เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 26 เมษายน 2024, 19:35:08
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  ห้องนั่งเล่น (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-., ©®*)
| | |-+  ขอความร่วมมือหน่อยน่ะค่ะ ^__^
หน้า: 1 2 3 4 [5] พิมพ์
ผู้เขียน ขอความร่วมมือหน่อยน่ะค่ะ ^__^  (อ่าน 4397 ครั้ง)
แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-.
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

*..ปรับปรุงระบบ..*

« ตอบ #80 เมื่อ: วันที่ 11 สิงหาคม 2012, 12:53:50 »

ใครชอบหรือไม่ชอบ  อยากให้ล๊อก ให้ลบ หรือปักหมุด ไม่ว่ากระทู้นี้หรือกระทู้ไหน  ขอให้แสดงความคิดเห็นแจ้งไว้ที่กระทู้เลยนะคะ  
ไม่ต้อง pm หากอย่าละ  ขี้เกียจอธิบาย  เพราะคนไม่(ยอม)เข้าใจและเคารพกฏก็ยังมีอยู่
 รูดซิบปาก ลังเล อายจัง ร้องไห้

ஐ.¸¸.·´¯`¸¸.·•.¸¸.•´´¯`•(^)•♥ คนที่ด่าคนอื่นสะท้อนว่าระบบข้างในกำลังพัง คนอารมณ์เสียเพราะถูกด่า แสดงว่าระบบของตัวเองก็พังตามไปด้วย [ว.วชิรเมธี]ஐ.¸¸.·´¯`¸¸.·
จหมื่นไวยวรนารถ
ยิ้มทุกครั้ง ไม่ว่าจะเจอทุกข์หรือเป็นสุข
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

ความชั่วนั้นไม่มี ความดีก็เช่นกันไม่ปรากฎ

« ตอบ #81 เมื่อ: วันที่ 11 สิงหาคม 2012, 14:58:29 »

ยินดีที่ได้เห็น ยอมเป็นยอมรับข้อคิด จิตน้อมพร้อมรับทำ ยิงฟันยิ้ม

ไผยะฮาจัง ฮาจังเต๊าต๋าย ไผยะฮาเสียใจ๋ ถึงฮาต๋ายฮาตึงบะใจ้ลืม

สบายแมน
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #82 เมื่อ: วันที่ 11 สิงหาคม 2012, 18:04:09 »

ใครชอบหรือไม่ชอบ  อยากให้ล๊อก ให้ลบ หรือปักหมุด ไม่ว่ากระทู้นี้หรือกระทู้ไหน  ขอให้แสดงความคิดเห็นแจ้งไว้ที่กระทู้เลยนะคะ  
ไม่ต้อง pm หากอย่าละ  ขี้เกียจอธิบาย  เพราะคนไม่(ยอม)เข้าใจและเคารพกฏก็ยังมีอยู่
 รูดซิบปาก ลังเล อายจัง ร้องไห้

เห็นด้วยกับท่านแอ๊ดมินเลยครับ แสดงความคิดเห็นหน้ากระทู้ดีกว่าจะได้รู้ว่า สมาชิกส่วนใหญ่อยากให้ห้องอันเป็นที่รัก
ของเราเป็นไปในทิศทางใหน จะได้มีความสุขกัน  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
สบายแมน

« ตอบ #83 เมื่อ: วันที่ 12 สิงหาคม 2012, 19:10:49 »

ยิ้ม ฟังเพลงผ่อนคลายกันหน่อย (หรือเปล่า) ยิงฟันยิ้ม

©®*
cr-nettech ltd.,part.
*

« ตอบ #84 เมื่อ: วันที่ 12 สิงหาคม 2012, 21:29:50 »

เห็นด้วยกับท่านแอ๊ดมินเลยครับ แสดงความคิดเห็นหน้ากระทู้ดีกว่าจะได้รู้ว่า สมาชิกส่วนใหญ่อยากให้ห้องอันเป็นที่รัก
ของเราเป็นไปในทิศทางใหน จะได้มีความสุขกัน  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

งั้นก็ตั้งกระทู้แชทไปเลยครับ ไม่ต้องปักหมุดเพราะไม่ยอมตกแน่นอน  แต่มีข้อแม้ว่า ให้แชทในกระทู้นี้เท่านั้น

ไม่งั้นกระทู้อื่นโดนลากลงทะเลหมด เช่นกระทู้แนะนำตัว เข้าไปเป็นไงน่าจะรู้  ไม่ต้องไปไหนไกล กระทู้ขอความร่วมมือ เป็นซะเอง ยิงฟันยิ้ม

ละที่เห็นๆก็มีไม่กี่คนแทบจะนับได้เลย จริงๆนะ ไม่เชื่อไปนับดูดิ หรือว่าห้องนั่งเล่นมีคนแค่นี้

บางทีผมก็เบื่อๆที่จะเปิดอ่านกระทู้ที่หลายๆหน้าเหมือนกัน เพราะบางทีอะไรๆมัน "มาก" เกินพอดีไปหน่อย

ขอยกตัวอย่างกระทู้ รถบังคับนะครับ นั่นเป็นกลุ่มคนที่ชื่นชอบทางด้านเดียวกัน ตอนนี้จะสองร้อยหน้าแล้วครับ ไม่มีปัญหาอะไรเลย แล้วก็ไม่เคยพากระทู้อื่นลงทะเลด้วย

ถ้าจะมีห้องคนชอบแชทบ้างจะเป็นไรไป จริงปะครับท่านแอดมิน ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

©®*
cr-nettech ltd.,part.
*

« ตอบ #85 เมื่อ: วันที่ 12 สิงหาคม 2012, 21:30:47 »

^
          ^
          ^
          ^
          ^
          ^
          ^
          ^

ความเห็นส่วนตัว ห้ามดราม่า ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

สบายแมน

« ตอบ #86 เมื่อ: วันที่ 12 สิงหาคม 2012, 21:31:48 »

โอเคได้หนึ่งความคิดเห็นแล้วครับ ขอบคุณอ้ายเมรัยครับ ยิงฟันยิ้ม
สบายแมน

« ตอบ #87 เมื่อ: วันที่ 12 สิงหาคม 2012, 21:34:44 »

ว่าแต่เอากระทู้ของอ้ายเมรัยตอนส่งเด็กมาศรีธนาได้ก่อครับ อารมณ์นั้นถ้าจะง่อมน่าดู อิ อิ แซวเล่นเน้อครับ คริ คริ ยิงฟันยิ้ม
>_อนัตตา_<

« ตอบ #88 เมื่อ: วันที่ 12 สิงหาคม 2012, 22:19:23 »

โห๋วววว.... ตกใจ ตกใจ ตกใจ  ไม่ได้เข้ามาดูแค่สองสามวัน ดูเหมือนว่าทุกคนให้ความร่วมมือดีน่ะค่ะ
เอ้าน่า....หลากหลายความคิดเห็น อาจจะมีมุมมองที่ต่างกันไปบ้าง  บางทีเราอาจจะมองกันคนละมุมน่ะค่ะ
อย่างที่ลุงเมรัยฯ เสนอก็ดีน่ะค่ะ  ตั้งกระทู้ขึ้นมากระทู้หนึ่ง สำหรับแชทกันอย่างเดียว
เพื่อน ๆ ก็ไปแชทกันกระทู้นั้น แต่อย่าไปแชทกันที่กระทู้อื่น ดีมั้ยค่ะ  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
ให้อีก 1 เสียงค่ะ ขอป้ากอย่าพิจารณาด้วยน่ะค่ะ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
>_อนัตตา_<

« ตอบ #89 เมื่อ: วันที่ 12 สิงหาคม 2012, 22:21:36 »

ต้องขอโทษป้ากอย่าด้วยน่ะค่ะ ที่กระทู้ข้าพเจ้าทำให้ป้ากอย่าอึดอัดอีกแย้ววววว
....สูมาเต๊อะเจ้า....._/\_...แห่ะๆๆๆๆ อายจัง อายจัง อายจัง
@เชียงแสน
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

..ทุกลมหายใจคือการเปลี่ยนแปลง..

« ตอบ #90 เมื่อ: วันที่ 12 สิงหาคม 2012, 22:25:08 »

โห๋วววว.... ตกใจ ตกใจ ตกใจ  ไม่ได้เข้ามาดูแค่สองสามวัน ดูเหมือนว่าทุกคนให้ความร่วมมือดีน่ะค่ะ
เอ้าน่า....หลากหลายความคิดเห็น อาจจะมีมุมมองที่ต่างกันไปบ้าง  บางทีเราอาจจะมองกันคนละมุมน่ะค่ะ
อย่างที่ลุงเมรัยฯ เสนอก็ดีน่ะค่ะ  ตั้งกระทู้ขึ้นมากระทู้หนึ่ง สำหรับแชทกันอย่างเดียว
เพื่อน ๆ ก็ไปแชทกันกระทู้นั้น แต่อย่าไปแชทกันที่กระทู้อื่น ดีมั้ยค่ะ  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
ให้อีก 1 เสียงค่ะ ขอป้ากอย่าพิจารณาด้วยน่ะค่ะ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

..อนัตตารูปประจำตัวเธอ เป็นผู้ใด เด็กน้อย ๆๆๆๆ... ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
>_อนัตตา_<

« ตอบ #91 เมื่อ: วันที่ 12 สิงหาคม 2012, 22:39:01 »

..อนัตตารูปประจำตัวเธอ เป็นผู้ใด เด็กน้อย ๆๆๆๆ... ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

อิอิ ^^  หลานสาวสุดเลิฟค่ะ พึ่งเกิดวันนี้ วันแม่พอดี ก็เลยเห่อไปหน่อยอ่ะเจ้า
ที่หายไปสองสามวัน ก็ไปรอเค้าเกิดนี้แหล่ะค่ะ วันที่ 12 สิงหาคม 2555 เวลา 12.15 น.ค่ะ
อยู่กระทู้นี้ค่ะ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=280955.0
แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-.
แฟนพันธ์แท้
*

*..ปรับปรุงระบบ..*

« ตอบ #92 เมื่อ: วันที่ 13 สิงหาคม 2012, 00:06:27 »

โห๋วววว.... ตกใจ ตกใจ ตกใจ  ไม่ได้เข้ามาดูแค่สองสามวัน ดูเหมือนว่าทุกคนให้ความร่วมมือดีน่ะค่ะ
เอ้าน่า....หลากหลายความคิดเห็น อาจจะมีมุมมองที่ต่างกันไปบ้าง  บางทีเราอาจจะมองกันคนละมุมน่ะค่ะ
อย่างที่ลุงเมรัยฯ เสนอก็ดีน่ะค่ะ  ตั้งกระทู้ขึ้นมากระทู้หนึ่ง สำหรับแชทกันอย่างเดียว
เพื่อน ๆ ก็ไปแชทกันกระทู้นั้น แต่อย่าไปแชทกันที่กระทู้อื่น ดีมั้ยค่ะ  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
ให้อีก 1 เสียงค่ะ ขอป้ากอย่าพิจารณาด้วยน่ะค่ะ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

กอย่าไม่ได้อึดอัดหรอกค่ะ  กอย่ารู้ว่า ทุกคนรักและหวงแหนห้องนั่งเล่น
แต่บอกตรงๆ ว่า  เบื่อที่จะต้องอธิบายซ้ำๆ มากกว่า  
ถ้า PM  ไม่ได้หมายถึง Personal Message กอย่าจะขออนุญาตเอามาโพสให้ได้อ่านได้ชมกันหมดเลย  ว่าใครมีความต้องการอย่างไรบ้าง
หลายต่อหลายครั้งที่ เจ้าของกระทู้ หรือสมาชิก pm มาให้กอย่าสังเกตพฤติกรรมของสมาชิกบางท่าน  
กอย่าก็พยายามปิดตา 1 ข้าง  แล้วตอบเค้าไปเพียงว่า  "อีกหน่อยเค้าก็เบื่อกันไปเอง"  

และถ้าสังเกตกันดีๆ  มีบางกระทู้ที่กอย่าไม่เข้าไปแตะต้องเลย ทั้งที่มีการโต้ตอบกันค่อนข้างถี่และไม่กี่คน เพราะสาเหตุใด.....??
ก็เพราะ   ต้องการให้สมาชิกที่มีความสนใจกันในเฉพาะกลุ่ม ได้พูดคุยกันอยู่แต่ในกระทู้นั้นๆ  โดยไม่ไปดันกระทู้คนอื่นออกนอกเรื่อง  

แต่ก็ยังไม่วายเกิดเหตุการณ์เดิมๆ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 13 สิงหาคม 2012, 00:14:56 โดย แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-. » IP : บันทึกการเข้า

ஐ.¸¸.·´¯`¸¸.·•.¸¸.•´´¯`•(^)•♥ คนที่ด่าคนอื่นสะท้อนว่าระบบข้างในกำลังพัง คนอารมณ์เสียเพราะถูกด่า แสดงว่าระบบของตัวเองก็พังตามไปด้วย [ว.วชิรเมธี]ஐ.¸¸.·´¯`¸¸.·
หน้า: 1 2 3 4 [5] พิมพ์