เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 27 เมษายน 2024, 04:40:00
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  ห้องนั่งเล่น (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-., ©®*)
| | |-+  หาคำตอบกับชีวิตของผมหน่อย !
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน หาคำตอบกับชีวิตของผมหน่อย !  (อ่าน 1605 ครั้ง)
kanlove1000
เตรียมอนุบาล
*

« เมื่อ: วันที่ 12 กรกฎาคม 2012, 20:11:59 »

คือว่าผม รัก คนๆนี้มาก จนแบบอยากไปอยู่กับเขา แต่เขาทำไมเมินเฉย กับผมตลอดเลย ผมไม่ดีหรอ เขาบอกให้ผมทำไร ผมก้ทำตามที่เขาบอก เพราะว่ารักทำได้ทุกสิ่ง แต่คำว่ารักบ้างครั้งก็ทำให้ผมเจ็บ  

จะต้องให้ผมทำยังไง ที่ให้เขามาเห็นความสำคัญ ของผม  หรือมีวิธีอืนๆ มั้งครับ เครียดมาก

ผมให้ทุกอย่าง. เอาใจใส่. แต่เค้าก็สนใจคนอืน สนก็สนไป ผมรักผมแบบนี้ผมไม่แคร์.  ก็ให้ทุกอย่างเรือยมา. เค้าก็รับ. เค้าก็ยัง คงทำตัวแบบเดิมมาตลอด ผมเลยคิดว่า คงไม่ใช่ชาตินี้ที่เค้าจะรักผมด้วยหัวใจ. เพราะผมไม่ใช่คนที่ใช่มาตั้งแต่แรก  ผมเลยหนักใจมาตลอด ทั้งชีวิตผมให้เขาได้เสมอ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 14 กรกฎาคม 2012, 20:36:00 โดย kanlove1000 » IP : บันทึกการเข้า

>>>>>>>>>>>      Oid - Joe ยิ้มเท่ห์     <<<<<<<<<<<<
หมอกชวนฝัน
เพียงแค่สายลมพัดพา ให้มาเจอกัน
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 12 กรกฎาคม 2012, 20:23:41 »

เอาใจช่วยครับ...สู้ต่อไปเน้อ....มันต้องสำเร็จสักวันซินะ ว่าป่ะล่ะ
sabai
มัธยม
**

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 13 กรกฎาคม 2012, 10:36:31 »

ความดีที่ชนะใจ อาจ"แพ้"ความใช่ที่ชนะความรู้สึก

ดื่มให้สุขขี ชีวีนี้สั้นนัก ฮิ้ววว.
ไร้แรงบิน
ชั้นประถม
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 13 กรกฎาคม 2012, 13:53:45 »

เปิดอกคุยกันให้รู้แล้วรู้รอดไปเลย ตกลงว่าจะเอายัง และตัวเราต้องพร้อมยอมรับกับความจริงที่จะต้องเกิดให้ได้
じ☆ve MAINBOARD ✿☆卐
มัธยม
**

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 13 กรกฎาคม 2012, 14:01:22 »

อันดับแรก อย่าคิดเข้าข้างตัวเอง  แล้วลองย้อนถามกับตัวคุณเอง ว่าตอนนี้คุณรักหรือคุณหลงกันแน่....แยกให้ออกนะครับ  โชคดีครับ... ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม

แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-.
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

*..ปรับปรุงระบบ..*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 13 กรกฎาคม 2012, 14:33:35 »

...ความคาดหวังก่อให้เกิดความผิดหวัง  ความตั้งใจก่อให้เกิดปาฏิหาริย์...

ในเมื่อความรักมันห้ามไม่ได้.....
รักเค้าก็ตั้งใจทำเพื่อเค้า ดูแลเค้า  และอย่าได้หวังสิ่งตอบแทน  หากทำได้ก็รักต่อไป  
แต่ถ้าวันไหนเหนื่อย  ก็พักและหยุดทุกอย่าง  

ஐ.¸¸.·´¯`¸¸.·•.¸¸.•´´¯`•(^)•♥ คนที่ด่าคนอื่นสะท้อนว่าระบบข้างในกำลังพัง คนอารมณ์เสียเพราะถูกด่า แสดงว่าระบบของตัวเองก็พังตามไปด้วย [ว.วชิรเมธี]ஐ.¸¸.·´¯`¸¸.·
Ironmaiden
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 13 กรกฎาคม 2012, 14:38:24 »

อันดับแรก อย่าคิดเข้าข้างตัวเอง  แล้วลองย้อนถามกับตัวคุณเอง ว่าตอนนี้คุณรักหรือคุณหลงกันแน่....แยกให้ออกนะครับ  โชคดีครับ... ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม
แม่นอี๊หลี
รักแท้ย่อมไม่หวังสิ่งตอบแทน...ไม่จำเป็นที่เธอต้องรักตอบ เห็นเธอสุขเราก็สุขแค่นั้น...พอ..
คิดว่าตอนนี้ จขกท หลงอะนะ
momoko
ชั้นประถม
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 13 กรกฎาคม 2012, 15:10:25 »

อันดับแรก อย่าคิดเข้าข้างตัวเอง  แล้วลองย้อนถามกับตัวคุณเอง ว่าตอนนี้คุณรักหรือคุณหลงกันแน่....แยกให้ออกนะครับ  โชคดีครับ... ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม
แม่นอี๊หลี
รักแท้ย่อมไม่หวังสิ่งตอบแทน...ไม่จำเป็นที่เธอต้องรักตอบ เห็นเธอสุขเราก็สุขแค่นั้น...พอ..
คิดว่าตอนนี้ จขกท หลงอะนะ

เห็นด้วยทุกประการ..
แต่อย่างน้อยก็คงต้องคุยกัน...เพราะถ้าเค้าบอกว่าเราไม่ใช่ก็อย่าดันทุรังเลยค่ะ
เจ็บตัว เจ็บใจเปล่าๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 13 กรกฎาคม 2012, 15:15:07 โดย momoko » IP : บันทึกการเข้า
ttyy
ระดับ ป.ตรี

ซ่อม/ซื้อ/ขาย มือถือทุกรุ่น

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 13 กรกฎาคม 2012, 15:17:40 »

หนทางของชีวิตยังอีกยาวไกล สักวันคุณจะหัวเราะกับสิ่งที่คุณเป็นในวันนี้

ไม่ว่าจะดีหรือร้าย สุดท้ายมันก็จะผ่านไป

ก่อนจะทำอะไรจำเอาไว้ มีแค่ 3 อย่างบนโลกนี้เท่านั้นที่รักคุณที่สุด ซึ่งมันก็คือ พ่อ แม่ และตัวคุณเอง

ถ้าคุณ รัก 3 อย่างนีเป็น คุณก็จะเจอสิ่งที่ดีๆ

และสิ่งที่ดีๆ ที่ผมว่า ไม่ว่าจะเป็นความรัก ความสุข ฐานะทางการเงิน บลาๆๆๆ

มันจะวิ่งตามเข้ามาในชีวิตคุณ จนคุณรับแทบไม่ทันเลยจริงๆครับ

รับซื้อ-ขาย-ฝาก-ขายฝากคอมพิวเตอร์ PC Notebook โทรศัพท์มือถือ nokia iPhone samsung ทีวี LCD เครื่องเสียง เครื่องใช้ไฟฟ้าทุกชนิดราคาสูง รุ่นเก่า รุ่นใหม่ โทรมาคุยกันได้ครับ
moonet
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 13 กรกฎาคม 2012, 16:34:22 »

หนทางไม่ได้คู่ขนานตลอดเส้น  มันก็มีแยก มีเลี้ยว  มีกลับ
สักวันมันจะมาเจอกันเอง
.................................................
ถึงจะทำได้แค่อยู่ห่างๆอย่างห่วงๆ   ไม่ได้เดินเคียงคู่ เห็นแค่หลังไกลๆ
หากวันไหนที่เขาล้มมา  อย่างน้อยก็ยังมีคุณจะดึกมือเขาเดินต่อ
รักไม่จำเป็นต้องได้มาครอบครองทุกอย่าง   
ถึงแม้สิ่งที่จะเกิดข้างหน้าไม่อาจหยั่งรู้
แต่สิ่งเดียว  คือคุณไม่ได้โดดเดี่ยวบนทางเส้นนี้
เพราะยังมีเพื่อน พี่ น้อง  ชาว ชรฟก อยู่เป็นกำลังใจ

มือมีนิ้ว  จะสั้นจะยาว มันก็คือมือ  คนจะสูงจะต่ำ  ก็มีค่า คือความเป็นคน
Mamae
We can't dip into the future.
มัธยม
**

อยากยิ้ม แต่ยิ้มไม่ออก

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 13 กรกฎาคม 2012, 16:58:29 »

ในเมื่อเขาไม่ได้สนใจ จะฝืนให้ตัวเองเจ็บใจไปทำไมกัน
ถ้าคิดว่าสักวันเขาคงเห็นค่า แล้วคุณต้องรออีกเมื่อไหร่ เขาถึงจะเห็นค่าของคุณ
อย่าเอาค่าของตัวเอง ไปจมอยู่กับคนที่ไม่เคยเห็นค่า

เพื่ออะไร กับการ "รอคอย" ที่ไม่มี "ความหมาย"
จหมื่นไวยวรนารถ
ยิ้มทุกครั้ง ไม่ว่าจะเจอทุกข์หรือเป็นสุข
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

ความชั่วนั้นไม่มี ความดีก็เช่นกันไม่ปรากฎ

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 13 กรกฎาคม 2012, 17:04:15 »

กูรูด้านความรักมาให้คำตอบแล้วนะครับ ก็ตามนั้นละกันครับ

ปล...สู้ๆ ใจเข้มแข็งซะอย่าง ตื้อเท่านั้นที่ครองใจเธอ ( ยกเว้นเขามีผัวแล้ว 5555 )

ไผยะฮาจัง ฮาจังเต๊าต๋าย ไผยะฮาเสียใจ๋ ถึงฮาต๋ายฮาตึงบะใจ้ลืม

Ironmaiden

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 13 กรกฎาคม 2012, 17:58:21 »

เอาคำแนะนำแบบฮาร์ดคอหน่อยไหม....ปล้ำเลย...
จหมื่นไวยวรนารถ
ยิ้มทุกครั้ง ไม่ว่าจะเจอทุกข์หรือเป็นสุข
ระดับ ป.ตรี
*

ความชั่วนั้นไม่มี ความดีก็เช่นกันไม่ปรากฎ

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 13 กรกฎาคม 2012, 18:46:05 »

เอาคำแนะนำแบบฮาร์ดคอหน่อยไหม....ปล้ำเลย...

สไตล์ ดิ้นตีท้อง ร้องตีปาก หรือเปล่าอ้าย โหดไปก้า

ไผยะฮาจัง ฮาจังเต๊าต๋าย ไผยะฮาเสียใจ๋ ถึงฮาต๋ายฮาตึงบะใจ้ลืม

Ironmaiden

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 13 กรกฎาคม 2012, 18:57:44 »

สไตล์ ดิ้นตีท้อง ร้องตีปาก หรือเปล่าอ้าย โหดไปก้า
ไม่รู้...แต่ที่รู้ๆมีหลายคู่ก็เริ่มแบบนี้ สุดท้ายลูกหัวปีท้ายปี..แถมกลายเป็นว่าผัวกลัวเมียอีกตะหาก...อยู่กันยันแก่เฒ่าเลย
MICKYMOUSE
*

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 14 กรกฎาคม 2012, 00:18:45 »

ความรักก็เหมือนกับไฟ ถ้าอยู่ใกล้มากไปก็จะร้อน ถ้าห่างมากไปก็จะหนาว
แล้วตอนนี้คุณเป็นแบบไหนค่ะ

เราเป็นคนที่เค้าไม่เคยจำแต่เค้าเป็นคนที่เราไม่เคยลืม
                 ชีวิตนี้สั้นนัก เวลาคือบุญ
pinai
ชั้นประถม
*

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 14 กรกฎาคม 2012, 00:55:25 »

ข้อมูลน้อยไปวิเคราะห์ไม่ถูก ช่วยบอกให้ละเอียดๆหน่อยกะ
JAMESCOM1
ทักทายผมได้นะครับ Line: JAMESCOM007

สอนคอม & ซ่อม เชียงราย

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 14 กรกฎาคม 2012, 05:03:49 »

จำไว้ครับ ผู้ ญ แบบนั้น เขาไม่ชอบคนดี อิอิ
และในยุคนี้ ญ ส่วนใหญ่ชอบบท พิสานครับ ตบจูบ ตบจูบ จัดไป ชอบ ชายร้ายๆ โหดหน่อยๆ ไม่ชอบแบบอ่อนแอครับ ไม่ชอบให้ทำตัวเป็นวัว สั่งซ้ายได้ขวาได้ มันน่าเบื่อ ดังนั้นหัดตอบว่าไม่ซะบ้าง เลิกสนใจ หรือ เลิกเอาใจมั่ง โอเคนะ ถ้ายังทำไม่เป็นก็ให้ไปดูละครแยะๆซะ 555 ว่าพระเอกในปัจจุบันเขาทำกันยังไง

มาทาง Big-C ถ.ศรีทรายมูล สันสลีซอย1
Maxza555
ไม่รู้จะขอบคุณยังไงดี ^^
แฟนพันธ์แท้
*

Do you belive in love ?

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 14 กรกฎาคม 2012, 08:25:45 »

ข้อมูลน้อยไปวิเคราะห์ไม่ถูก ช่วยบอกให้ละเอียดๆหน่อยกะ
ขอเยอะๆๆหน่อยได้ไหมครับ เดียวมาช่วยกันวิเคราะห์

HELLO MY NAM'S MODDAM

ซื่อกินไม่หมด คดกินไม่นาน

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 14 กรกฎาคม 2012, 12:40:16 »

ถ้าผู้หญิงเค้ารักต่อให้ จขกท เลวแค่ใหนเค้าก็รัก แต่ถ้าผู้หญิงเค้าไม่รักต่อให้ จขกท ทำแทบตาย หรือทำจนตายเค้าก็ไม่สนใจหรอกครับ 

มาใช้บริการกันได้นะครับผม http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=514700.0
หน้า: [1] 2 พิมพ์