เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 26 เมษายน 2024, 07:12:52
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  ห้องนั่งเล่น (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-., ©®*)
| | |-+  ขอรบายคับคือโดนเมียทิ้งจะทำไงดี
หน้า: 1 2 [3] พิมพ์
ผู้เขียน ขอรบายคับคือโดนเมียทิ้งจะทำไงดี  (อ่าน 4318 ครั้ง)
ทัพหน้าฝั่งเหนือ
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #40 เมื่อ: วันที่ 06 กรกฎาคม 2012, 11:18:49 »

...บางครั้งเรามองหาสิ่งที่ขาดจนพลาด...สิ่งที่มี...

...และบางครั้งเราก็เฝ้าหาสิ่งที่ดีจนทำให้สิ่งที่มี...นั้นหายไป...

* T100610_04P_r.gif (14.46 KB, 150x164 - ดู 187 ครั้ง.)
Ironmaiden
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #41 เมื่อ: วันที่ 06 กรกฎาคม 2012, 11:22:17 »

มุมมองเรานะ
เค้าอาจจะไม่ทิ้งก็ได้ อย่าเพิ่งด่วนสรุป อยากให้มองโลกในแง่ดีไว้ก่อน
เค้ามีปัญหาอะไรรึป่าว เดวนี้ภัยสังคมเยอะนะ
ลองสอบถามดูให้แน่ใจก่อน
ยิ้มกว้างๆ ผู้หญิง รักแล้วไม่เปลี่ยนใจง่ายๆ หรอกค่ะ  ยิ้มกว้างๆ
อันนี้...อยากเจอ...ยังไม่เคยเจอเลย...
อยู่นี่ลุ ทำเป๋นผ่อมะหัน เดวจะโดน  โกรธ
จ๊า...เห็นจ๊า...ว่าไปนั่น...อิอิ
vicky
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #42 เมื่อ: วันที่ 06 กรกฎาคม 2012, 15:45:31 »

มุมมองเรานะ
เค้าอาจจะไม่ทิ้งก็ได้ อย่าเพิ่งด่วนสรุป อยากให้มองโลกในแง่ดีไว้ก่อน
เค้ามีปัญหาอะไรรึป่าว เดวนี้ภัยสังคมเยอะนะ
ยิ้มกว้างๆ ผู้หญิง รักแล้วไม่เปลี่ยนใจง่ายๆ หรอกค่ะ  ยิ้มกว้างๆ
อันนี้...อยากเจอ...ยังไม่เคยเจอเลย...
อยู่นี่ลุ ทำเป๋นผ่อมะหัน เดวจะโดน  โกรธ
จ๊า...เห็นจ๊า...ว่าไปนั่น...อิอิ

ดีแล้วเจ้า คิคิ
lloU._.Love
ชั้นประถม
*

« ตอบ #43 เมื่อ: วันที่ 06 กรกฎาคม 2012, 15:56:18 »

มุมมองเรานะ

+1000 ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

.+*+.แรกๆเรียก "สุดที่รัก"...หลังๆเรียก "สุดที่จะรัก" !!.+*+.
Ironmaiden

« ตอบ #44 เมื่อ: วันที่ 06 กรกฎาคม 2012, 15:57:05 »

หาว่าเรานอกลู่...
อย่าแคร์สื่อครับ หาเงินให้ได้เยอะๆแล้วจัดตามสบายเลยครับ^^นิสัยผมนะ ในเมื่อคนมันจะไป หากเราทำดีที่สุดแล้วก็ช่างมันปะไร แต่หากว่าเราเลี้ยดูปูเสื่อไม่ดีนั้นก็สมควรที่เค้าจะไปสู่สิ่งที่ดีกว่า คนคบกันส่วนมากมีไม่กี่เรื่องหรอกครับ เรื่องเงิน เรื่องหลายใจ และเข้าใจผิดหึงหวง
หาใหม่เลยละกัน... สตรีไม่ไร้เท่าใบพุทรา
vicky
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #45 เมื่อ: วันที่ 06 กรกฎาคม 2012, 16:19:13 »

อย่าแคร์สื่อครับ หาเงินให้ได้เยอะๆแล้วจัดตามสบายเลยครับ^^นิสัยผมนะ ในเมื่อคนมันจะไป หากเราทำดีที่สุดแล้วก็ช่างมันปะไร แต่หากว่าเราเลี้ยดูปูเสื่อไม่ดีนั้นก็สมควรที่เค้าจะไปสู่สิ่งที่ดีกว่า คนคบกันส่วนมากมีไม่กี่เรื่องหรอกครับ เรื่องเงิน เรื่องหลายใจ และเข้าใจผิดหึงหวง

ยิ้มเท่ห์
นายตะเข้

...แพ้ไม่เป็น...

« ตอบ #46 เมื่อ: วันที่ 06 กรกฎาคม 2012, 16:37:04 »

หาใหม่เลยละกัน... สตรีไม่ไร้เท่าใบพุทรา

ช่ายยยยย... ;Dหนับหนุนเต็มที่  อิอิ...บุเรงนอง   สู้ๆๆๆๆๆ แลบลิ้น

... กลัวอะไรกับโลกใบนี้ ...
@เชียงแสน
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

..ทุกลมหายใจคือการเปลี่ยนแปลง..

« ตอบ #47 เมื่อ: วันที่ 06 กรกฎาคม 2012, 16:39:52 »

ใช่ครับ คนมันจะไป เอาช้างมาฉุด รถเครนมาลาก ยังไงก็เอาไม่อยู่ครับ ปล่อยไปเต๊อะ
Ironmaiden

« ตอบ #48 เมื่อ: วันที่ 06 กรกฎาคม 2012, 16:41:42 »

ช่ายยยยย... ;Dหนับหนุนเต็มที่  อิอิ...บุเรงนอง   สู้ๆๆๆๆๆ แลบลิ้น
เราจะยกทัพไปตีเวียงจันทร์เพราะของกำนัลคือหมู่นางใน...(เคยอ่านที่ไหนจำไม่ได้...)
vicky
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #49 เมื่อ: วันที่ 06 กรกฎาคม 2012, 17:06:35 »

เราจะยกทัพไปตีเวียงจันทร์เพราะของกำนัลคือหมู่นางใน...(เคยอ่านที่ไหนจำไม่ได้...)

ผ่อเน่อ คนมะกลัวมีด สักกำดีก๊า  ยิ้มกว้างๆ
ATTC#5
ชั้นประถม
*

« ตอบ #50 เมื่อ: วันที่ 07 กรกฎาคม 2012, 10:34:16 »

ผู้หญิง ...... เจออะไรใหม่ๆ ดีกว่า เร้าใจกว่า ก็ไป ก็แบบนี้แหละ

ผมโดนมาแล้ว ไอ้ที่ทุกข์ สุข อด อิ่ม ด้วยกันมา ช่างแม่ง ทั้งนั้นแหละ

ทำใจเอาครับ ปล่อยเขาไป เขามีทางที่ดี เขาเลือกเอง

ส่วนลูก เอามาอยู่กับเราดีกว่าครับ อย่าให้ลูกเจอสภาวะเลิกคน มีอีกคนเลย ให้อยู่กับเรา เราดูแลเอง  ดีที่สุดครับ

รักใครไม่ได้ หันมารักตัวเอง รักลูกดีกว่า อย่างน้อยเราก็ยังมีลูกเป็นแรงใจ ........

สู้ต่อไปครับ

+100 ครับ อันดับแรกมองที่ตัวเราเองก่อนว่าเราบกพร่องตรงไหน ถ้าเราผิด ก็ควรแก้ไข ยอมรับความผิด ปรับความเข้าใจกัน อดทนให้ถึงที่สุดเพื่อลูก แต่ถ้าเราทำดีที่สุดแล้ว ยังไม่พออีก ปล่อยไปเถอะครับโดยเฉพาะแม่ที่สามารถทิ้งลูกในใส้ของตัวเองได้  โกรธ โกรธ โกรธ

เมื่อประตูบานหนึ่งปิด จะมีประตูอีกบานหนึ่งเปิด
ทำไมเราต้องมัวแต่เสียใจและสนใจเฉพาะบานที่ปิด
จนมองไม่เห็นประตูอีกบานหนึ่งที่เปิดรอ เราอยู่
aekdk
มัธยม
**

Tel/Line 087-7865539 เอก

« ตอบ #51 เมื่อ: วันที่ 07 กรกฎาคม 2012, 14:37:58 »

ผู้หญิง ...... เจออะไรใหม่ๆ ดีกว่า เร้าใจกว่า ก็ไป ก็แบบนี้แหละ

ผมโดนมาแล้ว ไอ้ที่ทุกข์ สุข อด อิ่ม ด้วยกันมา ช่างแม่ง ทั้งนั้นแหละ

ทำใจเอาครับ ปล่อยเขาไป เขามีทางที่ดี เขาเลือกเอง

ส่วนลูก เอามาอยู่กับเราดีกว่าครับ อย่าให้ลูกเจอสภาวะเลิกคน มีอีกคนเลย ให้อยู่กับเรา เราดูแลเอง  ดีที่สุดครับ

รักใครไม่ได้ หันมารักตัวเอง รักลูกดีกว่า อย่างน้อยเราก็ยังมีลูกเป็นแรงใจ ........

สู้ต่อไปครับ

+100 ครับ อันดับแรกมองที่ตัวเราเองก่อนว่าเราบกพร่องตรงไหน ถ้าเราผิด ก็ควรแก้ไข ยอมรับความผิด ปรับความเข้าใจกัน อดทนให้ถึงที่สุดเพื่อลูก แต่ถ้าเราทำดีที่สุดแล้ว ยังไม่พออีก ปล่อยไปเถอะครับโดยเฉพาะแม่ที่สามารถทิ้งลูกในใส้ของตัวเองได้  โกรธ โกรธ โกรธ
+1 สู้ต่อไปครับ

ตังค์ ตังค์ เซอร์วิส บ.หัวฝาย (ถ.เด่นห้า-ดงมะดะ)
ซ่อมเครื่องทำน้ำอุ่น แก๊ส&ไฟฟ้า เครื่องซักผ้า ทีวี
 ติดจานดาวเทียม กล้องวงจรปิด
คอมพิวเตอร์ โน๊ตบุค ปริ้นเตอร์ เครื่องถ่าย
ใกล้ไกลไปหมด (ตามตกลง)
chate
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #52 เมื่อ: วันที่ 07 กรกฎาคม 2012, 17:34:17 »

จขกท หายไปไหนนิ รายละเอียอน้อยไปนิสสส เจ๋ง
toy-_-
ชั้นประถม
*

« ตอบ #53 เมื่อ: วันที่ 08 กรกฎาคม 2012, 18:28:58 »

ขอบคุณเพื่อนฯชาวชรโฟกัสที่ให้กำลังใจคับเจอแล้วคับเขากลับมาชวนผมไปทำงานที่ กทม.ด้วยแต่ผมว่าผมอยู่บ้านเลี้ยงลูกดีกว่าอยู่บ้านเงินเดือนก็10000อั๊บอยู่แล้วผมขอเอาลูกดูก่วาผมยอมเลิกเมียคับถึงจะเลิกแต่ก็ยังรักนะคับ ไม่แน่อยู่หางกันสักพักอะไรอาจจะดีขึ้นก็ได้

รับติดตั้งจานดาวเทียม ในระบบ C-BAND & KU-BAND
สนใจติดต่อ: 0818852877
(ช่าง ต้อย) บ้านแม่คำหลักเจ็ด
playdoughthai
ชั้นประถม
*

ผลิต และจำหน่ายแป้งโดว์ Home Made

« ตอบ #54 เมื่อ: วันที่ 08 กรกฎาคม 2012, 20:54:02 »

ยิงฟันยิ้ม ขอให้ทุกอย่างดีขึ้นเรื่อยๆ นะค่ะ เป็นกำลังใจให้คะ

-- ชี วิ ต ย่ อ ม ส่ ง เ ร า ไ ป สู่ จุ ด สู ง สุ ด เ ส ม อ--  ยิงฟันยิ้ม

Yaowaluck Yothanug(Aom)·°∴ ☆..·°♡
Tel 083 2038447, 0863065006
WebSite : http://oho-august-shop.pantown.com/
WebSite : http://www.xn--72c0ajn2b2a2pkau9byb.com/
Ironmaiden

« ตอบ #55 เมื่อ: วันที่ 08 กรกฎาคม 2012, 20:57:49 »

ขอบคุณเพื่อนฯชาวชรโฟกัสที่ให้กำลังใจคับเจอแล้วคับเขากลับมาชวนผมไปทำงานที่ กทม.ด้วยแต่ผมว่าผมอยู่บ้านเลี้ยงลูกดีกว่าอยู่บ้านเงินเดือนก็10000อั๊บอยู่แล้วผมขอเอาลูกดูก่วาผมยอมเลิกเมียคับถึงจะเลิกแต่ก็ยังรักนะคับ ไม่แน่อยู่หางกันสักพักอะไรอาจจะดีขึ้นก็ได้
เพื่อลูกที่เป็นแก้วตาดวงใจของเราครับ สู้เพื่อลูก..

ผ่อเน่อ คนมะกลัวมีด สักกำดีก๊า  ยิ้มกว้างๆ
จ๊ายยยย...กลัวค๊าบบบ...กลัว..
vicky
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #56 เมื่อ: วันที่ 09 กรกฎาคม 2012, 09:11:33 »

ขอเป็นกำลังใจให้อดทนต่อสู้กับทุกสิ่งเพื่ออนาคตที่ดีขึ้นและเพื่อลูกนะคะ  ยิ้มเท่ห์
Maxza555
ไม่รู้จะขอบคุณยังไงดี ^^
แฟนพันธ์แท้
*

Do you belive in love ?

« ตอบ #57 เมื่อ: วันที่ 09 กรกฎาคม 2012, 09:26:30 »

หาใหม่ เอาสวยๆกว่าเดิม

Ironmaiden

« ตอบ #58 เมื่อ: วันที่ 09 กรกฎาคม 2012, 10:02:51 »

เอาอีกกี่คนดี...อิอิ
จหมื่นไวยวรนารถ
ยิ้มทุกครั้ง ไม่ว่าจะเจอทุกข์หรือเป็นสุข
ระดับ ป.ตรี
*

ความชั่วนั้นไม่มี ความดีก็เช่นกันไม่ปรากฎ

« ตอบ #59 เมื่อ: วันที่ 09 กรกฎาคม 2012, 18:34:44 »

เอาอีกกี่คนดี...อิอิ

ถามคนที่ปอกแอบเปิ้ลรออ้ายนั่นกะ

ไผยะฮาจัง ฮาจังเต๊าต๋าย ไผยะฮาเสียใจ๋ ถึงฮาต๋ายฮาตึงบะใจ้ลืม

หน้า: 1 2 [3] พิมพ์