เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 26 เมษายน 2024, 11:12:14
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  บอร์ดกลุ่มชมรม
| |-+  ชมรมคนรักรถ
| | |-+  ช่วยแนะนำร้านล้างอัดฉีด มอเตอร์ไซด์ แจ่ม ๆ หน่อยคับ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ช่วยแนะนำร้านล้างอัดฉีด มอเตอร์ไซด์ แจ่ม ๆ หน่อยคับ  (อ่าน 3663 ครั้ง)
dj_john
ระดับ ป.ตรี

« เมื่อ: วันที่ 09 สิงหาคม 2010, 13:07:09 »

ปกติก็ใช้บริการแบบเปลี่ยนร้านไปเรื่อย ๆ ราคา 30 บาท

ประทับใจอยู่ที่เดียวคือ ข้างฟ้าใสหมูกระทะบ้านดู่ (แต่ไกลไปหน่อย)

อยากได้แถวในเมืองที่ล้างแบบทุกซอกทุกมุม คิดค่าบริการเพิ่มก็ไม่เป็นไรคับ

เมื่อวานกะจะไปล้างที่บ้านดู่ ไปถึงรถเยอะ คิวยาว เลยขับกลับมา

เห็นอยู่ร้านนึงเป็นปั้ม ปตท.เก่า แถวยูเทิร์น ภูไทไก่ย่าง เลี้ยวเข้าไปเลย

ล้างได้ไม่ประทับใจเลย นั่งดูตลอดตอนล้าง เอาน้ำฉีด ๆ ๆ ๆ ๆ

เอาฟองน้ำชุบแชมพูมาขัด ๆ ถู ๆ แบบลวก ๆ คอท่อยังไม่ขัดให้เลย (ล้างอย่างนี้ล้างเองก็ได้)

ตรงเสื้อสูบ หรือซอกที่ขัดไม่ได้ ก็ไม่เอาน้ำยาสีชมพูฉีดเลย

ที่ล้างรถยนต์คันก่อนหน้า ฉีดจัง เครียดเลย จ่ายตังก่อนเลย

แล้วไปยืนรอข้าง ๆ รถทั้ง ๆ ที่ยังเช็ดไม่เสร็จ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 09 สิงหาคม 2010, 13:10:06 โดย dj_john » IP : บันทึกการเข้า

Facebook : John Crutd
Line ID : John Crutd
เท้าสะเอวคลับ Ver.CaZzAmAnIaN
ระดับ :ป.โท

LuV me LuV My CatZ

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 09 สิงหาคม 2010, 13:23:07 »

อ๊อ!!  ลืมบอกไปอีกอย่างค่ะ

ใกล้ๆ กันมีร้านคาร์แคร์  ทำดีมาก สะอาดมาก และราคามาตรฐานค่ะ  จำชื่อไม่ได้ซะด้วยสิ แลบลิ้น แลบลิ้น

ล้างอัดฉีด 120  ล้างห้องเครื่องด้วยเพิ่ม 30 บาท  เป็น 150  เอี่ยมทั้งนอกทั้งในเลย(รถเก๋งนะคะ)

รับรองความสะอาดจริงๆ  กอย่าไปลองมาเมื่อวาน  ระหว่างนั้นก็มานั่งรอที่ร้านนี้นะคะ  รถก็เอี่ยม  คนก็อิ่ม   ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

ปล.  เค้าทำดีจริงๆ  เลยขอโฆษณาให้นิดดดดนึง  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

จากทู้ พี่กอย่านะคับ

ถนน เกาะทอง เยื้องๆ วีเจซี แมนชั่นอ่ะคับ

ชื่อร้าน Blue Poly แพงหน่อย 50 บาท แต่ ชอบเอา รถ และ น้องฟีโน่ไปล้างอ่ะคับ

บอกนิดนึง เผื่อเวลาหน่อยนะคับ ล้างนานนิดนึง แต่ สะอาด

แค่ ฟีโน่ ก็ ล่อไปชั่วโมงนึงอ่ะคับ

ปล. เมื่อวาน ไม่ได้เข้าไปทัก พี่จอห์นเลยคับ พอดี คนนักขนาด 

นั่งบนสาด หมู่ คืบคลานตรงข้ามกันอ่ะคับ

ยิงฟันยิ้ม

Ford Fiesta Chiang Rai Club ทักทายกันได้คับ
https://www.facebook.com/groups/227123194107248/
มงคล
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

เหนื่อยการ แต่ใจอย่าท้อ

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 09 สิงหาคม 2010, 13:25:06 »

เก่งมอเตอร์สปา (ปากทางเข้า ร.ร.สามัคคีฯ ประตู 2 ) หรือ ปางไม้คาแคร์

นายมงคล หมื่นเกี๋ยง
ร้านถ่ายเอกสารมงคล หน้าวิทยาลัยเทคนิคเชียงราย
โทร.087-6614381, 053-752795
D-max

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 09 สิงหาคม 2010, 13:53:06 »

ประทับใจอยู่ที่เดียวคือ ข้างฟ้าใสหมูกระทะบ้านดู่ (แต่ไกลไปหน่อย)
แจ่มเลยครับ ยิงฟันยิ้ม
dj_john
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 09 สิงหาคม 2010, 14:06:34 »

อ้างถึง

ปล. เมื่อวาน ไม่ได้เข้าไปทัก พี่จอห์นเลยคับ พอดี คนนักขนาด 

นั่งบนสาด หมู่ คืบคลานตรงข้ามกันอ่ะคับ

ยิงฟันยิ้ม

เมื่อวานผมรีบกลับ ติดธุระด่วน วันหลังเจอกันครับ

ล้างนานไม่ว่าขอให้ KSR ข้า แจ่ม ๆ ก็พอละ  ยิงฟันยิ้ม

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 09 สิงหาคม 2010, 18:17:24 »

อ้างถึง

ยิงฟันยิ้ม

เมื่อวานผมรีบกลับ ติดธุระด่วน วันหลังเจอกันครับ

ล้างนานไม่ว่าขอให้ KSR ข้า แจ่ม ๆ ก็พอละ  ยิงฟันยิ้ม

ยินดีคับ พี่จอห์น   

Ford Fiesta Chiang Rai Club ทักทายกันได้คับ
https://www.facebook.com/groups/227123194107248/
maximus
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 14 สิงหาคม 2010, 23:07:21 »

วันหลังถ้ามาล้าง(รถเครื่อง)ผมจะลัดคิวหื้อเน้อครับ
ช่วงนี้ผมบ่าได้อยู่ร้าน(เฝ้าคนไข้ที่โรงบาล)
คนหายากครับผม
ขอบคุณสำหรับคำติชมครับ

tha
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 16 สิงหาคม 2010, 08:42:42 »

NU คาร์แคร์ บ้านดู่ อยู่ในซอยไปน้ำตกโป่งพระบาท ซ้ายมือ ร้านสีเหลืองๆ ครับ

ลองดูครับ ส่วนตัวชอบครับ ล้างดีครับ

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 16 สิงหาคม 2010, 21:27:45 »

NU คาร์แคร์ บ้านดู่ อยู่ในซอยไปน้ำตกโป่งพระบาท ซ้ายมือ ร้านสีเหลืองๆ ครับ

ลองดูครับ ส่วนตัวชอบครับ ล้างดีครับ

อิก 1 เสียงคับ ไม่แพงด้วย

หลังๆไม่ได้ไป เพราะ รถขึ้นม่ายได้อ่ะคับ

ยิงฟันยิ้ม

tha
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 17 สิงหาคม 2010, 09:12:53 »

หลังๆไม่ได้ไป เพราะ รถขึ้นม่ายได้อ่ะคับ

ยิงฟันยิ้ม

ไม่ต้องขึ้นก็ได้ครับ สะอาดเหมือนกันครับ

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 17 สิงหาคม 2010, 13:15:23 »

ยิงฟันยิ้ม

ไม่ต้องขึ้นก็ได้ครับ สะอาดเหมือนกันครับ

โอเค งั้ นจัดไป

แต่ .....

ฝนตกแห๋มเมอะ

dj_john
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 21 สิงหาคม 2010, 16:13:25 »

อ๊อ!!  ลืมบอกไปอีกอย่างค่ะ

ใกล้ๆ กันมีร้านคาร์แคร์  ทำดีมาก สะอาดมาก และราคามาตรฐานค่ะ  จำชื่อไม่ได้ซะด้วยสิ แลบลิ้น แลบลิ้น

ล้างอัดฉีด 120  ล้างห้องเครื่องด้วยเพิ่ม 30 บาท  เป็น 150  เอี่ยมทั้งนอกทั้งในเลย(รถเก๋งนะคะ)

รับรองความสะอาดจริงๆ  กอย่าไปลองมาเมื่อวาน  ระหว่างนั้นก็มานั่งรอที่ร้านนี้นะคะ  รถก็เอี่ยม  คนก็อิ่ม   ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

ปล.  เค้าทำดีจริงๆ  เลยขอโฆษณาให้นิดดดดนึง  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

จากทู้ พี่กอย่านะคับ

ถนน เกาะทอง เยื้องๆ วีเจซี แมนชั่นอ่ะคับ

ชื่อร้าน Blue Poly แพงหน่อย 50 บาท แต่ ชอบเอา รถ และ น้องฟีโน่ไปล้างอ่ะคับ

บอกนิดนึง เผื่อเวลาหน่อยนะคับ ล้างนานนิดนึง แต่ สะอาด

แค่ ฟีโน่ ก็ ล่อไปชั่วโมงนึงอ่ะคับ

ยิงฟันยิ้ม

ขับผ่านไปดูแล้วครับ แล้วจะแวะไปอุดหนุนครับ

หน้า: [1] พิมพ์