ......
093-2619841.......
aekka
ความร่าเริงบันเทิงใจเป็นกำไรชีวิต...ถ้าวันใหนหงุดหงิดชีวิตขาดทุน
ชั้นประถม
*

« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 22 สิงหาคม 2012, 17:57:20 »

ดูแลตัวเองนะครับ....
ในโลกนี้ใครว่าผู้หญิงอ่อนแอ ส่วนใหญ่ที่ผมเจอผู้หญิงเข้มแข็งกว่าผู้ชายตั้งเยอะ คุณด้วยนะ จริงๆครับ
  ยิ้มกว้างๆ

ยิ้มเข้าไว้แม้ว่าปัญหาจะมากเพียงใดก็ตาม สู้ต่อไปนะอย่าท้อ... เอกภพ 0880911472
~KT 2 U~
*

♥ แม่ค้าออนไลน์ ผู้ซึ่งเลี้ยงลูกอยู่บ้าน ♥

« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 22 สิงหาคม 2012, 18:22:37 »

ทำไมผู้ชายมักจะนอกใจแฟนตอนตั้งท้อง  ขยิบตา  เก็บคำตอบไว้ในใจค่ะ พี่ที่รุ้จักกันก็เจอแบบนี้เหมือนกัน(ขนาดลูกคนที่2แล้วนะยังทำลง) บอกได้คำเดียว่า " สู้ " ค่ะ

ไม่แน่อาจจะเป็นช่วงเวลาหนึ่งที่เขาหลงผิดไป แล้วก็เป็นช่วงที่ผู้หญิงอารมณ์แปรปรวนมากด้วย ถึงจะยังไม่เคยเจอกับตัวแต่เข้าใจนะคะ

ที่ทำได้คือ "ใจเย็นๆเข้าไว้ค่ะ" อย่าคิดมาก อย่าเครียด ปล่อยมันไปก่อน (พอคลอดแล้วน่าดู)  ยิงฟันยิ้ม

สู้ๆๆๆ นะคะ  ยิ้มกว้างๆ

Ironmaiden

« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 22 สิงหาคม 2012, 20:25:32 »

มีผู้ชายอื่นมั่งจิ...เอาคืน...
@เชียงแสน
ระดับ ป.ตรี
*

..ทุกลมหายใจคือการเปลี่ยนแปลง..

« ตอบ #29 เมื่อ: วันที่ 22 สิงหาคม 2012, 20:42:52 »

..เข้ามาให้กำลังใจครับ แกร่ง เข้าไว้ สู้ สู้ เพื่อละอ่อนในท้องครับ...

...เครียด ไม่ดีนะครับต่อลูกในท้อง... ยิ้มเท่ห์
คุณหนู
คนงาม
ชั้นประถม
*

« ตอบ #30 เมื่อ: วันที่ 22 สิงหาคม 2012, 21:48:18 »

ตอนนี้อยากแนะนำให้พักผ่อนอย่าเครียดค่ะ  บำรุงเยอะๆ  เพื่อลูก
เพราะลูกคือรักแท้ของเราค่ะ  ถ้าเครียดลูกเกิดมาจะเลี้ยงยากนะคะ  จะทำให้ยิ่งเครียดหนักไปอีก
มันก็ยากนะคะที่จะให้ไม่เครียดเมื่อเจอเรื้องแบบนี้  แต่ในเมื่อมาอีหรอบนี้แล้ว  ต้องเข้มแข็งแล้วค่ะ
ทำขนาดนี้ก็เกินไปจริงๆ  เห็นแก่ตัวค่ะ  ขอพูดตรงๆ  แต่ทางที่ดี  จับเข่าคุยกันก่อนเถอะค่ะ
ดูว่าเค้าจะทำยังไง  แล้วค่อยพิจารณาอีกทีค่ะ

ลิขิตฟ้า  หรือจะสู้  มานะคน
Ampie
ระดับ ป.ตรี

คุณแม่ สายสตรอง

« ตอบ #31 เมื่อ: วันที่ 22 สิงหาคม 2012, 23:41:02 »

ขอบคุณทุกๆกำลังใจนะค่ะ จะดูแลตัวเอง และไม่เครียดค่ะ ยังมีครอบครัวให้กำลังใจ และอยู่เคียงข้างด้วยค่ะ ส่วนเรื่องนี้กำลังดำเนินการจัดการค่ะ จะเชือดไก่ให้ลิงดู  ยิ้มกว้างๆ
จะมาพูดคุยกับพี่ๆน้องๆเชียงรายโฟกัสบ่อยๆ จะได้ไม่เหงาและ ขอบคุณจิงๆ ขอบคุณมากกๆ ถ้าคลอดแล้วก็จะเอารูปน้องมาฝากนะค่ะ ยิ้มเท่ห์
flashi

on the internet nobody knows you’re a dog

« ตอบ #32 เมื่อ: วันที่ 22 สิงหาคม 2012, 23:57:50 »

อย่าให้เอาโรคมาติดเราค่ะ

ทุกอาชีพไม่มีไส้แห้ง ไม่ว่าอาชีพใดทั้งสิ้น ที่เมิงไส้แห้ง เพราะเมิงกระจอกไง มันอยู่ที่ใจเมิง ใจเมิงสูงเมิงก็รอด ใจเมิงกระจอกเมิงก็จน!
--- (เชิญชมคลิปเต็ม)
http://www.youtube.com/watch?v=s-g89WcO6DQ
A@Y~OnLy LoVe~
ชั้นประถม
*

ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว

« ตอบ #33 เมื่อ: วันที่ 23 สิงหาคม 2012, 07:54:36 »

ขอเป็นกำลังใจให้อีกหนึ่งนะ เพราะเราก็กลัวเรื่องแบบนี้เหมือนกัน เห็นพี่ๆเขาท้องแฟนเขาทำแบบนี้ตลอดแต่เขาอยู่ได้เพราะลูกค่ะ แต่ก็ยังอยู่กับแฟนนะ(ถ้าเป็นเราท่าจะรับบ่ได้ขนาดToT) แต่แฟนเรามันอยากจะมีลูกนะ แต่ถ้าเราท้องมันทำตัวไม่ดี ...จะตัด..มันทิ้งเลย (ล้อเล่น ยิ้มเท่ห์)

"Glory in life is not in never failing, But rising each time we fail."
                             - - Anonymous - -
ความสำเร็จในชีวิตไม่ใช่การที่ไม่เคยพ่ายแพ้ หากแต่เพิ่มขึ้นทุกครั้งที่ล้มลง
HomeCopy
ชั้นประถม
*

« ตอบ #34 เมื่อ: วันที่ 23 สิงหาคม 2012, 10:29:26 »

..เข้ามาให้กำลังใจครับ แกร่ง เข้าไว้ สู้ สู้ เพื่อละอ่อนในท้องครับ...

...เครียด ไม่ดีนะครับต่อลูกในท้อง... ยิ้มเท่ห์
มั่นฟังเพลง แล้วก็คุยกับลูกในท้องเยอะ ๆ คุยแต่ในสิ่งดีนะ กินมะพร้านอ่อนเยอะๆหน่อยก็ดี เวลาลูกคลอดจะได้ผิวดี ๆ
๛หนูแหม่ม_ฮ่าๆๆ—”๏”
เรียนอยู่ระดับ

"ความรักไม่มีจริง...."

« ตอบ #35 เมื่อ: วันที่ 23 สิงหาคม 2012, 10:44:10 »

ผู้หญิงเสียเปรียบตอนท้องที่แหละ เราไปทำอะไรกับใครก้ไม่ได้

"บนท้องฟ้ายังมีดวงดาว ชีวิตคนเรายังมีหวัง ยังยืนได้แม้เพียงลำพัง หัวใจยังมีฝันเรายังยิ้มได้"

Line ID : mam.88
ViRuS_HDD
ชั้นประถม
*

« ตอบ #36 เมื่อ: วันที่ 23 สิงหาคม 2012, 10:52:48 »

อย่าให้เอาโรคมาติดเราค่ะ

อันนี้น่ากลัวนะครับ 

ล่องแพ ณ เขื่อนแม่สรวย
Miss Espresso.
ข้าพเจ้าจะยอมศิโรราบให้มารดาข้าแต่เพียงผู้เดียว
ระดับ ป.ตรี

ฉันก็รักของฉันแค่นั้นเอง

« ตอบ #37 เมื่อ: วันที่ 23 สิงหาคม 2012, 12:50:17 »

ผู้หญิงมักจะทนเพราะไม่อยากให้ลูกเป็นเด็กมีปมด้อยไม่มีพ่อ....ตัวเรามีแม่เพียงคนเดียวแม่ทิ้งพ่อตอนท้องได้เจ็ดเดือนเหตุผลเดียวกับเจ้าของกระทู้เลยแต่แม่ของเราบอกว่าแม่เลี้ยงลูกได้...มีพ่อดีๆไม่ได้ไม่ต้องมีมัน....คิดเอาเองล่ะกันล่ะหว่างมีพ่อแต่เป็นพ่อที่ดีไม่ได้มีปัญหากับลูกลูกเราก็มีปัญหากับสังคม...หรือให้ลูกมีแต่แม่...แล้วให้ความอบอุ่นกับลูกให้มากที่สุดเลี้ยงลูกแบบควรจะเป็น....เลือกเอานะคะ...ทุกวันนี้แม่มีสามีใหม่ คบกันมาเกือบยี่สิบปีตัวเราก้อจะยี่สิบเเล้วเหมือนกัน ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ :Dผู้หญิงด้วยกันให้กำลังใจเสมอคะ

\\\\\\ เมื่อเธอพอฉันจะรออยุ่ตรงนี้ /////
oyoyo *^_^*

« ตอบ #38 เมื่อ: วันที่ 23 สิงหาคม 2012, 13:01:06 »

เป็นกำลังใจให้ครับ..

"มนุษย์ใช้เหตุผลทางความคิด
ในการตัดสินว่าอะไรถูกอะไรผิด
ขณะที่ธรรมชาติใช้ความจริงทางจิต
ในการตัดสินว่าอะไรเป็นบุญอะไรเป็นบาป"

วาทะดังตฤณ "ด้วยความเป็นห่วง"
Ampie
ระดับ ป.ตรี

คุณแม่ สายสตรอง

« ตอบ #39 เมื่อ: วันที่ 04 กันยายน 2012, 03:06:30 »

ผู้หญิงมักจะทนเพราะไม่อยากให้ลูกเป็นเด็กมีปมด้อยไม่มีพ่อ....ตัวเรามีแม่เพียงคนเดียวแม่ทิ้งพ่อตอนท้องได้เจ็ดเดือนเหตุผลเดียวกับเจ้าของกระทู้เลยแต่แม่ของเราบอกว่าแม่เลี้ยงลูกได้...มีพ่อดีๆไม่ได้ไม่ต้องมีมัน....คิดเอาเองล่ะกันล่ะหว่างมีพ่อแต่เป็นพ่อที่ดีไม่ได้มีปัญหากับลูกลูกเราก็มีปัญหากับสังคม...หรือให้ลูกมีแต่แม่...แล้วให้ความอบอุ่นกับลูกให้มากที่สุดเลี้ยงลูกแบบควรจะเป็น....เลือกเอานะคะ...ทุกวันนี้แม่มีสามีใหม่ คบกันมาเกือบยี่สิบปีตัวเราก้อจะยี่สิบเเล้วเหมือนกัน ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ :Dผู้หญิงด้วยกันให้กำลังใจเสมอคะ

ตอนนี้ทิ้งไปแล้วค่ะ 7 เดือนพอดี ดิชั้นคงมีเวรกรรมกับเค้ามาก่อน เค้าเอาดิชั้นไปพูดเสียๆหายค่ะ หาว่าจะทิ้งเค้า และบอกว่าถ้าลูกเกิดจะมาเอาไปไม่ให้เราเลี้ยง บอกตรงๆโมโหมาก โกธรมาก เค้าไปเที่ยวไปกับผู้หญิง เราไม่เคยไปยุ่งเลยค่ะ แต่เค้าเอาเราไปพูด หาว่าเราทำไม่ดีกับเค้า พูดเอาดีเข้าตัวเอง ได้ยินแล้วแบบของขึ้นเลย ติดว่ายังท้องอยู่นา ไม่งั้นขอไปถีบหน้ามันซักที
และคิดว่าพ่อดีๆมีไม่ได้ก็ไม่ต้องมีซะดีกว่า เหมือนกันค่ะ จะเลี้ยงลูกให้ดีที่สุด ขอบคุณสำหรับกำลังใจนะค่ะ  ยิ้ม
หน้า: 1 [2] 3 4 5 พิมพ์