เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 27 เมษายน 2024, 04:41:11
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลท่องเที่ยว-โพสรูป
| |-+  ร้านอาหาร เมนูเด็ด ร้านดัง เชียงราย (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-.)
| | |-+  ร้านหมูกะทะภูปรายฟ้า
หน้า: 1 [2] 3 พิมพ์
ผู้เขียน ร้านหมูกะทะภูปรายฟ้า  (อ่าน 8705 ครั้ง)
Gussoza
มัธยม
**

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 13 พฤศจิกายน 2010, 18:50:51 »

ก็เห็นเค้าบริการดีอยู่นะ ที่พูดหมายถึงร้านภูปรายฟ้า แถวนางแล ไม่ใช่ปรายฟ้าในเมือง แต่ก็ยังไม่เคยเจอเรื่องบริการ ทั้งที่ภูปรายฟ้า และปรายฟ้า จะมีก็แต่ที่ปรายฟ้าอาจจะมีช้าบ้างแค่นั้นแหละ

สุรัสวดี นางแลม่านสวย 053-176074, 081-5943105
ผ้าม่านสั่งตัด ผ้าม่านสำเร็จรูป ม่านปรับแสง มู่ลี่ ม่านไม้ไผ่
E-mail: SNanglae@gmail.com
https://www.facebook.com/SuruswadeeCurtain
natee1828
สมาชิกลงทะเบียน
ชั้นประถม
*

« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 20 พฤศจิกายน 2010, 20:45:54 »

ก็ว่าจะไปอยู่ เจ๋ง
Alony
มัธยม
**

^_____^

« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 21 พฤศจิกายน 2010, 06:26:47 »

วันนี้ร่านหมูกะทะจะมีคนเยอะกว่าปกติหรือเปล่าน้อ?

คิดถึงปรายฟ้า ไม่ได้ไปทานนานละ ชอบเห็ดเข็มทองกะปลาหมึกที่สุดเลย อิอิ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

" ฉันจะมองแต่ข้อดีของผู้คน เพราะตัวฉันเองก็ไม่ใช่คนที่สมบูรณ์แบบ ฉันจึงไม่บังคับที่จะตรวจสอบข้อผิดพลาดของผู้อื่น " ( Mahatma Gandhi )
007 X-MAN
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 21 พฤศจิกายน 2010, 08:13:04 »

น่าไปลองครับ  ผมมาทานหมูกะทะที่เชียงรายหลายๆร้านไม่ค่อยประทับใจเท่าไหร่ เขียนบอกว่ากินให้อิ่ม แต่ของหมดไม่เติมให้เลยครับ  กินหมูกะทะมาติดใจที่ สุคนธาหมูกระทะ
ที่เชียงใหม่มากครับของมีให้เลือกเยอะมากครับอยากให้ที่เชียงราบทำได้อย่างนี้มั่ง
Isabell
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 21 พฤศจิกายน 2010, 08:27:53 »

--------เคยอ่านกระทู้เก่าของร้านหมูกระทะปรายฟ้าในเมืองก็ออกแนวไม่ชอบกันซะเยอะเนื่องจากอร่อยแล้ว เจ้าของร้านไม่ง้อลูกค้า เพราะเราไปขอของอร่อยเค้ากิน ( มึงไม่กินคนอื่นก็มากิน )
-------- แต่สำหรับร้านภูปรายฟ้าที่นางแล ความคิดส่วนตัวชอบนะ เพราะว่าเรากินในสิ่งที่เราอยากกินในราคาที่คุ้ม เวลาเราไปกินก็จะสั่งชุด basic ( 100 )ไม่รุ้เค้าเรียกงี้รึป่าว มันจะมีหมูกะปลาหมึกหลายๆอย่างให้มาหนึ่งจาน ชุดน้ำจิ้ม ผัก ไข่ วุ้นเส้น น้ำซุป คือเท่านี้ก็อิ่มละ แต่เราชอบกินกุ้งเราก็จะสั่งกุ้ง (30) รวมแล้ว ไม่เกิน 180 เพราะว่าค่าน้ำแข็งกะน้ำเปล่า น่าจะซัก 20 ถูกงะได้เยอะด้วย ถ้าอยากกินอย่างอื่นก็มีให้สั่งเพิ่ม ชุดตะกร้าผักเห็ดเพื่อสุขภาพก็น่ากินงะ กินจนพุงจะแตก สรุป ไปกินสองคน หมดไปไม่เกิน 180 ก็ถือว่าถูกเพราะว่าไปกินที่บ้านดู่ ร้านนึงมุงหลังคาขาวๆๆ อ่ะนะ เรากินแค่เบคอน กะผักอย่างอื่น เพระว่าเนื้ออย่างอื่นเราไม่ชอบกิน ถ้าจะกินกุ้งก็ต้องเสียตังเพิ่ม แถมเด๊ยวนี้ น้ำจิ้มโอ่ย มีแต่เต้าหู้ยี้ปั่นมั่งเราคิดว่างั้น แบบ ไม่ค่อยได้ใจเจ้เลย 5555 ไปลองเถอะ ภูปรายฟ้า
~ Bullet for my Brother ~
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 23 พฤศจิกายน 2010, 21:04:52 »

ภูปรายฟ้าตรงนางแลก็ดีนะครับ คนไม่เยอะ บริการรวดเร็ว ทั่วถึง

ที่ไปร้านนี้เพราะเวลาไปร้านหมูกะทะแบบบุฟเฟ่ต์แฟนผมไม่แตะเนื้อเลยกินแต่ของต้มๆกับปลาหมึก พอเจอร้านนี้เป็นร้านเดียวที่แฟนผมกินเนื้ออ่ะครับ ดีใจมากๆ
Wing125B
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 24 พฤศจิกายน 2010, 10:29:28 »

ปรายฟ้า ในเมือง 
สำหรับเจ๊เค้า ก็เป็นแบบนั้นแหละ  ถ้าไม่คิดอะไร มากนะ ก็ไม่มีอะไร หรอก
ไปบ่อยๆๆเด๋วรู้ว่าเจ๊เค้าเป็นกันเองแบบไหน   สำหรับ ผม ร้านนี้อร่อยที่สุด
 ในเชียงรายแล้วครับ  ความอร่อย +คุณภาพอาหาร   

ร้านนี้ถือว่า สุดๆๆแล้ว  คุ้มค่าด้วย อยากกินอะไรก็สั่ง ไม่อยากกินอะไรก้ ไม่ต้องสั่งคับ
Gussoza
มัธยม
**

« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 24 พฤศจิกายน 2010, 15:51:37 »

คราวก่อนไปซื้อหมูหมักมากินที่บ้าน กิโล 180 ซื้อมา 2 กิโล ติดใจกันทั้งบ้าน และคงมีรอบต่อไป

สุรัสวดี นางแลม่านสวย 053-176074, 081-5943105
ผ้าม่านสั่งตัด ผ้าม่านสำเร็จรูป ม่านปรับแสง มู่ลี่ ม่านไม้ไผ่
E-mail: SNanglae@gmail.com
https://www.facebook.com/SuruswadeeCurtain
คนแม่จัน
ระดับ ป.ตรี

ทำเดี๋ยวนี้ให้ดีที่สุด....จบ

« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 24 พฤศจิกายน 2010, 20:27:56 »

ใช่เลยความอร่อยที่ซื้อได้เคยไปกินในเมืองติดใจอยากให้มาตั้งใกล้ๆบ้านตอนนี้สมใจอยากเฉลี่ยเดือนละสองครั้ง ::)บริการก็ใช้ได้บรรยากาศดีมากๆพาแขกไปกินไม่เสียอารมย์....สุดยอดขอสนับสนับสนุนอาชีพสุจริต....ฟันธง ยิงฟันยิ้ม
skillfull
ชั้นประถม
*

« ตอบ #29 เมื่อ: วันที่ 27 พฤศจิกายน 2010, 21:42:11 »

สาขาในเมืองไม่ได้เรื่องทั้งบริการสถานที่ที่จอดรถ แต่ร้านตรงข้ามห่วยกว่า ห่วยแบบเอี้ยๆ

สาขาในเมือง เวลากินซอสมันชุ่มเกินไป มันจะเยิ้มๆ เค็มไปเลย กรบรสเนื้อหมด ไม่ค่อยพอดี

ส่วนนอกเมืองบรรยากาศดี รสชาติเปลี่ยนไปตั้งแต่เริ่มเปิด กลายเป็นร้านประจำไปแล้ว แต่ต้องถ่อไปกินไกลไปหน่อย

ร้านก้อปปี้หลังแฟล็ตตำรวจ เคยอร่อยที่สุด แต่เดี๋ยวนี้ไม่อร่อยแล้วว่ะ ให้น้อย งก บรรยากาศแย่ อยากจะปิดก็ปิดจากเป็นลูกค้าประจำเป็นลาขาดไปเลย
Guru
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #30 เมื่อ: วันที่ 28 พฤศจิกายน 2010, 15:54:34 »

เจ้าของร้านปากหมาบรรลัย
มันไม่แรงไปหลอก
อยากจะถามมันว่า
ตกลงมึงเห็นลูกค้าเป็นอะไร
ที่กูเคยได้ยินมาลูกค้าคือพระเจ้าไม่ใช่หรอ
สัส
แต่แมร่งกูไปแดกจ่ายตัง กูไม่ได้ไปขอมึงแดกฟรีนะ
มึงโฆษณาในวิทยุบอกบริการดี
กูขอย้อนถามกลับว่านี้หรอที่เค้าเรียกว่าบริการดี
หัดเอาจุดนี้ไปคิดด้วยนะ
ถ้ามึงเข้ามาอ่านอ่ะ
อยากจะบอกว่าเจ้าของร้านปากหมา หมา อย่างมึงไม่มีใครอยากไปแดกกหลอก

ตกใจ ตกใจ ตกใจ
เจอมาเหมือนกันเลยครับไปสองครั้งโดนสองครั้ง เซ็งจิตร ไม่ไปเหยีบอีกเลยครับ
hd man
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #31 เมื่อ: วันที่ 28 พฤศจิกายน 2010, 16:58:23 »

ลองเปลี่ยนมาทานที่ร้าน  พลอยพลัม  บ้างซิครับเผื่อจะถูกใจในรสชาติใหม่ๆ
Aloha_ฉึกฉึก[AmPnaKa]
ชั้นประถม
*

« ตอบ #32 เมื่อ: วันที่ 05 ธันวาคม 2010, 21:13:04 »

ร้าน หมูกะทะภูปรายฟ้า หนิ อยู่ตรงไหนอ่า เคยไปกินแต่ร้าน ปรายฟ้า อร่อยดี เหงมีคนบอกว่า เจ้าของปากจัด แต่ก็ยังไม่เคยเจอ (และก็ไม่อยากเจอ หุหุ) ถ้ามีโอกาสก็ว่าจะไปใหม่ แต่ที่แน่ๆ  อยากรู้ว่า ร้านภูปรายฟ้า อยู่ตรงไหนอ่าคะ ใครช่วยตอบด้วยเน้อ ^_^
~cheesecake~
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #33 เมื่อ: วันที่ 06 ธันวาคม 2010, 03:00:42 »

ชอบค่ะ บรรยากาศดี อร่อยด้วย เราว่าอร่อยกว่าสาขาสันโค้งนะคะ

ส่วนสาขาสันโค้ง หวังว่าคุณป้าเจ้าของร้านคงจะปรับปรุงเรื่องความหน้าบึ้งไปเยอะนะคะ เดี๋ยวนี้เห็นยิ้มแย้ม ทักทายพูดจาดีเชียว
@sun
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #34 เมื่อ: วันที่ 08 เมษายน 2012, 11:53:43 »

.
Sant4Cuz
' Haters Gonna Hate '
สมาชิกลงทะเบียน
มัธยม
*

Sol y Luna`

« ตอบ #35 เมื่อ: วันที่ 08 เมษายน 2012, 20:41:47 »

ผมว่าอร่อยนะครับ น้ำจิ้มอร่อยดี ผมเรียนอยุ่ มฟล เวลาไปเที่ยวในเมือง ขี่กลับผ่านหน้าร้านกลิ่นตามไปเกือบถึงม. ๕๕๕ หอมดี ครับ จุดเด่นเค้าอยุ่ที่น้ำจิ้ม  แต่เรื่องบริการอันนี้ยอมรับว่าค่อนข้างช้าครับ แต่ก้ต้องเข้าใจเพราะลูกค้าเยอะ
baby69
ชั้นประถม
*

« ตอบ #36 เมื่อ: วันที่ 10 ตุลาคม 2012, 23:30:00 »

ภูปรายฟ้า นางแล ตามที่ จขกท ถาม อร่อยนะ ไม่แพง ถ้าเทียบกับกินบุพเฟ่ บริการดี แต่มีช้าบ้าง

ต้องแยกแยะนะคะ ปรายฟ้าในเมือง คนละที่ กับภูปรายฟ้า นางแล

พอดีน้องเรียน มฟล. ขับรถผ่านกลิ่นมาแต่ไกลเลย เลยได้มีโอกาสลอง อร่อยมาก กินประจำ อิอิ ขอชมค่ะ

Yuri  ยากูซ่าน่ารัก
HeinekeN
ชั้นประถม
*

"จงบริหารความโลภ ให้สมดุลย์กับความรู้"

« ตอบ #37 เมื่อ: วันที่ 12 ตุลาคม 2012, 12:56:16 »

เมื่อก่อนเจ๊เขาเป็นแบบที่ว่ากันจริงๆครับ คือไม่ง้อลูกค้า แต่ถ้าไปบ่อยๆสนิทกันก็จะเข้าใจว่าเขาเป็นคนแบบนั้นจริงๆ ผมกินมาตั้งแต่เป็นร้านเล็กๆเคยโดนบ่นมาตอนอยู่รานเล็กๆเหมือนกันตอนแรก เคยโกรธจนไม่ไปกินอีกเลย จนตอนหลังเพื่อนที่กินร้านนี้บ่อยๆเขาบอกให้ฟังว่าเขาเป็นคนแบบนี้ พอไปทานบ่อยเข้าเขาก็จำเราได้บริการเราดีมากครับตอนหลังนี้เขาปรับปรุงตัวไปเยอะนะครับ เขาเองก็คงจะพอรู้ตัวว่าเขาขี้วีน หากเป็นแบบนี้ไปก็คงจะมีแต่เสียกับเสีย ตอนนี้ผมดูเขาใจเย็นพูดจาดีขึ้นเยอะ ความอร่อยนี่ผมยกให้อร่อยที่สุดเลยนะครับ จนทุกวันนี้ก็เป็นลูกค้าประจำร้านเขาไปละครับ และผมก็ยังไม่เคยเห็นเขาไปวีนใครอีกนะครับ ถ้าเทียบกับตอนเป็นร้านเก่า จะเสียก็แค่เรื่องคิดเงินเนี่ยล่ะครับ เพราะหากมีบิลมาให้เราดูด้วยจะดีมากๆ ^^
sang_na_ja
ชั้นประถม
*

« ตอบ #38 เมื่อ: วันที่ 12 ตุลาคม 2012, 16:17:54 »

ตั้งในสอบถามจะไปกินสะหน่อยแต่
เหมือนมีคนในนี้จะบอกว่าเจ้าของร้านปรายฟ้าถ้ารู้จักกันจะบริการดี
แต่ถ้าเราไม่รู้จักละทำไงก็จะพูดไม่ดีเหรอ เปิดร้านอาหารเป็นงานบริการ
ถ้าปากหมาผมคนหนึ่งละที่ไม่ไป เคยคิดจะไปกินอยุ่นะแต่มีคนบอกว่า
เจ้าของปากไม่ดี ผมก็ไม่คิดจะไปเลยถึงจะอร่อยที่สุดในโลกก็จะไม่ไปกิน
แต่มีบางร้านหมูกะทะอาหารไม่อร่อยเลยแต่บริการโคตรดีผมไปอีกแน่นอน
รสชาติอาหารมันเปลี่ยนแปลงกันได้แต่นิสัยคนมันเปลี่ยนยาก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 12 ตุลาคม 2012, 16:23:07 โดย sang_na_ja » IP : บันทึกการเข้า
Memory Friend
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #39 เมื่อ: วันที่ 17 ตุลาคม 2012, 18:23:45 »

เมื่อวานไปภูปรายฟ้าที่นางแล ร้านปิดอ่ะค่ะ T^T
หน้า: 1 [2] 3 พิมพ์