เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 27 เมษายน 2024, 05:39:21
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  ห้องนั่งเล่น (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-., ©®*)
| | |-+  ขอความคิดเห็นด้วยครับ รู้สึกอย่างใรกับผู้ชายที่ขี่รถบิ๊กไบค์
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 พิมพ์
ผู้เขียน ขอความคิดเห็นด้วยครับ รู้สึกอย่างใรกับผู้ชายที่ขี่รถบิ๊กไบค์  (อ่าน 14651 ครั้ง)
Ironmaiden
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #80 เมื่อ: วันที่ 15 มิถุนายน 2012, 16:14:06 »

รู้สึกเซ็งครับ...เซ็งที่ Maxim ของผมจอดเป็นซากอยู่...ยังไม่มีตังค์ซื้อใหม่เลยครับ
ตอนนี้อยากได้โอลสคูลซักคัน...เครื่องซัก 1500-1800 ...กะลังเก็บตังค์อยู่
โอ๊ะๆโท๊ะๆเกิดกิเลสกับรถท่านมากเลยบอกได้คำเดียวว่าสุดยอออด ตกใจ ตกใจ
รอพรุ่งนี้ก่อนเต๊อะจัดหวยซัก10ใบถูกจะจัดหื้อกำบ่าดายยว่าแต่ราคารถเท่าไหร่หว่า ขยิบตา ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
โอลสคูลเอาแบบไปให้ร้านแฮนเมดครับ...อย่างต่ำสองแสน หรูๆก็ห้าแสน...ไม่น่าเกินนี้(รวมทำเอกสารครบนะครับ)

ส่วนใบโมตา กะวี ไม่ทราบราคาจริงๆครับ...
WalkManUser
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

ยิ่งโต ยิ่งเหนื่อย อยากกลับไปเป็นเด็ก

« ตอบ #81 เมื่อ: วันที่ 15 มิถุนายน 2012, 20:12:53 »

รู้สึกว่า ชาตินี้ ก่อนตาย ต้องมีขับกับเค้าซักคันนึงครับ 55555

เท่ค๊อด...!!!!!!! ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
Pc_sticker
มัธยม
**

Do whatever you can

« ตอบ #82 เมื่อ: วันที่ 16 มิถุนายน 2012, 02:16:49 »

ชอบอ่ะ ..... ชอบเวลา โดนสวน หรือ โดนแซง ครับ เสียงท่อ+เสียงเครื่องยนต์นี่นะ

อื้อหือ อะดินาลินแทบพุ่ง หยั่งกะฝูงเฮลิคอร์ปเตอร์ .....สุดท้ายก็ไม่เท่าไหร่อ่ะครับ ......

.......... ก็แค่รถในฝัน T^T
m11
เตรียมอนุบาล
*

เกิดมาทั้งทีก็มีแต่น้ำตาตกเข่า

« ตอบ #83 เมื่อ: วันที่ 16 มิถุนายน 2012, 02:45:21 »

ผมก็ชอบนะความไว เเล้วเเรง เเต่เดียวนี้ลุงก็เเก่เเล้ว เเต่อยากขับรุ่นนี้จังเลย
poupoushop.com
~..Rose Apple..~
มัธยม
*

แม่ค้า-คนเชียงใหม่.

« ตอบ #84 เมื่อ: วันที่ 16 มิถุนายน 2012, 03:35:17 »

ถ้าเป็น  DUCATI - ดูคาติ  ก็เท่ห์ดีนะ  เท่ห์และหรู  ^^

ชุดผ้าปูที่นอนราคาถูก http://poupoushop.com
ร้านLine https://shop.line.me/@poupoushop
louis
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #85 เมื่อ: วันที่ 16 มิถุนายน 2012, 07:23:49 »

นานาความคิดเห็น

อย่าเอามีดไปฟันหิน
นอกจากจะไร้ค่า
ยังทำให้มีดเสียคม
HARLEY DAVIDSON
BIKER
แฟนพันธ์แท้
*

HARLEY DAVIDSON & MERCEDES BENZ

« ตอบ #86 เมื่อ: วันที่ 16 มิถุนายน 2012, 07:26:17 »

ชอบอ่ะ ..... ชอบเวลา โดนสวน หรือ โดนแซง ครับ เสียงท่อ+เสียงเครื่องยนต์นี่นะ

อื้อหือ อะดินาลินแทบพุ่ง หยั่งกะฝูงเฮลิคอร์ปเตอร์

สวดยอด

ขาดแคลนเงินตรา  แต่งชุดนักศึกษามาหาพี่
สุขใดไหนจะเท่า เมื่อล้วงกระเป๋าแล้วเจอตังค์
HARLEY DAVIDSON
BIKER
แฟนพันธ์แท้
*

HARLEY DAVIDSON & MERCEDES BENZ

« ตอบ #87 เมื่อ: วันที่ 16 มิถุนายน 2012, 07:33:43 »

HAYABUSA

* Hayabusa-Turbo-18[1].jpg (33.74 KB, 480x301 - ดู 5839 ครั้ง.)

* panadda-hayabusa0-307x250[1].jpg (38.96 KB, 307x250 - ดู 14347 ครั้ง.)

ขาดแคลนเงินตรา  แต่งชุดนักศึกษามาหาพี่
สุขใดไหนจะเท่า เมื่อล้วงกระเป๋าแล้วเจอตังค์
BenzRacing
m | moto
ระดับ ป.ตรี

Mangology| moto

« ตอบ #88 เมื่อ: วันที่ 16 มิถุนายน 2012, 09:46:56 »

เขาเป็นผู้ใหญ่แล้วครับ คนที่มีเงินซื้อรถราคาเป็นแสนๆ เขาไม่เอามาแว้นให้เสียของหรอกครับ

เขาจะเน้นการขับออกทิปการขับท่องเที่ยวซะมากกว่า หากขับในเมืองก้จะขับช้าๆ ให้พวกเด็กแว้นดูว่า มันเท่ขนาดไหน ไม่ต้องไปเบิ้ลหรอกครับ ท่อดังๆน่ะ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

Mangology Moto เชียงราย
VERSYS 5
ชั้นประถม
*

« ตอบ #89 เมื่อ: วันที่ 16 มิถุนายน 2012, 10:12:20 »

เป็นความชอบส่วนบุคลครับ...บางคนใฝ่ฝันมาตั้งแต่เด็กๆพอโตขึ้นมีกำลังที่พอจะซื้อได้ก็ตามฝันกัน...เรื่องแบบนี้บางครั้งจะเอามาเทียบกับความรู้สึกของตัวเองไม่ได้หรอกครับ...คนชอบก็ต้องตอบว่าชอบ....คนไม่ชอบทำอย่างไรก็ไม่ชอบ...ยกตัวอย่างคนที่รักสุนัขนะครับ...บางคนเลี้ยงเหมือนลูกประคบประหงมทำอะไรก็ดูน่ารักฉลาดแสนรู้ไปหมด...แต่คนที่ไม่รักสุนัขก็จะดูเป็นสิ่งที่น่ารังเกลียด...บางคนถึงกับขยะแยง...ซึ่งถามว่ามันไม่ถูกไม่ผิดหรอกครับที่แต่ละคนจะคิดต่างกัน...สำหรับBIGBIKEผมก็ขับอยู่ครับ...ขับมานานมากด้วย...ทุกวงการละครับมันมีทั้งดีทั้งไม่ดีเหมือนกัน...อยู่ที่ว่าเราจะเจอกับประสบการณ์แบบไหน...ประเภทขับBIGBIKEที่แว๊นซ์ไปวันๆ...ขับกวนๆชาวบ้านก็มีเยอะ...อันนี้ก็ยอมรับนะครับแต่กลุ่มที่ขับกันอย่างถูกกฎระเบียบพยายามแต่งกายให้รัดกุมก็มีอีกมาก...ต้องแยกแยะครับ...ทุกสังคมทุกวงการย่อมมีแกะดำอยู่เสมอ...ที่บอกว่าทำไมต้องขับเป็นกลุ่มขับคนเดียวไม่ได้หรือ....ขับคนเดียวได้ครับ...ที่เขาขับกันเป็นกลุ่มก็เพราะเขารวมตัวเพื่อทำกิจกรรมกันเช่นขับท่องเที่ยว...เวลาวิ่งก็จะไปให้เป็นระเบียบ...บางกลุ่มมีมากเกือบๆ20คัน...เวลาวิ่งมันก็ต้องดูเยอะเป็นปรกติ...ทุกทริปเลยนะครับเวลาวิ่งต้องมีผู้นำและผู้ตามไปเป็นแถว...ที่บางท่านเห็นแตกแถวนั้นมันมีเหตุหลายๆเหตุครับ...บางที่เราวิ่งมาเลนซ้ายเจอรถช้ากว่าเราก็ต้องแซงขวา...บางทีที่เห็นแช่เลนขวาก็เพราะเลนซ้ายมีรถช้าวิ่งกันอยู่...บางเหตุเจอรถช้าวิ่งขวาไม่ยอมหลบก็ต้องมีปาดซ้ายปาดขวากันบ้าง...พอหลุดจากเหตุการณ์ตรงนั้นมาได้เราก็กลับเข้าสู่รูปขบวนเดิมกันอีกที...จอดรถขวางชาวบ้านก็มีรถในกลุ่มเยอะนะครับอย่างกรณีจอดตามสถานที่ต่างๆโดยเฉพาะตามปั๊มน้ำมัน...เราก็จอดกันตามช่องนะครับ...ก็จอดเรียงๆกันไปผมเห็นหลายๆกลุ่มจอดเป็นระเบียบกันดีมากไม่เคยเห็นจอดกันระเกะระกะ...อาจจะขวางหูขวางตาพวกรถเก๋งรถปิคอัพที่เข้ามาทีหลังแล้วไม่มีที่จอด...ก็ทำไงหละครับมาก่อนก็จอดก่อนไม่ว่ารถเล็กรถใหญ่สิทธิในสังคมน่าจะเท่าเทียมกันนะครับ...เสียงท่อดังยิ่งกว่าเด็กแวนซ์...ผมว่ามีน้อยนะครับที่จะดังอย่างนั้นในสังคมBIGBIKEถ้าเสียงท่อแว้นซ์ๆแล้วละก็เค้าจะไม่ยอมรับกันครับออกจะหมิ่นๆกันเสียด้วยซ้ำ...บางทีที่ท่อมันดังผมก็ว่ามันก็ไม่ดังจนน่ารำคาญกันมากนะครับ...บางคันเป็นเรื่องปรกติของรถคันนั้นเสียด้วยซ้ำ...เครื่อง1800....1500....1300....1000...เหล่านี้cc.มันก็เท่ารถยนต์กันแล้ว...ก็ย่อมมีบ้างจะให้เงียบเหมือน100cc.มันคงทำไม่ได้กันหรอกครับ...คิดดูก็แล้วกันรถอิแต๋นเครื่องกี่cc.น้อยกว่าBIGBIKEอีกทำไมมันดังลั่นถนนก็ไม่เห็นมีใครออกมาเดือดร้อนก็เพราะมันเป็นรถอิแต๋นใช่มั๊ยครับ...อคติเกิดได้จากประสบการณ์ที่เคยประสบมา...แต่ต้องแยกแยะอย่าเหมารวมทั้งวงการ...มองโลกในแง่บวกบ้าง...สังคมจะได้รู้จักแบ่งปัน...เอื้ออาทรกัน..จะได้น่าอยู่กว่าทุกวันนี้นะครับ......

....อ้อ!...คิดยังไงกับผู้ชายขับBIGBIKE....ผมอิจฉาครับ...ที่เขาได้ทำตามฝันที่ตัวเองใฝ่หามานาน....

ตกใจ ชัดเจน +10 ครับ
ใต้ฟ้า..เจียงฮาย
<<< Fibre optic>>>
ระดับ :ป.โท
*

บริการ เดินสาย Fiber optic ,LAN

« ตอบ #90 เมื่อ: วันที่ 16 มิถุนายน 2012, 10:19:17 »

ส่วนตัวผมก็ชอบ..รถใหญ่...แต่หุ่นไม่ให้..เดี๋ยวจะเหมือนเขียดยองขี้ไถ.. ยิงฟันยิ้ม
....เท่ห์ดีครับ...รถใหญ่..คนก็ใหญ่...หัวใจของคนขับก็ใหญ่ด้วย...ยิ่งสาวๆ ที่ซ้อนท้ายนะ..ขอบอกหุ่นดี..เท่ห์ทุกคน...สำคัญเธอทั้งหลายก็มีอะไรๆ ที่ใหญ่เหมือนรถด้วย..ไม่เชื่อลองหาผ่อเต๊อะ.. ยิงฟันยิ้ม

<<รับเดินสาย Fiber Optic
ระบบ FTTR,กล้องวงจรปิด,สาย LAN ,ซ่อมคอมพิวเตอร์ และเครื่องพิมพ์ Printer>>งานช่างทั่วไป..<<>>
kokokung
มัธยม
**

« ตอบ #91 เมื่อ: วันที่ 16 มิถุนายน 2012, 11:50:03 »

เป็นความชอบส่วนบุคลครับ...บางคนใฝ่ฝันมาตั้งแต่เด็กๆพอโตขึ้นมีกำลังที่พอจะซื้อได้ก็ตามฝันกัน...เรื่องแบบนี้บางครั้งจะเอามาเทียบกับความรู้สึกของตัวเองไม่ได้หรอกครับ...คนชอบก็ต้องตอบว่าชอบ....คนไม่ชอบทำอย่างไรก็ไม่ชอบ...ยกตัวอย่างคนที่รักสุนัขนะครับ...บางคนเลี้ยงเหมือนลูกประคบประหงมทำอะไรก็ดูน่ารักฉลาดแสนรู้ไปหมด...แต่คนที่ไม่รักสุนัขก็จะดูเป็นสิ่งที่น่ารังเกลียด...บางคนถึงกับขยะแยง...ซึ่งถามว่ามันไม่ถูกไม่ผิดหรอกครับที่แต่ละคนจะคิดต่างกัน...สำหรับBIGBIKEผมก็ขับอยู่ครับ...ขับมานานมากด้วย...ทุกวงการละครับมันมีทั้งดีทั้งไม่ดีเหมือนกัน...อยู่ที่ว่าเราจะเจอกับประสบการณ์แบบไหน...ประเภทขับBIGBIKEที่แว๊นซ์ไปวันๆ...ขับกวนๆชาวบ้านก็มีเยอะ...อันนี้ก็ยอมรับนะครับแต่กลุ่มที่ขับกันอย่างถูกกฎระเบียบพยายามแต่งกายให้รัดกุมก็มีอีกมาก...ต้องแยกแยะครับ...ทุกสังคมทุกวงการย่อมมีแกะดำอยู่เสมอ...ที่บอกว่าทำไมต้องขับเป็นกลุ่มขับคนเดียวไม่ได้หรือ....ขับคนเดียวได้ครับ...ที่เขาขับกันเป็นกลุ่มก็เพราะเขารวมตัวเพื่อทำกิจกรรมกันเช่นขับท่องเที่ยว...เวลาวิ่งก็จะไปให้เป็นระเบียบ...บางกลุ่มมีมากเกือบๆ20คัน...เวลาวิ่งมันก็ต้องดูเยอะเป็นปรกติ...ทุกทริปเลยนะครับเวลาวิ่งต้องมีผู้นำและผู้ตามไปเป็นแถว...ที่บางท่านเห็นแตกแถวนั้นมันมีเหตุหลายๆเหตุครับ...บางที่เราวิ่งมาเลนซ้ายเจอรถช้ากว่าเราก็ต้องแซงขวา...บางทีที่เห็นแช่เลนขวาก็เพราะเลนซ้ายมีรถช้าวิ่งกันอยู่...บางเหตุเจอรถช้าวิ่งขวาไม่ยอมหลบก็ต้องมีปาดซ้ายปาดขวากันบ้าง...พอหลุดจากเหตุการณ์ตรงนั้นมาได้เราก็กลับเข้าสู่รูปขบวนเดิมกันอีกที...จอดรถขวางชาวบ้านก็มีรถในกลุ่มเยอะนะครับอย่างกรณีจอดตามสถานที่ต่างๆโดยเฉพาะตามปั๊มน้ำมัน...เราก็จอดกันตามช่องนะครับ...ก็จอดเรียงๆกันไปผมเห็นหลายๆกลุ่มจอดเป็นระเบียบกันดีมากไม่เคยเห็นจอดกันระเกะระกะ...อาจจะขวางหูขวางตาพวกรถเก๋งรถปิคอัพที่เข้ามาทีหลังแล้วไม่มีที่จอด...ก็ทำไงหละครับมาก่อนก็จอดก่อนไม่ว่ารถเล็กรถใหญ่สิทธิในสังคมน่าจะเท่าเทียมกันนะครับ...เสียงท่อดังยิ่งกว่าเด็กแวนซ์...ผมว่ามีน้อยนะครับที่จะดังอย่างนั้นในสังคมBIGBIKEถ้าเสียงท่อแว้นซ์ๆแล้วละก็เค้าจะไม่ยอมรับกันครับออกจะหมิ่นๆกันเสียด้วยซ้ำ...บางทีที่ท่อมันดังผมก็ว่ามันก็ไม่ดังจนน่ารำคาญกันมากนะครับ...บางคันเป็นเรื่องปรกติของรถคันนั้นเสียด้วยซ้ำ...เครื่อง1800....1500....1300....1000...เหล่านี้cc.มันก็เท่ารถยนต์กันแล้ว...ก็ย่อมมีบ้างจะให้เงียบเหมือน100cc.มันคงทำไม่ได้กันหรอกครับ...คิดดูก็แล้วกันรถอิแต๋นเครื่องกี่cc.น้อยกว่าBIGBIKEอีกทำไมมันดังลั่นถนนก็ไม่เห็นมีใครออกมาเดือดร้อนก็เพราะมันเป็นรถอิแต๋นใช่มั๊ยครับ...อคติเกิดได้จากประสบการณ์ที่เคยประสบมา...แต่ต้องแยกแยะอย่าเหมารวมทั้งวงการ...มองโลกในแง่บวกบ้าง...สังคมจะได้รู้จักแบ่งปัน...เอื้ออาทรกัน..จะได้น่าอยู่กว่าทุกวันนี้นะครับ......

....อ้อ!...คิดยังไงกับผู้ชายขับBIGBIKE....ผมอิจฉาครับ...ที่เขาได้ทำตามฝันที่ตัวเองใฝ่หามานาน....

ตกใจ ชัดเจน +10 ครับ
ชัดเจนที่สุดครับ ..ขอเสริมนะครับ คือการที่ใครจะขี่BIGBIKEได้นะผมว่ามันอยู่ที่ใจอยางมากนะครับเพราะต่อให้คุณรวยล้นฟ้าแต่ใจไม่รักคุณก็ไม่มีทางที่จะขี่มันหรอก แต่ถ้าคุณมีใจให้กับมันแล้วยังไงคุณก็จะหามันมาให้ได้......  
fz
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #92 เมื่อ: วันที่ 16 มิถุนายน 2012, 16:58:25 »

รถยนต์ขี่ 90-150 พวกผมขี่บิ๊คไบค์แซงได้แบบพริบตาเดียวครับ
พวกเราขี่เร็วจริงแต่ก็อยู่ในกฏของความปลอดภัยทั้งของตัวผมเอง
และผู้อื่นที่ใช้ถนนร่วมกันครับ ได้โปรดเข้าใจด้วยครับ....
rakrakdee
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #93 เมื่อ: วันที่ 16 มิถุนายน 2012, 17:06:27 »

รู้สึกเฉย ๆ คะ
louis
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #94 เมื่อ: วันที่ 16 มิถุนายน 2012, 19:25:18 »

รู้สึกเฉย ๆ คะ

ตายด้าน ยิงฟันยิ้ม

Wiiz_
ชั้นประถม
*

« ตอบ #95 เมื่อ: วันที่ 16 มิถุนายน 2012, 20:08:18 »

อยากจะขับช้าๆชิวๆ นะครับ แต่มันร้อนไข่  ยิงฟันยิ้ม
WalkManUser
ระดับ ป.ตรี
*

ยิ่งโต ยิ่งเหนื่อย อยากกลับไปเป็นเด็ก

« ตอบ #96 เมื่อ: วันที่ 16 มิถุนายน 2012, 20:17:22 »

ถ้าคันข้างล่าง เนี๊ย คุณได้มาฟรีๆ ไม่เสียตังซักแดงเดียว คุณจะชอบกันใหม 55555+

* shop-281-2928-0.jpg (180.25 KB, 800x600 - ดู 3070 ครั้ง.)
louis
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #97 เมื่อ: วันที่ 17 มิถุนายน 2012, 00:10:48 »

ถ้าคันข้างล่าง เนี๊ย คุณได้มาฟรีๆ ไม่เสียตังซักแดงเดียว คุณจะชอบกันใหม 55555+

ขอ2คัน ตกใจ

vavavava
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #98 เมื่อ: วันที่ 17 มิถุนายน 2012, 01:26:22 »

งั้น ขอเพิ่มหมวก ชุด รองเท้าอีก แล้วไปร่อนโค้งกันเลย

* shop-281-2928-0.jpg (180.25 KB, 800x600 - ดู 2859 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 17 มิถุนายน 2012, 01:28:23 โดย vavavava » IP : บันทึกการเข้า
กบฏ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #99 เมื่อ: วันที่ 17 มิถุนายน 2012, 09:04:30 »

ถ้าเป็น  DUCATI - ดูคาติ  ก็เท่ห์ดีนะ  เท่ห์และหรู  ^^

สนใจซ้อนผมมั๊ยครับ...555+

จากสูงสุด สู่สามัญ
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 พิมพ์